DENON DHT 1311 XP - Kinh tế mà "chất"

dasaev

Member
Ðề: DENON DHT 1311 XP - Kinh tế mà "chất"

Bác VICH làm ơn cho hỏi Receiver này có thể đánh với bộ loa nào của Jamo?

vak041

Member

Ở Sài Gòn thì ra đâu nghe thử bộ này nhỉ?

Mới khênh giúp thằng bạn bộ 390xp, đau nhất ở chỗ không transfer âm thanh sang LCD bằng cổng HDMI được, Denon củ chuối.....

Đợi bộ này được thì hay biết mấy, hơn có 3Tr thôi mà.....Huhuhuhu.....

myquartz

Mới khênh giúp thằng bạn bộ 390xp, đau nhất ở chỗ không transfer âm thanh sang LCD bằng cổng HDMI được, Denon củ chuối.....

Đợi bộ này được thì hay biết mấy, hơn có 3Tr thôi mà.....Huhuhuhu.....

Bác transfer âm thanh sang LCD làm gì? Bộ con DHT-390XP đó âm thanh không hay hơn Tivi LCDsao bác?

Tớ vẫn phối ghép ngon lành mà, HDP lên Tivi thì là HDMI (trực tiếp), còn HDP sang AVR thì là dây optical hoặc dây coaxial. Trừ phim có track DTS-MA hoặc TrueHD thì chịu không nghe được (HDP ko giải mã, AVR ko support, tivi thì lại càng không), nhưng họ thường đính kèm thêm track DTS thường, mình có thể chọn track nào muốn phát mà?

Bác transfer âm thanh sang LCD làm gì? Bộ con DHT-390XP đó âm thanh không hay hơn Tivi LCDsao bác?

Tớ vẫn phối ghép ngon lành mà, HDP lên Tivi thì là HDMI (trực tiếp), còn HDP sang AVR thì là dây optical hoặc dây coaxial. Trừ phim có track DTS-MA hoặc TrueHD thì chịu không nghe được (HDP ko giải mã, AVR ko support, tivi thì lại càng không), nhưng họ thường đính kèm thêm track DTS thường, mình có thể chọn track nào muốn phát mà?

Em type nhầm, đó là dùng calbe HDMI để truyền tải audio sang AVR luôn. Lúc đầu mới ráp vào, sử dụng có 2 sợi HDMI, 1 từ HDP đến AVR, 1 từ AVR lên LCD, chỉ nhận được hình ảnh mà không có âm thanh, điên cái đầu với nó. Sau hỏi lại nhà phân phối mới biết con AVR này không support audio qua HDMI, bó tay toàn tập....Hix....:-q

Sau đó phải dùng optical, lại có mỗi 1 cổng optical cho .....IPOD....Chán luôn....

Em đành an ủi thằng bạn rằng thôi thì đành: tiền ít thi không nên đòi hít.....thơm bác ạ. Nó đành ngậm ngùi "nuốt nước mắt" mà dùng....

Phải chi đợi đến hôm này, ôm em này thì đỡ biết mấy.....

leepham

Well-Known Member

Em type nhầm, đó là dùng calbe HDMI để truyền tải audio sang AVR luôn. Lúc đầu mới ráp vào, sử dụng có 2 sợi HDMI, 1 từ HDP đến AVR, 1 từ AVR lên LCD, chỉ nhận được hình ảnh mà không có âm thanh, điên cái đầu với nó. Sau hỏi lại nhà phân phối mới biết con AVR này không support audio qua HDMI, bó tay toàn tập....Hix....:-q

Sau đó phải dùng optical, lại có mỗi 1 cổng optical cho .....IPOD....Chán luôn....

Em đành an ủi thằng bạn rằng thôi thì đành: tiền ít thi không nên đòi hít.....thơm bác ạ. Nó đành ngậm ngùi "nuốt nước mắt" mà dùng....

Phải chi đợi đến hôm này, ôm em này thì đỡ biết mấy.....

Nhìu người vẫn bị như bác ấy thôi 8-}:)>-

VAN_LOC

Well-Known Member

Denon DHT1311XP
images

images

Aeolus Kratos

Well-Known Member

Ipod làm gì có opt hở bác, 1opt 1 coax là đủ rồi mà, thêm nhiều thì cứ bày ra mà cắm rút :D
DHT-1311XP gồm 1 em AVR-1311 ngon lành nên vụ HDMI hỗ trợ tất tần tật :D

Con AVR 1311 nếu muốn ghép dàn rời thì nó oánh tốt với Jamo dòng nào anh H nhỉ? Em tính thay cặp front nghe nhạc cho chất tí :D

pinklin

Member

Vậy định dạng âm thanh cái dàn này hỗ trợ chiến được hết phim HD bên box phim mega1280 hết ko?Em chả rành vụ âm thanh nên kím mua dàn AiO cho nó lành,đã từng gnhe bạn khen chất lượng âm thanh của Denon rùi,nên nếu cái này tốt cho việc nghe nhạc (nhà em gnhe nhạc là chính) lẫn xem film,và ko sợ bị câm với những định dạng ko hỗ trợ như 390 gì đó,thì em sẽ kiu ba chiến cái dàn này,thay cho dự định mua dàn AiO của Sony cho đồng bộ với TV đang dùng.
Xin các bac cho ý kiến,em chả rành mấy dàn âm thanh,hic...hic,đọc chả hĩu optical hay coaxial là gì cả.

VICH

Vậy định dạng âm thanh cái dàn này hỗ trợ chiến được hết phim HD bên box phim mega1280 hết ko?Em chả rành vụ âm thanh nên kím mua dàn AiO cho nó lành,đã từng gnhe bạn khen chất lượng âm thanh của Denon rùi,nên nếu cái này tốt cho việc nghe nhạc (nhà em gnhe nhạc là chính) lẫn xem film,và ko sợ bị câm với những định dạng ko hỗ trợ như 390 gì đó,thì em sẽ kiu ba chiến cái dàn này,thay cho dự định mua dàn AiO của Sony cho đồng bộ với TV đang dùng.
Xin các bac cho ý kiến,em chả rành mấy dàn âm thanh,hic...hic,đọc chả hĩu optical hay coaxial là gì cả.

Các yêu cầu của bạn Denon 1311 đáp ứng ngon lành cả. Về việc setup và kết nối bạn không phải lo, kỹ thuật bên mình sẽ làm việc đó giúp bạn.

leepham

Well-Known Member

Denon tung bộ 1311XP này ra nhìu bác lăn tăn wá nhĩ :D

nam2178

Well-Known Member

Bác VICH ơi, hôm nào em xin phép nghỉ việc sang bên bác thưởng thức một ngày cho đã nhé. Thèm quá mà chưa đủ xèng! :D:D:D:

linhmoitoanh

BĐH HD Huế

Báo cáo với mấy bác, sau khi suy nghĩ tính toán và đắng đo, em quyết định múc em này với 1 mức giá thật ưu đãi ( nói ra chắc bác Vich giết em, nên quyết định giấu kín ). Hàng đang ship từ SG ra đến Huế, khi nào test xong em se báo cáo mấy bác.;;);;);;);;);;)

nghe bác Vich quảng cáo có khi về nhà bán bộ dàn cùi đi để sắm em này vậy.

va6888

Bác nào thích lên đời từ 390XP lên 1311 thì ới phát để lại cho em nhá :D

Em nữa, em xin đăng ký dàn 390XP của bác nào có nhau cầu nâng cấp từ 390 lên 1311.

netconan

cho mình hỏi các bác, nếu mua set denon 1311xp này về thì vừa xem phim, vừa nghe nhạc được nhưng có thể karaoke được luôn không mấy bác, trước giờ nhà nghèo, chẳng động đến cái amply hay receiver bao giờ , nếu karaoke được thì có phải mua thêm hay bổ sung thiết bị gì nữa không ?
nhà có cái tivi lcd 32 " samsung rồi, 1 cái đầu dvd bèo để xem đĩa dvd .

lehoang40

cho mình hỏi các bác, nếu mua set denon 1311xp này về thì vừa xem phim, vừa nghe nhạc được nhưng có thể karaoke được luôn không mấy bác, trước giờ nhà nghèo, chẳng động đến cái amply hay receiver bao giờ , nếu karaoke được thì có phải mua thêm hay bổ sung thiết bị gì nữa không ?
nhà có cái tivi lcd 32 " samsung rồi, 1 cái đầu dvd bèo để xem đĩa dvd .

Denon 1311XP để xem phim và nghe nhạc thôi bác à, dùng để hát Karaoke thiì chắc là không được.
Để tận dụng cho hết chức năng của dàn này, bác nên chuẩn bị thóc lúa để tậu thêm 1 HDP + 1 HDD tầm 1.5GB, chứ nếu dùng DVD để phát phim thì hơi phí.

Bên trên