[Đồ Chơi Âm Thanh] ở Hà Nội - Mua ở đâu cho "KHỎE" ?

VThanhgtvt

Well-Known Member
Re: [ĐỒ CHƠI ÂM THANH] Ở HÀ NỘI - MUA Ở ĐÂU CHO "KHỎE" ?

Hôm vừa rồi mình đổi cái amply karaoke Jarguar 506n lấy cái Jarguar 604D của ĐT Nam Phú (đổi nên không bàn đến giá).
Khi về xem thì thấy không có tem KOTRA của HQ. Mình gọi cho anh Dũng - Nam Phú thì chỉ phán 1 câu: Bác cứ kiểm tra vô tư các nơi, nếu hàng lởm em xin bồi thường.
Hôm sau mình gọi về Sóng Nhạc hỏi thì mới biết từ 2013 phía HQ không dán tem kotra lên sản phẩm Jarguar.

Em thấy các bác bàn về bác Dũng này kha khá roài, sao không thấy bác ấy vô xác nhận cái nhỉ? ;;)

Minhsur

Banned

Mình cũng vừa alo hỏi Dũng - ĐT Nam Phú thì được biết dạo này có việc việc gia đình nên bận không mạng mẽo thường xuyên, đệ tử thì hơi yếu (Có khi bố cháu sợ phải trả tiền quảng cáo).
Anh Dũng này trước là cạ cứng của Tiến Thành 67c HBT. Sau tách ra làm ăn riêng. "Ông" này có lợi thế giá rẻ hơn chỗ khác. Nhưng rất bất lợi là không làm ăn ở phố nhớn như HBT mà về tận Lĩnh Nam, Hoàng Mai. Hơi xa cho những cuộc viếng tăm thử đồ.

cocsku

Các bác cho hỏi techland ở Tràng Thi có được không? mình lượn qua vài lần thấy nhân viên có vẻ không nhiệt tình lắm.

Minhsur

Banned

Các bác cho hỏi techland ở Tràng Thi có được không? mình lượn qua vài lần thấy nhân viên có vẻ không nhiệt tình lắm.

Các đây khoảng nửa năm, khi mình đi tìm bộ KOK có đến Techlan (hình như là 16 Tràng Thi), nhìn chung là không nhiệt tình lắm. Hỏi Loa thì chỉ loa, không đấu nghe thử được. Hỏi giá thì đắt hơn Tiến thành kèm theo câu "chỗ em không mặc cả", nên sau đó mình mua của TT.

(Được cậu em tặng cái dây HDMI Quest audio X mua ở Techland, thấy bảo giá hơn 2t)

rockloccoc

Well-Known Member

[/COLOR]
Các đây khoảng nửa năm, khi mình đi tìm bộ KOK có đến Techlan (hình như là 16 Tràng Thi), nhìn chung là không nhiệt tình lắm. Hỏi Loa thì chỉ loa, không đấu nghe thử được. Hỏi giá thì đắt hơn Tiến thành kèm theo câu "chỗ em không mặc cả", nên sau đó mình mua của TT.

Ở đâu nhỉ?! Cách đây cũng nửa năm em lên hàng khay, mua hộ anh bạn bộ loa vi tính đểu có 4t. Thử hết bộ này đến bộ khác vưỡn thử cho nghe cơ mà nhể?! Mở ngoặc là em đi xe máy, áo phông và quần bò ợ :p
Nhưng công nhận chỗ này có đắt hơn chỗ khác.

Minhsur

Banned

Mình đến 16 Tràng Thi. Ở 35 Hàng Khay chuyên bán nhiều loại Táo thấy có vẻ thoải mái hơn.

VThanhgtvt

Well-Known Member

Khen thì cứ khen. Nhưng vẫn cứ phải cảnh giác với túi tiền của mình các bác nhá.

Thật vậy ah bác? ;;)

35 nếu em không lầm thì là digiworldhanoi thì phải ạ....:))

À nhân tiện nói đến vụ này em cũng có vụ với bên Trương Lê đây..
Hôm trước em có nhu cầu cần mua cặp dây loa Nordost Heimdall 2 (2m) nên có chạy qua Trương Lê. Trước lúc đến em có gọi vào số cố định trước thì được nhân viên bảo có ạ. Anh cứ qua mà lấy. Em hí hửng phi đến thì hậu quả nhận được như sau. Em vừa đến nơi có cầu nhân viên thấp thấp béo béo thì phải chắc thấy em đi xe máy "Mặc dù là SH đấy ạ" cậu ấy làm câu tỉnh bơ là cái dây đấy đắt lắm anh dùng làm gì cho nó phí "Mặc dù nhân viên không biết mình dùng thiết bị âm thanh gì" Bên em phân phối dây Wireworld chính hãng cũng tốt lắm mà giá hợp lý nên phù hợp với anh hơn "lại một đánh giá chủ quan chắc nghĩ mình em không đủ tiền xài ạ" thế em mới điên nên hỏi là chung quy lại em có dây anh cần không thì kêu là dây đấy phải đặt hàng. Em điên làm luôn cho câu. Không có thì bảo không có mất thời gian. Thì nhận được cái xì của cậu nhân viên chắc chê mình đây. Thế là em đi thẳng không thèm nói câu nào chẳng qua là em cũng cố nhịn không muốn vả cho một phát....
Nhân đây bên Trương Lê nên rút kinh nghiệm đào tạo nhân viên đừng nhìn bề ngoài mà đoán khách hàng và phải phục vụ khách hàng tốt hơn chứ không nên có thái độ như vậy. Nếu bên Trương Lê còn thăc mắc về ý kiến của em có thể gọi thẳng cho em hoặc PM em gọi lại. 0906998888 em tên QUỲNH.

Còn việc bên Trương Lê em thấy có nhiều anh em có ý kiến là hay nhờ Mode xóa comment góp ý và phê phán thì em cũng nói thật là cũng nên xem lại. Nếu chuyện gì mình sai nên nhận lỗi và phục vụ tốt hơn chứ đừng nên đổ thừa hết cho khách hàng và cũng không nên Nhờ Mode áp đặt quyền hành như vậy. Mode cũng nên để những phản hồi hai chiều để người bán và người mua tích cực giao lưu hơn để rút kinh nghiệm. Anh chị em nào phản hồi ý kiến nên nêu rõ danh tính và số điện thoại để tránh những người này khác lợi dụng Comment dìm hàng buôn bán của các của hàng ạ.

Nói thật với Trương Lê hay các cửa hàng khác là những ý kiến phản hồi này nên chấp nhận và khuyến khích thì hay hơn. Không rồi vì nhân viên mà Khách hàng xa lánh hết các cửa hàng lại khổ.
Thân

Hôm em lên đấy bằng SH biển tứ quý mà còn coi chẳng ra gì đấy bác ạ. Hỏi mua dây mà nó nghĩ mình khồn đủ tiền. Hài vãi luôn....:))

Giờ mới biết rõ vụ này.... Hjhj!

Minhsur

Banned
Re: Ðề: Re: [ĐỒ CHƠI ÂM THANH] Ở HÀ NỘI - MUA Ở ĐÂU CHO "KHỎE" ?

Biết đâu Trương Lê HN đã đọc được bài của bác và chấn chỉnh đội ngũ NV thì sao? Nếu chủ cửa hàng muốn thay đổi thì chắc chắn là họ sẽ có cách làm thôi.

Hi hi... Cái này em chỉ giả định thôi nhé.

Khi có bạn bè hỏi về những dòng loa cao cấp hoặc đặc trưng kiểu Castle mình vẫn chỉ họ đến TL. Còn mua hay không mua là quyền của họ. Vì nếu đã thích thì chẳng có gì ngăn được. Cảnh giác tý là ok thôi.
Ở đó có bộ 5.1 trông khá đẹp, nhưng mình quên mất thương hiệu, thấy nói là nhập trực tiếp từ Anh về (ngay bên trái cửa).

Còn chuyện Dạy quân dễ không mà bác: Chủ cứ là tấm gương sáng đi, chủ sao - nhân viên vậy.

myozuka

Member
Ðề: [ĐỒ CHƠI ÂM THANH] Ở HÀ NỘI - MUA Ở ĐÂU CHO "KHỎE" ?

Mấy cửa hàng nhớn ở Hà Nội giờ em chỉ chạy qua ngó với nghe thử cho thích thôi, chứ khi xuống tiền em tìm cửa khác. Ví dụ định mua Dynaudio, Nordost, B&W hay Revel, ProAC thì có thể qua Hoàng Hải và Thanh Tùng nghe chán chê đã, sau đó tìm "cửa sau" mua để discount được nhiều hơn... hè hè.

marble3D

Member

Tóm lại các bác đề cập đến nơi có uy tín (Không ưu tiên thứ tự các bác nhé :D), tôi xin liệt kê lại:

- Hàng mới bao gồm: ĐT Nam Phú, Công Audio, Hoàng (Võng Thị), Anh Duy
- Hàng cũ thì có Lòng CÒI
- Nếu sửa 108 Tôn Đức thắng gặp bác Dư già, bác Khương Mã Mây kỹ thuật tốt giá cả hợp lý hình như số nhà 65 hay 68 gì đó.

Các bác xem còn địa chỉ nào có uy tín thông báo để anh em biết để tiện đường mua bán và giao lưu ạ :-":-":-":-":-":-"

Minhsur

Banned

Các bác có kinh nghiệm cho mình hỏi tý: Cậu em mình đang dùng 2 kênh: bộ denon 1510 và loa polkaudio a7. Bây giờ muốn tận dụng đôi a7 làm front ghép 5.1.
Vậy:
- Có thể đấu chung 2 đường vào từ amply denon1510 và từ AVR đến a7 được không (chất lượng 2 kênh có suy giảm không)? Nếu đấu ok, thì mua thêm loại cent, surr, sub nào cho phù hợp.
- Dòng loa này xem phim có ngon không?

Thanks các bác.

tuanwawezx

mình mới tập tành thì gặp chú tuấn anh chobobo và Shop trương nghĩa thấy rất nhiệt tình HN có bác dương mới alo qua DT thấy bác ấy cũng không khó khăn gì

le_hung214

Các bác có kinh nghiệm cho mình hỏi tý: Cậu em mình đang dùng 2 kênh: bộ denon 1510 và loa polkaudio a7. Bây giờ muốn tận dụng đôi a7 làm front ghép 5.1.
Vậy:
- Có thể đấu chung 2 đường vào từ amply denon1510 và từ AVR đến a7 được không (chất lượng 2 kênh có suy giảm không)? Nếu đấu ok, thì mua thêm loại cent, surr, sub nào cho phù hợp.
- Dòng loa này xem phim có ngon không?

Thanks các bác.
Denon PMA-1510 có ngõ Power Amp Direct, có thể chuyển về làm Power khi kết hợp với dàn đa kênh, rất tiện cho 1 đôi front mà vừa dùng đa kênh và 2 kênh. Chất lượng không có gì phải suy nghĩ nữa ạ, chỉ lưu ý AVR phải có Preout cho Front nhé (denon từ 23 trở lên mới có)

HDstorm

Theo em thì tất cả là do ăn ở. Cho dù bác có mua hàng chính hãng,hay hàng mới đập thùng mà số bác đen thì xin lỗi đời quá đen với bác. Còn có nhiều bác mua đồ cũ. SHIP hàng cũ từ MẼO về như em đây. " Trộm vía " được cái dùng nó cũng ổn. Còn ở VN em thấy. Thạch sanh thì ít mà lý thông thì không thiếu.
:)

Thứ nhất, mình ko là người cho rằng bác chủ ăn ở này nọ. Mình chỉ nghĩ đơn giản có lẽ mình may mắn, hay cách của mình thế nào mà TL support mình rất tốt.
Thứ hai, mình mua Bose AM 15 ở Hoàng Hải, DENON 1510 ở Nam Phú, ONKYO 3008 ship SG ra, chỉ có loa và CD Audiolab là mua ở TL, vậy mà khi con 1510 của mình bị trở chứng, họ vẫn vào tân nhà kiểm tra và đem bảo hành giúp mình mặc dù ko phải họ bán ra... Vậy là quá tốt chứ sao ... Như trường hợp bác này http://www.hdvietnam.com/diendan/61-thiet-bi-am-thanh/527245-tu-van-loa-moi-bi-u.html
Thứ ba, nếu hiểu lệch ý mình, là AE giao lưu trên 4rum thì góp ý chân thành, lịch sự, cớ sao buông câu " không được láo như thế ..."... có khi xét về tuổi đời bác ấy còn kém thành viên khác vài con giáp ...???

Chỉnh sửa lần cuối:

Minhsur

Banned
Re: Ðề: [ĐỒ CHƠI ÂM THANH] Ở HÀ NỘI - MUA Ở ĐÂU CHO "KHỎE" ?

Ở chổ ngõ Preout có ngõ Pdiriect bác cắm từ đó qua bên ngõ Pre-out bên AVR

Pre-out trên AVR có phải là để cắm loa sub không các bác?
Mình rất gà mờ cái đoạn cắm rút "đa ngành" này. Bác lehung214 nói rõ hơn tý.
Bình thường của 5.1 là HDP=>AVS=>Loa. Nếu tận dụng loa 2 kênh làm front và đấu như bác chỉ dẫn thì denon1510 nằm ở đoạn nào?
(Biết là cái mục này có thể đã có hướng dẫn ở chỗ khác, nhưng ngay lúc này mình chưa tìm được nên các bác thông cảm).

Quan trọng là cần phải mua loa cent, surr, sub gì cho phù hợp?
Thanks các bác!

do_long_khach

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: [ĐỒ CHƠI ÂM THANH] Ở HÀ NỘI - MUA Ở ĐÂU CHO "KHỎE" ?

Pre-out trên AVR có phải là để cắm loa sub không các bác?
Mình rất gà mờ cái đoạn cắm rút "đa ngành" này. Bác lehung214 nói rõ hơn tý.
Bình thường của 5.1 là HDP=>AVS=>Loa. Nếu tận dụng loa 2 kênh làm front và đấu như bác chỉ dẫn thì denon1510 nằm ở đoạn nào?
(Biết là cái mục này có thể đã có hướng dẫn ở chỗ khác, nhưng ngay lúc này mình chưa tìm được nên các bác thông cảm).

Quan trọng là cần phải mua loa cent, surr, sub gì cho phù hợp?
Thanks các bác!

Đại khái bác cứ hiểu trong amply hay AVR, phần Pre để chế biến âm thanh, sau đó tín hiệu chạy sang phần Power để khuếch đại. AVR có cổng Pre out nghĩa là tín hiệu đã được xử lý qua Pre rồi có thể qua cổng đó chạy sang cục Power ngoài (ở đấy là Denon 1510).

Quan trọng là ở cái AVR như bác lehung nói (Pre out của nó hỗ trợ Front hay ko) chứ ko phải là mua loa gì cho phù hợp.

hieuhoa823

các cụ cho em hỏi ngu tý con denon 1500 chơi như thế nào ạ.e đang muốn sắm e nó chơi thay cho con 5.1 dz640dk của sony do không có cổng DTS e dùng loa cũ của bộ này và mua thêm con âm ly đó.chơi BDP

Bên trên