[Đồ Chơi Âm Thanh] ở Hà Nội - Mua ở đâu cho "KHỎE" ?

chetaomay

Well-Known Member
Ðề: [Đồ Chơi Âm Thanh] ở Hà Nội - Mua ở đâu cho "KHỎE" ?

Em muốn mua cặp loa cho Tivi ạ, bác nào biết chỉ em với, e chỉ cần hàng dùng lướt tốt 1 tí ạ.... :>

Minhsur

Banned

Em muốn mua cặp loa cho Tivi ạ, bác nào biết chỉ em với, e chỉ cần hàng dùng lướt tốt 1 tí ạ.... :>

Ca của bác chắc khó nên ít bác biết rồi.
Em dùng VTVcabHD đấu luôn vào AVR Denon bằng HDMI cùng với hệ thống nhạc, phim ảnh, thích nghe to và hay thì dùng AVR, thích nhỏ nhẹ thì tắt AVR.

Minhsur

Banned

Hôm nay em lang thang ra Pico Thái Thịnh thấy nó bán 2 loại ổ cắm Panasonic loại 6 ổ, không công tắc (590K) và loại 5 ổ + 1 công tắc (630K).

Em đã làm thêm 1 em này (mượn hình của bác Minhsur):

Bác nào có nhu cầu ổ cắm thì đến đó nhé.

Bác mua đắt mất 150k/1 ổ. Biết bác cần thì em ghé qua Đội Cấn lấy cho bác kiếm được 300k :D

C_Pham

Well-Known Member

Bác mua đắt mất 150k/1 ổ. Biết bác cần thì em ghé qua Đội Cấn lấy cho bác kiếm được 300k :D

Em mua cần Hoá đơn Tài chính nên mới mua ở Pico ạ.

ĐT Nam Phú

Well-Known Member

Topic này giờ vắng vẻ quá các bác ơi. Mai cuối tuần ghé em giao lưu các bác nhé.

C_Pham

Well-Known Member

Chiều mai bọn em định ghé triển lãm Computer Audio xong sẽ lên nghe ké chỗ Bác đấy ạ.

Minhsur

Banned

Chiều mai bọn em định ghé triển lãm Computer Audio xong sẽ lên nghe ké chỗ Bác đấy ạ.

Chiều mai à bác, xong việc sớm em qua. Mai em sang phòng nhì sửa lại cái sàn gỗ chút. Hôm mưa giông nó giật vỡ khung kính khu cầu thang bộ làm tạt nước vào hành lang, thang máy. Nhà em bị ngấm ngay phòng khách.

C_Pham

Well-Known Member

Vâng, bọn em lên đến nơi chắc cũng phải từ 3:30 đến 4h gì đó Bác ạ.

Minhsur

Banned

Chắc giờ đó em qua được.

C_Pham

Well-Known Member

Gần đến ngày sinh Nhật lần thứ 7 của HDVN mà ở Hà Nội im ắng quá. Kiểu này lại như 2014 các Bác nhỉ. Đây không biết có phải dấu hiệu đi xuống của 4R ko?

Minhsur

Banned

Gần đến ngày sinh Nhật lần thứ 7 của HDVN mà ở Hà Nội im ắng quá. Kiểu này lại như 2014 các Bác nhỉ. Đây không biết có phải dấu hiệu đi xuống của 4R ko?

Thì nó vẫn đang đi xuống mà bác. Các tỉnh phía bắc im ắng quá. Mất niềm tin đúng là mất hứng!

rockloccoc

Well-Known Member

Thực sự tham gia và theo dõi hdvn từ lâu, nhưng đúng là hình như đi xuống, nhất là từ sau vụ lùm xùm việc bác Chip ra đi. Quả thực, giờ vào diễn đàn, em thấy rất ít forum có chất lượng thực sự, có lẽ một số bác có kinh nghiệm không còn tham gia nhiều vì một số lý do nào đó. Thậm chí có nhiều người mặc dù em biết mười mươi là chỉ chăm chăm đi đọc lung tung rồi nhảy vào tư vấn nhiệt tình, xô bồ chạy theo công nghệ, theo thương hiệu mà không biết tí gì về âm thanh, về chất lượng, về kinh nghiệm thực tế phối ghép. Em đã từng trải qua trường hợp rao bán đôi loa, cũng rẻ thôi ( khoảng 7t). Có một bác nhắn tin mặc cả từng chục từng trăm một, rồi hỏi so sánh loa này với loa khác tương đương giá trị, phối ghép thế nào... chuyện đó em nghĩ cũng bình thường cho đến khi bác ấy giới thiệu nick trên diễn đàn, thể hiện là một người tỏ ra rất am hiểu về công nghệ, chơi toàn hàng khủng (oppo 105D, tivi cong, sub khủng, Dac hay...) và coi tiền nhỏ như cỏ rác. Thế mới biết, chỉ cần ngồi một chỗ, google, copy páte nhiệt tình chém gió, thì sẽ trở thành chuyên gia trong mắt người khác. Nguy hiểm hơn ở chỗ, còn khiến một số người khác coi bác ấy là thần tượng, và cũng nhanh chóng trở thành những chuyên gia chém gió đẳng cấp.
Em dạo này khó ở, có tí tuổi nên chắc khó tính, vài dòng tâm sự cùng các bác mà em rất tôn trọng trong forum này, có gì không phải các bác xí xoá giúp em nhá! :)

do_long_khach

Well-Known Member

Hic, "oppo 105D, tivi cong, sub khủng, Dac hay" thì vẫn cò kè hỏi han được chứ sao bác ơi, ko liên quan.

Minhsur

Banned

Thực sự tham gia và theo dõi hdvn từ lâu, nhưng đúng là hình như đi xuống, nhất là từ sau vụ lùm xùm việc bác Chip ra đi. Quả thực, giờ vào diễn đàn, em thấy rất ít forum có chất lượng thực sự, có lẽ một số bác có kinh nghiệm không còn tham gia nhiều vì một số lý do nào đó. Thậm chí có nhiều người mặc dù em biết mười mươi là chỉ chăm chăm đi đọc lung tung rồi nhảy vào tư vấn nhiệt tình, xô bồ chạy theo công nghệ, theo thương hiệu mà không biết tí gì về âm thanh, về chất lượng, về kinh nghiệm thực tế phối ghép. Em đã từng trải qua trường hợp rao bán đôi loa, cũng rẻ thôi ( khoảng 7t). Có một bác nhắn tin mặc cả từng chục từng trăm một, rồi hỏi so sánh loa này với loa khác tương đương giá trị, phối ghép thế nào... chuyện đó em nghĩ cũng bình thường cho đến khi bác ấy giới thiệu nick trên diễn đàn, thể hiện là một người tỏ ra rất am hiểu về công nghệ, chơi toàn hàng khủng (oppo 105D, tivi cong, sub khủng, Dac hay...) và coi tiền nhỏ như cỏ rác. Thế mới biết, chỉ cần ngồi một chỗ, google, copy páte nhiệt tình chém gió, thì sẽ trở thành chuyên gia trong mắt người khác. Nguy hiểm hơn ở chỗ, còn khiến một số người khác coi bác ấy là thần tượng, và cũng nhanh chóng trở thành những chuyên gia chém gió đẳng cấp.
Em dạo này khó ở, có tí tuổi nên chắc khó tính, vài dòng tâm sự cùng các bác mà em rất tôn trọng trong forum này, có gì không phải các bác xí xoá giúp em nhá! :)
Một sự thật rất thật và quá... đắng lòng!
Còn về chuyện HDVN thì em thấy Nam thịnh Bắc suy, âu cũng là sự phát triển. Và tất cả cũng chỉ vì lợi ích...
Chỉ hơi tiếc là sân chơi phía Bắc giờ như rắn hổ mất đầu!

C_Pham

Well-Known Member

Còn về chuyện HDVN thì em thấy Nam thịnh Bắc suy, âu cũng là sự phát triển. Và tất cả cũng chỉ vì lợi ích...

Chắc đỉnh cao của HDVN ở miền Bắc cách đây 2 năm khi HDVN tổ chức sinh nhật 5 năm ở Vĩnh Hưng.

Tiếc là hồi đó em mới đang mon men tìm hiểu nên chưa tự tin đi dự.

ĐT Nam Phú

Well-Known Member

Vậy mời các bác đến em giao lưu, nghe nhạc và kỷ niệm 7 năm HDVN.

binhhc

Moderator

Bác và các bác mới bàn ở trên về việc sinh nhật hdvietnam là rất chuẩn. Cá nhân mình thấy thế này:
Trước đây phong trào ở phía Bắc cũng mạnh chả kém phía nam, thậm chí có lúc còn nhỉnh hơn. Tuy nhiên sau này do nhiều lý do cả bên ngoài lẫn bên trong mà chắc ai cũng biết nên phía bắc bắt đầu suy thoái. Anh em và các Hội ở các tỉnh thì đều nhìn về Thủ đô, trong khi đó Thủ đô thì giờ ra sao các bác ở đây quá hiểu. Vậy nên đã khó lại càng khó.
Thái Nguyên nhà tôi chỉ là tỉnh lẻ, điều kiện kinh tế của hầu hết anh em thành viên là tương đồng (chẳng có đại gia, không có đại ca :p ) nên cũng dễ bảo nhau, vì vậy TN vẫn duy trì được phong trào (tuy không thể bằng xưa).
Sinh nhật 7 tuổi thì thấy BQT nói vẫn có động thái hỗ trợ các hội tổ chức (có quà), BQT tính tổ chức ngày thứ 7 (4/7) mà hôm nay đã là thứ 2 (29/6) rồi nhưng chưa thấy động tĩnh gì?

PS: Mời các bác ghé thăm vụ tổ chức sinh nhật 3 tuổi của HDTN hôm 20/6 vừa qua.

Bên trên