Dịch vụ ZTV của VTC

hungphutho

Active Member
Ðề: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Mình xin nhắc lại là con này không phải nằm trong 100 con mà bên ZTV bán ra cho anh em Hdvietnam test thử, mà đây là con hàng Demo của bên ZTV, các bác bên ZTV cũng không phải lười đâu (các bác ấy còn up hộ mình bản ROM thương mại mà) nhưng con này không tương thích với bản ROM thương mại, tất nhiên trước kia bản ROM cũ tuy không chạy được các dịch vụ của ZTV thì vẫn là 1 con Android box đúng nghĩa của nó, giờ thì không được. Mình cũng đã thử rất nhiều các bản ROM rồi, nhưng khi gắn thẻ nhớ vào bật đầu thu lên là nó cứ chạy vào logo ZTV không nhận bản ROM nào cả.
nếu bạn không tin thì vào chủ đề này http://www.hdvietnam.com/diendan/229-android-box/801277-share-ztv-aclass-rom-cook-root-8.html mình sẽ tạo riêng cho bạn một bản rom để chạy tốt trên cái đầu ZTV aclass demo của bạn , chỉ cần bạn làm theo yêu cầu của mình . mình nói ZTV "lươì" là vì mục đích chính của họ là phục vụ thương mại chứ không phải vào hdvietnam.com để chia sẻ như mình và họ không muốn phục vụ mấy cái demo đó đâu, và họ không suport cái máy của bạn chứ thật ra họ có thừa kiến thức để build một bản rom chạy tốt cho cái đống demo đó
Bạn đọc ở page 8 sẽ biết là ztv nhần lẫn giữa "bản có nút reset" với "bản thương mại"

Nó đơn giản là cái phân vùng MTD Mà bạn đã cung cấp cho mình đó . rất mâu thuẫn và chỉ đến gần đây ZTV mới fix đc nhưng họ lại làm kiểu cắt bỏ chứ không fix

Đôrêmi

Moderator

nếu bạn không tin thì vào chủ đề này http://www.hdvietnam.com/diendan/229-android-box/801277-share-ztv-aclass-rom-cook-root-8.html mình sẽ tạo riêng cho bạn một bản rom để chạy tốt trên cái đầu ZTV aclass demo của bạn , chỉ cần bạn làm theo yêu cầu của mình . mình nói ZTV "lươì" là vì mục đích chính của họ là phục vụ thương mại chứ không phải vào hdvietnam.com để chia sẻ như mình và họ không muốn phục vụ mấy cái demo đó đâu, và họ không suport cái máy của bạn chứ thật ra họ có thừa kiến thức để build một bản rom chạy tốt cho cái đống demo đó
Bạn đọc ở page 8 sẽ biết là ztv nhần lẫn giữa "bản có nút reset" với "bản thương mại"

Nó đơn giản là cái phân vùng MTD Mà bạn đã cung cấp cho mình đó . rất mâu thuẫn và chỉ đến gần đây ZTV mới fix đc nhưng họ lại làm kiểu cắt bỏ chứ không fix

Thế này vậy nhé, mình sẽ gửi con ZTV hàng Demo cho bạn up lại ROM giúp mình, chỉ cần nó chạy được như 1 Android box như hồi đầu đã là tốt lắm rồi, không cần nó chạy được các dịch vụ của ZTV. Hiện giờ mỗi khi khởi động lại là phải cài đặt lại từ đầu, khi cài đặt ứng dụng đều báo không đủ bộ nhớ. Bạn PM inbox mình địa chỉ và số điện thoại của bạn.
Mình cho bạn xem ảnh so sánh giữa 2 con A Class, 1 là hàng Demo, 1 là hàng trong 101 anh em HDvietnam được dùng đầu tiên

hungphutho

Active Member

Thế này vậy nhé, mình sẽ gửi con ZTV hàng Demo cho bạn up lại ROM giúp mình, chỉ cần nó chạy được như 1 Android box như hồi đầu đã là tốt lắm rồi, không cần nó chạy được các dịch vụ của ZTV. Hiện giờ mỗi khi khởi động lại là phải cài đặt lại từ đầu, khi cài đặt ứng dụng đều báo không đủ bộ nhớ. Bạn PM inbox mình địa chỉ và số điện thoại của bạn.
Mình cho bạn xem ảnh so sánh giữa 2 con A Class, 1 là hàng Demo, 1 là hàng trong 101 anh em HDvietnam được dùng đầu tiên

:D ok bạn đã pm địa chỉ cho bạn , cách đây mình 15 ngày mình mới biết về ZTV do vậy không hiểu lịch sử ra đời của dòng a-class này .
Như vậy là có đến 3 con tên là "a-class" khác nhau .

Con đời đầu tên là "A CLASS A1-1" có hình thù như ở đây và đây là hàng 100 con đầu tiên ?

Và con thứ 2 là con "Hàng demo" ở đây mà bác mod đã so sánh với bản "A class thương mai"

pác hungphutho cho em hỏi con DEMO nó như thế nào thế, em là đc voucher, vậy có phải là con DEMO ko nhĩ

phithien

Well-Known Member

:D ok bạn đã pm địa chỉ cho bạn , cách đây mình 15 ngày mình mới biết về ZTV do vậy không hiểu lịch sử ra đời của dòng a-class này .
Như vậy là có đến 3 con tên là "a-class" khác nhau .

Con đời đầu tên là "A CLASS A1-1" có hình thù như ở đây và đây là hàng 100 con đầu tiên ?

Và con thứ 2 là con "Hàng demo" ở đây mà bác mod đã so sánh với bản "A class thương mai"

Tóm tắt như zầy cho bác rõ:
ZTV hẹn ngày đó, tháng đó. sẽ gởi hàng mẫu cho 2 mod tienlequoc và doremi test trước, sau đó vài ngày sẽ gởi cho 100 anh em có voucher.
Tới hẹn. ko có. anh em nói quá, ZTV mới gởi 2 cái Demo cho 2 mod, 2 cái này chưa hoàn chỉnh.
Sau đó vài tuần. ZTV mới gởi 100 cái cho 100 anh em có voucher(100 cái này đặc biệt màu đen)
Sau đó nữa ZTV mới thương mại A1-1, và bản này màu ghi, đang có trên thi trường

ngonphi_bg

Member

Từ lúc up Rom ngày 6/3/2014 thì em C của mình cái Remote có vấn đề. Lúc nhận lúc không. :(

phithien

Well-Known Member

thất vọng quá
mua em C1 class thông số trên site thì hỗ trợ lan Gigabit thế mà về setup mãi mà switch buffalo thông báo đèn vàng tức là chỉ nhận lan 100Mb. đã thử nhiều thiết bị.cable chuẩn. đưa cable mạng sang con Lap hoặc NAS thì nhận Lan Gigabit, chẳng nhẽ vtc đưa thông tin sai đánh lừa khách hàng :
KẾT NỐI:
3 X Cổng giao tiếp USB 2.0.
1 X Cổng ra HDMI (1080P)
1 X Cổng ra âm thanh quang Optical S/PDIF
1 X Khay cắm thẻ nhớ Micro SD
3 X Cổng ra tín hiệu RCA (CVBS, Audio L/R)
1 X Cổng antena LNB-in
1 X Cổng mạng 100/1000 Gigabit Ethernet
1 X Cổng cắm nguồn điện DC 12V

Rất đông anh em ở đây bị nick ztv quăng bom, lừa tình đó bác

heomat

Member

Em máy hôm nay sử dung maytvnet thì đều báo là lõi máy chủ,các bác có gặp hiện tượng này không, có phải là mytv đã block vơi thiết bị ZTV rồi không ạ^^ buồn thất sau VTVplú bây giờ đến MyTV

taxtuan

Member

Thấy ổn định hơn bác à (nhưng lại quay về giao diện như xưa không còn có sự lựa chọn vệ tinh hay Android nữa) đã có thêm mục add mã Biss.

con C của mình chạy bản 27/01 còn hay bị lỗi mất tiếng khi xem vệ tinh (Power off rồi ON)

A-CLASS và C-CLASS có bản rom mới ngon hơn rồi nhé. Xem truyền hình hơn 200 kênh SD, HD+ luôn.

Re: Ðề: DỊCH VỤ ZTV của VTC

A-CLASS và C-CLASS có bản rom mới ngon hơn rồi nhé. Xem truyền hình hơn 200 kênh SD, HD+ luôn.

Bạn này chắc có vấn đề ?? coi chừng lại bị "gạch đá" đầy nhà nhé. Có thì nói, không có thì đừng quảng cáo láo. Nếu bạn đang làm đại lý cho ZTV thì nên vào đây nè http://www.hdvietnam.com/diendan/229-android-box/801277-share-kinh-nghiem-ztv-e-c.html có khi còn bán được hàng.

ttung94

Active Member
Re: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Tình hình là em có một vấn đề như thế này: Em mới được bác princetq nhượng lại cho em A1-1 mua theo voucher (bản màu đen toàn tập). Bản ROM trong máy của bác ấy là bản ngày 25/11/13. Em đã lên web ZTV tải về bản ROM mới nhất ngày 27/1/14 nhưng không thể nào cài được, toàn bị báo lỗi Installation aborted. cho dù là cài qua USB, thẻ nhớ hay thậm chí OTA trực tiếp qua internet. Không biết có bác nào có cao kiến gì giúp em cập nhật cho con này không 8->

Đôrêmi

Moderator
Ðề: Re: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Tình hình là em có một vấn đề như thế này: Em mới được bác princetq nhượng lại cho em A1-1 mua theo voucher (bản màu đen toàn tập). Bản ROM trong máy của bác ấy là bản ngày 25/11/13. Em đã lên web ZTV tải về bản ROM mới nhất ngày 27/1/14 nhưng không thể nào cài được, toàn bị báo lỗi Installation aborted. cho dù là cài qua USB, thẻ nhớ hay thậm chí OTA trực tiếp qua internet. Không biết có bác nào có cao kiến gì giúp em cập nhật cho con này không 8->

Mình nhớ không nhầm thì có 1 hay 2 bác khi có A Class thì ra lấy luôn nên 1 số con đầu tiên không up qua OTA hay qua thẻ nhớ được, kể cả các bác sau này cũng chạy 1 file gì đó (mình quên mất rồi) sau đó mới up được OTA. Bạn ở HN thì chịu khó đến số 23 Lạc Trung chạy lại ROM nhé hoặc bạn qua đây làm cái bản Rom Cook dùng, cứ mò 1 lát là up được thôi
http://www.hdvietnam.com/diendan/229-android-box/801277-share-kinh-nghiem-ztv-e-c.html

ttung94

Active Member
Re: Ðề: Re: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Em lười đi lại quá, được cái em này màu đen nhìn đồng bộ hơn em chính thức màu xám :D

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên