Đầu phát HD-mua loại nào đây!!! ??? Rất mong được mọi người tư vấn mua đầu phát HD

HONZIKCZ

Chào các bác
Tôi muốn mua 1 đầu phát HD để xem phim nhưng kinh nghiệm,hiểu biết về đầu HD không được nhiều mà trên thị trường có rất nhiều thương hiệu,thật là khó lựa chọn ...! Tôi muốn mua loại đầu nào gọn gàng,đơn giản khi xử dụng,đầy đủ các kết nối,đặc biệt là khi xem phim hình chạy mươt,không bị giật và máy không nóng...còn giá cả với tôi không thành vấn đề.Rất mong được các bác đã có kinh nghiệm về đầu phát HD tư vấn giúp.Xin chân thành cảm ơn các bác.
Tiện đây cũng xin hỏi các bác đầu HD có xem được phim 3D trên FULL HD TV 3D không ?Địa chỉ cửa hàng nào tại Hanoi copy phim vào ổ đĩa chuẩn nhất và có nhiều phim để lựa chọn nhất (nếu có trang Web càng tốt ).Cảm ơn cá bác nhiều.

quan_hd

Ðề: Đầu phát HD-mua loại nào đây!!! ??? Rất mong được mọi người tư vấn mua đầu phát HD

Nếu tiền ko thành vấn đề thì bro cứ múc Dune, tuy nhiên phụ đề 3D trên Dune chưa đẹp lắm. Nên tham khảo mua hàng của bác HD360, giá tốt, tư vấn nhiệt tình, mình thích cách bán hàng của HD360. Bên đó cũng làm dịch vụ phim ảnh luôn: Đầu phát HD | Dau Phat HD | Đầu HD | Dau HD | Dau 3D | HD Player | Mua Bán Đầu Phát HD Giá Rẻ| Mua Ban Dau Phat HD Gia Re| Thế giới HD | Copy Phim HD | Phim HD

HD_Tamnhinso

nokian9x

Well-Known Member
Ðề: Đầu phát HD-mua loại nào đây!!! ??? Rất mong được mọi người tư vấn mua đầu phát HD

Giá thành không quan trọng 8-> thì Hàng của Pac đây B-)
HD HANOI - Đầu HD, phim HD, HD Player - Popcorn Hour - Popcorn C-200
Đầu phát Dune Duo
Đầu phát Dune Max
Đây cũng là 2 WEB của 2/4 "SALES" :-B hàng đầu ở Hà Lội =)) =)) =)) đó Bro

Chuẩn không cần chỉnh. Chỉnh nữa đi mua đầu HDP khác ngay:)

quangst

Banned

tham khảo các đầu phát mình đang bán nhe bạn...giá cực tốt...

hdd-hdp

Tiền không quan trọng thì bác cứ đầu xịn nhất mà xúc, còn không thì đầu tư vừa phải mà vẫn tương đối được thì tham khảo thêm 1 số mẫu khác.
ĐC mua bán thì HN có nhiều lắm, trong đó có em nữa! hihi
Chúc bác chọn được Sp cho mình!

vitbeo

Member

Em thấy Dune smart và TivX slim S1 giá cũng xấp xỉ như nhau. Các bác tư vấn giúp em chọn cái nào.

hoacola

Em thấy Dune smart và TivX slim S1 giá cũng xấp xỉ như nhau. Các bác tư vấn giúp em chọn cái nào.

Mỗi người mỗi ý. Theo mình thì chọn S1!!!

HONZIKCZ

Thực ra tôi cũng đang ngắm nghía con DUNE H1 vì nó gọn gàng,kết nối cũng tương đối đầy đủ và cơ bản nhất là ko phải hàng của Tàu khựa nhưng cũng ko rõ con này tản nhiệt có tốt ko và sử dụng có đơn giản ko!? Theo đánh giá của các bác con này dùng có được ko ? Có bác nào dùng qua rồi,xin chia xẻ chút kinh nghiệm với.
Tiện đây cũng xin hỏi các bác đầu phát HD có xem được phim 3D trên FULL HD TV 3D không ?Cảm ơn cá bác nhiều.

hdd-hdp

Nếu để xem 3D SBS với phụ đề đẹp thì em chọn ngay S1, Dune thì phải dùng từ D1 trở lên chứ không dùng H1 vì H1 hình thức xấu quá. Nếu xem 3D bằng Dune thì phụ đề chưa hỗ trợ độ phân giải cao nên xem chưa được đẹp như mong muốn. Các vấn đề khác về 2D với Dune thì rất ok, ko có gì phải bàn tán nhiều. :D

Park13

Mình cũng muốn kiếm 1 em tầm 3tr đổ lại,
chỉ cần đọc dc DVDrip, DVD-ISO, có nhiều hơn 1 cổng USB

gatronggoloa

Vote +1 phiếu cho HD360 nhé nếu bác muốn mua đầu và copy phim luôn, ở đó dịch vụ về phim khá tốt .. còn bác chỉ mua đầu HD riêng thì cứ kiếm mấy bác thương gia bán tại nhà cho rẻ ...

Loc_Sitcom

Bác này ở HN thì để các chú Hn chăn , các chú Sg bon chen vào lam gì cho người ta ghét .haha cứ ra hàng nào gần ngõ nàh Bác test tẹc ga rồi rước về . Mua gần nhà lỡ có gì còn đem ra ma71ng chửi cho sướng mõm

redriver

Member

giữa H1 và S1 , sau khi so sánh trực tiếp trên màn Plasma 50 inc full HD tôi chọn S1 do mầu sắc đẹp hình ảnh có chiều sâu ( có lẽ do sản xuất tại Hàn quốc chăng ?), còn tính năng thi tôi chưa tìm hiểu nhiều nên không có ý kiến.

vitbeo

Member

giữa H1 và S1 , sau khi so sánh trực tiếp trên màn Plasma 50 inc full HD tôi chọn S1 do mầu sắc đẹp hình ảnh có chiều sâu ( có lẽ do sản xuất tại Hàn quốc chăng ?), còn tính năng thi tôi chưa tìm hiểu nhiều nên không có ý kiến.

Cảm ơn bác, em cứ nghĩ là H1 dùng chíp sigma gấu hơn thì ảnh sẽ đẹp hơn

vitbeo

Member

Cảm ơn bác, em cứ nghĩ là H1 dùng chíp sigma gấu hơn thì ảnh sẽ đẹp hơn

redriver

Member

Vãi hàng với Bro này ^:)^ ^:)^
Vưỡn toàn là hàng của anh "Ba TaU" thui >:/ Trừ khi Bro mới "MÚc" hàng S1 mới :-B
Lại 1 Fan của "Realtek" :-SS
Thì tôi vừa mới lấy S1 lô mới ra gần đây mà, không fan SM hay RT gì đâu thử trực tiếp H1 + S1 cùng lúc rồi mới quyết định dùng S1 và rất hài lòng. Tôi nghĩ chip set một phần còn chất lượng linh kiện và fimware nữa quyeesrt định chất lượng hình ảnh.

hdd-hdp

Đầu phát HD có đẹp hay không là do Chipets quyết định chứ bác?! Cái Firmware chỉ là phần mềm điều khiển các tính năng tương tác với người dùng mà thôi. :D

redriver

Member

Đầu phát HD có đẹp hay không là do Chipets quyết định chứ bác?! Cái Firmware chỉ là phần mềm điều khiển các tính năng tương tác với người dùng mà thôi. :D

hì không biết thế nào nhưng cơ bản là S1 tôi thấy đẹp vậy thôi, cũng như cùng CDP dùng chíp DAC TDA 1541 nhưng tùy hãng mà chất tiếng khác nhau lắm, cái này bác nào chơi loa đài sẽ rõ mà.

HONZIKCZ

Bác oi,cái S1 là loại nào thế bác,tôi vào website mấy cửa hàng mà chưa thấy có,bác có thể post lên đây hình ảnh đc ko ? Thanks

Bên trên