[Đồ Chơi Âm Thanh] ở Hà Nội - Mua ở đâu cho "KHỎE" ?

quya

Member
Ðề: Re: Ðề: [ĐỒ CHƠI ÂM THANH] Ở HÀ NỘI - MUA Ở ĐÂU CHO "KHỎE" ?

Thanks bác C_Phạm. Anh em hỏi thì mình tư vấn thế thôi, còn quyết đâu là họ tự biết bác ạ.
Em thì đã nghe thử và đánh giá cao bộ 1513 và Loa Denon SYS 5.1. Với giá 12t thì nó ăn đắt nhiều sp khác cùng tầm tiền.
Cảm ơn bác đã tư vấn. e quyết định mua bộ 1513 và Loa Denon SYS 5.1 !
Chúc bác một ngày vui vẻ :)

rockloccoc

Well-Known Member

Mua về bác nhớ review chi tiết làm tài liệu tham khảo cho anh em sau này bác nhé ! :)

hiepbibi

Member
Ðề: [ĐỒ CHƠI ÂM THANH] Ở HÀ NỘI - MUA Ở ĐÂU CHO "KHỎE" ?

Thân gửi anh Minhsur
Em tính lắp bộ loa 5.1 xem phim ở nhà. Phòng em 15m2 thôi ạ.
Em đã có tivi và hd box
dạo qua 1 vòng thì mọi người hay khuyên mua con ONKYO HT S3500 hoặc ONKYO HT S 4505 hoặc DENON DTH 1312 XP
em xin anh chút ý kiến nên chọn loại nào và mua ở đâu ạ
em cảm ơn anh
chúc anh một buổi tối tràn đầy sức khỏe . . . !

Lời chúc bác này hay nhỉ, bác Minhur chắc khoái lém đây, em spam tí dzọt thôi

C_Pham

Well-Known Member

Chúc mừng bác nhé vì từ sáng nay Nam Phú vừa giảm thêm 900K nữa, chỉ còn 12.090.000 thôi.

quya

Member

Mua về bác nhớ review chi tiết làm tài liệu tham khảo cho anh em sau này bác nhé ! :)
Để 2,3 hôm nữa nhà sửa xong là em vác e nó về.
Chúc mừng bác nhé vì từ sáng nay Nam Phú vừa giảm thêm 900K nữa, chỉ còn 12.090.000 thôi.
may quá anh ạ ^^

Re: Ðề: Re: Ðề: [ĐỒ CHƠI ÂM THANH] Ở HÀ NỘI - MUA Ở ĐÂU CHO "KHỎE" ?

Cái này thì theo cảm nhận của em chia sẽ cùng bác thôi còn chọn bộ nào là quyền của bác.nếu thấy bộ denon hợp tai bác thì múc về thôi.chúc mừng bác.về nghe cho em xin chúc cãm nhận nha bác!

rockloccoc

Well-Known Member

Để 2,3 hôm nữa nhà sửa xong là em vác e nó về.

Khi mua bác nhớ thẩm âm thật kỹ nhé ! Kẻo giống như em "một lần không tốn, bốn lần không xong" đâu. E đã từng nhanh chóng cho ra đi: Z5500, Polk TL2600 và Onkyo S4505 chỉ sau tổng cộng 1 tháng đấy :)

HD_HUNGYEN

Well-Known Member

Polk TL2600 bộ này của bác đợt đó là bị ù xôi phải không nhỉ

Minhsur

Banned

Khi mua bác nhớ thẩm âm thật kỹ nhé ! Kẻo giống như em "một lần không tốn, bốn lần không xong" đâu. E đã từng nhanh chóng cho ra đi: Z5500, Polk TL2600 và Onkyo S4505 chỉ sau tổng cộng 1 tháng đấy :)

Theo mình mua đồ âm thanh là cứ nghe thử cho kỹ. Nói rõ cho người bán hàng biết diện tích phòng ốc, gu âm nhạc, gu phim ảnh để được tư vấn sát nhất (nhưng cũng đừng nên quá tin lời tư vấn, mà hãy tin tai mình các bác ạ.

Nhiều lúc chỉ vì ham đồ rẻ mà có thể rước cục nợ và cục tức về nhà.

6868

Member

Theo mình mua đồ âm thanh là cứ nghe thử cho kỹ. Nói rõ cho người bán hàng biết diện tích phòng ốc, gu âm nhạc, gu phim ảnh để được tư vấn sát nhất (nhưng cũng đừng nên quá tin lời tư vấn, mà hãy tin tai mình các bác ạ.

Nhiều lúc chỉ vì ham đồ rẻ mà có thể rước cục nợ và cục tức về nhà.
bác minhsur tư vấn hay quá!chắc cũng dính ham rẻ rồi!

Minhsur

Banned

bác minhsur tư vấn hay quá!chắc cũng dính ham rẻ rồi!

Hồi trước hàng họ không nhiều như bây giờ, cũng bị dính 1 quả ham rẻ rồi bác ạ. Nhưng lúc đó thì cũng khó có lựa chọn nào khác.

xem phim thì em không mê lắm ,em thấy đa số khoảng 60% là các bác dùng AVR denon ,nếu bác ở HN bác ghé Nam Phú em thì chưa biết mặt mà củng chưa gặp bao giờ ,em mới giao lưu với bác dũng DT NAM PHÚ qua Điện thoại .em thấy bác ấy rất thân thiện hòa nhã .
http://www.hdvietnam.com/diendan/15...n-nghiep/692737-dien-tu-nam-phu-noi-cung.html
Em cũng đã giao lưu qua điện thoại 3 lần với bác Dũng Nam Phú. Cảm giác phong cách bán hàng rất chuyên nghiệp, thân thiện. Lúc đầu em gọi cho bác ấy chọn Jamo S606 HCS3+Sub Jamo 260 + Denon 2113, bác ấy fix giá cho em 29,8 triệu, thấy OK liền. Nhưng khi trao đổi biết em thích 1 bộ vừa nghe nhạc trữ tình vừa xem phim, bác ấy nói Jamo không ổn, để bác ấy xem lại. sau đó bác ấy gọi lại nói đã chọn cho em bộ loa Tannoy Mercury Vi, RCV thì tùy em chọn khi nghe thử. Đang hẹn bác ấy 2 tuần nữa e bảo vệ đồ án tốt nghiệp xong sẽ sang nghe thử, nếu ưng sẽ xách về luôn!

Minhsur

Banned

Em cũng đã giao lưu qua điện thoại 3 lần với bác Dũng Nam Phú. Cảm giác phong cách bán hàng rất chuyên nghiệp, thân thiện. Lúc đầu em gọi cho bác ấy chọn Jamo S606 HCS3+Sub Jamo 260 + Denon 2113, bác ấy fix giá cho em 29,8 triệu, thấy OK liền. Nhưng khi trao đổi biết em thích 1 bộ vừa nghe nhạc trữ tình vừa xem phim, bác ấy nói Jamo không ổn, để bác ấy xem lại. sau đó bác ấy gọi lại nói đã chọn cho em bộ loa Tannoy Mercury Vi, RCV thì tùy em chọn khi nghe thử. Đang hẹn bác ấy 2 tuần nữa e bảo vệ đồ án tốt nghiệp xong sẽ sang nghe thử, nếu ưng sẽ xách về luôn!
Bạn nên đến nghe trực tiếp, ở đó có nhiều thể loại loa, amply để phối ghép. Cứ nghe thử đã.

HD_HUNGYEN

Well-Known Member

bảo vệ xong ,có kết quả tốt ,tự thưởng cho mình mức cao hơn đi bác,chúc bác bảo vệ thành công nhé

bảo vệ xong ,có kết quả tốt ,tự thưởng cho mình mức cao hơn đi bác,chúc bác bảo vệ thành công nhé
Cảm ơn bác. Lên đến tầm 35 củ là em cố lắm rùi vì bị bà xã kiềm chế. Ở nhà em đang phải dùng bộ DVD home theatre cùi bắp PT580, nghe nó cứ ùng ùng, phát chán!

Minhsur

Banned

Cảm ơn bác. Lên đến tầm 35 củ là em cố lắm rùi vì bị bà xã kiềm chế. Ở nhà em đang phải dùng bộ DVD home theatre cùi bắp PT580, nghe nó cứ ùng ùng, phát chán!

Với tầm 35t thì có nhiều lựa chọn khác bác ạ, Có thể AVR là loa chính trước, còn Sub, Surr, cent sắm dần sau. Em sẽ chọn AVR2313 và Klipsch 62II chẳng hạn.
Mà thôi, bác nên thử nghe trực tiếp sẽ thấy nhiều điều thú vị.

Với tầm 35t thì có nhiều lựa chọn khác bác ạ, Có thể AVR là loa chính trước, còn Sub, Surr, cent sắm dần sau. Em sẽ chọn AVR2313 và Klipsch 62II chẳng hạn.
Mà thôi, bác nên thử nghe trực tiếp sẽ thấy nhiều điều thú vị.

Em newbie và rất gà mờ trong mấy vụ này! em sẽ sang tận nơi để nghiên cứu! AVR đa kênh nhưng mình chỉ sử dụng 2 kênh trước vẫn ok à bác? hôm sang em sẽ cắm thử Klipsch 62II xem thế nào?

Minhsur

Banned

Em newbie và rất gà mờ trong mấy vụ này! em sẽ sang tận nơi để nghiên cứu! AVR đa kênh nhưng mình chỉ sử dụng 2 kênh trước vẫn ok à bác? hôm sang em sẽ cắm thử Klipsch 62II xem thế nào?

AVR nghe 2CH được mà. Khi xem những chương trình ca nhạc mình vẫn để stereo.

AVR nghe 2CH được mà. Khi xem những chương trình ca nhạc mình vẫn để stereo.
Bác cho em hỏi vụ này nữa: E đang sử dụng một con imax3d i18D, FW tháng 6/2012 (lúc trước anh Dũng ở chepphim.net (không phải anh Dũng Nam Phú) có gửi cho em FW tháng 12/2012 nhưng không nhận wifi, đành cài FW này) nghe nhạc Thúy Nga hoặc xem phim HD thì ổn nhưng nghe Losssless thì chán vô cùng, cảm giác các phase giữa các loa không đều nhau, âm thanh stereo phát ra cứ như bỏ loa trong chum vọng ra hoặc chỉnh EQ là Hall ở một số dàn âm thanh cũ (cũng nhạc nhưng sử dụng CD player thì ngọt ngào vô cùng nhưng Rip lại hoặc down Flac trên mạng thì vẫn bị hiện tượng này). Đã thử cả âm ly 2 kênh nhưng tình hình không được cải thiện. Người thì bảo tại FW, người thì bảo tại không cắm qua DAC, người thì bảo tại tình trạng chung của IMAX nó thế do sử dụng chịp Realtek, nên chuyển sang Dune Base 3D. Em không biết tại cái nào nữa. tuần sau rảnh em sẽ nâng cấp FW mới nhất cho Imax3D, nếu vẫn bị như thế thì quả quá thất vọng với IMAX. Các bác cho ý kiến xem có bác nào bị như thế không?

Bên trên