Đồ đậm chất Á xin các bác tí đá.

audiohp

Đợi mãi không bác nào chịu post đồ nghề của mình cho ae chiêm nên em mạn phép thêm tí mắm muối cho 4room sinh động. Cấu hình của em:
-Power: Monoblock Denon POA 4400A
-Pre + D/A: Denon DAP 5500
-CD: Pioneer PD-2000
-Lọc nguồn: Monster HTS 5000 mk2
-Loa: usher s520 => B&W 602.5S3
-Dây loa: McIntosh Interconecting
-Dây tín hiệu: XLR McIntosh, RCA Cardas hexlink, Digital coxial Liton
View attachment 70642 View attachment 70640 View attachment 70638 View attachment 70641 View attachment 70639 View attachment 70637 View attachment 70643 View attachment 70649

Chỉnh sửa lần cuối:

audiohp

Ðề: Đồ đậm chất Á xin các bác tí đá

Hì, tks bác. Đồ của em màu đen nên em để kệ mộc cho nó...nổi

fostina

Well-Known Member

Dàn bác đẹp quá , cặp loa này nghe hay lắm phải không bác, sao bác lại rao bán uổng quá. Cặp này cũng rất có tiếng đó bác. Kệ nhìn rất hay và lạ. Có tính cách lắm

H 9999

Active Member

đẹp đấy bác chủ ! kiếm mấy quả loa ngon ngon nữa thì chuẩn !

audiohp

To bác fostina: vâng cặp u-sơ này tiếng mid/treble trong trẻo và bass được đẩy bằng re-pow nên cũng lực lắm, ai chưa nghe qua cũng hơi ngạc nhiên khi em ấy kêu. Tại em chưa có đk, lại đang thích cặp loa cột nên phải chia tay cũng thấy tiếc hùi hụi.
To các bro: thanks các bác đã động viên em. em cũng đang có gắng để hoàn thiện hơn.

do_long_khach

Well-Known Member

Bộ đồ nghề của bác chủ phải dùng loa cột chứ bookshelf phí ra. S520 em cũng đã nghe nhiều, thấy cũng bình thường như cân đường hộp sữa, được cái tiếng trong và mộc, ko nịnh tai.

hoangminhhien

Well-Known Member

có vẻ loa và đồ đánh của bác chưa được môn đăng hộ đối nhỉ

hoangminhhien

Well-Known Member

Hình như Bác đang rao bán loa, loa của bác ghép với Onkyo 927LTD nghe nhạc vàng có được không? (em cũng ở HP quê ta)

audiohp

Dạ, em Onkyo 927LTD của bác đồ cũng cao ấy chứ. Em này output 95w/8Ohm, thông số S520 là 50W/8Ohm nên ghép tốt bác ạh. Thường nếu nghe country, jazz, blue thì ghép với đồ âu (nghe mấy bác cao thủ nói thế nên em học theo :D), còn nghe nhạc vàng, trữ tinh ghép với đồ á (onkyo, luxman, marantz...) cũng rất ổn. Bác ở HP thì qua nhà em giao lưu, cần thiết bác khuân ampli qua cũng được. Thực ra còn phụ thuộc vào đầu CD nữa, kiếm em nào tiết tấu chậm sẽ hợp với nhạc vàng hơn. Kính.

loiruot

Well-Known Member
Bác để tiêu đề là đậm chất Á châu, mà dùng cặp U xơ thì nghĩ cũng lạ lạ. Không biết gu nhạc của bác là gì ma chọn cách phối trên và sẽ đổi loa gì!!!??? Em góp tí gióa!!!!:D

hoangminhhien

Well-Known Member

Dạ, em Onkyo 927LTD của bác đồ cũng cao ấy chứ. Em này output 95w/8Ohm, thông số S520 là 50W/8Ohm nên ghép tốt bác ạh. Thường nếu nghe country, jazz, blue thì ghép với đồ âu (nghe mấy bác cao thủ nói thế nên em học theo :D), còn nghe nhạc vàng, trữ tinh ghép với đồ á (onkyo, luxman, marantz...) cũng rất ổn. Bác ở HP thì qua nhà em giao lưu, cần thiết bác khuân ampli qua cũng được. Thực ra còn phụ thuộc vào đầu CD nữa, kiếm em nào tiết tấu chậm sẽ hợp với nhạc vàng hơn. Kính.
Ở Hp chỗ nào đấy bác, cơ quan em ở đầu đường Trần Quang Khải, nhà em bên KA

audiohp

Dear bac loiruot: e thích nghe country, jazz, guitar nên sắm em này. Nếu ghép với ampli á/âu cổ thì nghe thể loại này không hợp rồi (nghe nhạc trữ tình thì ok) vì thế 1 phần chưa có điều kiện sắm đồ âu nên em qđ ghép với denon đời cao chút (so với dòng cổ thôi nhé :D) cho ra chất âm thiên sáng, nhanh và gãy gọn đúng với sở thích nghe của em. Đồng thời em cũng ghép CD tiết tấu nhanh Pioneer PD-2000 (18bits).
Em định kiếm KEF model 103/4s bác thấy sao?

audiohp

Ðề: Re: Đồ đậm chất Á xin các bác tí đá

Nhà em ở ngõ 185 tôn đức thắng, cạnh trường cấp 3 trần nguyên hãn ý bác. Em đi làm tối mới về ạh. Tel: 0936.625.069 có gì bác cứ ới em nhé. Tks

toto_shop

e thích nghe country, jazz, guitar nên sắm em này. Nếu ghép với ampli á/âu cổ thì nghe thể loại này không hợp rồi (nghe nhạc trữ tình thì ok)

hoangminhhien

Well-Known Member
Ðề: Re: Đồ đậm chất Á xin các bác tí đá

Nhà em ở ngõ 185 tôn đức thắng, cạnh trường cấp 3 trần nguyên hãn ý bác. Em đi làm tối mới về ạh. Tel: 0936.625.069 có gì bác cứ ới em nhé. Tks
bác có ở phía đường kênh An Kim Hải không, ở đó Dự án em mãi không xây được cái ga rác vì nhân dân phản đối,

audiohp

oh vậy là bác làm bên xây dựng. nhà e trong ngách sát cổng trường luôn, chưa đến đường kênh AKH.

Bên trên