đồ tốt, giá tốt, cùng chia sẻ và thảo luận!

sonrock

Ðề: đồ tốt, giá tốt, cùng chia sẻ và thảo luận!

:(, e đã trả lời cho bác là nó vào mạn loanh quanh 600 bảng đấy thôi. như bác nói nếu 600$ thì bác cố đc thì nó...đã vào giá gốc rồi, thế nên nếu bác đọc cái link e gửi và biết giá thì sẽ ko còn hỏi e câu trên nữa. Với tỷ giá hiện tại 400 bảng ~ $640, hic hic, !@$%^%&^^*&$*(($#E!!$%^%!@

training

Well-Known Member

bác nào có lực 1 chút và đang quan tâm 1 con Dac có thể gọi và hàng kiệt xuất so sánh với Esoteric D0 rồi MBL 1611F....này kia thì đây là 1 đối thủ vô cùng nặng ký: MSB dac iii signature For Sale | AudiogoN. sắp tới có lẽ e sẽ đc mang con Signature Dac 4 của hãng này về và sẽ reviews cẩn thận cho mọi ng xem. Hãng này làm DAC có pre-built in luôn nên ko cần phải chơi thêm 1 con active pre ngoài nữa vì đã có volume control sẵn rồi. e bjo mới tìm hiểu thấy mấy năm gần đây hãng MSB này nổi lên vụ DAC hung hãn quá!

1 số thông tin về sản phẩm và giá tại chính hãng MSB tại đây: Retail Prices - Click Pictures for Details

Dac giá xuất xưởng 26k mẽo, asking 5,6k, chơi DAC này ghép với bộ khoảng bn là hợp Sơn ơi :)) (chắc bán cái nhà đang ở mới đc hòm hòm bộ này mất)

tienlequoc

Well-Known Member

Bác Sơn đưa mấy em ngon bổ rẻ có lẽ hợp với anh em hơn. Chơi toàn hàng dữ.

sonrock

triết lý chơi của e là nâng từ từ cho đồng bộ thì thôi, còn cái j giá cực tốt chất lg cực hay thì nếu đủ tiền là mua ngay vì cơ hội ko có 2 lần ;). chơi như thế nào là do ng chơi chứ ko phải cứ phải rất đắt tiền mới hay, còn phụ thuộc vào phối ghép và sự tương thích, cần bằng của từng thiết bị trong hệ thống nữa.

vụ chân 805S a lăn tăn làm j, đặt cặp chân gỗ cực nặng cực đẹp ở VN ko đến từng đó tiền. chơi 3 bữa rồi lại bán cho đỡ lỗ nhiều, dính vào audio là khó dừng lại lắm. trừ mấy bác $$$$$$$$$$$$$$$ chẳng cần quan tâm j nhiều, thích j khợp phát là xong hoặc mua luôn 1 bộ cực đỉnh về trưng bày để đó cho mọi ng sợ thế là xong :D

sonrock

Bác Sơn đưa mấy em ngon bổ rẻ có lẽ hợp với anh em hơn. Chơi toàn hàng dữ.

e post theo trang mà, còn con DAC này e thấy ngon bổ và cực rẻ so với giá và giá trị của nó :D. bác nào có đk thì theo thôi và e tin nhiều cao thủ ko ra mặt lắm :)), chỉ vào đọc cho vui thôi!

sonrock

lúc nào cũng 803S, a ko nghĩ đc thêm cái j hay hơn ngoài BW ah :D???

vinagoh

Well-Known Member

Đang bị tẩu mờ!!!!!!!! :))

sonrock

trước lúc e đi ngủ thì khuyên a đi nghe mấy cái khác như kiểu ATC, PMC, Dyn, Totem, Focal, Harbeth, Wilson Benesch,...Nghe cho chán và ngấm rồi quyết định 803S hay cái j sau cũng chưa muộn a ạ!

onggia

Well-Known Member

bác nào có lực 1 chút và đang quan tâm 1 con Dac có thể gọi và hàng kiệt xuất so sánh với Esoteric D0 rồi MBL 1611F....này kia thì đây là 1 đối thủ vô cùng nặng ký: MSB dac iii signature For Sale | AudiogoN. sắp tới có lẽ e sẽ đc mang con Signature Dac 4 của hãng này về và sẽ reviews cẩn thận cho mọi ng xem. Hãng này làm DAC có pre-built in luôn nên ko cần phải chơi thêm 1 con active pre ngoài nữa vì đã có volume control sẵn rồi. e bjo mới tìm hiểu thấy mấy năm gần đây hãng MSB này nổi lên vụ DAC hung hãn quá!

1 số thông tin về sản phẩm và giá tại chính hãng MSB tại đây: Retail Prices - Click Pictures for Details

Thằng này để giá 26K nói chung cũng là kiểu thách cao dao bầu thôi bác, nó bán thật có khi chỉ hơn 10K 1 tý là nó sút thôi, thế thì bán đồ cũ mới có giá 5k6 chứ mua tầm 20K bán 5k6 có mà .........die :))

tamdamsg

Member

Mình đoán cái topic này nó hot mà ko ngờ sáng nay vào nó đã lên tới 11 trang ... :D
Anh em nào đang bị tẩu vào đây cùng hội chẩn nào, heeeee
Topic này nếu stick lên cho dễ xem A ui, lúc nào cần thì chui vào đây kiếm cho lẹ :D

sonrock

a ơi, còn dac3 này bjo discontinued và bị thay thế bới dòng dac4 rồi a ạ nên mới có giá thế :D, giá này là hợp lý rồi và e tin nó cũng vài năm tuổi nên bán vậy. dòng flagship của nó như trong link e gửi + cái psu lên gần 30k :D, cũng mệt não phết a ạ! mấy bữa nữa chắc e tin là sẽ đc bác dealer và distributor của hãng này gửi cho con dưới con flagship 1 bậc + psu + 1 cái digital lead cao nhất của SR về nghe thử với wadia s7i làm transport và so sánh với wadia đánh 1 mình xem sao. hihi. hnay con pre của e đc mua rồi, hy vọng thứ 5 hoặc muộn nhất là thứ 6 về đến nhà e :D

Thằng này để giá 26K nói chung cũng là kiểu thách cao dao bầu thôi bác, nó bán thật có khi chỉ hơn 10K 1 tý là nó sút thôi, thế thì bán đồ cũ mới có giá 5k6 chứ mua tầm 20K bán 5k6 có mà .........die :))

sonrock

kính mời các bác đại khai nhãn giới trong RMAF, high-end audio show có thể nói là lớn nhất nc mỹ và thế giới hàng năm tề danh với CES: MiTT's 2011 RMAF Show Report, chẹp chẹp nhìn nhiều rồi lại dở hơi :D

quynhnet

Banned

Con DAC này đẹp quá. Tôi sợ nhất là mấy chú DAC vuông một cục, đặt lên trên AMP rất xấu.

sonrock

e tự tin BW803D/S/N đều ko đỡ đc con này: HiFi Adverts - LIVING VOICE OBX-R2 LOUDSPEAKERS. về trung âm chưa chắc 802D qua đc nó chứ ko nói 803x :D, giá tương đối tốt. bác nào deal đc cả ship về VN mà giá đúng bằng giá bác chủ rao + cặp dây AN nữa là ko thể ngon hơn!

sieulong

Well-Known Member

hí hí lại sắp có rì viu đọc rồi, mừng cho nàng Belcanto Evo2 có chổ tốt nương thân...

tamdamsg

Member

Tks bác Sơn, hàng về nguyên thùng nguyên tem đóng rất cẩn thận, em vào tận kho Fedex vác ra luôn cho tiện, khỏi dlvr tới nhà vì không có time, vả lại muốn lấy luôn cho bác Hiền khỏi lăn tăn... :D Bây giờ bác Hiền chỉ rung đùi mà vổ em 805S thôi... hehe.
Bác nào sẽ là người kế tiếp.... ???? :D

Bên trên