Đánh giá Dịch vụ truyền hình kỹ thuật số AVG

wanbi79

Member
Ðề: Dịch vụ truyền hình kỹ thuật số AVG

đúng rồi bạn ,chờ đến nào chán thì thôi bạn àh,đừng kỳ vọng nhiều

fire79

Tóm lại là có nên dùng AVG ko các bác đã dùng ạ?

Bố này quảng cáo cái khỉ gì trên đấy thế này?

sh0sh0n0

Tôi đang dùng AVG và thấy cũng khá hài lòng. Có điều hơi bị ít kênh HD, muốn có CINEMAX HD mà ko có (Tôi chỉ thích xem phim). Kênh SD xem chất lượng tạm được. Kênh HD chất lượng có vẻ thua HD của các nhà cung cấp khác (không nét bằng, màu ko tươi bằng). Tuy nhiên với tổng giá tiền ~1,5trieu/nam thì hoàn toàn xứng đáng giá tiền (Những thằng khác mua cái đầu thu cũng mất 2-3 triệu rồi chưa kể thuê bao)

Jay Miz

Member
Tôi đang dùng AVG và thấy cũng khá hài lòng. Có điều hơi bị ít kênh HD, muốn có CINEMAX HD mà ko có (Tôi chỉ thích xem phim). Kênh SD xem chất lượng tạm được. Kênh HD chất lượng có vẻ thua HD của các nhà cung cấp khác (không nét bằng, màu ko tươi bằng). Tuy nhiên với tổng giá tiền ~1,5trieu/nam thì hoàn toàn xứng đáng giá tiền (Những thằng khác mua cái đầu thu cũng mất 2-3 triệu rồi chưa kể thuê bao)

Chưa có nước nào ở Châu Á có Cinemax HD đâu bác ạ, nếu có thì cũng chỉ là upscale thôi chứ nhà cung cấp chưa hề ra kênh này

dhpaul

Well-Known Member

Trên thực tế Cinemax là kênh sân sau của HBO, chủ yếu phát lại các phim của HBO đã phát sóng trước đó, thế thì cần gì kênh HD =)) HBO-HD là quá đủ =))

tuank+

Member

bây giờ mà avg tăng thêm mấy kênh này nữa thì ngọt3:-O HBO RED , HBO FAMILY , CinemaWorld ....

Jay Miz

Member
Re: Ðề: Dịch vụ truyền hình kỹ thuật số AVG

Trên thực tế Cinemax là kênh sân sau của HBO, chủ yếu phát lại các phim của HBO đã phát sóng trước đó, thế thì cần gì kênh HD =)) HBO-HD là quá đủ =))

Cũng đâu phải chiếu lại mỗi phjm của HBO đâu bác ;))

DHN_HD

Member
Nói chung là ai không quá khắt khe thì AVG cũng là một lựa chọn cho những tình huống khó. Như tôi do nhà CC ban công lại hướng Tây nên muốn lắp VTC hay K+ cũng không thể lắp được.
@ Bác chủ cho tôi hỏi, cái đầu thu của bác nóng không bác, tôi sờ cái đầu thu của tôi nó rất nóng, lại không có nút On Off power. Đây có lẽ là cái dở nhất của đầu thu AVG.

trada_comment

Ðề: Re: Dịch vụ truyền hình kỹ thuật số AVG

Đầu thu anh nào chả nóng, các bác cứ cho vào hộp tủ chật thì nóng là phải thôi. Đầu thu của K+ tiêu thụ điện kinh nhất 15W, VTC 13W, AVG 11W. Cái đầu nhà em để trên trong hộp tủ thoáng cùng với DVD mát rượi, còn con router wifi thì nóng ran...

thembut

Em dùng AVG từ tháng 3/2012 thấy chất lượng khá ổn so với nhu cầu và khả năng cảm nhận của e.Kinh phí đầu tư ban đầu, thuê bao cũng tạm ổn so với mình
Khoái nhất là thi thoảng có các kênh thuyết minh (NGC, Starmovie, HBO), e hay dùng thuyết minh vào lúc lười đọc, buồn ngủ còn bình thường thì tắt thuyết minh để "vớt" vài từ tiếng anh cho đỡ ngu :D.
Có 1 ý kiến nhỏ thôi, hôm trước nhận được thông báo đóng phí đúng vào sáng 1/7 âm :D, tháng Ngâu có khác. Các bác kỹ thuật bên AVG lưu ý hộ cái này nhé, với e thì chẳng sao, nhưng với người làm ăn thì cũng băn khoăn lắm.

AVG_HCM

Em dùng AVG từ tháng 3/2012 thấy chất lượng khá ổn so với nhu cầu và khả năng cảm nhận của e.Kinh phí đầu tư ban đầu, thuê bao cũng tạm ổn so với mình
Khoái nhất là thi thoảng có các kênh thuyết minh (NGC, Starmovie, HBO), e hay dùng thuyết minh vào lúc lười đọc, buồn ngủ còn bình thường thì tắt thuyết minh để "vớt" vài từ tiếng anh cho đỡ ngu :D.
Có 1 ý kiến nhỏ thôi, hôm trước nhận được thông báo đóng phí đúng vào sáng 1/7 âm :D, tháng Ngâu có khác. Các bác kỹ thuật bên AVG lưu ý hộ cái này nhé, với e thì chẳng sao, nhưng với người làm ăn thì cũng băn khoăn lắm.
Cái này bên nhà đài chịu trách nhiệm mà ! kaka!!

Bên trên