Denon 1909 và pioneer AX5i cùng tầm tiền mua con nào ah??

8quocte

Em thích con Pio hơn nhưng nhiều bác lại tư vấn nên theo con 1909.. rối quá các bác ah. Mời các bác cho thêm ý kiến

BAN CHAI NHO

BĐH HD Hải Phòng
Ðề: Denon 1909 và pioneer AX5i cùng tầm tiền mua con nào ah??

Em thích con Pio hơn nhưng nhiều bác lại tư vấn nên theo con 1909.. rối quá các bác ah. Mời các bác cho thêm ý kiến
Bác cần cung cấp thêm thông tin : mục đích sử dụng, diện tích phòng nghe, thể loại nhạc, phim ưa thích của bác thì anh em mới biết đường tư vấn chứ !

8quocte

dạ, em thì nhu cầu cũng k cao lắm. Vừa có thể xem phim HD và nghe nhạc bình dân (nhạc vàng, trẻ). Phòng khoảng 20m2. Vậy thôi ah.

Cheap

Member

Denon 1909 thì giải mã được âm thanh DTS-HD Master Audio, còn Pioneer AX5i thì chỉ giải mã được DTS-ES thôi bác ạ. Nếu bác thích kỹ thuật mới+xem phim nhiều thì lấy em Denon 1909 còn nếu hay nghe nhạc thì chất âm em Pioneer có vẻ nhỉnh hơn.

taidj

Member

vote 1 phiếu cho AX5i . Denon bạn nên mua dòng 2 đầu thì xài mới ngon , và công suất cao hơn , 1909 công suất thấp lắm, nghe nhạc sẽ bị thiếu . còn AX5i nghe nhạc xem phim đều tốt cả .

tieuthieugia

Well-Known Member

Denon 1909 thì giải mã được âm thanh DTS-HD Master Audio, còn Pioneer AX5i thì chỉ giải mã được DTS-ES thôi bác ạ. Nếu bác thích kỹ thuật mới+xem phim nhiều thì lấy em Denon 1909 còn nếu hay nghe nhạc thì chất âm em Pioneer có vẻ nhỉnh hơn.

chuẩn hem dám chỉnh..........

khactuyen

Banned

nếu là em thì sẽ chọn con AX5i, chứ dòng 1909 đánh AudioHD chưa chắc đã hay bằng DTS do AX5i đánh đâu mà.

tieuthieugia

Well-Known Member

tư vấn kiểu này bác chủ bỏ đam mê luôn..
thôi thì như thế này: bác lấy 2 tờ giấy nhỏ... ghi tên 2 em nó ra...

Bên trên