Dune 303D vs Himedia Q10 II Plus vs MyGiga ATV 1800e

thezooe

Ðề: Dune 303D vs Himedia Q10 II Plus vs MyGiga ATV 1800e

Trong 3 con trên thì bác cứ đến từng nơi để test trực tiếp sản phẩm rồi đưa ra kết luận nha .

Theo mình bác nên chọn Dune 303D . Giá hơi cao nhưng đổi lại chất lượng thì tốt . Mình cũng đã từng sử dụng Android nhưng một thời gian cũng sử dụng Dune cho nó lành . Tất cả các app trên Dune thì rất ổn định và cho chất lượng hình ảnh rất cao .

kiencon

Sau khi em ghé các nơi bán test qua 3 sản phẩm, cuối cùng em mua Dune 303D, về hình ảnh và âm thanh Dune 303D nổi trội hơn tuy các ứng dụng còn quá ít, thanks các bác đã tư vấn cho em :D

hainam1982

Well-Known Member

chúc mừng bác có sự lựa chọn đúng đắn

hkvietnam

Member

1. dune base 3d so với em Popcorn Hour A410 thì nên mua em nào ạ. ưu và nhược điểm ra sao các bác ơi.
2. base 3d có cài thêm ứng dụng fpt play vào được không ạ
3. base 3d có hát karaoke đc ko?

xin các bác tư vấn giùm em ạ.

cảm ơn các bác.

Chỉnh sửa lần cuối:

hkvietnam

Member

em hỏi mà ko bác nào trả lời em với...hixxxx

phithien

Well-Known Member

em hỏi mà ko bác nào trả lời em với...hixxxx
Tại trả lời về mấy cái này nhiều rồi, nên ít ai muốn nói đi nói lại. trong nhiều topic đã nói nhiếu lắm, bạn chịu khó tìm đọc

hnguyenhn

HD box ko biết có bền như dune không các bác

citapotter

Active Member

Các pro cho em hỏi có sự khác biệt về nguồn phát và file video giữa 3d chủ động và bị động ko ạ?
(Ý em là có khi nào AB chỉ phát được 3d bị động mà không phát được 3d chủ động ko, hay là sẽ phát được cả 2 loại? Có phải tìm file video riêng cho tưng định dạng ko?)
Nếu có sự khác biệt thì cho em hỏi con AB nào phát được 3d chủ động ạ? Và có kèm Bluetooth (để em phát loa không dây)
Em cám ơn nhiều!

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: Dune 303D vs Himedia Q10 II Plus vs MyGiga ATV 1800e

Các pro cho em hỏi có sự khác biệt về nguồn phát và file video giữa 3d chủ động và bị động ko ạ?
(Ý em là có khi nào AB chỉ phát được 3d bị động mà không phát được 3d chủ động ko, hay là sẽ phát được cả 2 loại? Có phải tìm file video riêng cho tưng định dạng ko?)
Nếu có sự khác biệt thì cho em hỏi con AB nào phát được 3d chủ động ạ? Và có kèm Bluetooth (để em phát loa không dây)
Em cám ơn nhiều!

bạn đọc thêm về định nghĩa 3D, khái niệm chủ động và bị động được dùng cho công nghệ trên tivi thôi.

Giải thích dài dòng cũng hơi mệt, em tóm lại 1 câu Android box hiện tại có con Q5 II - Q5 IV hoặc Q10... thì định dạng 3D nào cũng chơi tốt.

citapotter

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Dune 303D vs Himedia Q10 II Plus vs MyGiga ATV 1800e

bạn đọc thêm về định nghĩa 3D, khái niệm chủ động và bị động được dùng cho công nghệ trên tivi thôi.

Giải thích dài dòng cũng hơi mệt, em tóm lại 1 câu Android box hiện tại có con Q5 II - Q5 IV hoặc Q10... thì định dạng 3D nào cũng chơi tốt.

Thanks bác, chỉ câu đầu của bác thui thì em đã ngộ ra vấn đề.

sonitvplus

Theo mình thì dòng Dune 303D hình ảnh đẹp , chơi offline tốt nhưng ko chạy được 4K, tính năng online thì tạm được thôi, vì nó ko chuyên, điều chỉnh cũng hơi chậm, bị trễ. Q10 thì bây h có Q10 IV rồi, cấu hình khủng, hình ảnh kém Dune 1 chút, xem online thì ko kém j mấy dòng AB khủng nhất, chơi game ngon lành, hơn cái xem 3D, 4K ngon. ATV1800e thuộc phân khúc cấu hình khủng của AB, về âm thanh với hình ảnh thì không bằng 2 con kia r. Tùy theo nhu cầu sử dụng của bạn và túi tiền nữa

tqt1986

Member
Cho em hỏi hiện giờ xét về độ bền, chất lượng ổn định, không bị lỗi vặt thì nên chọn Himedia Q5 IV hay Dune 102 ạ. Em cám ơn.

meocon

Well-Known Member
Ðề: Re: Dune 303D vs Himedia Q10 II Plus vs MyGiga ATV 1800e

Cho em hỏi hiện giờ xét về độ bền, chất lượng ổn định, không bị lỗi vặt thì nên chọn Himedia Q5 IV hay Dune 102 ạ. Em cám ơn.

Cái gì cũng tương đối .
Nhưng 2 mẫu này xuất hiện lâu , được mọi người xài nhiều nên yên tâm
Cả 2 đều xem như là tương đương , có thế mạnh riêng .

Nhu cầu của a như thế thì cả 2 đáp ứng nhu cầu .

Ngoài ra a có thể nêu thêm nhu cầu sử dụng ko ? để xem loại đi mẫu nào ?

j3n339

Member

Bác @tienlequoc tư vấn giúp mình nên chon con nào trong 3 con AB này với :

Minix x8-h plus , Atv1800e plus , Himedia Q10 IV.

edc

Active Member

Bác nào nói Dune cho hình ảnh mịn hơn android box thì cho cái hình ảnh minh họa đi. Nói suông thì tốt nhất đừng nói. :D Mình từng tổ chức offline cho Dune 303D vs Q5II trên TV Samsung 50inch dòng cao cấp, cả 8 người tham gia offline đều ko phân biệt được chất lượng hình ảnh của 2 thiết bị. Chưa kể mặc dù Dune 303D có Lan 1000 nhưng chơi iso bluray qua Nas vẫn lag hơn nhiều so với Q5II có lan 100. Cùng 1 nas, cùng 1 TV, cùng 1 receiver nhé. Chưa kể Dune đang dậm chân tại chỗ trong khi tính năng của Android box ngày càng hoàn thiện, cấu hình ngày càng khủng, giá ngày càng tốt.

Bác cho pic minh họa cho thêm thú vị 8-}

culacda

Mới test thử con x8-h plus hôm qua, không biết cái 4k movie (hay mxplayer) gì đó có còn hỗ trợ không, mà sao xem không nổi cái file 4k nhỉ. Load ổ cứng 1TB thì mất cả 1 phút, càng tệ hơn khi load vào thư mục chứ chục bộ iso bluray, quay quay hoài bực mình.

rytomje

Member

Sau khi xem xong 6 trang thì thời điểm hiện nay thì chọn con Himedia Q10 IV là tốt nhất phải không các bác, các bác cho hỏi hdd 2tb hiện nay giá nhiêu ạ và nên mua thương hiệu nào? 3.5" hay 2.5", xin cảm ơn.

meocon

Well-Known Member

Sau khi xem xong 6 trang thì thời điểm hiện nay thì chọn con Himedia Q10 IV là tốt nhất phải không các bác, các bác cho hỏi hdd 2tb hiện nay giá nhiêu ạ và nên mua thương hiệu nào? 3.5" hay 2.5", xin cảm ơn.

Xài 2tb 3.5" gắn trong mới là hợp lý nhất nha bạn

Bên trên