[Đồ Chơi Âm Thanh] ở Hà Nội - Mua ở đâu cho "KHỎE" ?

pinochio

Active Member
Ðề: [ĐỒ CHƠI ÂM THANH] Ở HÀ NỘI - MUA Ở ĐÂU CHO "KHỎE" ?

Thấy các bác khen bác Dũng Nam Phú quá nhỉ, hôm nào phải qua nhờ bác tư vấn ghép Sub nào với dàn AVR 3300 + Pioneer HF9

johnjambo

Member
Re: [ĐỒ CHƠI ÂM THANH] Ở HÀ NỘI - MUA Ở ĐÂU CHO "KHỎE" ?

Bộ denon 1713+ jamo 418HCS3 + sub 260 cu em mới lấy chiều qua.
Cách kê mang đậm phong cách của người mới chơi.
keke nhìn thèm quá, đợt này em bận quá :( chưa qua được chỗ bác Dũng. Hôm trước em vừa alo cho bác ấy xong, qua điện thoại rất nhiệt tình. Em vote 1 phiếu cho bác Dũng còn vài phiếu chắc phải để hôm nào xuống cửa hàng vác về mới vote tiếp :D@-)

zero4803

Member
Ðề: Re: [ĐỒ CHƠI ÂM THANH] Ở HÀ NỘI - MUA Ở ĐÂU CHO "KHỎE" ?

Bộ denon 1713+ jamo 418HCS3 + sub 260 cu em mới lấy chiều qua.
Cách kê mang đậm phong cách của người mới chơi.

kia có có phải stb iptv của vịt teo không bác ơi ? stb này có kết nối với avr xuất ra 5.1 được ko ?

Minhsur

Banned
Re: Ðề: Re: [ĐỒ CHƠI ÂM THANH] Ở HÀ NỘI - MUA Ở ĐÂU CHO "KHỎE" ?

kia có có phải stb iptv của vịt teo không bác ơi ? stb này có kết nối với avr xuất ra 5.1 được ko ?

Đúng là cái đầu NetTV của VT, để tối mình hỏi nó. Cu này cũng vịt về âm thanh nên hỏi khó quá sợ chưa biết. hehe

zero4803

Member
Ðề: Re: Ðề: Re: [ĐỒ CHƠI ÂM THANH] Ở HÀ NỘI - MUA Ở ĐÂU CHO "KHỎE" ?

Đúng là cái đầu NetTV của VT, để tối mình hỏi nó. Cu này cũng vịt về âm thanh nên hỏi khó quá sợ chưa biết. hehe

Ok, bác hỏi hộ mình nhé ! :D thế dàn HT mới mua là để xem film từ lap,pc hả bác ? sao bác không đâu tư nốt loa surround back, center cho đủ bộ :x

Minhsur

Banned
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: [ĐỒ CHƠI ÂM THANH] Ở HÀ NỘI - MUA Ở ĐÂU CHO "KHỎE" ?

Ok, bác hỏi hộ mình nhé ! :D thế dàn HT mới mua là để xem film từ lap,pc hả bác ? sao bác không đâu tư nốt loa surround back, center cho đủ bộ :x

Đủ bộ 5.1 rồi. Nó để xem phim từ HDP, cắm netTV qua, đầu DVD qua...

Theo em là không nên đầu tư nhiều quá, vì thế sẽ làm cho hư đôi tai của mình.....:D
Em thấy nhiều bác vì quen nghe bộ âm thanh xịn quá đâm ra đi đâu cũng không thể nghe được...thế có khổ không. Em tai trâu nên đi đâu cũng nghe được, kể cả xập xình từ đôi loa máy tính 500k.
Hôm nào xin nghe thử bộ 2313 + B&W 684 của Johnak với nhé. Vẫn kết bộ đó. Đang gom thóc để lúc dọn về nhà mới là em quất luôn nghe cho nó xoang :p

johnak

Member

hehe bác onggia_u40 cứ nói thế thôi, ngay từ một việc đơn giản là xem phim TV, đĩa DVD và sang xem HD nó là một trời một vực rồi, dính vào cái HD thì gần như nhìn mấy cái phim kia chán thôi rồi.

Âm thanh em cho là có một cái gì đó tương tự, ngày xưa (năm 2001) em nghe con Microlab M800 (nghe the wall) hàng xóm còn thấy khó chịu và mình thì thấy hay lắm rồi (giờ nghĩ lại chắc nó chỉ to thôi kaka). Quan điểm chơi của em thế này, anh em mình hay gọi là vợ 2, vợ 3 ấy (em còn ảnh ọt ngoài âm thanh) ko chạy đua vũ trang, biết thế nào là vừa sức (tiền) và ko được thích "vợ thằng bạn" thì vợ mình luôn ngon :D (chém tý) Em đồng ý với nhiều bác tiền bối: Kiểu gì thì rồi cũng quay sang 2 kênh nghe nhạc vì phim đến lúc sẽ nhạt và cũng đến thế thôi :D. Có lẽ với em đã dừng xem phim lại rồi hiệu ứng đến thế thôi, ngon rồi :D. Để tiền sau này tính tiếp. (mới làm bộ gà mờ Monitor Vector của bác Dũng, rồi sau khi hết mấy lon bia với bác ý, nghe bộ JMLab Chorus với PMA2010 thì thôi rồi hay tai trâu cũng thấy khác. Xin lỗi nhưng bác Dũng lắm vợ ngon quá ko thể ko ngắm được),

Về nghe nhạc, em có 2313 và 684 em thấy ổn vì cũng không nghe nhiều lắm và nói thật từ tai trâu có được cặp đó là lên một bậc cao rồi vượt ngưỡng đó chắc cũng mất nhiều thời gian. Bác onggia_u40 có gì alo em cuối tuần ghé nghe thử, ngày thường chỉ có ban đêm rảnh mà đêm ko vặn to được hehe (ngày thường cafe thì rảnh lắm bác ạ :D). Em ở Hoàng Đạo Thành (Hà Nội ợ :D) mobile 0969426969.

Minhsur

Banned

Mình thì nghe nhạc, xem nhạc theo tâm trạng. Lúc nào vui nghe nhạc dịu, nhẹ. Lúc nào bức bối thì cứ nhạc bốc mà giã.
Còn đồ chơi thì khó nói vô cùng. Có thể những thứ lúc mới ra, ta không có tiền mua. Sau vài năm em nó đã lạc hậu rồi, nhưng đam mê trong ta vẫn còn nguyên, tiền ta lại đã có... Vậy hãy mua nó đi thôi.

Về chuyện đầu tư làm "hư tai" là mình nói vui thôi mặc dù thực chất là đúng vậy vì nghe từ bộ âm thanh hay rồi thì khó lòng mà nghe từ mấy bộ có chức năng chỉ có nhiệm vụ phát ra tiếng :D.
Đầu tư bộ của em về "nghe" và "nhìn" còn phải hạn chế do: tài chính, phòng ốc và cả về thảm mĩ,... mà đành chấp nhận hình thức 2 in 1 (nhìn và nghe gộp chung 1 bộ).
Do vậy, hướng của em là trước mắt làm 1 bộ xem phim ổn ổn và nghe nhạc tạm chấp nhận được. Sau đó nâng cấp phần "nghe" bằng cách kiếm thêm ampli để tận dụng cặp loa Main của bộ xem phim.
Nói thật là em còn mù mờ về phần Hát Dê này lắm, đặc biệt là phần "nghe". Đọc tư vấn của các bác mà đầu em ong hết cả lên...Hài lắm các bác ah, lúc thì nghiêng về bộ Jamo C607 (nhiều bác khen ổn với tầm tiền, nhưng cũng có bác bảo nghe nhạc không hay); lúc thì em sướng cặp B&W 684 có tên tuổi (nhưng thấy bảo nó cần Ampli khủng kéo mới nghe được), lúc thì phân vân với Klipsch RF-62 II,... Có bác bảo cứ ra cửa hàng nhờ người ta phối cho (trong tầm tiền mình đưa ra), nghe được bộ nào thì lấy bộ đó. Em thấy ý kiến này cũng rất hay. Nhưng lại sợ bị thuốc như kiểu Siêu thị điện máy bán TV (con nào muốn bán chạy thì setup cho hình đẹp, còn hàng khác setup cho nó kém hơn).... và thậm chí việc đánh giá bộ này hay hơn bộ kia ở 2 Cửa hàng khác nhau cũng rất khó phân biệt (như kiểu xem phim chuẩn 720 và 1080 nếu không để cạnh nhau thì khó mà nhận ra).
Em thấy càng đi vào xem xét thì càng thấy mình lạc vào mê cung. Không khéo cứ mắt nhắm, mắt mở; tai điếc, tai sáng có khi mới ôm được 1 bộ các bác nhỉ. :p
Đôi dòng cho vui, các bác cứ ném đá thoải mái... biết đâu bị ném chấn thương sọ não lại tự nhiên xuất hiện giác quan thứ 6???? :))

Minhsur

Banned

Mình thì ít khi bị "phân tâm", vì trung thành với sở thích ban đầu nên ít có cơ hội thay đổi thương hiệu sp.
Hồi mới chơi HT mình chỉ thích denon 2312, nhưng lỡ mua loa hơi nhiều tiền nên không còn đủ, đành lấy 1912. Sau này ra 2313, đúng lúc đứa em nó kết 1912 của mình nên đổi lên 2313.
Rồi mấy năm trước thằng em vợ nó làm cặp denonPMA 1510ae, mình thấy đẹp quá nhưng chỉ mê 2010ae vì nó to. Chờ mấy năm giờ thấy nó hạ giá nhiều nên cũng vừa rước em nó về ghép cặp với 2313 làm pow để tận dụng cặp fr.

Vì sở thích nên mặc dù có nhiều thương hiệu khác có vẻ sang hơn, rẻ hơn, ngon hơn... mình cũng chẳng màng lắm. Chắc tại mình thuộc tuýp người cũ: Cứ xe máy là phải honda, tivi là phải tivi Nhật sony, pana... điện thoại là phải nokia, ampli là phải denon...

Mãi vẫn chưa thay đổi được tư duy các bác ạ.

johnak

Member

Bác múc 2010 rồi đấy ạ? Thế tiếp theo định làm gì hả bác CDP hay DAC? Nghe nhạc đã theo phải theo tiếp rồi? Hại não lắm không dưới 40 củ cho hai thứ amply 2 kênh và DAC or CDP ẹ ẹ

Minhsur

Banned
Re: Ðề: [ĐỒ CHƠI ÂM THANH] Ở HÀ NỘI - MUA Ở ĐÂU CHO "KHỎE" ?

Bác múc 2010 rồi đấy ạ? Thế tiếp theo định làm gì hả bác CDP hay DAC? Nghe nhạc đã theo phải theo tiếp rồi? Hại não lắm không dưới 40 củ cho hai thứ amply 2 kênh và DAC or CDP ẹ ẹ

Múc rồi bạn a. Bây giờ nghe bằng cái ổ Blu gắn trên PCH C300 thấy hay lắm rồi, hơn hẳn 2313.
Mình dự định làm cả cặp 2010, mơ cặp này mấy năm rồi. Vì nó to, đẹp. Thấy nói chức năng DAC của DCD 2010 cũng khá ok. Nhưng thực sự mình vẫn khoái xem nhạc hơn, nên trước mắt làm cái Ampli đã. Cái ổ popcorn 300 phát đĩa CD cũng khá ngon.

zero4803

Member

bác Minhsur đã hỏi cái nettv của vịt teo có xuất ra được 5.1 đầy đủ hộ mình chưa ? :D

Minhsur

Banned
Re: Ðề: [ĐỒ CHƠI ÂM THANH] Ở HÀ NỘI - MUA Ở ĐÂU CHO "KHỎE" ?

bác Minhsur đã hỏi cái nettv của vịt teo có xuất ra được 5.1 đầy đủ hộ mình chưa ? :D

Minh vừa hỏi lại là kết nối bằng đường HDMI vào 1713 ra đủ 5.1. Còn có hiệu ứng âm thanh vòm không thì chưa rõ.

C_Pham

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: [ĐỒ CHƠI ÂM THANH] Ở HÀ NỘI - MUA Ở ĐÂU CHO "KHỎE" ?

Múc rồi bạn a. Bây giờ nghe bằng cái ổ Blu gắn trên PCH C300 thấy hay lắm rồi, hơn hẳn 2313.
Mình dự định làm cả cặp 2010, mơ cặp này mấy năm rồi. Vì nó to, đẹp. Thấy nói chức năng DAC của DCD 2010 cũng khá ok. Nhưng thực sự mình vẫn khoái xem nhạc hơn, nên trước mắt làm cái Ampli đã. Cái ổ popcorn 300 phát đĩa CD cũng khá ngon.
Em thấy giá sách amp 2010 này cũng khá cao. Bác cho hỏi bác mua em nay giá bao nhiêu ạ

johnak

Member

Em xác định lossless nên chắc ko chơi DCD 2010, nếu chơi cả cặp thì 2 em này ngốn tầm 80M hờ hờ, con số làm em giật mình vì cả bộ của em giờ mới có hơn 65M :D. Hà Nội ko được vội, muốn nhanh thì phải từ từ.

C_Pham

Well-Known Member

Chịu khó săn hàng trưng bày ấy bác, thân quen với mấy shop họ bán hàng đó rẻ lắm mà còn mới ngon :D
Mình mua ít, bạn bè lại không mấy ai chơi nên cũng khó thân với các shop lắm bác ơi. Bác nói vậy chắc bác Minhsur mua được giá tốt rồi vì bác ấy hay dến Nam Phú mua cho bạn bè, người thân.
Bác Minhsur cho hỏi là ở Nam Phú có bán Nad không ạ?

Minhsur

Banned
Re: Ðề: Re: Ðề: [ĐỒ CHƠI ÂM THANH] Ở HÀ NỘI - MUA Ở ĐÂU CHO "KHỎE" ?

Mình mua ít, bạn bè lại không mấy ai chơi nên cũng khó thân với các shop lắm bác ơi. Bác nói vậy chắc bác Minhsur mua được giá tốt rồi vì bác ấy hay dến Nam Phú mua cho bạn bè, người thân.
Bác Minhsur cho hỏi là ở Nam Phú có bán Nad không ạ?

Mình đến Nam phú 2 lần, chưa thấy bày NAD. Bác cứ alo trực tiếp cho Dũng, 0946260168 là chủ Namphu. Chắc là có hàng. Giá cả và thái độ thấy ok. Mình thấy bác Dũng bán hàng cho khách lạ cũng ok mà.
Cái Ampli 2010 giờ trên 30t. Mình cũng đắn đo lắm.

Minhsur

Banned
Re: Ðề: Re: Ðề: [ĐỒ CHƠI ÂM THANH] Ở HÀ NỘI - MUA Ở ĐÂU CHO "KHỎE" ?

Em xác định lossless nên chắc ko chơi DCD 2010, nếu chơi cả cặp thì 2 em này ngốn tầm 80M hờ hờ, con số làm em giật mình vì cả bộ của em giờ mới có hơn 65M :D. Hà Nội ko được vội, muốn nhanh thì phải từ từ.

Đúng là HN không vội được đâu. Nhiều khi chết dở vì chữ thích. Đến namphu nghe nhiều bộ rõ hay, rõ rẻ, tầm 35t cả amp, cdp, loa... nhưng mình chẳng thấy rung rinh gì, chỉ ngắm mỗi cái am 2010.

Bên trên