Đôi điều về VCTV HD cần mọi người chỉ giáo !

ThanhGiang0903

Các bác cho e hỏi nhà e cứ bật đầu 24/24, ko xem thì cũng chỉ tắt TV ko tắt đầu thì nó có hại gì ko ah? Có ảnh hưởng đến tuổi thọ ko? Công nhận là đầu này nóng.

minhhuub

Active Member
Ðề: Re: Đôi điều về VCTV HD cần mọi người chỉ giáo !

Các bác cho e hỏi nhà e cứ bật đầu 24/24, ko xem thì cũng chỉ tắt TV ko tắt đầu thì nó có hại gì ko ah? Có ảnh hưởng đến tuổi thọ ko? Công nhận là đầu này nóng.

Sau này đừng hỏi tại sao nó giật lòi kèn ^:)^

trumchande

Member
Ðề: Đôi điều về VCTV HD cần mọi người chỉ giáo !

Mình cũng lắp được 3 tháng rồi, độ 1 tuần trở lại đây hay bị bệnh như sau:
Đang xem bằng HDTV mà chuyển qua xem bằng tivi hoặc HDPlayer một lúc sau quay lại xem trên HDTV thì không có hình, khởi động lại đầu HDTV bằng điều khiển cũng không có hình. Phải tắt nguồn điện của đầu HDTV sau đó khởi động lại mới được. Mình chưa gọi cho hỗ trợ kỹ thuật vì đợt này cũng hơi bận không có time để xem nhiều.
Ai bị giống mình mà khắc phục được rồi thì mách mình với nhé.

Cái này hình như bác để 1080p nhà mình để 1080p cũng thỉnh thoảng bị ko có tín hiệu nhưng để 1080i thì ngon

thu_ky

không hiểu sao bọn VCTV nó sinh ra cái gói K+ thu thêm 150k/tháng mà lại chỉ có mỗi 2 kênh K+1 và K+NS, còn cái K+PC thì nó đếch cho vào các cụ nhỉ, xem Champions League thì tòan ưu tiên Real, Barca, Juve,...trên 2 kênh này, còn cái anh Arsenal em thích thì tuyền trên K+PC mới nhục em ko?

Có bạn nào bị cái vạch đen khoảng 3cm bên phải màn hình khi xem kênh SD ko? Mình chỉnh mãi chẳng đc. Kể cả 2 kênh K+ SD cũng dính chưởng nhưng xem tín hiệu HD lại ko bị. Bực cả mình cái vụ này, bác nào biết khắc phục giúp mình phát, mình dùng đầu thu Kaon mới nhất.

duyen_pham

Re: Ðề: Đôi điều về VCTV HD cần mọi người chỉ giáo !

Có bạn nào bị cái vạch đen khoảng 3cm bên phải màn hình khi xem kênh SD ko? Mình chỉnh mãi chẳng đc. Kể cả 2 kênh K+ SD cũng dính chưởng nhưng xem tín hiệu HD lại ko bị. Bực cả mình cái vụ này, bác nào biết khắc phục giúp mình phát, mình dùng đầu thu Kaon mới nhất.

em không dùng loại này nên không rõ, bác thử kiểm tra lại mấy cái chế độ phóng đại, thu nhỏ của tv và đầu thu xem

Ðề: Re: Ðề: Đôi điều về VCTV HD cần mọi người chỉ giáo !

em không dùng loại này nên không rõ, bác thử kiểm tra lại mấy cái chế độ phóng đại, thu nhỏ của tv và đầu thu xem

TV ko liên quan gì đâu, cái quan trọng là xem tín hiệu HD chuẩn thì vẫn bình thường. CHỉ khi xem SD mới bị hiện tượng đó, và cái bực là mình bỏ 450k mua thẻ K+SD cho 3 tháng mà bị như vậy mà xem ko như ý thấy tức lắm. Gọi bảo hành xuống xem rồi. Trên đầu thu chỉnh hết về 16:9 rồi vẫn vậy thôi.

hminh2005

Member
Tôi vừa kiểm tra rồi, kênh K+, K+NS đều ko bị như vậy. Đầu nhà mình là loại đầu khi mới có HD, chỉ mỗi tội ko thể đặt được đồng hồ dù trên HD có mục đó và mấy em tổng đài bảo đầu chỗ em thì có (chắc là nói phét)

Uh, mình đang gọi mấy cu bảo hành xuống xem ktv chém cái gì? Thó cái remote lcd mà zoom lên là cho toét mõm.

tan_huy_93

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Đôi điều về VCTV HD cần mọi người chỉ giáo !

bác vào phần cài đặt đầu ra hình ảnh của đầu thu, chọn toàn màng hình, là hết bị vạch đen khi xem SD 4:3.
khi xem SD 4:3 mà chọn đầu ra hình ảnh 16:9 là bị vạch đen 2 bên.
TV ko liên quan gì đâu, cái quan trọng là xem tín hiệu HD chuẩn thì vẫn bình thường. CHỉ khi xem SD mới bị hiện tượng đó, và cái bực là mình bỏ 450k mua thẻ K SD cho 3 tháng mà bị như vậy mà xem ko như ý thấy tức lắm. Gọi bảo hành xuống xem rồi. Trên đầu thu chỉnh hết về 16:9 rồi vẫn vậy thôi.

gaconzzz

không hiểu sao bọn VCTV nó sinh ra cái gói K+ thu thêm 150k/tháng mà lại chỉ có mỗi 2 kênh K+1 và K+NS, còn cái K+PC thì nó đếch cho vào các cụ nhỉ, xem Champions League thì tòan ưu tiên Real, Barca, Juve,...trên 2 kênh này, còn cái anh Arsenal em thích thì tuyền trên K+PC mới nhục em ko?
nó phát cả trên sctv15 mà bác, thứ 7 mà bavs làm như K+ mới có bđ ý

Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Đôi điều về VCTV HD cần mọi người chỉ giáo !

bác vào phần cài đặt đầu ra hình ảnh của đầu thu, chọn toàn màng hình, là hết bị vạch đen khi xem SD 4:3.
khi xem SD 4:3 mà chọn đầu ra hình ảnh 16:9 là bị vạch đen 2 bên.

Bạn ko hiểu ý mình rồi, chơi hd những cái setting đó làm gì mìhh ko biết. Vấn đề là chỉnh như ý bạn rồi nhưng bên phải và phía dưới có vạch đen kiểu như co hình ý. Cái này chắc chắn lỗi đầu thu thôi, chứ chỉnh 4: 3 có 2 vạch đen 2 bên to uỳnh làm gì ko biết.

Mình đang dùng cái đầu này:

Vấn đề phát sinh từ cổng HDMI:

- Cắm từ đầu vào Tivi bằng cổng HDMI: Ok, ổn, ko vấn đề gì.
- Cắm từ đầu vào ampli bằng cổng HDMI thì có vấn đề:

1. Có tiếng hoặc không có tiếng (tùy ampli - đã test trên 3 cái).
2. Chuyển kênh thì đầu HDTV bị treo cứng. Bắt buộc phải rút dây điện đầu thu ra rồi cắm lại, bật lại từ đầu. Nhưng vào cứ chuyển kênh lại treo cứng. Ampli nào cũng bị.

Các ampli test là: Onkyo PR-SC886, Pioneer SC-LX75 và 1 cái Denon mượn ông bạn (ko nhớ loại gì)

Giờ phải cắm qua cổng Component cho hình ảnh + Coaxial cho tiếng rất loằng ngoằng.

Xin hỏi các bác có ai dùng đầu này + cắm HDMI vào ampli bị thế không? Và nguyên nhân là gì? Khắc phục kiểu gì đc?

Xin cảm ơn!

Mình thì dùng đầu loại Kaon mới nhất ko kết nối lằng ngoằng như bạn và đầu Kaon nhà mình ko có cổng Component chỉ có AV và HDMI
- HDMI mình cắm thẳng LCD còn Optical kết nối Receive để phát Dolby khi xem phim. Lúc nào muốn audio phát đường Optical thì vào setting chỉnh 10s là xong

cub8193

Member

em là sinh viên ở nhà trọ cũn muốn xem hd nhưng ngại không muốn lằng nhằng với chủ nhà . giờ muốn mua đầu hdtv của vctv về tự lắp có được không các bác?

em là sinh viên ở nhà trọ cũn muốn xem hd nhưng ngại không muốn lằng nhằng với chủ nhà . giờ muốn mua đầu hdtv của vctv về tự lắp có được không các bác?

Đc,tín hiệu tốt rồi thì bạn mua đầu + thẻ về tự làm đc.

ngocsonpt

Member

Tôi cũng trong trường hợp như bạn họ không bán cho đâu .Tôi phải nhờ người quen đăng ký hộ trên đườn cáp thuê bao của họ vì nhà người ta không có tivi LCD

Hỏi xem có Bro nào bỏ sang K+ ko thì mua lại.

Bên trên