(Dự đoán) Bản quyền các giải hàng đầu châu Âu mùa 2015-2018 thế nào rồi ?

thebluez

Active Member
Ðề: Re: Ðề: (Dự đoán) Bản quyền các giải hàng đầu châu Âu mùa 2015-2018 thế nào rồi ?

Lúc đó (năm 2010 của bác) trận Bayern-Dortmund đã hót chưa zậy =)) hay vẫn chỉ 1 mình anh Muchen 1 mình 1 ngựa :D
e

kính thưa, sau cái WC 2010 thì chính là thời điểm Dortmund đã lật đổ Bayern đấy ạ
để nhắc cho nhớ nhé, mùa giải ấy Dortmund đã thắng Bayern 3-1 ngay tại Allianz Arena
trận hôm đó được phát trên BDTV lúc 23h30 thứ 7
vì ngày hôm ấy, BDTV không phát NHA khung giờ 23h30

boyben2011

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: (Dự đoán) Bản quyền các giải hàng đầu châu Âu mùa 2015-2018 thế nào rồi ?

kính thưa, sau cái WC 2010 thì chính là thời điểm Dortmund đã lật đổ Bayern đấy ạ
để nhắc cho nhớ nhé, mùa giải ấy Dortmund đã thắng Bayern 3-1 ngay tại Allianz Arena
trận hôm đó được phát trên BDTV lúc 23h30 thứ 7
vì ngày hôm ấy, BDTV không phát NHA khung giờ 23h30

Hôm đó chắc là ngày "đặc biệt" của cụ nên cụ mới nhớ dai như vậy :)
Em nhớ hồi năm 2010 thằng SCTV nó độc quyền toàn bộ giải Đức thì phải :-?

saigonboy_92

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: (Dự đoán) Bản quyền các giải hàng đầu châu Âu mùa 2015-2018 thế nào rồi ?

Hôm đó chắc là ngày "đặc biệt" của cụ nên cụ mới nhớ dai như vậy :)
Em nhớ hồi năm 2010 thằng SCTV nó độc quyền toàn bộ giải Đức thì phải :-?

Chính xác là mùa 11-12 là sctv nó độc quyền còn cái mùa 10-11 thì sctv vẫn phát nhưng e ko chắc có phải dạng độc quyền cả giải hay không

tan_huy_93

Well-Known Member
Ðề: (Dự đoán) Bản quyền các giải hàng đầu châu Âu mùa 2015-2018 thế nào rồi ?

có cái trận đấy thôi mà bác thím xồm xồm lên như bị bép dái thế :D

ối zời ơi

Active Member
nghĩ lại cái gói bản quyền c1 của vtvcab năm nay thấy cũng tội tội thật
thế giới rầm rộ trận Real vs PSG thì các bác lặng lẽ phát trận còn lại của bảng đấy là Malmo vs Shkhatar
tương tự với việc Bayern vs Arsenal thì các bác tự an ủi nhau với trận Zagreb vs Olimpiacos :))
sao k kiếm trận của bảng khác mà phát cho đỡ tủi nhể. cái ông làm cái trailer giới thiệu các trận chắc vừa làm cũng vừa ngồi khóc :))

tan_huy_93

Well-Known Member
Ðề: Re: (Dự đoán) Bản quyền các giải hàng đầu châu Âu mùa 2015-2018 thế nào rồi ?

nghĩ lại cái gói bản quyền c1 của vtvcab năm nay thấy cũng tội tội thật
thế giới rầm rộ trận Real vs PSG thì các bác lặng lẽ phát trận còn lại của bảng đấy là Malmo vs Shkhatar
tương tự với việc Bayern vs Arsenal thì các bác tự an ủi nhau với trận Zagreb vs Olimpiacos :))
sao k kiếm trận của bảng khác mà phát cho đỡ tủi nhể. cái ông làm cái trailer giới thiệu các trận chắc vừa làm cũng vừa ngồi khóc :))

Cứ có đủ trận Vòng bảng của MU là hoàn vốn :))

Vinh20

Well-Known Member

Ờ, thế rồi sao! Lúc đầu lịch là thứ bẩy 23h30 nếu cần mình sẽ kiếm lại link cũ như thế!
Nhưng thôi cũng chẳng sao cả! Đi cãi nhau vì 1 trận bóng đá, mà nếu xem thì cũng chẳng hay khi Bayern tiếp tục quá mạnh rại Bundesliga! Hồi Dortmund có vị thế xem còn thich, giờ thì bayern lại quá mạnh với Lewandosky như thế!
Nói chung giờ đó mình coi Premier League! Và thật sự nó vẫn là giải hay và số 1 vì tính khốc liệt của nó! Vậy thôi, mà không rõ ai là Ku đâu nhé! Đừng nói giọng bố đời như thế!
Còn đừng đi so giải Anh làm gì, giải Anh thì vấn đề này bị LÊN ÁN từ cả Wenger và Mourinho đầu mùa rồi! Nhưng chỉ có giải Anh các đội đi đá Champions League dù cho đá cả vào thứ tư vẫn phải đá thứ bẩy như bình thường vì họ buộc phải xếp lịch như thế!
Còn hầu như các giải khác nếu các đội đá thứ tư thì được chuyển sang đá chủ nhật!

Thôi bỏ mấy cái giải Đức với Pháp đi, giải đấu gì có 2 ông thay nhau vô địch, không có tính cạnh tranh gì hết,

Giải Ý thì xem chán, còn mỗi LaLiga và Premier League thôi

thebluez

Active Member

Giải Ỷ được cái gắn liền với tuổi thơ nên xem vẫn rất thân thuộc

Vinh20

Well-Known Member

Thôi bỏ mấy cái giải Đức với Pháp đi, giải đấu gì có 2 ông thay nhau vô địch, không có tính cạnh tranh gì hết,

Giải Ý thì xem chán, còn mỗi LaLiga và Premier League thôi

Đúng thế, thật sự Đức thì Bayern quá bá đạo, Ý xem chán, Pháp cung rửa!
Nên K+ mà ôm được cả Premier League mấy mùa nữa thì họ vẫn mạnh rứa :)

ducanhct

Member

Em để ý giải Đức mấy lần rồi, ko biết các bác có để ý như em ko do ở VN chúng ta đếch có kênh Fox sport 3 HD nên mấy cái trận mà mấy bác nhà đài như SCTV vs VTVcab phát gọi là độc quyền vs bản quyền thường nó hay phát ở kênh này. Vì em thấy thỉnh thoảng kênh Fox sport 2 HD hoặc Fox sport 1 HD hay phát lại những trận mà mấy bác nhà đài kia phát sóng, mà em nghe nói là sẽ có BL tiếng việt 1 số trận giải Đức trên 2 kênh Fox 1 và Fox 2 mà từ hồi em xem chưa nghe thấy BL tiếng việt bao giờ. Chả nhẽ thằng Fox nó lớn tầm thế giới thế kia mua độc quyền giải Đức tại VN mà lại nhường dc 2 gói gì đó cho 2 ông nhà đài bản địa. Chỉ có 2 ông mua bản quyền từ nó về phát kiếm tiền quảng cáo thì đúng hơn, đó là lý do vì sao ở VN ko có kênh Fox sport 3. Lại còn chọn trận hay hơn vs cả hay nhì, em là em ko tin.

trucon95

Member

trận 23h30 thứ 7 bác nhá.. tuần nào em chả xem

tan_huy_93

Well-Known Member

Em để ý giải Đức mấy lần rồi, ko biết các bác có để ý như em ko do ở VN chúng ta đếch có kênh Fox sport 3 HD nên mấy cái trận mà mấy bác nhà đài như SCTV vs VTVcab phát gọi là độc quyền vs bản quyền thường nó hay phát ở kênh này. Vì em thấy thỉnh thoảng kênh Fox sport 2 HD hoặc Fox sport 1 HD hay phát lại những trận mà mấy bác nhà đài kia phát sóng, mà em nghe nói là sẽ có BL tiếng việt 1 số trận giải Đức trên 2 kênh Fox 1 và Fox 2 mà từ hồi em xem chưa nghe thấy BL tiếng việt bao giờ. Chả nhẽ thằng Fox nó lớn tầm thế giới thế kia mua độc quyền giải Đức tại VN mà lại nhường dc 2 gói gì đó cho 2 ông nhà đài bản địa. Chỉ có 2 ông mua bản quyền từ nó về phát kiếm tiền quảng cáo thì đúng hơn, đó là lý do vì sao ở VN ko có kênh Fox sport 3. Lại còn chọn trận hay hơn vs cả hay nhì, em là em ko tin.

Tại sao VN không có FoxSorts 3 thì hỏi QNet, còn Bundesliga thì FoxSports thấy bán lại cho VTVCab và SCTV là có lợi thì bán thôi, còn bình luận Song ngữ Anh/Việt là trận muộn nhất Thứ 7 hoặc trận 22h30 (23h30) Chủ nhật nha, khung giờ 22h30 CN thì ít khi có 2 trận. từ đầu mùa giờ chỉ có 2 Vòng có 2 trận khung giờ này.

phamtug

Active Member

À bổ sung thêm là chỉ live các khug giờ cố định đó mới có bl tiếg việt thôi còn nếu bác kia xem phát lại thì k có nhé

thebluez

Active Member

ngoài 3 Grand Slam và một số thời điểm thì mình chả quan tâm đến Fox Sports nữa
đối với mình chưa có đài thể thao nước ngoài nào hay như S3 của châu Phi hồi trước cả

tan_huy_93

Well-Known Member

À bổ sung thêm là chỉ live các khug giờ cố định đó mới có bl tiếg việt thôi còn nếu bác kia xem phát lại thì k có nhé

Em nói khung giờ thì chắc bác ấy cũng tự hiểu là LIVE mới có :D không hiểu thì em bó tay @@ cơ mà bác đấy xem FoxSports nào mà bảo có phát lại mấy trận của VTVCab và SCTV nhỉ, em có bao giờ thấy đâu @@ em nghi ngờ bác ấy xem Highlights :))

Vinh20

Well-Known Member

ngoài 3 Grand Slam và một số thời điểm thì mình chả quan tâm đến Fox Sports nữa
đối với mình chưa có đài thể thao nước ngoài nào hay như S3 của châu Phi hồi trước cả

Một thời VTC bá đạo mãi mãi xa rời, cú có bóng đá là kênh 25 26 chiến cả đêm mệt nghỉ! THỉnh thoảng bác VTC vui tính còn vô bình luận ôi tuổi thơ tôi :(

ối zời ơi

Active Member
Re: Ðề: (Dự đoán) Bản quyền các giải hàng đầu châu Âu mùa 2015-2018 thế nào rồi ?

Một thời VTC bá đạo mãi mãi xa rời, cú có bóng đá là kênh 25 26 chiến cả đêm mệt nghỉ! THỉnh thoảng bác VTC vui tính còn vô bình luận ôi tuổi thơ tôi :(

super sport thần thánh cái thời đầu tàu vtc ấy hả :))
thời đấy vtc cái qué gì cũng kinh. vtc6 phim truyện bá đạo, vtc3 ngoại hạng anh, vtc1 phim phò thiếu nhi
chưa kể hàng tá vtc5 chiếu mấy series comedy, vtc8 cho các ông kinh doanh giờ bị sctv8 móc, rồi itv nhạc nhẽo chất lừ. 1 thời ngẩn ngơ "Xe đạp", "Công chúa bong bóng"
giờ tất cả đống kênh trên đều còn lại rác :(

phithien

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: (Dự đoán) Bản quyền các giải hàng đầu châu Âu mùa 2015-2018 thế nào rồi ?

super sport thần thánh cái thời đầu tàu vtc ấy hả :))
thời đấy vtc cái qué gì cũng kinh. vtc6 phim truyện bá đạo, vtc3 ngoại hạng anh, vtc1 phim phò thiếu nhi
chưa kể hàng tá vtc5 chiếu mấy series comedy, vtc8 cho các ông kinh doanh giờ bị sctv8 móc, rồi itv nhạc nhẽo chất lừ. 1 thời ngẩn ngơ "Xe đạp", "Công chúa bong bóng"
giờ tất cả đống kênh trên đều còn lại rác :(
Ngày đó vtc là ước mơ của tất cả người dùng. giờ thì nguyên đống kênh VTC mình ko xem nổi(thấy vợ xem đc 2 todaytv với letviet - Mà 2 kênh này cũng ko phải vtc phụ trách ) Thời Vtc mạng mẽo chưa mạnh, nên làm mưa gió. thời thế thay đổi vtc vẫn 1 cách làm đó ko chết cũng lạ.

Vinh20

Well-Known Member

Ừ nhưng VTC chuyển hướng làm Thời Sự - Chính luận rất ổn, VTC1 và VTC14 rất khá!
Quan tâm Nông dân thì VTC16 rất ổn!
Xưa thấy bảo VTCHD2 hay lắm giờ toàn film tàu rất chán! Được mỗi ITVHD và SD ca nhạc khá chất lượng haizzzzzzzzzz
Thể thao thì VTC3 chán, toàn nhai thứ bình thường không đặc sắc như xưa :(

Bên trên