Dịch vụ ZTV của VTC

Đôrêmi

Moderator
Ðề: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Lấy 16 kí tự đầu này thôi E6 FA FC DC 0F 56 BA 1F lưu ý để nhập cho nhanh chuyển sang chế độ chuột trên Remoter đó nháy vào ô mã Biss sẽ lên bảng chữ cái và số để nhập (dùng số bằng phím 0-9 trên remoter cho tiện)

bangnvbka

Member

Live tv ko ổn.xem dc 15 phút là lại dừng .vào apstore cũng vậy.tải dc 1 ứng dụng là lại dừng .mình nghĩ bản rom này chứ ổn định

Đôrêmi

Moderator

Hic, ZTV E và C Class update xong thì thấy ổn, có 2 giao diện để lựa chọn (thấy đã cải tiến được nhiều) nhưng còn A Class thì thực sự chưa ổn, bắt cập nhật VOD nhưng khi cập nhật xong thì mất luôn VOD (dù đã khởi động lại đầu thu) vào VOD trong All app cũng không được

Bắt cập nhật Apps Store xong cũng toi luôn cái đó không thể vào được nữa, tưởng là ROM cũ không được Reset lại up ROM thì báo là bản mới nhất rồi.
Cuối cùng phải Reset lại và khi nó đòi update thì .... bỏ qua.

PS: Gửi các bác thêm 2 mã Biss trên quả NSS11, lưu ý cấm trẻ em dưới 18 tuổi
32 14 41 87 32 14 41 87
40 05 24 69 40 05 24 69

ngonphi_bg

Member

Mình đã add mã biss nhưng ko chuyênr đc vệ tinh NSS6. Trên C của mình chỉ có Vinasat1

Đôrêmi

Moderator

Mình đã add mã biss nhưng ko chuyênr đc vệ tinh NSS6. Trên C của mình chỉ có Vinasat1

Thì vào mục thêm vệ tinh, sau đó đặt thông số, rồi dò tất cả. Hic, mà dò được kênh mới add mã Biss chứ add vào cái Vinasat sao nó lên được.

ngonphi_bg

Member

Bác Đồ hương dẫn các bước cho nhưng người băt đầu đc ko? Thanks

Đôrêmi

Moderator

Để mai mình lấy máy ảnh chụp từng công đoạn cho các bác xem nhé!

heomat

Member

Các bác cho em hỏi thu vệ tinh VINa 1 + 2 có vtv2;vtv3;vtv6 không các bác. em vừa tậu con này về nhưng truyền hình vệ tinh không có mấy kênh cơ bản đó làm em hơi choáng. Em cũng xin các bác chỉ giáo dùm là bây giờ MyTV net con dùng được không, em cài về không dung được HuHu:-S

bangnvbka

Member

Các bác cho em hỏi thu vệ tinh VINa 1 + 2 có vtv2;vtv3;vtv6 không các bác. em vừa tậu con này về nhưng truyền hình vệ tinh không có mấy kênh cơ bản đó làm em hơi choáng. Em cũng xin các bác chỉ giáo dùm là bây giờ MyTV net con dùng được không, em cài về không dung được HuHu:-S
Có v1 >v6 bạn à.mytv mình vẫn dùng ổn.dùng trên bản rom mới.đầu mình E1-1

Vào hệ thống - nâng cấp rom - network upgrade - rồi [-O< đừng cúp điện

Em làm được rồi. Nhìn tên thấy giống bản cũ hóa ra bản mới. Chỉ có điều là khi không khởi động DVB-S ngay từ đầu thì không thấy chỗ vào xem DVB-S nữa phải tắt đi bật lại mới vào được. Còn nữa, em thấy có mấy kênh HD đầu danh sách kênh có tính phí có cách nào xem được không các bác. Trả tiền cũng được

hungdisc

Member

Em làm được rồi. Nhìn tên thấy giống bản cũ hóa ra bản mới. Chỉ có điều là khi không khởi động DVB-S ngay từ đầu thì không thấy chỗ vào xem DVB-S nữa phải tắt đi bật lại mới vào được. Còn nữa, em thấy có mấy kênh HD đầu danh sách kênh có tính phí có cách nào xem được không các bác. Trả tiền cũng được
xem DVB-s : allapp - xem truyền hình

ngonphi_bg

Member

Em đợi bài hướng dẫn của bác Đồ rồi mua thêm chảo lắp luôn bác ạ.

Vậy là phải mua thêm chảo à? Chảo của mình bây giờ đang bắt đc 61 kênh của ZTV trên Vinasat1, vậy muốn xem các kênh của bác Đồ cho lại phải xoay chảo hướng khác à?

lucton

Đề nghị ZTV cập nhật bản Youtube mới nhất cho ZTV nhé, Bản cho TV là 1.7.3 rồi

Bên trên