Dịch vụ ZTV của VTC

taxtuan

Member
Ðề: Re: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Điêu trả lời topic nhiệt tình thật, dù có thể comment của Điêu không ủng hộ ZTV nhưng cá nhân mình nghĩ ZTV đang rất thành công trong việc quảng bá sản phẩm. Điêu càng chê ZTV, topic càng tăng page nhanh, các thành viên khác của hdvietnam càng chú ý và biết đến ZTV.
- Về lâu dài thì android nguồn gốc xuất xứ Tàu thậm chí cả Tây sẽ khó sống khi ZTV yêu cầu công ty mẹ là VTC tác động lên chính quyền siết chặt bản quyền và quản lí các kênh truyền hình phát qua internet. Trong tương lai vấn đề kĩ thuật sẽ không phải là trở ngại quá lớn để phát các nội dung HD hoặc các kênh truyền hình khác qua internet, mà lá giấy phép từ chính quyền để phát các kênh đó sẽ không hề dễ dàng. Về điểm này thì mình tin rằng ZTV đang có lợi thế hơn tất cả các đối thủ khác khi đứng sau họ là đài truyền hình VTC
- Đối thủ của họ có thể là FPT, Viettel, hoặc các đài truyền hình khác nhưng trong cuộc đua này, ZTV đang đi trước 1 bước dài bằng các sản phẩm thuyết phục hơn và có sức hút hơn.
Mong là như thế!!!
Chứ đừng như bong bóng bơm càng to thì nổ càng lớn...

longvp

Member
Ðề: Re: Ðề: DỊCH VỤ ZTV của VTC

hôm nay thứ 6 rồi , hi vọng sáng thứ 2 nhiều anh em có hàng trên tay :))
Hai hôm nay bận túi mặt chẳng rãnh để tham gia với mấy bác, tối qua tổng kết nhậu say tít, lãng phí $ mất cả thời gian. Sang nay lên xem vẫn chưa có thông tin gì mới, bác Đồ vẫn chưa có rom để test A, 101 ae chưa có hẹn cầm A......
Mong ngóng từng phút

phithien

Well-Known Member

hôm nay thứ 6 rồi , hi vọng sáng thứ 2 nhiều anh em có hàng trên tay :))
Chắc sáng thứ 2 anh em ở thủ đô và gần gần đó chạy xe lên lấy đc r, còn ở các tỉnh còn lại thì hên xui,tuỳ vào tâm trạng, vui thì gởi,mà buồn thì hẹn, mà buồn thấy nhìu hơn

longvp

Member

cứ bình tĩnh sẽ có , vấn đề còn lại do chúng ta có được phép can thiệp vào hay ko mà thôi đó mới là vấn đề đáng bàn tiếp
Chắc sáng thứ 2 anh em ở thủ đô và gần gần đó chạy xe lên lấy đc r, còn ở các tỉnh còn lại thì hên xui,tuỳ vào tâm trạng, vui thì gởi,mà buồn thì hẹn, mà buồn thấy nhìu hơn

Đôrêmi

Moderator

Hai hôm nay bận túi mặt chẳng rãnh để tham gia với mấy bác, tối qua tổng kết nhậu say tít, lãng phí $ mất cả thời gian. Sang nay lên xem vẫn chưa có thông tin gì mới, bác Đồ vẫn chưa có rom để test A, 101 ae chưa có hẹn cầm A......
Mong ngóng từng phút

Em hết trông ngóng ROM A để test rồi bác à, vì có thể là phần cứng không tương thích với bản ROM thương mại của A. Vậy là con A test của em chỉ là 1 Android box đúng nghĩa (trông nó xinh xắn thế này để nó làm cái cục chặn giấy cũng hay đó bác à :D :D :D)

dungtam25

Well-Known Member

Em hết trông ngóng ROM A để test rồi bác à, vì có thể là phần cứng không tương thích với bản ROM thương mại của A. Vậy là con A test của em chỉ là 1 Android box đúng nghĩa (trông nó xinh xắn thế này để nó làm cái cục chặn giấy cũng hay đó bác à :D :D :D)

Trước đây,bác Tiến và bác háo hức bao nhiêu,thì bây giờ lại nãn bấy nhiêu.Chiêu này của ZTV xem ra độc hơn thịt vịt.

quaxoai89

Active Member

phần cứng con đấy có khác j lô hàng cho 100 ae đâu,thế chả lẽ ko chạy à :(.

trieuquang2013

Ðề: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Phang thẳng tay. dạo trước em sút cái Q5I sưng chân cả tuần

bác này giống em này mua con máy tính cũ lỗi cảm ứng nhìn ngứa mắt cho vào tường đi luôn cũng đi 1300k mua đồ cũ đã hết bảo hành nghĩ lại xót hết cả tiền nghĩ được nhiều thêm mấy trăm k mua con mới

Re: Ðề: Re: Ðề: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Ơ, bác này lãng phí thế.:))
Hay bác thử cởi bỏ xiêm y của em nó cho ae chiêm ngưỡng đi bác hehe!!!

hoagvc3

Re: Ðề: Re: Ðề: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Thế mấy bác ztv đưa A cho bác chẳng qua là để "hạ sốt" và "câu giờ" thôi bác nhỉ? Chán thật, dùng một lần rồi tận dụng làm cái chặn giấy.

phithien

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Thế mấy bác ztv đưa A cho bác chẳng qua là để "hạ sốt" và "câu giờ" thôi bác nhỉ? Chán thật, dùng một lần rồi tận dụng làm cái chặn giấy.

ZTV thật là cao tay. Phải đưa vào sách kinh tế dạy cho sv

Re: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Mình bận quá lâu lâu mới vào dđ, thấy Mod Tiến và Mod Đồ bảo không thèm dòm ngó em A nữa, sao thấy nản quá chắc có điều gì uẩn khúc ở trong "bức tâm thư" của ztv gửi 2 bác này. Mình thì gởi tiền và đã có xác nhận của bộ phận CSKH ztv rồi, vẫn đang ngóng chờ A-class và tự an ủi "tiền nào của nấy" mà. Mình vẫn hy vọng rom của em A chạy sẽ mượt mà, đừng giật tưng như E-1 đang dùng khi coi Livetv, vodtv...

Còn vấn đề này: mấy hôm nay Mytv trên E-1.1 mình mở không được, cứ bấm vào biểu tượng là báo lỗi và treo luôn, phải rút nguồn ra cắm lại mới khởi động vào ztv được, có bác nào bị giống mình không? khắc phục bằng cách nào nhờ các bác chỉ giáo. cảm ơn nhiều.

Đôrêmi

Moderator

phần cứng con đấy có khác j lô hàng cho 100 ae đâu,thế chả lẽ ko chạy à :(.

Hiện tại vì chưa có bản ROM cho A nên em chưa thể up để kiểm tra, nhưng hôm vừa rồi có gọi cho bác PGĐ kĩ thuật của ZTV bác ấy bảo sợ rằng phần cứng của bản con A Class test này không tương thích với bản ROM thương mại (vì phần cứng của bản thương mại đã được sửa đổi 1 số rồi mà)
Không sao, đôi khi có trong tay bản test là cả 1 điều hay đó, giống như IP bản test thử nghiệm khi có còn hot hơn bản chính thức ra đó mà.

longvp

Member

cái của bác Tiến với bác Đồ sau này bán đấu giá lại ngon đấy :))
Hiện tại vì chưa có bản ROM cho A nên em chưa thể up để kiểm tra, nhưng hôm vừa rồi có gọi cho bác PGĐ kĩ thuật của ZTV bác ấy bảo sợ rằng phần cứng của bản con A Class test này không tương thích với bản ROM thương mại (vì phần cứng của bản thương mại đã được sửa đổi 1 số rồi mà)
Không sao, đôi khi có trong tay bản test là cả 1 điều hay đó, giống như IP bản test thử nghiệm khi có còn hot hơn bản chính thức ra đó mà.

hungdisc

Member

cái của bác Tiến với bác Đồ sau này bán đấu giá lại ngon đấy :))

Em trả nhiêu đây

:)):)):))

Bên trên