[Đóng góp ý kiến] Các bác muốn bản firmware tiếp theo, Himedia Box sẽ có gì?

Ðề: [Đóng góp ý kiến] Các bác muốn bản firmware tiếp theo, Himedia Box sẽ có gì?

Sao mình dùng Q8 up lên không thấy giao diện như ở page 1, với lại không dùng nút tùy chọn (để copy cut paste..) được.

Ðề: [Đóng góp ý kiến] Các bác muốn bản firmware tiếp theo, Himedia Box sẽ có gì?

À, chưa đọc kỹ. Mà có ai bị lỗi không dùng được nút tùy chọn (để cut copy, paste ... file) trên remote không>

oldfriend

Moderator
đề nghị giao diện lên chuẩn 1080p, chứ giao diện hiện tại hiển thị 720p xem máy chiếu mờ và vỡ icon lắm.

himediatechvn

Active Member

tích hợp sẵn các ứng dụng xem phim phổ biến để phục vụ nhóm khách hàng lớn tuổi hoặc ko biết về công nghệ
Hi bác.
Thường thì khi bác mua ở cửa hàng, các bạn kỹ thuật cũng đã cài đặt đầy đủ phần mềm rồi mà bác :D

Hi bác.
Thường thì khi bác mua ở cửa hàng, các bạn kỹ thuật cũng đã cài đặt đầy đủ phần mềm rồi mà bác :D

Nhớ nâng cấp android ít nhất lên 5. bác nhé cải thiện hiệu năng hơn, tương thích ứng dụng mới tốt hơn!

longanh888

Chỉ cần tăng hiệu năng, chạy mượt mà.
Giao diện, icon up lên độ phân giải 1080p, hỗ trợ output cho tv 4k tốt hơn

buondoivn

Ah bạn ơi, thêm một cái nữa là về phần mềm nên có chức năng eject (tháo an toàn) thiết bị ngoại vi gắn qua cổng usb ( ổ cứng ngoài, usb) để tránh hư hỏng thiết bị nha bạn

Ah bạn ơi, thêm một cái nữa là về phần mềm nên có chức năng eject (tháo an toàn) thiết bị ngoại vi gắn qua cổng usb ( ổ cứng ngoài, usb) để tránh hư hỏng thiết bị nha bạn

Caisn ày cần lắm mình quên mất, hiện có app gì thay thế ko nhỉ? Sợ hỏng cái ổ cứng mất

eolohd

Active Member
Ðề: Re: [Đóng góp ý kiến] Các bác muốn bản firmware tiếp theo, Himedia Box sẽ có gì?

Báo cho người dùng để úp firmware automatic using online không cần usb.

bản 3.0.2 đã có tính năng rồi đó bạn.Chỉ cần mở app OTA bấm vào là tự download rồi cài luôn

aadung77

Ðề: Re: [Đóng góp ý kiến] Các bác muốn bản firmware tiếp theo, Himedia Box sẽ có gì?

Báo cho người dùng để úp firmware automatic using online không cần usb.

cái này thì firmware 3.0.3 là bắt đầu update OTA đó bác.
Dùng OTA cũng có 2 mặt bác ah, như vừa rồi 1 loạt Mygica atv1800E update OTA đều bị treo và đem đi bảo hành. K hiểu làm sao, toàn update OTA xong bị treo đen màn hình luôn.

Mà cái thằng HIMEDIA này cug chịu khó hỗ trợ sản phẩm của nó đấy chứ, như Q1, Q3 đến giờ vẫn còn có firmware nâng cấp, giao diện thay đổi

tatam

Well-Known Member

Ủng hộ ý kiến này, chứ hiện tại muốn restart box thì phải off, rồi on hơi mất công.

Khi bấm phím Power trên remote thì có nhiều tùy chọn Power off, Stand by, reboot, Auto power off, đừng có như với H8 hiện tại khi bấm phím này thì máy tự Power off

Chỉnh sửa lần cuối:

tatam

Well-Known Member

Hiện tại, mình khá hài lòng với AB của Himedia nhưng nếu Himedia mà bổ sung thêm được các tính năng sau thì thật tuyệt:

1/ Shortcut của NAS/PC/LAP ở mục LAN nên cho tuỳ biến (đưa ra ngoài màn hình chính luôn hoặc xếp đầu tiên trong nhóm LAN, ...) không phải bấm lòng vòng nhiều thao tác. Số người dùng AB đọc data qua NAS hay PC(file server) cũng không ít, nếu muốn xem offline thì bật box, qua 1 thao chuột là đến ngay kho phim mình cần, không phải nhiều thao tác như hiện nay là tuyệt.

2/ Trình xem phim mặc định nên có kiểu tua phim theo tốc độ (2x, 4x, ...) để người dùng có thể biết mình xem đến đâu, ... Hoặc kiểu tua theo %.

3/ Trình xem phim mặc định nên có thêm tính năng đánh dấu phim đã xem để người dùng biết mình đã xem tập nào rồi, không phải mò mẫm như hiện tại. Nếu trình xem phim mặc định có thêm 1 mục thể hiện danh sách các file xem gần nhất thì hay nữa, đỡ phải thao tác nhiều.

4/ Trình xem phim mặc định hiện tại chưa tự play sang file kế tiếp trong cùng thư mục với dạng file *.ISO, phải bấm thủ công.

5/ Nên Việt hoá đầy đủ hơn, hiện tại khá nhiều thông báo bằng tiếng Anh nên khó khăn cho người già và trẻ con, dù đã chọn trong phần setup ngôn ngữ tiếng Việt.

Chỉnh sửa lần cuối:

meocon

Well-Known Member

- Shortcut của NAS/PC/LAP ở mục LAN nên cho hiện dạng list , nằm ngang , để hiện thông tin đầy đủ hơn , phiên bản hiện tại hiện icon , chỉ hiện 1 phần tên . Mà tạo nhiều shorcut là bắt đầu rối , ko thuận mắt = dạng list

- Hiện tại tạo shorcut LAN có 4 dòng , dòng thứ 2 bắt buộc điền thư mục share , cái này rất bực mình cho các anh em xài NAS , share nguyên ổ , hy vọng FW mới chú ý việc này

- Tính năng đánh dấu phim đã xem như imax i18 năm xưa là OK , rất cần thiết và tiện lợi

holic88

góp ý thêm: trình xem ảnh mặc định trên ko tự xoay ảnh dọc nên nhiều lúc khó xem.

Hỗ trợ nút zoom trên remote như KM800 chẳng hạn để khi xem hình phóng to thu nhỏ

tatam

Well-Known Member

Đúng rồi! Tính năng xem ảnh khá ổn nhưng còn thiếu chút này.

góp ý thêm: trình xem ảnh mặc định trên ko tự xoay ảnh dọc nên nhiều lúc khó xem.

kehuydietx84

Mình mới up q3 lên 3.0.2, cảm nhận ban đầu thấy lag hơn bản trước; youtube không thấy có j cải tiến: vẫn không thể load hết các video trong 1 playlist để chọn xem. Thực sự mong 1 bản launcher trực quan và nhẹ nhàng hơn.

supportitvplus

Mình mới up q3 lên 3.0.2, cảm nhận ban đầu thấy lag hơn bản trước; youtube không thấy có j cải tiến: vẫn không thể load hết các video trong 1 playlist để chọn xem. Thực sự mong 1 bản launcher trực quan và nhẹ nhàng hơn.
Bác đang dùng box gì vậy bác?
Bản 3.0.2 này, có thêm thanh công cụ status bar, đó là cái mới nhất trên Himedia đó bác :D
Trước giờ các firmware cũ, và box cũ của Himedia thì ko có thanh đó mà bác.

Bên trên