[Đồ Chơi Âm Thanh] ở Hà Nội - Mua ở đâu cho "KHỎE" ?

binhhc

Moderator
Ðề: [ĐỒ CHƠI ÂM THANH] Ở HÀ NỘI - MUA Ở ĐÂU CHO "KHỎE" ?

@bác C_Phạm, cám ơn bác thông tin. Thú thực, e ko ở VN lúc này, nhưng đang nhờ kiến trúc sư vẽ vời và thi công để khi về có chỗ bố trí luôn. Làm sao em tham khảo bác "choiladuoc" nhỉ? Bác Minhsur hay thế, phòng Nhì cũng đam mê như Chính Cung sao? He he.
Về làm phòng nghe thì bác có thể tham khảo các topic ở box này: Những dàn HD mẫu @ HDvietnam

Topic này thì nêu khá chi tiết các bước thực hiện: http://www.hdvietnam.com/diendan/63-nhung-dan-hd-mau-hdvietnam/516401-dan-coi-cua-thanh-vien-hd.html

Minhsur

Banned

@bác C_Phạm, cám ơn bác thông tin. Thú thực, e ko ở VN lúc này, nhưng đang nhờ kiến trúc sư vẽ vời và thi công để khi về có chỗ bố trí luôn. Làm sao em tham khảo bác "choiladuoc" nhỉ? Bác Minhsur hay thế, phòng Nhì cũng đam mê như Chính Cung sao? He he.
Bác thuê KTS thì tốn tiền mà chắc không ưng ý đâu. Họ hay rập khuôn theo công thức thiết kế mà không xuất phát từ góc độ người dùng.
Bác cứ post lên đây diện tích bác định dành cho âm thanh. Sẽ có nhiều bác tư vấn cho bác.
Phòng nhì nhà em tiêu chuẩn khách sạn 2,5 sao bác ạ. Hoàn toàn do em thiết kế, tuy không chuẩn mực nhưng nó tiện dụng với em và tiện dụng hơn chính cung. :D

huyetthieuhiep

Em thấy ở hàng này bán rất rẻ. Các bác tư vấn cho em giá như thế có hợp lý và mua có yên tâm không với ạ.
Điện tử Huyền Anh: Ampli PIONEER VSX-522K giá chỉ 7tr500k
Xin chân thành cảm ơn các bác!

Chỉnh sửa lần cuối:

Em cám ơn các bác đã góp ý. Em hiện đang thuê vẽ tổng thể. Để khi không gian cho âm nhạc được định hình thì e sẽ post lên đây nhờ các bác giúp em tư vấn các chi tiết. Bác Minhsur cho em ngắm e phòng Nhì 5,2* của bác đi. Nghe nói đã thấy háo hức, he he.
Cách đây mấy năm e mua bộ 5.2 Sõnyem phim thấy hay lắm. Giờ đi xa, mua bộ X3000/ONKYO 9050/JBL530 studio/sub 125 JBL, xem phim, nghe em Lệ Quyên hát thấy hay hơn hẳn, mà giá cũng vừa phải. Thấy các bác dùng đồ toàn đồ hay hơn thế, làm e thấy cũng...rạo rực, nhưng thôi, ko mua thêm bên này mà đợi về đi NP với bác Minhsur và các bác nhờ tư vấn và trực tiếp nghe để chọn vài món khá hơn.
Trân trọng,

Minhsur

Banned

Mời bác ghé đây nhé. Căn hộ này chỉ rộng 70m2, phòng khách khoảng gần 35m2 em bố trí phòng khách liền bếp luôn bác ạ. Các loại đồ gỗ em tự thiết kế và trao đổi trực tiếp với thợ khi làm nên luôn đúng ý mình.

Tổng thể khu giải trí của em đây:

Quan trọng nhất là bà xã em đã hài lòng khi nghe nhạc.

Minhsur

Banned

Giờ đi xa, mua bộ X3000/ONKYO 9050/JBL530 studio/sub 125 JBL, xem phim, nghe em Lệ Quyên hát thấy hay hơn hẳn, mà giá cũng vừa phải. Thấy các bác dùng đồ toàn đồ hay hơn thế, làm e thấy cũng...rạo rực, nhưng thôi, ko mua thêm bên này mà đợi về đi NP với bác Minhsur và các bác nhờ tư vấn và trực tiếp nghe để chọn vài món khá hơn.
Trân trọng,

Bác đang ở nước nào vậy? Bao giờ về VN?

Căn phòng 2-in-1 kiểu thiết kế mở của Bác Minhsur hay quá nhé. Rất gọn gàng. Đồ gỗ trong nhà, bác dùng chất liệu gì thế, e nhìn không rõ. E thích cái mảng âm khu đặt TV ấy. Với 70m2, PK Bếp 35 m thì thế này là quá hợp lý. Chị nhà có thể vừa làm bếp bên trong mà vẫn thưởng nhạc đc. Bác thật là biết làm cho chị em vui vẻ (được nghe nhạc) mà phục vụ mình (được ăn ngon)!!!

Em ở Ấn Độ bác Minhsur ạ. Giờ nhiều người sang đây đi Đất Phật đấy, nơi Phật tổ đắc đạo, hay Bồ Đề đạo tràng.

Minhsur

Banned

Căn phòng 2-in-1 kiểu thiết kế mở của Bác Minhsur hay quá nhé. Rất gọn gàng. Đồ gỗ trong nhà, bác dùng chất liệu gì thế, e nhìn không rõ. E thích cái mảng âm khu đặt TV ấy. Với 70m2, PK Bếp 35 m thì thế này là quá hợp lý. Chị nhà có thể vừa làm bếp bên trong mà vẫn thưởng nhạc đc. Bác thật là biết làm cho chị em vui vẻ (được nghe nhạc) mà phục vụ mình (được ăn ngon)!!!
Bếp, bar, bàn và kệ tivi làm bằng gỗ thịt (gỗ sồi) bác ạ. Còn tường gỗ bằng gỗ công nghiệp, gỗ vener sồi nên cũng đồng mầu.
Ở Ấn độ thì khá nóng bác nhỉ.

C_Pham

Well-Known Member

Em thấy ở hàng này bán rất rẻ. Các bác tư vấn cho em giá như thế có hợp lý và mua có yên tâm không với ạ.
Điện tử Huyền Anh: Ampli PIONEER VSX-522K giá chỉ 7tr500k
Xin chân thành cảm ơn các bác!

Trên Vật giá em thấy chỗ niêm yết rẻ nhất là 7.3Tr. VSX-522-K, VSX-522K, VSX522K | Pioneer VSX-522-K (5.1 Channel 3D Ready AV Receiver, MCACC, kết nối iPod - iPhone) | Receiver

Bác nhờ bác Dũng Nam Phú gọi hộ em nghĩ sẽ rẻ hơn, còn không thì bác hỏi chỗ bác Hoàng HD xem giá có tốt hơn không.

Gỗ sồi thì đẹp và cũng bền lắm đó. Ngoài ra, Gỗ sồi và rượu vang là yêu nhau lắm đó! Khu bếp rất thanh cảnh, không gian tổng thể nhẹ nhàng. Nhà e ở quê hiện nay cũng giống khu PK Bếp của bác lắm (PK 34m, B 20m, không gian mở chỉ cách cái cầu thang ). Chỉ tội, âm thanh nghe cứ bị vang mà chưa xử lý đc.
Ấn Độ đang mùa nóng bác ạ, trong bóng cây có lúc 46 độ. Tháng sau là mùa mưa sẽ mát hơn. Em còn hơn năm nữa mới về đc. Nhưng khi nào em về công việc, nếu bác ở HN mà rảnh, e sẽ alô chào bác.
Kính thư,

Minhsur

Banned

Gỗ sồi thì đẹp và cũng bền lắm đó. Ngoài ra, Gỗ sồi và rượu vang là yêu nhau lắm đó! Khu bếp rất thanh cảnh, không gian tổng thể nhẹ nhàng. Nhà e ở quê hiện nay cũng giống khu PK Bếp của bác lắm (PK 34m, B 20m, không gian mở chỉ cách cái cầu thang ). Chỉ tội, âm thanh nghe cứ bị vang mà chưa xử lý đc.
Ấn Độ đang mùa nóng bác ạ, trong bóng cây có lúc 46 độ. Tháng sau là mùa mưa sẽ mát hơn. Em còn hơn năm nữa mới về đc. Nhưng khi nào em về công việc, nếu bác ở HN mà rảnh, e sẽ alô chào bác.
Kính thư,

Vâng, bác về công tác thì cứ alo cho em. Em sẽ làm xe ôm cho bác đấy.

Em cám ơn bác Minhsur. Lúc đi bác chở em, khi về em đưa bác lại nhà (vì có thể em say muộn hơn bác 30phút!).

do_long_khach

Well-Known Member

Bác làm từ đầu thì nên để riêng 1 phòng nghe, máu nữa thì làm riêng 1 phòng xem phim. Phòng nghe nhạc tông màu sáng sủa, có sách vở, ánh sáng... Phòng xem phim thì cách âm này nọ cho tốt. Em nghĩ kỵ nhất là làm phòng xem phim chuẩn (nặng về tiêu âm, cách âm, tối tăm mù mịt) rồi lại để bộ nghe nhạc trong đó, nghe nhạc chối lắm.

Cám ơn bác do_long_khach, đúng là gì bằng làm riêng như vậy. Em làm mới nên cũng cân nhắc tối ưu hoá không gian. Bà xã em thì vừa muốn khu WC phải rộng rãi, nhưng lại cũng muốn chỗ xem phim phải giống...rạp! Làm hài lòng các bà mà cũng...oải lắm bác ơi.

do_long_khach

Well-Known Member

Ý em là bác đừng nghe nhạc trong cái phòng xem phim như rạp. Còn ko thì ok

tuanvncit

Cũng muốn mua nhưng nhiều lúc lại sợ hàng ko đảm bảo :(

C_Pham

Well-Known Member

Cũng muốn mua nhưng nhiều lúc lại sợ hàng ko đảm bảo :(

Nếu bác mua đồ âm thanh, bác lên Nam Phú thì có thể tin tưởng ở đó đều là hàng chính hãng. Vì chữ tín nên Nam Phú không ham bán hàng ngoài.

duongha1

Member

Em đang tìm em nàyCreative PCI Express X-Fi Titanium Fatal1ty Pro Series, mã SB0886 và 1 đầu HDP cũ các bác ai có call cho em phát thank các bạc.

Bên trên