Dịch vụ ZTV của VTC

hybrid

Re: Ðề: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Không hậm hực mới lạ!
Cách đây không lâu, VTC Digital mới tách thành mô hình công ty TNHH Nhà nước 1 thành viên, nghĩ là sẽ ổn thỏa, không bị cái tổng VTC chi phối như trước nữa. Ông Hoàng Lê Sơn - giám đốc VTC Digital rót tài chính cho trung tâm nghiên cứu trực thuộc VTC do ông Lê Anh Dũng làm giám đốc để phát triển 1 loại đầu hybrid. Vật vã vài năm không ra được sản phẩm với đủ loại lý do ABC... Cái còn lại duy nhất đến thời điểm này của cái dự án đó là cái App TIMETV với số lượt tải cực kỳ hạn chế trên Googe Play và Apple Appstore. Thời gian gần đây, trong quá trình tái cơ cấu, VTC Digital quay trở lại thành đơn vị phụ thuộc mà một trong những lý do là kinh doanh không hiệu quả.
Đùng một cái 1 đơn vị khác trong tổng công ty này công bố hoàn thiện giải pháp và thương mại hóa 1 sản phẩm, nghe ra có vẻ còn hấp dẫn hơn cả cái hybrid mà Hoàng Lê Sơn và Lê Anh Dũng từng trao đổi cả bên trong và bên ngoài các cuộc họp (cả họp kín và họp hở).
VTC từ thời Tần Vương đến giờ vốn đã có truyền thống phân tán nguồn lực tại nhiều nơi, tránh tập trung vào 1 chỗ dễ dẫn đến kiêu binh và điều đó đã phát huy tác dụng trong trường hợp này.
IOSTIMETV không tức mới lạ!

Nghe quen quen! Big one Hoa Lư? Cafe đá không đường kiểu bắc? :))

phakhadi

Member
Ðề: Re: Ðề: DỊCH VỤ ZTV của VTC

kg@toemayman:Bác cùng cảnh ngộ như em rồi, trước tết nguyên đán em hứa với vợ sắm 01 bộ karaoke về hát hò cho nó xôm tụ mừng xuân mới, đang lên mạng xin tư vấn nên mua đầu ariang hay kali, thì vào một tối đẹp trời đang xem chương trình ti vi vct 11 gì đó, thấy chương trình quảng cáo thật hoành tráng "ZTV không chỉ là xem", xem phim HD âm thanh lập thể, rồi còn ka ô kê nữa..., vậy là trúng ý mình rồi, thế là mình thay đổi ý định, vào trang ztv, tìm địa chỉ các đại lý ở khu vực TP HCM, do quá cận tết nên đến ngày mồng 5 tết mới ra quận I rước một em ztv về, rồi cài đặt, rồi update, rồi cài sơnca media karaoke với hơn 10 ngàn bài hát được cập nhật thường xuyên, khổ nổi hôm khai trương karaoke rủ bà xã cùng hát, chọn được vài bài quen thuộc dòng nhạc chữ tình, cũng nhạc cũng chữ lời bài hát nổi lên, nhưng khổ một nỗi, cứ hát hết lời 1 thì màu chạy lời bài hát theo nhạc không chịu chạy nữa, chữ chỉ một màu, bà xã không hát được nổi quạo, thế là lại một phen phải năn nỉ, giải thích rằng đây chỉ là bản mua tạm của nhà bác Sơn ca, còn bản chính thức của ztv hay hơn rất .....nhiều nhưng mấy bác còn phải làm thủ tục xin cấp phép, mong bà xã hết sức bình tình, đừng manh động. Trước khi tắt ztv bà xã còn xoáy lại một câu: "Nhà thằng tũn kế bên nói mới mua cái đầu ariang 909 gì đó ở siêu thi Nguyễn Kim về hát ầm ầm mà giá có 7 trăm 50 ngàn, còn ông đi mua tới gần 3 triệu bạc về mà không hát hò được gì, thế có khổ thân em không. Hôm nay 28/4 nhận thông báo chính thức từ bác ZTV bản rom 2.0 lại lỡ hẹn, hy vọng rồi lại thất vọng.
sao giống hoàn cảnh của mình quá vậy.hu.hu.hu

Re: DỊCH VỤ ZTV của VTC

có ai giúp cháu với: sao cháu ko kết nối box buffalo đựng ổ 3tb với ztv đc ạ?cắm ổ trực tiếp vào ngõ sata thì đc.

ngocbaosaigonbmt

Well-Known Member
Ðề: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Chép phim mà dùng box thì chậm kinh khũng,sata 3 cũng không như ý đâu.chỉ có gắn vào maibo thì mới nhanh được.

remyhoi

Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Giá dịch vụ đã công bố. Karaoke là 20000 đồng / 1 năm. Live TV trọn gói là 50000 đồng / 1 tháng. Bác yên tâm là với thẻ cào 500000 đồng tặng kèm sau khi nạp vào tài khoản cá nhân của bác, bác sẽ dùng được miễn phí dài dài. Hết tiền, nếu vẫn tiếp tục có nhu cầu sử dụng dịch vụ do VTC cung cấp, bác có thể mua tiếp thẻ ZTV hoặc thẻ nạp tiền điện thoại di động để nạp vào. Nếu không nạp, bác vẫn sử dụng được rất nhiều nội dung miễn phí khác thông qua đường truyền internet, vệ tinh với thiết bị ZTV bác nhé (tất nhiên chất lượng sẽ không tốt và ổn định bằng các dịch vụ trả phí).

Híc ...biết làm gì với 500k ZTV khuyến mại đây? Nạp rùi mà ko biết làm gì cho hết! ko dùng hết có được cộng dồn không?

hmthang

Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Chán quá các bác ơi. Lễ 30-4 không đi chơi, quyết ở nhà để đón em ROM 2.0 mà ZTV lại thất hứa. Đáng lẽ ra ZTV phải có thông báo trước để anh em có kế hoạch chứ

Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Chán quá các bác ơi. Lễ 30-4 không đi chơi, quyết ở nhà để đón em ROM 2.0 mà ZTV lại thất hứa. Đáng lẽ ra ZTV phải có thông báo trước để anh em có kế hoạch chứ

ZTV có thông báo mà, ở trang 257 gì đó mấy bác ztv là họ hứa hẹn 2 tuần nữa mới có, nhưng em đã chuẩn bị tinh thần ngày 2/9 bất diệt sẽ đón nhận bản rom 2.0 của ztv để khỏi phải trông ngóng làm chi cho mệt người. 30/4 cứ đi chơi cho thoải mái.

Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Híc ...biết làm gì với 500k ZTV khuyến mại đây? Nạp rùi mà ko biết làm gì cho hết! ko dùng hết có được cộng dồn không?

Bác cứ yên tâm, tiền trong tài khoản ztv là tiền của nhà phật, phải đợi đúng giờ linh mới xài được. Của em cũng còn nguyên 5 trăm chẵn, thôi để gửi tiết kiệm vậy, tới đây sẽ tính lãi suất 7%/năm với bác ztv.

Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Bác cứ yên tâm, tiền trong tài khoản ztv là tiền của nhà phật, phải đợi đúng giờ linh mới xài được. Của em cũng còn nguyên 5 trăm chẵn, thôi để gửi tiết kiệm vậy, tới đây sẽ tính lãi suất 7%/năm với bác ztv.

hehe, tài khoản ZTV sau này để dành đi Shopping được đấy.

remyhoi

Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Không cần lãi suất làm gì! Bác ZTV chuyển thành tiền net là ok!

bombom01

Member

quá thất vọng khi vừa mua cái ztv về để xem phim nghe nhạc lossless trong mấy ngày nghỉ nhưng đến lúc sử dụng thì khác xa với sự mong đợi vì mua HDD 2tb với full fim 3D phim HD thúy nga về mở thì rất nhiều file fim không mở được còn chuyển qua mở nhạc lossless thì thôi rồi chỉ chạy dc mỗi một bài chỉnh đi chinh lại vẫn không dc gọi lên 19004751 thì nghe câu trả lời lanh lùng ztv chưa hỗ trợ next list nhạc anh ạ " nghe xong rụng rời hết tay chân luôn " "XONG" của em mất gần 6tr

quá thất vọng khi vừa mua cái ztv về để xem phim nghe nhạc lossless trong mấy ngày nghỉ nhưng đến lúc sử dụng thì khác xa với sự mong đợi vì mua HDD 2tb với full fim 3D phim HD thúy nga về mở thì rất nhiều file fim không mở được còn chuyển qua mở nhạc lossless thì thôi rồi chỉ chạy dc mỗi một bài chỉnh đi chinh lại vẫn không dc gọi lên 19004751 thì nghe câu trả lời lanh lùng ztv chưa hỗ trợ next list nhạc anh ạ " nghe xong rụng rời hết tay chân luôn " "XONG" của em mất gần 6tr
Trên appstore có nhiều phần mềm hỗ trợ vụ nghe nhạc này mà ...

Bên trên