Denon 1910 vs Marantz SR5004 ?

Nhìn_Nghe

Active Member
Ðề: Denon 1910 vs Marantz SR5004 ?

thế thì bác hơi nhầm, đồ nghe nhạc của Marantz ko chỉ được dân chơi Bắc Mỹ, Châu Âu và châu Á (ko kể châu Phi chơi xịn chỉ nghe nhạc sống :d) đánh giá cao hơn Dênon của bác nhá

Nhìn_Nghe

Active Member

Đồ nghe nhạc thôi, chứ mảng phim ảnh thì Marantz chỉ đứng từng xa mà =P~, Marantz thiên về Stereo hơn Denon. cái thứ 2 là DPN là NPP mà bán hàng tranh với đại lý thì làm sao đại lý lấy hàng ạ :)

có chuyện bán hàng tranh với đại lý hả bác ? thế thì k bền rồi, thảo nào ngày xưa DPN bị mất mảng JBL & Harman

Mà sao DPN lấy được Marantz từ tay AD nhỉ ? chắc tụi D&M chia bánh ko cho AD ăn cả =P~

rockerxd

Nhưng nếu em xét để nghe nhạc chắc là 5004 hơn đứt 1910 các bác nhỉ ?

lyquochien

Nhưng nếu em xét để nghe nhạc chắc là 5004 hơn đứt 1910 các bác nhỉ ?

hiệu ứng âm thanh khi xem fim đa số đều là nhân tạo, ko có thực hết nên ko quá khắt khe thì re nào cũng chơi dc hết

nhưng để nghe nhạc hay thì ko phải thế, ở trường hợp của bác thì Marantz hơn ở nhạc rồi

bebibo

Mua Marantz về rồi thì đến khi bán có ai mua ko, đến lúc đó thì biết Denon đần hay marantz đần ;)) . Đợi fản hồi của thị trường thì biết ngay mà.
Hic, giờ con SR6003 của em vứt ra có ai nhặt ko ah, đổi con này sang D10EX/AX10 là lên đời hay xuống đời hả các bác? Hhihi, em kết mấy cái cọc loa của D10 quá.Em toàn xài HDrip ko ah, chưa dc thưởng thức DTS HD bao h hết.

pavel

Member

HIGH END lớn trên thế giới tố chức hàng năm ,ví dụ như High End Munich không có chỗ cho Denon mà chỉ thấy Marantz thôi không hiểu tại sao nhỉ ?

Nhìn_Nghe

Active Member

Hic, giờ con SR6003 của em vứt ra có ai nhặt ko ah, đổi con này sang D10EX/AX10 là lên đời hay xuống đời hả các bác? Hhihi, em kết mấy cái cọc loa của D10 quá.Em toàn xài HDrip ko ah, chưa dc thưởng thức DTS HD bao h hết.

bác đừng đi ngược thời đại thế chứ, chẳng qua bác ko chịu tìm hiểu chứ fim có true HD & DTS HD giờ thiếu gì

đã là kỹ thuật số bác cứ chơi đời mới nhất có thể.

Mấy anh chàng bác nói được cái to khỏe lực điền nhưng ra thành phố nghe ng ta nói tiếng Anh (true HD) là ngơ ngác ko hiểu gì đâu, thua cậu bé học trung học ;))

vinagoh

Well-Known Member

bác đừng đi ngược thời đại thế chứ, chẳng qua bác ko chịu tìm hiểu chứ fim có true HD & DTS HD giờ thiếu gì

đã là kỹ thuật số bác cứ chơi đời mới nhất có thể.

Mấy anh chàng bác nói được cái to khỏe lực điền nhưng ra thành phố nghe ng ta nói tiếng Anh (true HD) là ngơ ngác ko hiểu gì đâu, thua cậu bé học trung học ;))

Nghe nhạc thì D10EX/AX10 ăn đứt mấy thằng có DTS-HD cùng tầm tiềm.

quynhnet

Banned

HIGH END lớn trên thế giới tố chức hàng năm ,ví dụ như High End Munich không có chỗ cho Denon mà chỉ thấy Marantz thôi không hiểu tại sao nhỉ ?

Denon thì sợ rồi, có cái nhiều người xài nên nói ra họ ném đá cho chết tươi. Bữa tui đem cái denon 1610 về thử, nghe thua con marantz 3053 luôn. Mà giá mắc hơn gần 3t.

lehoang40

Vì sợ rằng dân VN mình khoái xài Denon nên thiên vị, nên mình đã search trên google các review về Marantz SR5400 và Denon 1910.
Kết quả: số review về Denon 1910 quá nhiều, ít nhất cũng có 2 diễn đàn lớn là whathifi (cho 5 sao) và Cnet (cho 4sao), còn con Marantz thì tìm hoài mới thấy được một review nhỏ về nó mà thôi.
Cứ cho rằng các đánh giá của whathifi hay Cnet không đáng tin lắm, nhưng chí ít cũng cho thấy số người dùng và quan tâm đến Denon 1910 cũng hơn Marantz SR 5400 nhiều lắm, không lẽ số đông người ta không biết nghe à?

Chỉnh sửa lần cuối:

salehd

không biết denon có qua Onkyo không nhỉ

ktypro

Active Member

các bác cho hỏi nghe rock metal,pop,hiphop thì lên dùng Receiver loại nào phối với loa gì (Trung tầm tiên)

rockerxd

Vì sợ rằng dân VN mình khoái xài Denon nên thiên vị, nên mình đã search trên google các review về Marantz SR5400 và Denon 1910.
Kết quả: số review về Denon 1910 quá nhiều, ít nhất cũng có 2 diễn đàn lớn là whathifi (cho 5 sao) và Cnet (cho 4sao), còn con Marantz thì tìm hoài mới thấy được một review nhỏ về nó mà thôi.
Cứ cho rằng các đánh giá của whathifi hay Cnet không đáng tin lắm, nhưng chí ít cũng cho thấy số người dùng và quan tâm đến Denon 1910 cũng hơn Marantz SR 5400 nhiều lắm, không lẽ số đông người ta không biết nghe à?

Bác ơi, SR5400 nó khác với SR5004 đấy bác nhé, bác so sánh SR5400 với 1910 thì lệch quá còn gì nữa :)

rockerxd

Bác định vứt con này với giá bao nhiêu ?

quynhnet

Banned

PM giá mình nha.

lehoang40

Bác ơi, SR5400 nó khác với SR5004 đấy bác nhé, bác so sánh SR5400 với 1910 thì lệch quá còn gì nữa :)

Thì bác cứ vào google mà search thử Marant SR 5004 xem thử có được bao nhiêu review hay các tạp chí nghe nhìn đánh giá thì biết chứ gì. Nếu bác đã từng sở hữu em nó và viết những nhận xét về em nó thì hoan nghênh, nhưng nếu chưa từng sở hửu chỉ nghe nói hoặc vì đã nghe tốt một con Marantz stereo nào đó rồi suy ra thì vào google mà search sẽ đáng tin hơn đấy.

Chỉnh sửa lần cuối:

rockerxd

Thì bác cứ vào google mà search thử Marant SR 5004 xem thử có được bao nhiêu review hay các tạp chí nghe nhìn đánh giá thì biết chứ gì. Nếu bác đã từng sở hữu em nó và viết những nhận xét về em nó thì hoan nghênh, nhưng nếu chưa từng sở hửu chỉ nghe nói hoặc vì đã nghe tốt một con Marantz stereo nào đó rồi suy ra thì vào google mà search sẽ đáng tin hơn đấy.

Vâng, chính vì em chưa từng nghe nên mới tham khảo các bác thôi mà, em thấy cũng có nhiều review của cả 2 loại này đấy chứ, mà số lượng review nhiều đâu có đồng nghĩa với chất lượng tốt hơn đâu, nhiều khi cũng là chiêu PR thôi mà. Em chưa có thời gian đi nghe nên mới hỏi thế thôi ạ, không biết nghe nhạc có được như em PM-80ase không nhỉ ?

lehoang40

Vâng, chính vì em chưa từng nghe nên mới tham khảo các bác thôi mà, em thấy cũng có nhiều review của cả 2 loại này đấy chứ, mà số lượng review nhiều đâu có đồng nghĩa với chất lượng tốt hơn đâu, nhiều khi cũng là chiêu PR thôi mà. Em chưa có thời gian đi nghe nên mới hỏi thế thôi ạ, không biết nghe nhạc có được như em PM-80ase không nhỉ ?

Bác thich Marantz thì cứ đem marantz về mà xài thôi, bác xem review của whathifi và Cnet bác cũng cho rằng có thể là chiêu tiếp thị của Denon thì anh em ở đây có nói tốt về Denon cách mấy cũng thế thôi (vì cũng là PR :)) ).

quynhnet

Banned

Bác thich Marantz thì cứ đem marantz về mà xài thôi, bác xem review của whathifi và Cnet bác cũng cho rằng có thể là chiêu tiếp thị của Denon thì anh em ở đây có nói tốt về Denon cách mấy cũng thế thôi (vì cũng là PR :)) ).

Bản chất của truyền thông là sống bằng PR, kín hoặc hở, thô hoặc tinh, thế thôi. Ở VN denon là thương hiệu PR dữ nhất, cho nên bỏ tiền ra mua denon cũng phải có % trả cái phí PR của nó. Người tiêu dùng thông minh nên tránh mất khoản tiền ấy.

locnp

Well-Known Member

Sở thích mỗi người mỗi khác, ai thích gì chơi nấy thôi. Denon tiếng sáng nên cho hiệu ứng surround tốt, còn Marantz mình chưa nghe qua nên ko có ý kiến, ai dùng qua rồi thì cho cảm nhận nhé!

Bên trên