Dự án Dâu Tây - Transport nền tảng Raspberry Pi chất lượng cao

anhton82

Active Member
Từ hôm lắp bo Mezzanine xong, Em thừa ra Ipower 5V, Bo LT 1084, bộ nguồn 3x LT3045 bác nào cần hú em !

Chỉnh sửa lần cuối:

anhton82

Active Member
Bác Trung cho em hỏi vụ nguồn rời đến đâu rồi ạ. Giờ em mới mò ra Tây ba lo họ chế nguồn LT3045 dòng khá lớn tầm 3A.
http://www.diyaudio.com/forums/vend...-low-noise-power-supply-lt3045-based-pcb.html
Nhân tiện, bác Trung và các bác cho em hỏi tham khảo DAC nào khoảng 20-30tr (second hand cũng đc ạ) hay trong tầm giá, chất âm cân bằng giữa độ chi tiết và ấm áp. Em mới lên đời 2 con Cyrus X power chơi mono kéo đôi Totem Rainmaker hơi thừa công suất. Nhạc thì em nghe thập cẩm lắm. Tạm thời em mới thấy có con M2tech Young DSD thôi nhưng chưa được nghe thử. Hiện em vẫn dùng tạm Boss, Iso, Pi3 + LT3045s (Mezzanine).
Thanks bác.

Chỉnh sửa lần cuối:

trung224

Well-Known Member
Vụ nguồn rời em cũng đang làm nhưng hơi khó vì mạch này hơi dễ bị oscillation nên đòi hỏi phải rất cẩn thận trong layout cũng như chọn linh kiện (đặc biệt là tụ điện). Nguồn LT3045 thì lành hơn vì chỉ cần layout và chọn linh kiện đúng theo datasheet thì sẽ ổn định, không bị oscillation.

Về DAC nếu tính cả 2nd tầm 20-30 triệu thì hiện nay có con Gungnir Multibit như em, con Chord Qutest mới ra (con này ở VN chắc đắt nhưng nếu mua cũ ở nước ngoài thì cũng không đến nỗi), hoặc Soekris 1541 cũng rất ok. Dĩ nhiên sẽ có một vài DAC Tàu nữa (hoặc dùng bo Tàu) cũng sẽ ok nhưng cá nhân em không muốn giới thiệu cho ai cả.

PS: Con M2Tech Yound DSD đấy thường lắm, bác đừng chơi làm gì phí tiền

Chỉnh sửa lần cuối:

giaphongn

Well-Known Member
Vụ nguồn rời em cũng đang làm nhưng hơi khó vì mạch này hơi dễ bị oscillation nên đòi hỏi phải rất cẩn thận trong layout cũng như chọn linh kiện (đặc biệt là tụ điện). Nguồn LT3045 thì lành hơn vì chỉ cần layout và chọn linh kiện đúng theo datasheet thì sẽ ổn định, không bị oscillation.

Về DAC nếu tính cả 2nd tầm 20-30 triệu thì hiện nay có con Gungnir Multibit như em, con Chord Qutest mới ra (con này ở VN chắc đắt nhưng nếu mua cũ ở nước ngoài thì cũng không đến nỗi), hoặc Soekris 1541 cũng rất ok. Dĩ nhiên sẽ có một vài DAC Tàu nữa (hoặc dùng bo Tàu) cũng sẽ ok nhưng cá nhân em không muốn giới thiệu cho ai cả.

PS: Con M2Tech Yound DSD đấy thường lắm, bác đừng chơi làm gì phí tiền
Second hand thì con Holo Spring L2 của em cũng "được" vào danh sách rồi :D
Bác @trung224 cho em hỏi con Chord Qutest so với con Hugo2 thì thế nào ạ?

trung224

Well-Known Member
Theo tai em, mấy con NOS DAC kiểu Holo Spring hay của Metrum nghe tốt nhất là khi dùng để nghe vocal với một số lượng ít nhạc cụ đệm. Đem mấy con này chơi khí nhạc lớn hoặc rock em thấy và độ bóc tách lớp lang không quá tốt cũng như tiếng nó không thoát như mấy con DAC OS trên. Dù sao nó cũng là đồ Tàu khựa nên em tẩy chay.

Con Qutest và hugo 2 em chưa có cơ hội so sánh trực tiếp với nhau trên cùng bộ dàn, nhưng em nghĩ sẽ ko có sự khác biệt lớn vì bản chất Qutest và Hugo 2 là một, chỉ bỏ đi phần pin sạc và phần headamp. Ngày xưa Chord Hugo 1 và 2Qute em nghe cũng chả khác nhau.

Chỉnh sửa lần cuối:

Thanhvo31

Well-Known Member
Tôi chưa có nhu cầu, tuy vậy vẫn hỗ trợ các bác.
@do_long_khach x1
@westerner x1
@Syncbr x1

https://www.mouser.vn/ProductDetail/Schaffner/FN2090-6-06?qs=sGAEpiMZZMsSfb%2b288R8FRKOf0WiEPzH0aYrLqYZWHw=

https://www.schaffner.com/product-storage/datasheets/fn-2090/

Còn bác nào có nhu cầu thì đăng ký cho nhẹ phần ship. 13:00 chiều 23/5 chốt đơn hàng nhé.
Các bác có nhu cầu gom chung chuyến EMI FILTER đăng ký theo post này giúp tôi.

http://www.hdvietnam.com/threads/ra...m-nghe-nhac-moi.1174389/page-345#post-9347730

Vừa unbox
ldK8cUBN9tMxmoQZzGmX_IUv-wWYAx-jvOvlGhicfBfM5ZUV_9w7kn4GM1f3lvJRbQj-wfItRhtAjX_arb1HClv0abNyNq0uTsmwR40w7PdT6JS6qZNemsU0RGBUVAluRDALAJoqlvhZ3zZiWHoTC3OV74UDfRGGRoqquECaMeifvcsCgr1iNj3oIhutRdvQmqa4ecwL8UwSiWdXIpo5-O0tdkqCEF71TXn7ImJvZjdltrZTRcf0tvyDr7MNyP72Ufl0zzaGm19R2Y6TsbT3yp_NkDmOFOJUFu9r2EKLQIMpvOht4_b3ARPV1y8vu43R3z_I_MT3RgNyhiJ0_DmXHkMSa2DSLdmcW_z55ujbJhEs06plnqxNNCOf3RUHS0RlG1MdQ0Ro1Q5zbDJ0Y1h5RpkcE8hTNdrhGSqtSNGnamfjbpV9U9Um-lkwotMNOQQ2n0dW8j73nDhpmPu-eBg2rFyWIAPCG-CLeI2fac7y4hxvZcOn6RPDxuLVDAXc5EzRACHx_d5FftLdswXx0RfFcLY0ZnOyNvEOXRs5Z9wsBGNZOIVsGhTT4CGNUGEu-GnAGyYnKpKEVMKMzncWQqU7goWgHPjj13_RfEUl6ONtCb17u3bulk9Ps_37iDltedA5yWipJ3jyiGHuX3WoNJiOEKGlYyzsfKxDxQ=w3315-h1870-no

Đang test

Độ động thấy cải thiện khá nét.

9JcL4afqlkBpO0sbmMuHud3mQGnmzGnfgrnKH8KYqWClsDlrVetXGHi-S6RknQ-lhRFH-F330kUvXv4RjlPQd-f1PtuNkTT-sFeDgnTjeCYqsXXrZmKEOEOcbcsnOCuJeBhsrlcDPblApcgEszhwhRrZYYPAiN4ZS4YHSN_Uxh2ZeHOUV9ocuGxrRAcFgNE0C6Nl5B9X5pg6PQaGMPMI3sXwhwP7w4IH9531HLwX8ksuRzPAfy9jZlbUy30Xclp7VUPpcpvRsYotJvU0HRGEIJLOzJKF99FICpS9YH0UKryJsERq2M3h5VvcZkmHemuDXShFOsrWkszo9QQlL1NMuGTNxbaJKGMr1TzTHBm-r1eV2c8yKGgi6QCir9BKKlOnwUJWSX4WfAH76ovyel2DojAga1vEkOMeACxnkf-Ddro-cnzyX0XyAIUKTqArUS-sg4juyW_gpaL3nKztthkjm-pTNht3loDpsoPGxSxFd7FeExLEcug0zXCmURS5ZRDKmta3UzTrA2Q5bObk-FB9Jcsk0G-_bvWjzudUyd8K6osdKfyaWgUksjI57ohk2uBOBqGAGch4tywO_b0q4ZDeF0I-jsP9DbcXaZIayUHiwt1cKQN8uhJv625eLGz9w7lDDPdhQInlhVcqMpOcxkT5hH6toje5a2fg1w=w3315-h1870-no

Chỉnh sửa lần cuối:

Thanhvo31

Well-Known Member
Bác gắn 2 lọc cùng lúc ah? Có khác so với 1 lọc ko? Sẵn bác đang có 4 em, bác gắn 4 lọc luôn xem hay hơn ko?
Cũng định test quả nối tiếp nhưng bận quá, với lại mấy bác ấy cũng mong nên gửi cả đi rồi. Hy vọng lần sau sẽ làm cú 4x lọc. Hi hi 3X PSU, >>> 4X EMI Filter!!!

Chỉnh sửa lần cuối:

vominhchi

Well-Known Member
các bác giúp em , em không thể format micro sd 32g này được

Đính kèm

• format error.png
    format error.png
    422.6 KB · Xem: 1

thebluewindows

Well-Known Member
Các bác đang dùng DigiOne làm transport đã chơi nguồn rời thử tháo cục DC cấp nguồn DC 5V qua R-Core và LT108x vào chân 4(GND) và 6 (+) là coi như có cả isolator + kali trên DigiOne nhé.
World cúp ko được minh mẫn cho lắm. Em hỏi lại các bác cho chắc: +5V vào chân 6; GND vào chân 4 phải ko ạ?

Bên trên