Đầu phát HD "Nhất Phát" cho một năm mới thịnh vượng

SAIGON_HD

THƯƠNG GIA
Ðề: Đầu phát HD "Nhất Phát" cho một năm mới thịnh vượng

Sau khi đạt được các cam kết về thời gian bảo hành sản phẩm, các chế độ hậu mãi... Và sau khi test Imax I18D hơn 1 tuần, chất lượng sản phẩm rất ok. SAIGON HD chính thức phân phối & bán lẻ sản phẩm của IMAX.

Anh em HD ủng hộ nhé...

Imax_HD

Chuẩn Bị có firmware 01/2012. sẽ sớm update cho các bạn

SAIGON_HD

THƯƠNG GIA

IMAX nằm trong chương trìn "Đổi đầu phát HD, DVD, VCD cũ lấy đầu phát HD mới" của SAIGON HD nhé !

Các bác nào muốn sở hữu em IMAX này để xem Tết thì ghé SAIGON HD tham gia chương trình !

Giá đặc biệt cho iMax 3D: I18D và iMax HD: i348HD nhé !

manhthang

Huyền Thoại

Em cũng phân phối i18D, test 1 con suốt cả Tết vừa rồi chủ yếu ở các tính năng của đầu HD, các tính năng Android em không đặt nặng nên không test.
i18D đáp ứng tốt yêu cầu là 1 đầu phát HD và 3D, chạy tốt Bluray 3D ISO và Bluray 3D dạng thư mục với phụ đề rời. Gần như không phải chê gì cả, tuy nhiên có 2 điểm nếu được khắc phục sớm nhất trong phiên bản cập nhật tới thì quá tốt, đó là:
- âm thanh DTS HD MA hay bị lỗi không ra tiếng, phải stop rồi chạy lại hoặc chuyển track audio mới ra được. Dolby True HD hoạt động bình thường.
- Dùng tính năng trập hình 3D cho các phim 3D rip hay bị treo luôn cả đầu. Tức là sau khi trập 3D SBS hoặc Top bottom thì treo khiển luôn, không thể làm ăn gì được nữa mặc dù phim vẫn chạy, cách duy nhất có thể làm là rút dây nguồn hoặc ngồi xem cho hết phim không thể dừng, tua, chọn phụ đề, hay làm bất kỳ điều gì khác. Hiện tại khắc phục bằng cách trập hình bằng máy chiếu hoặc TV.
Mong là các bác IMAX lưu ý giúp 2 lôi này và sửa sớm.

Imax_HD

Em cũng phân phối i18D, test 1 con suốt cả Tết vừa rồi chủ yếu ở các tính năng của đầu HD, các tính năng Android em không đặt nặng nên không test.
i18D đáp ứng tốt yêu cầu là 1 đầu phát HD và 3D, chạy tốt Bluray 3D ISO và Bluray 3D dạng thư mục với phụ đề rời. Gần như không phải chê gì cả, tuy nhiên có 2 điểm nếu được khắc phục sớm nhất trong phiên bản cập nhật tới thì quá tốt, đó là:
- âm thanh DTS HD MA hay bị lỗi không ra tiếng, phải stop rồi chạy lại hoặc chuyển track audio mới ra được. Dolby True HD hoạt động bình thường.
- Dùng tính năng trập hình 3D cho các phim 3D rip hay bị treo luôn cả đầu. Tức là sau khi trập 3D SBS hoặc Top bottom thì treo khiển luôn, không thể làm ăn gì được nữa mặc dù phim vẫn chạy, cách duy nhất có thể làm là rút dây nguồn hoặc ngồi xem cho hết phim không thể dừng, tua, chọn phụ đề, hay làm bất kỳ điều gì khác. Hiện tại khắc phục bằng cách trập hình bằng máy chiếu hoặc TV.
Mong là các bác IMAX lưu ý giúp 2 lôi này và sửa sớm.

cảm ơn bác,
mình sẽ báo hảng để fix lổi trong thời gian sớm nhất

dvhuy

Cũng mới sắm em này trước tết nói chung con này chạy ngon hơn con ACRyan Mini hồi đó em xài . Nhưng có cái giao diện nhìn chưa bắt mắt lắm hy vọng nhà sản xuất cho ra 1 frimware nào đó chỉnh sửa giao diện cho đẹp 1 chút vì nhìn giao diện hiện tại đơn giản quá theo mình thì ko đẹp với lại thiếu phần qua nhanh bằng nút mũi tên như mấy đầu khác . Với lại có cái khó chịu là khi chỉnh zoom full màn hình và chỉnh về strech gì đó thì phần qua nhanh theo thanh trượt ko hoạt động phải off zoom đi thì mới tua nhanh theo thanh trượt được theo mình là hơi bất tiện . Mong bác Imax để ý đến . 1 vài lời góp ý . Tóm lại em này tầm giá 3tr4 là ok rùi .

Imax_HD

Cũng mới sắm em này trước tết nói chung con này chạy ngon hơn con ACRyan Mini hồi đó em xài . Nhưng có cái giao diện nhìn chưa bắt mắt lắm hy vọng nhà sản xuất cho ra 1 frimware nào đó chỉnh sửa giao diện cho đẹp 1 chút vì nhìn giao diện hiện tại đơn giản quá theo mình thì ko đẹp với lại thiếu phần qua nhanh bằng nút mũi tên như mấy đầu khác . Với lại có cái khó chịu là khi chỉnh zoom full màn hình và chỉnh về strech gì đó thì phần qua nhanh theo thanh trượt ko hoạt động phải off zoom đi thì mới tua nhanh theo thanh trượt được theo mình là hơi bất tiện . Mong bác Imax để ý đến . 1 vài lời góp ý . Tóm lại em này tầm giá 3tr4 là ok rùi .

- cảm ơn bác đã góp ý, ãe cố gắng cải thiện về mặt giao diện cho đẹp hơn. tuy nhiên trong thời gian này, cty đang tập trung để fix các lỗi cơ bản từ người sử dụng và sẽ sớm ra mắt giao dịen đặt thù riêng

- về phần lướt qua bằng phím mủi tên: bác kiểm tra lại xem đã up lên firmware mới chưa ? vì firmware mới đã fix tính năng này, nếu chưa up firmware mới, bác vào đây để up nhé http://www.hdvietnam.com/diendan/22...imax-3d-i18d-thang-12-2011-v10-1-8-r6902.html

thanks

Lữ Bố

các bác vậy em này play luôn cả bluray 3D ah?
vậy con này cổng HDMI 1.4 luôn hả các pro?

Lữ Bố

em nói thế có đúng không vậy các bác? không bác nào giúp em! ~X(

akaoko

Nếu mình ở tỉnh thì làm sao mua cài nì ?
Cảm ơn

akaoko

Dầu HD này có mở được menu 3D bluray mới không hả các bro?
Cảm ơn

ruaden89

Member

Ko có giá bán sao mua =:)

dia

Well-Known Member

Em thấy giao diện giống HDlife nhà em quá. Mấy mục chỉnh Sub, tua nhanh, duyệt phim giống nhau đến 90% luôn.

garu2803

Ko có giá bán sao mua =:)

Bác vào mục mua bán hoặc gúc phát ra cả rổ :D. Hình như 3 củ 6, em mua ngay lúc đầu nên giá ngọt lịm, xài từ đầu tháng 12 đến giờ vẫn good.

Bên trên