Dự án Dâu Tây - Transport nền tảng Raspberry Pi chất lượng cao

lamyen2001

Well-Known Member
LT3045 vừa ship rồi, đợi thêm chút nữa cho giảm tiền.
Pi 2 bác hỏi nhaphang247 taobao luôn cho nhanh.
Mình ko cần gấp vì đâu đã làm :)
Mới order 1 cọng Wireworld Starlight 7 used 2m thay thế cọng Supra 3m quá dài so với nhu cầu.

linhvk

Active Member
@trung224 , pi2 của em vừa về, em mua kèm pi2 là sợi 40pin để kéo dài allo boss dac, tuy nhiên boss dac không thể nhận tín hiệu từ pi2, mặc dù đèn power sáng nhưng khi play thì đèn master lại ko sáng, khả năng do dây dài nên nguồn không đủ, cần cấp nguồn riêng cho boss dac, bác Trung có khuyến cáo gì vụ này giúp em không ạ.

thebluewindows

Well-Known Member
@linhvk bác cẩn thận vụ ngược chân pin nhé. Bác test xem có đúng chân ko.
Nếu bấm như IDE 40 pin thông thường thì bị đảo 2 hàng chân. Vì 2 board này xếp chồng lên nhau.

linhvk

Active Member
@linhvk bác cẩn thận vụ ngược chân pin nhé. Bác test xem có đúng chân ko.
Nếu bấm như IDE 40 pin thông thường thì bị đảo 2 hàng chân. Vì 2 board này xếp chồng lên nhau.
Ko bị ngược ạ, bác thấy dây 40pin nó uốn 1 lần ko ạ, nghe k được em cắm thẳng vào pi2 thì ra tiếng luôn ạ

minh2102

Active Member
nói thật em rất ít khi dùng những dây dẹp kiểu này rất dễ chạm chập oan uổn, có thể dây của bác đúng loại em nói, nếu có nối dài em thường dùng loại dây ffc tốt hơn mấy lần loại ghim chân này.

linhvk

Active Member
nói thật em rất ít khi dùng những dây dẹp kiểu này rất dễ chạm chập oan uổn, có thể dây của bác đúng loại em nói, nếu có nối dài em thường dùng loại dây ffc tốt hơn mấy lần loại ghim chân này.
Bác cho em xin tí hình hoặc địa chỉ mua được không, em muốn kéo dài để đóng hộp Boss Dac như bác Trung khuyến cáo

ko853

Well-Known Member
Bác chỉ nên mua cáp dài tối đa 10Cm thôi, có thể mua ở diyinhk cho yên tâm.

chuong46

Active Member
@trung224 và các bạn:
Đang chuẩn bị bộ nguồn 3x cho Pi3, có vấn đề hỏi các bạn là bọc chống nhiếu bằng Mu-metal thì có phải nối đất cho lớp Mu-metal này không?

linhvk

Active Member
@All, có bác nào đã nghe thử nguyên bản pi2+boss dac với nguồn 5v 2a (sạc điện thoại) chưa ạ, em nghe thấy tiếng bass khá nông, không có lực

trung224

Well-Known Member
@chuong46 : Có phải nối đất bác à. Cách làm khá đơn giản, khoan một lỗ nhỏ trên tấm mu-metall rồi tuốt vỏ tầm 1cm của một sợi dây điện nhỏ,cho lõi luồn qua cái lỗ đó rồi hàn lại, sau đó đầu kia của sợi dây điện thì nối vào vỏ máy cùng với dây nối đất scn của biến áp và nối điểm đó với earth ground trên cục IEC.

Thanhvo31

Well-Known Member
Chỉnh sửa lần cuối:

dal33

Active Member
Update vụ R-core, nó đòi 75RMB một chiếc customize 7V các bác có còn mua không?
Giá này về tới VN là khá cao so với các thương gia đó.
các bác chốt ngay em đặt.

@Thanhvo31: 01 + 01 spare cho @ac_vna
@thebluewindows: 01
@chipno :01
@dal33:02
@thchung :01

@minhltn 01
@Syncbr: 01
@mtminh :01
@lamyen2001 :01
********* toàn bộ 7V x 15W
@do_long_khach :01 15V 30W
Em xin rút ạ vì đã lấy đc 2 con 9v của bác @bmc264 để lại.

thebluewindows

Well-Known Member
Bên trên