Dịch vụ ZTV của VTC

Ztv

Re: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Hướng dẫn thêm các bác. Muốn đưa ứng đụng trong all app ra thư mục cá nhân các bác chọn ứng dụng rồi ấn và giữ phím enter trên điều khiển ứng dụng sẽ hiện thông báo đưa vào thư mục cá nhân. Muốn xoá ứng dụng trên menu cá nhân, các bác chọn ứng dụng muốn xoá ấn nút del.

tbmc

Member
Ðề: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Đã xong sướng nhất là xem vtv không giật cảnh lia máy quay

ZTVnews

Re: Ðề: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Đã xong sướng nhất là xem vtv không giật cảnh lia máy quay
Phần core xử lý DVB-S đã thay đổi để phục vụ một số mục đích khác sau này. Bác thử phần LiveTV các kênh HD qua internet xem thế nào nhé. Thanks

dktn

Member

Bác ztv ơi, em ghét nhất là bác cứ để dvb ra màn hình khởi động không có tín hiệu. Bác thử tính xem có phải ai cũng dùng chuột đâu mà vào màn hình thực đơn tức như bò đá phải nhấn nút chuột rồi nhấn ok mới hiện thực đơn, sao bác không để phím tắt như xưa. Phần dvb chưa thấy lấy cấu hình từ thẻ nhớ.

tbmc

Member

Phần Karaoke không vừa khuôn hình. chỉnh thế nào bác ztv

Mr Manh

Mới test qua livetv thấy các kênh ok nhưng kênh vtc3hd chất lượng kém quá. Pm hdviet vẫn là bản cũ không cập nhật đc dẫn đến ko xem đc các bác có thể tải file mới nhất em up ở mấy trang trước.

ZTVnews

Bác ztv ơi, em ghét nhất là bác cứ để dvb ra màn hình khởi động không có tín hiệu. Bác tguwr tính xem có phải ai cũng dùng chuột đâu mà vào màn hình thực đơn tức như bò đá phải nhấn nút chuột rồi nhấn ok mới hiện thực đơn, sao bác không để phím tắt như xưa. Phần dvb chưa thấy lấy cấu hình từ thẻ nhớ.
Bác nhấn nút menu trên điều khiển từ xa (hình 4 vạch ngang là lên menu luôn. Bản rom này thay đổi giao diện nên bác dùng điều khiển từ xa rất dễ. ZTV là thiết bị truyền hình nên nền sẽ là truyền hình. Sắp tới các kênh từ DVBS và internet sẽ trộn lẫn trong một giao diện.

Ztv

Để đưa dvb-s luôn khởi động và ra màn hình chính là khó nhất vì 90% người mua ztv đầu tiên phải xem được 70 kênh free. Mà Tv thì chức năng chính là xem tv . Còn nếu khởi động lên là giao diện ứng dụng khg có tv thì rất dễ làm vì phần dvb-s kg phải chạy nền 100% thời gian. Nếu kg đưa tv vào luôn giao diện chính thì khi muốn quay lại từ ứng dụng sang xem tv app DVB-s khởi động tuner mất 8' người dùng xem tv phải đợi. 100% smart tv đều có phần tv trên menu khởi động.

Đôrêmi

Moderator

Để đưa dvb-s luôn khởi động và ra màn hình chính là khó nhất vì 90% người mua ztv đầu tiên phải xem được 70 kênh free. Mà Tv thì chức năng chính là xem tv . Còn nếu khởi động lên là giao diện ứng dụng khg có tv thì rất dễ làm vì phần dvb-s kg phải chạy nền 100% thời gian. Nếu kg đưa tv vào luôn giao diện chính thì khi muốn quay lại từ ứng dụng sang xem tv app DVB-s khởi động tuner mất 8' người dùng xem tv phải đợi. 100% smart tv đều có phần tv trên menu khởi động.

Chẳng hiểu sao, em để chế độ quét tự động thì chỉ thêm được các kênh của quả 134 thôi còn toàn bộ kênh CTH của thằng Thái chẳng thấy đâu, để sáng mai em xem lại thế nào vậy? Hay thằng CTH đã ngừng phát trên Vinasat2???

trungluoc

Member

Sao mình không cập nhật được các ứng dụng nhỉ? Nhất là HDviet

Em đang xaì bản beta 2.0 ngày 1/5 gì đó em muốn up lên bản chính thức 1/7 qua đầu ztv có được ko.. hay lại phải qua pc.thẻ sd.. phiên bản beta là 4.0.4 kernel .2.6.3.4
Số phien ban.ics mbx 20130518 khi up bản chính thức xong đọc thông số vẫn thế.. vậy là đã up xong bản chính thức hay chưa nhờ các bác chỉ giùm em

ZTVnews

Hiện tại bó tay không cập nhật được Hdviet nên không thể xem được.
Một số ứng dụng của nhà cung cấp khác có bản cập nhật mới, ngày mai ZTV sẽ đưa lên appstore để các bác tải. Ngoài ra các bác vẫn có thể chủ động cài bằng file apk

btbaotambt

Well-Known Member
Ðề: Re: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Đồng ý với Bác ZTV ,mình vẫn thích TV trước .

ZTVnews

Em đang xaì bản beta 2.0 ngày 1/5 gì đó em muốn up lên bản chính thức 1/7 qua đầu ztv có được ko.. hay lại phải qua pc.thẻ sd.. phiên bản beta là 4.0.4 kernel .2.6.3.4
Số phien ban.ics mbx 20130518 khi up bản chính thức xong đọc thông số vẫn thế.. vậy là đã up xong bản chính thức hay chưa nhờ các bác chỉ giùm em
Đó là bản cũ rồi bác. Bác rút hết thẻ, ổ cứng, usb ra rồi up trực tiếp từ đầu thu. Bản chính thức built ngày 1/7/2013

btbaotambt

Well-Known Member

Bác nên update trực tiếp trên đầu .Vào mục ZTV chọn phần update chọn update qua mạng ,tải khoản 15 phúc tải xong máy tự đọng update .giao diện 1/7 khác và đẹp hơn nhiều.

Bên trên