Đây có phải lỗi của tất cả tivi led Viền khi xem bóng đá

LêQuân ArT

Well-Known Member
Hay tại lỗi chết màn nhiều quá cụ ?
Chết màn thì mình k dùng Sony mấy năm gần đây nên k rõ.Nhưng thấy nhân viên siêu thị bảo hay sọc và chết màn nhiều ( mình nói câu này ra dễ bị ăn gạch lắm ) bạn ra mà hỏi,đừng hỏi mấy ông mặc đồng phục LG hay Samsung,mà cứ hỏi mấy ông tư vấn chung chung ngành tv ý.MU7000 bên Samsung mình đã mua đc 2 ngày r trả lại ( mình đã đề cập và chụp ảnh trong 2pic Ký sự vào SG mua tv ) mà review về nó k khả quan lắm đâu.Nói chung tầm tiền của bạn 1 là lên X9000e ( vì X8500e cạn hàng miền Bắc rồi ).Còn k sống chung với lũ thôi,bớt để ý đi,sọc thì đến VA dòng cao cũng bị.Con SJ850 là con cho ảnh đẹp,âm thanh hay mỗi tội hở sáng thôi

kimkedo

Active Member
Chết màn thì mình k dùng Sony mấy năm gần đây nên k rõ.Nhưng thấy nhân viên siêu thị bảo hay sọc và chết màn nhiều ( mình nói câu này ra dễ bị ăn gạch lắm ) bạn ra mà hỏi,đừng hỏi mấy ông mặc đồng phục LG hay Samsung,mà cứ hỏi mấy ông tư vấn chung chung ngành tv ý.MU7000 bên Samsung mình đã mua đc 2 ngày r trả lại ( mình đã đề cập và chụp ảnh trong 2pic Ký sự vào SG mua tv ) mà review về nó k khả quan lắm đâu.Nói chung tầm tiền của bạn 1 là lên X9000e ( vì X8500e cạn hàng miền Bắc rồi ).Còn k sống chung với lũ thôi,bớt để ý đi,sọc thì đến VA dòng cao cũng bị.Con SJ850 là con cho ảnh đẹp,âm thanh hay mỗi tội hở sáng thôi
Em này à bác
https://www.dienmayxanh.com/tivi/sony-kd-55x9000e-s

haikc

Member
Vâng. Bật 2 lần do chính em bật, còn lại 0 iowf. Tay mình bóc seal hộp mà bác. Do em đi xa và đồ nhiều tiền nên các em ấy cho em khui hàng trước test ok mới trả tiền.
Bác chụp hộ màn hình vào buổi tối, chuyển sang chế độ HDMI ko co nguồn phát xem nó có đen sì như test video hay có phát sáng màn hình ko bác, để em ss với con x9300e. Cảm ơn bác.

LanWoan

Member
em đọc trên tinhte,otofun thấy dân tình kêu ca màn Sony bị sọc cũng khá nhiều đấy chứ, đồ điện tử giờ hên xui thật

PSVITA

Member
Chết màn thì mình k dùng Sony mấy năm gần đây nên k rõ.Nhưng thấy nhân viên siêu thị bảo hay sọc và chết màn nhiều ( mình nói câu này ra dễ bị ăn gạch lắm ) bạn ra mà hỏi,đừng hỏi mấy ông mặc đồng phục LG hay Samsung,mà cứ hỏi mấy ông tư vấn chung chung ngành tv ý.MU7000 bên Samsung mình đã mua đc 2 ngày r trả lại ( mình đã đề cập và chụp ảnh trong 2pic Ký sự vào SG mua tv ) mà review về nó k khả quan lắm đâu.
MU7000 thì dỡ thật nhưng lên NU7400 thì thấy ổn hơn rất nhiều rồi nhất là độ sáng và độ tương phản, em thích rấm nền VA hơn IPS của LG

TungUHD

Member
TV dòng cao cấp hầu như không ai dùng màn IPS phải không nhỉ, toàn VA hết

deadline

Member
Samsung thì dòng 7 dùng ngon, phù hợp túi tiền nhiều người, lên 8 và QLED thì giá cao hơn 1 bậc

lara_croft

Member
thớt xem sao mà soi được hay thế, em xem thấy bình thường chắc do không để ý kỹ lắm

cái này là không bảo hành được rồi, lên đời QLED là giải quết triệt để, Q7 2017 vẫn còn tốt chán

Bên trên