Đội thi công phòng xem phim ở Hà Nội?

justbenice

Moderator
Mình có bà chị ở HN cần làm một phòng xem phim tầm 50m vuông trước tết. Bác nào biết đội nào thi công đàng hoàng, làm đúng giá, không tư vấn bậy không xin giới thiệu cho em với? Chỉ thi công thôi nhé, dây dợ loa đài amply các thứ em tự mua.

justbenice

Moderator
Ðề: Đội thi công phòng xem phim ở Hà Nội?

Vì bà chị em cũng kô phải là rành và có nhu cầu như anh em mình. Em đinh setup phần âm thanh như sau, các cao thủ tiện chỉ giáo luôn nha :

- Oppo 105D
- Pow Marzant 2channel + 5 channel
- Bộ klipsch RF82 7.1
- 1 hoặc 2 sub SVS SB13 Ultra.
- Màn siêu sáng + máy chiếu fullHD optoma

do_long_khach

Well-Known Member

Hình như có máy chiếu 4k rồi, chơi luôn đi (chị) bác

justbenice

Moderator

Mua 4K cho bả là hơi phí bác à. Với lại bả chưa chắc đã hiểu 4K là thế nào. Giá cả đội lên dễ làm bả nản. Cho sướng với HD trước đã rùi vài năm nữa tính. :D

Bác nên nghiên cứu rec nào có Dolby Atmos và thiết kế sẵn phòng để sau này nếu có nhu cầu thì còn nâng cấp. Để làm phòng xem phim thì em ko thích tiếng của klipsch bằng b&w

Bin-K

Well-Known Member

Em đang chơi 4K nhưng em khuyên thật lòng đừng phí tiền mua chữ "4K". Em nói thật :-B

justbenice

Moderator

Em đang chơi 4K nhưng em khuyên thật lòng đừng phí tiền mua chữ "4K". Em nói thật :-B

Cùng suy nghĩ với bác. Hihi.
Còn vụ atmos thì hiện giờ chưa phải lúc. Theo mình nghĩ đầu tư 1 phòng 7.1 đàng hoàng sẽ cho trải nghiệm phim ảnh good hơn 1 phòng atmos kô đến đâu.

Bin-K

Well-Known Member

Bác Bin-K là người chịu đầu tư vụ 4K này ác liệt nhất mà :D

Cái được duy nhất đến bây giờ em nhận thấy sau nửa năm chơi 4K là ....... cái màn hình lớn :)) bác Nhân ạ . Giá má nghe cụ ... nhắc "Đi đâu loanh quanh cho đời mỏi mệt" thì đâu đến nỗi đau cái giò :D

justbenice

Moderator

Bác nên nghiên cứu rec nào có Dolby Atmos và thiết kế sẵn phòng để sau này nếu có nhu cầu thì còn nâng cấp. Để làm phòng xem phim thì em ko thích tiếng của klipsch bằng b&w

Đối với người rành HD thì như vậy. Nhưng đối với người lớn lớn như chị mình thì dễ choáng khi mới vừa vào HD đã phải đầu tư 1 số tiền kha khá lớn. Để xem phim tốt thì cần ít nhất bộ b&w cm9. Giá đội lên cao lắm.

lequynhan

Well-Known Member

Cái được duy nhất đến bây giờ em nhận thấy sau nửa năm chơi 4K là ....... cái màn hình lớn :)) bác Nhân ạ . Giá má nghe cụ ... nhắc "Đi đâu loanh quanh cho đời mỏi mệt" thì đâu đến nỗi đau cái giò :D

Bác đã cống hiến cho anh em nhiều kinh nghiệm thực tế mà phải mất rất nhiều $ mới có được! Đấy mới là cái đáng quý chớ!

bác Thankforsharing vẫn khuyến cáo các anh em có tiền chớ vội đầu tư vào 4K, mà em thấy tivi của LG, Sony 4K bán giá khá hạ từ 49" trở đi :D các cụ ở quê cứ thổn thức lên thích mua :D

lequynhan

Well-Known Member

Mình có bà chị ở HN cần làm một phòng xem phim tầm 50m vuông trước tết. Bác nào biết đội nào thi công đàng hoàng, làm đúng giá, không tư vấn bậy không xin giới thiệu cho em với? Chỉ thi công thôi nhé, dây dợ loa đài amply các thứ em tự mua.

Bác justbenice đã hỏi mấy bác chuyên bán đồ như bác Nam Phú chưa ? các bác ấy chắc quen biết nhiều các đội thi công này

justbenice

Moderator

Bác justbenice đã hỏi mấy bác chuyên bán đồ như bác Nam Phú chưa ? các bác ấy chắc quen biết nhiều các đội thi công này

Mình muốn hỏi kinh nghiệm trên này cho chắc cú. Chứ đi qua thêm cái shop nữa thì chắc giá đội lên phải biết. :D

Bin-K

Well-Known Member

Mình muốn hỏi kinh nghiệm trên này cho chắc cú. Chứ đi qua thêm cái shop nữa thì chắc giá đội lên phải biết. :D

Bác lên net kiếm thông tin của đội DIY pro xong rồi ghi lại list nguyên vật liệu & cách làm & phòng mẫu rồi tìm thợ làm, em thấy cách này hợp lý hơn.

Em ko có phòng chứ em có phòng là em đặt gỗ & vật liệu về em tự làm luôn. Mệt nhưng đúng ý.

tittom79

Well-Known Member

Hìhì, may quá, gặp đúng bác đã từng chơi 4K đây rồi. :D

Bác cho e hỏi tí, chẳng là cuối năm e có ý định mua Tivi 4K. Vì nghe mọi người nói là khi xem phim HD ở độ phân giải 1080p rồi, mà chọn chế độ 4K nữa thì hình ảnh cũng sẽ đẹp và sắc nét hơn rất nhiều. Vậy bác có lời khuyên hay ý kiến gì cho nhận xét này hả bác?

Mong câu trả lời của bác ạ.

tittom79

Well-Known Member

Bác cho e hóng ké với bác nhé, vì e cũng đang có người nhờ hỏi. :D.
E cảm ơn bác!

HN ít đội thi công vậy ah,
SG thì khá nhiều mà, Em cũng từng tham gia làm mấy nhà hàng karaoke nên đang định qua năm 2015 đầu tư vào dịch vụ này, vì thấy Nhà ta bây giờ nhiều thượng đế muốn xem phi ở nhà mà không đi rạp nữa.

Bin-K

Well-Known Member

Vì nghe mọi người nói là khi xem phim HD ở độ phân giải 1080p rồi, mà chọn chế độ 4K nữa thì hình ảnh cũng sẽ đẹp và sắc nét hơn rất nhiều.

Chào bác.

Bên em truyền hình họ phát FHD từ lâu lắm rồi, nên trước khi mua TV 4K em cũng đã xem FHD trên TV FHD nên so sánh truyền hình FHD trên TV 47" và trên 4K 78" là gần như nhau. Bluray cũng vậy, trên 47" FHD và trên 78" 4K cũng ko hơn nhau nhiều nên "đẹp và sắc nét hơn" thì có chứ "rất nhiều" thì ko phải đâi bác ạ. Nếu quay lại thời điểm cuối năm ngoái, em sẽ lấy 85" FHD chứ em ko lấy 78" 4K. Cuối năm ngoái em cũng đã định lấy 85"FHD rồi nhưng bà xã nói "Nếu lấy con này anh cũng sẽ lại đổi sang 4K nên chờ chút ra con 4K lớn chút thì lấy". Giờ nghĩ lại thấy mình nghe xúi dại, hai con bằng tiền nhau, hơn kém nhau 7", hình ảnh ko hơn nhau là mấy, thấy tiếc 7" bác ạ :D

justbenice

Moderator

Bác Bin-K trải nghiệm nhiều thật. Tivi 4K của bác có hdmi 2.0 kô? Mình thấy hầu hết tivi 4K ở VN đều chỉ là hdmi cũ. Nên sau này mình sợ cũng kô coi được 4K thật sự. Chắc 4K chỉ là bài của các hãng sản xuất tivi nhằm bán sản phẩm thôi.

Bên trên