Dịch vụ ZTV của VTC

lohado2

Active Member
Ðề: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Mấy hôm nay xem tv HD qua vệ tinh bằng con C1 đã mắt thiệt thế này mà VTC thu gói cước này 120/tháng thì đầu C1 lại bóp chết A ngay.

Bác ơi làm thế nào thế? Đầu E có được không?

P/s Karaoke ngon vãi... bảo sao có 20k 1 năm.
Hỏi các bác trong đây là dùng bộ chuột bàn phím không dây loại rẻ nhất cho con E có được không?

Đôrêmi

Moderator

Bác ơi làm thế nào thế? Đầu E có được không?

P/s Karaoke ngon vãi... bảo sao có 20k 1 năm.
Hỏi các bác trong đây là dùng bộ chuột bàn phím không dây loại rẻ nhất cho con E có được không?

Đầu E với C chạy cùng 1 ROM mà nên bắt vô tư

Sao mình dò lại C mà ko các kê HD nhỉ? Chỉ có 109 kênh.

Chọn dò thì để chế độ là tất cả sẽ ra hết toàn bộ các kênh HD

btbaotambt

Well-Known Member

15 kênh HD (DVBs)trên con Eclass xem đã thiệt, không biết được free đến bao giờ ?

Đôrêmi

Moderator

15 kênh HD (DVBs)trên con Eclass xem đã thiệt, không biết được free đến bao giờ ?

Hết ngày mai bác nhé, nhưng em thử so sánh rồi, cùng kênh VTV3HD cùng trên 1 cái tivi nhà em con ZTV E Class hình ảnh thua xa con Amiko 8800 em đang dùng.

lohado2

Active Member

Mã hóa và không mã hóa khác nhau ở điểm nào??? Mấy ngày nay thu được cấc kênh trả phí kia nghĩa là đầu Ztv có thể thủ được các kênh HD trả phí. Vậy sao không bán luôn cho cấc loại đầu Ztv nhỉ. em sẵn sàng mua để không phải dùng cái thể loại qua internet nữa

lai cách

Member
Ðề: Re: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Bóp thế nào được, đó là do VTC thả gà dịp Tết, tất cả các đầu thu HD trôi nổi trên thị trường đều thu được, chứ vụ này đâu phải do ZTV

Ừ em cũng biết vậy nhưng giá như họ thu phí cho đầu C và E cũng ổn mà.

btbaotambt

Well-Known Member

Hết ngày mai bác nhé, nhưng em thử so sánh rồi, cùng kênh VTV3HD cùng trên 1 cái tivi nhà em con ZTV E Class hình ảnh thua xa con Amiko 8800 em đang dùng.

Con Amiko 8800 bác Đôrêmi Ship về à ? Con này nhìn ruột rà đã quá lại nhiều cổng ăn chơi ,giá Ship về chắc cũng cao.

taxtuan

Member

Con C bị trở chứng không nhận DVB nữa, có phải hư Tuner hay do Rom vậy bác Đồ???
(khởi động xong thì báo dịch vụ DVB dừng hoạt động)

Đôrêmi

Moderator

Ừ em cũng biết vậy nhưng giá như họ thu phí cho đầu C và E cũng ổn mà.

ZTV E và C có tích hợp hệ thống khóa mã đâu mà làm như thế được

Con Amiko 8800 bác Đôrêmi Ship về à ? Con này nhìn ruột rà đã quá lại nhiều cổng ăn chơi ,giá Ship về chắc cũng cao.

Hic, bác cũng biết con này sao? em chỉ mua lại thôi chứ có tiền đâu mà Ship em nó về được. Khoảng 2 năm về trước em này rất Hot đó chạy DVBS2 và DVBT, giờ thì T1 không quan trọng nữa rồi.

Con C bị trở chứng không nhận DVB nữa, có phải hư Tuner hay do Rom vậy bác Đồ???
(khởi động xong thì báo dịch vụ DVB dừng hoạt động)

Bác cứ cẩn thận cho nó về mặc định gốc xem sao, nếu vẫn chưa được thì Up cho nó bản ROM cũ (bản 30.8 đó) nếu vẫn không được nữa thì 65 Lạc Trung thẳng tiến thôi bác à. Khuyến cáo các bác thi tháo ra cắm vào nhiều nên tắt điện đầu thu tránh chập cổng LNB dễ die Tuner lắm.

taxtuan

Member

Up rom 30.8 ổn rồi, nhưng không add được mã biss, bác nào có rom add được mã biss thì cho mình xin!!!

Đôrêmi

Moderator

Lại tiếp tục cập nhật online lên bản Rom mới nhất, như thế có nghĩa là tuner không die.

heomat

Member

Hix. Cái HD của XTV chỉ bằng cái mHD cho tài khoản free cảu bên HDViet. Chán như con dán. hy vong ZTV hiểu sớm vấn đền để tăng độ nét nên...

---------- Post added 03-02-2014 at 16:25 ----------

sory nhầm chút :ZTV

lohado2

Active Member

Chiều nay nổi hứng uprom online. xong mất hết mấy cái kênh Dísney với fox plus. Dò lại mãi mà không được. Giờ mấy cái kênh hbo,cinemax vẫn xem được nhưng mà nó hiện $ to đùng. Mình nhớ lúc trước khi uprom nó không hiện $ mà. Có ai bị như mình không @@

tiendatvn

Member

Các bác cho em hỏi.Em dùng mới dùng con A Class 1-1.Em cắm thẻ SD 8GB class 2.Nhưng sao ko mở được file nhạc ở trong folder.Ấn vào toàn báo không mở được file.Em lắp thử con thẻ SD 2GB vào nhưng cũng không nhận.Liệu có phải do bộ ZTV A class 1-1 nhà em bị lỗi ROM ko?

Đôrêmi

Moderator

Không có lẽ ZTV đã gỡ bỏ bản Rom chạy được mã Biss??? Trước đây đều up online là được mà.

Bên trên