Dịch vụ ZTV của VTC

Đôrêmi

Moderator
Re: Ðề: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Em có đầu hd02 bây giờ ko biết để làm gì... bán ko ai mua.. mà để thì trật nhà.. nhưng xem tv qua đầu ztv thấy vẫn chưa ổn toàn kênh địa phương xem live tv thì chuyển kênh load rất lâu và khó chịu .. hy vọng sớm ztv xem kênh hd qua vệ tinh..

Tốt nhất là bác để mà dùng, vì biết đâu sắp tới chỉ các đầu thu của VTC mới bắt được các kênh free do VTC phát. Còn bác muốn em nó ra đi nhanh thì cứ cho giá bằng đầu DVBS2 free là xong ngay mà.

Re: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Bác cứ mua về dùng sẽ biết ngay. Ztv có mấy cái FPT HD play để vọc. Em chẳng dám so sánh vì sợ mang tiếng dìm hàng fpt thì không hay. Bác nào đã dùng cả hai cho cái nhận xét là khách quan nhất. Nhưng xét về dịch vụ online thì ztv có phim thuyết minh 100% trên vod hd. Và kênh HD Live , dvb-s ,Các tính năng khác của các thiết bị hd trên thị trường phải 1 năm nữa may ra mới theo kịp công nghệ của ztv.Những rom tới của ztv sẽ hỗ trợ tất các chuẩn iptv đang cung cấp hiện nay. Các bác mua ztv về có thể thay luôn cái đầu thu của nhà cung cấp iptv.

nhưng em thấy cái thuyết minh nên để optional,ai thích thì bật, ko thích thì tắt bác ạ.nghe âm thanh của phim vẫn hay hơn.với lại cũng ko cần cái gọi là ''âm thanh 5.1'' như bác quảng cáo đâu,để dành băng thông để hình ảnh cho đẹp là được rồi

hungdisc

Member
Ðề: Re: DỊCH VỤ ZTV của VTC

nhưng em thấy cái thuyết minh nên để optional,ai thích thì bật, ko thích thì tắt bác ạ.nghe âm thanh của phim vẫn hay hơn.với lại cũng ko cần cái gọi là ''âm thanh 5.1'' như bác quảng cáo đâu,để dành băng thông để hình ảnh cho đẹp là được rồi
Đồng ý kiến với bạn này . Với tôi hình ảnh là cái xác , âm thanh là cái hốn của phim, mà cái audio thuyết minh làm cái hồn bay mất , phim mất hay

btbaotambt

Well-Known Member
Ðề: Re: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Mình lại trái ngược với bạn ,lại thích phần âm thanh hơn với âm thanh 5.1 khi xem phim tiếng súng tiếng máy bay của hệ thống loa sub nghe như thật mình Vd fhim AVATAR chẳn hạn ,phần lồng tiếng mình phải công nhận là ZTV đã rất cố gắng mới được như thế . Còn phim trên mạng thì rất nhiều nhưng có lồng tiếng thì rất ít .

vuthecong78

Well-Known Member

Các bác cứ muốn chạy app HdViet, GenTV, VTVPlus thì các bạn ZTV kinh doanh VOD, LiveTV cho ai?

Mục tiêu ZTV là hộp giải trí đa phương tiện nhé bác, vậy người sử dụng chạy app nào là tùy chọn. Chứ lại phải gắn chết với VOD, liveTV thì chỉ hơn FPT HD là chọn được nhà cung cấp mạng thôi.

hoagvc3

Mục tiêu ZTV là hộp giải trí đa phương tiện nhé bác, vậy người sử dụng chạy app nào là tùy chọn. Chứ lại phải gắn chết với VOD, liveTV thì chỉ hơn FPT HD là chọn được nhà cung cấp mạng thôi.
Bác nói cứ như Bao Chửng ấy. Ztv không chỉ là xem mà lỵ

vuthecong78

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Sao có mỗi đăng ký tài khoản mà cũng không được là sao ???? $-)
Có phải do người tiêu dùng không biết cách hay do ZTV thiết kế thủ tục rối rắm quá??

Đăng nhập chứ đăng kí cái gì. Cái này là app ngoài có phải của ZTV đâu mà trách.

Bên trên