Địa chỉ ăn chơi phè phỡn tại Hà Nội

hunggz

Ðề: Địa chỉ ăn chơi phè phỡn tại HN !

Mô phật! Mọi người đã ai ăn NGẨU PÍN nướng chưa.... hihii... Hơi bùn cười nhưng em hay ăn ở Đường giải phóng...Khu đằng sau của AGRIBANK Nam Hà Nội đấy!

đi ăn ngay gần chỗ a làm mà ko rủ nhé, xấu tính quá [-(

tusontay

Huyền Thoại

Quán view cao nhìn toàn cảnh có nhiều lắm, ở các khách sạn cao tầng thường tầng top trên cùng bao giờ cũng có các quán bar, ngồi ngắm cảnh rất thích. Nếu có điều kiện các bác phi lên nóc thằng Deawoo, Sofitel, INTER-CONTINENTAL Hà Nội ngắm nhìn hồ Tây thưởng thức đồ uống cứ gọi là tuyệt mà có khi lại có cơ hội gặp gỡ hoa hậu, hoa khôi nữa đấy ;)
Bác VDB đi nhiều nhỉ! E khoái cái chỗ bôi đỏ kia thui! =))

Nhok

Cái con mẹ Tú này :-w muốn del bài à :|

Em chỉ có tí hướng dẫn , nếu mà có nhiều xèng thì cứ cao tầng , sang trọng mà đâm thẳng xuyên thủng , e đi với sếp vs khách cứ chỗ nào to đẹp xèng nhiều là em lôi =))
Nói là đắt nhưng tính ra so với những quán khác có sự khác biệt rất lớn , nếu mà muốn chỗ đẹp mà tốn ít xèng gọi đồ rẻ thôi =)) ( rẻ có rẻ nhưng mà vẫn cứ đắt )

uán view cao nhìn toàn cảnh có nhiều lắm, ở các khách sạn cao tầng thường tầng top trên cùng bao giờ cũng có các quán bar, ngồi ngắm cảnh rất thích. Nếu có điều kiện các bác phi lên nóc thằng Deawoo, Sofitel, INTER-CONTINENTAL Hà Nội ngắm nhìn hồ Tây thưởng thức đồ uống cứ gọi là tuyệt mà có khi lại có cơ hội gặp gỡ hoa hậu, hoa khôi nữa đấy

Đồng ý với ý kiến của bác đấy ;)) thích nhất là lên Sofitel vào lúc bắn pháo hoa , nhưng được cái nhiều đứa mặt vênh hơn cả bánh đa nướng em ko khoái :D

meomatto

Active Member

Nó là cái phần Sun sun, săn săn ý nếu mình không nhầm. hehehehe

TR0JAN

Bia Tiệp, 65 Ngô Thì Nhậm :D

viai88

Bóng gọi cho mỹ miều chứ đó là cái BÌU các bác ạ.

weibonbon

Member

Quán gà tại đường Nguyễn Sơn (gần sân bay Gia Lâm) có bác nào ăn chưa?
gà quán này nổi tiếng thơm ngon. Nhìn về cách chế biến thì rất đơn giản: Gà rán giòn, chấm muối ớt. Đây là món đăc trưng nhất của quán. Gà rán vừa độ, thơm ngon, có phần đùi và phần cánh tùy chọn theo sở thích.
Ngoài ra quán cũng có thêm gà hấp, xôi nếp và một số món phụ khác: lòng mề, chân, ...

Quán này khá quen thuộc với dân làm hàng không chỉ vì địa điểm gần mà còn do các món ăn tuy đơn giản nhưng lại ngon, giá cả cũng chấp nhận được.

Nhok

Dạo này chán ăn uống quá chả muốn đi ăn thử xem cái chỗ cầu giấy nó có cái gì hay ko nữa

Hôm nọ , thằng bạn cùng phòng kéo mãi e mới đi ăn bún chả chỗ đường Nguyễn Phong Sắc ( gần Thuế CG ấy bác ) cứ đi thẳng đường đó đến đoạn cắt Hoàng Quốc Việt là ra , bún chả hàng mành :( ăn cũng được , ko thấy hấp dẫn lắm vì nhìn thấy cái xô đựng nước chè đá là muốn ..ựa rồi .Nhưng mà quán đó khá đông đúc , các bác ở gần thử ra đấy ăn xem ra sao , cá nhân e là đến khoảng tg sợ ăn rồi :|
Thêm nữa , e giới thiệu cho các bác một món rất dễ làm , đó là cơm cuộn (kimpap) , các bác nếu ko cuộn đc cũng chả sao , đây nhé

Nấu cơm , phải thật dẻo và ngon ( nếu sợ thì mua gạo Hàn ấy , khá đắt nhưng đc cái nhiều chất mà Nhok sợ ăn quá , cứ ăn là béo phây phây ấy ) , sau đó mua thêm cà rốt , kim chi lá hoặc kim chi củ cải , sau đó thêm ít xúc xích , ít dưa chuột và tùy theo khẩu vị của mọi người có thể thêm rau muống , rồi thích gì thì cho vào :)). Cắt miếng rong biển ra hình vuông nhỏ , sau đó để lên trên cơm, dùng đũa cuộn lại , lật phía sau cho các thể loại e đã kể phía trên vào ăn kèm , thích thì thêm ít dầu vừng ( đen ) ấy .

Còn nếu các bác muốn cuộn rồi cắt miếng thì trải đều 1 lớp cơm thật mỏng lên rong biển , rồi cho các loại trên vào 1 góc , cuộn nhẹ thành hình tròn :D sau đó cắt 1 cuộn đó ra thành 8 đến 10 miếng :))
Nhok còn hay làm một số món nữa nhưng chắc nhiều người ko thích ăn nên chưa biết có nên giới thiệu ko ^^
Chú ý : e cực ăn hại trong vấn đề nấu nướng :((

vuchaulong

Active Member

Sắp phải sang Thụy Sĩ rút tiền để lên Hà Nội đi ăn một lượt cho biết.

minhhaimdc

Well-Known Member

Ở tưởng món Nhật chứ, đã từng ăn thử trong nhà hàng Triều Nhật Asahi Sushi số 288 Bà Triệu. Chắc là Nhật-Triều đều làm được món này.

Nhok

Ở tưởng món Nhật chứ, đã từng ăn thử trong nhà hàng Triều Nhật Asahi Sushi số 288 Bà Triệu. Chắc là Nhật-Triều đều làm được món này.

Món này phổ biến ở cả 2 nước nên bác ăn nước nào cũng đc , tuy nhiên e chưa ăn món Nhật bao giờ ạ :|
Những món này nhìn thế thôi nhưng mà rẻ lắm đấy ạ , em làm tính ra rẻ phải đc 1/5 những lúc đi ăn ở hàng ấy
Mua rong biển 1 túi cỡ 60K , các thứ khác vớ vẩn thêm vào đc 100K đi mà làm ăn bét nhè :))

minhhaimdc

Well-Known Member

Món này phổ biến ở cả 2 nước nên bác ăn nước nào cũng đc , tuy nhiên e chưa ăn món Nhật bao giờ ạ :|
Những món này nhìn thế thôi nhưng mà rẻ lắm đấy ạ , em làm tính ra rẻ phải đc 1/5 những lúc đi ăn ở hàng ấy
Mua rong biển 1 túi cỡ 60K , các thứ khác vớ vẩn thêm vào đc 100K đi mà làm ăn bét nhè :))

Em đi thủ Hà nội nhiều nhưng hầu như đi đâu cũng chon mấy chỗ quen ăn sáng Phở Vi: 31, Hàng Khoai, Q.Hoàn Kiếm; Cafe Chi Triệu Việt Vượng ( các bác đừng nhầm 178 nhé quán ca rao oke); Đi mua quần áo cứ Hàng hiệu xuất khẩu có mấy địa chỉ: Hàng Trống, Lê Văn Hưu, Nguyễn khắc Hiếu không mua đựoc gì lượn qua phở Cuốn Hưng Bền. ăn cơm thì thích Cơm Phố 29, Lê Văn Hưu, Q.Hai Bà Trưng. Khi nào hết xèng vào ViCom, Parkson ( vào đây nó cho quet thẻ, em có cái thẻ thấu chi:D tha hồ tiều nhưng mà cuối tháng vợ nó mới xử) xem phim chán mệt quay về Bonjour19 Trần Nhân Tông khò khò:D

HDCP

Super Moderators

Em đi thủ Hà nội nhiều nhưng hầu như đi đâu cũng chon mấy chỗ quen ăn sáng Phở Vi: 31, Hàng Khoai, Q.Hoàn Kiếm; Cafe Chi Triệu Việt Vượng ( các bác đừng nhầm 178 nhé quán ca rao oke); Đi mua quần áo cứ Hàng hiệu xuất khẩu có mấy địa chỉ: Hàng Trống, Lê Văn Hưu, Nguyễn khắc Hiếu không mua đựoc gì lượn qua phở Cuốn Hưng Bền. ăn cơm thì thích Cơm Phố 29, Lê Văn Hưu, Q.Hai Bà Trưng. Khi nào hết xèng vào ViCom, Parkson ( vào đây nó cho quet thẻ, em có cái thẻ thấu chi:D tha hồ tiều nhưng mà cuối tháng vợ nó mới xử) xem phim chán mệt quay về Bonjour19 Trần Nhân Tông khò khò:D

Cha này rành các nơi ăn chơi nhảy múa của thủ đô thế nhỉ?
Có bác nào đã ăn cơm tù ở Kỳ Anh Hà Tĩnh chửa? :D

Bên trên