Dịch vụ ZTV của VTC

pbmobilehd

Ðề: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Mình cũng có con c1 nè, ai thích thì mình để lại giá rẻ. 0988919808

ngonphi_bg

Member

Dạo này tầm 7 giờ tối đến 9 giờ tối là LiveTV không xem được. Hình bị giật và như bị quay chậm. Các bạn có bị như vậy không?

Huynhngocan

Active Member
Ðề: Re: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Trên Quả Vinasat cũng bị mất một số kênh: HTV 7; 9; Bình Dương 1&2, và một số kênh nữa. Có bác nào bị giống mình ko? dò mãi cũng chẳng được vì không có sóng. Nhờ các bác giải quyết hộ.
Bác thêm tần số ; 11085V28799 là ok hết

dtuanbien

AE chơi ztv A1 rồi cho e hỏi tí,nhà e dùng mạng vnpt gói 165/k tốc độ trung bình 2-2,5m liệu có dùng đc A ko vạy?Muốn chơi e này mà đang phân vân về tốc độ mạng nhà mình.

phithien

Well-Known Member

AE chơi ztv A1 rồi cho e hỏi tí,nhà e dùng mạng vnpt gói 165/k tốc độ trung bình 2-2,5m liệu có dùng đc A ko vạy?Muốn chơi e này mà đang phân vân về tốc độ mạng nhà mình.

Dùng đc hay ko thì mình ko biết, mình dùng gói vnpt 5mb chạy 5 phút lag khoảng 4-5 lần :D

ngonphi_bg

Member

Mình dùng gói giáo viên 90k/ tháng, dạo này ban ngày dùng thì ok nhưng tối từ tầm 7h đến hơn 9 h thì giật. Không biết tại mạng nhà mình hay tại ZTV. (Mình dùng đầu C)

hangphuoctru

Well-Known Member

Mình dùng mạng 8M FPT mà còn xem phim 720p cũng ko được nữa.

Đôrêmi

Moderator

list kênh của bác chỉ xem được vinasat1 thôi còn nss6 có xem được đâu mặc dù chất lượng tín hiệu đã đạt đến 93%

Bác xem có đạt được 3 tiêu chí này không nhé:
1. Có chảo bắt vệ tinh NSS6
2. Sử dụng bộ trộn tín hiệu kết nối 2 vệ tinh vào đầu ZTV
3. Nếu đã có đủ 2 điều kiên trên thì đã add mã Biss vào vệ tinh NSS6 chưa

HLEQUANG

Dạo này tầm 7 giờ tối đến 9 giờ tối là LiveTV không xem được. Hình bị giật và như bị quay chậm. Các bạn có bị như vậy không?

Buổi sáng, ban ngày mạng 6Mbps xem còn giật tung chảo nữa là buổi tối. Chán cái ZTV này lắm rồi. Chẳng thấy có tý cải thiện nào, thế mà cứ quảng cáo loạn cả lên!

tienlequoc

Well-Known Member

Chẳng hiểu tại sao em dùng đường truyền internet FPT có 6Mbps mà dạo này dùng A-class xem phim trên addon Mashup XBMC được tới 1080P với âm thanh 5.1. Hôm chủ nhật thằng bạn cầm con A-class qua nhờ em cài một số phần mềm thấy em demo XBMC hay quá nhờ cài luôn.

Bên trên