Đầu phát 3D Android Himedia HD900B

kaohokot

Ðề: Đầu phát 3D Android Himedia HD900B

Cho hỏi 900B/910A xài chung fw đúng không? vậy nó có tính năng khóa folder và đánh dấu fim đa xem ko vạy? cảm ơn nhiều

Cả 2 chú không có khóa folder bác ạ, có dữ liệu nhạy cảm thì bác cho vào usb rồi cắm vào đầu đọc vô tư...

italian

Member

vậy là con thua mấy con i5, v5 rồi :), mình cũng không thấy chỗ chỉnh màu với kích cỡ phụ đề nữa

hungmh80

Active Member

Mình mua con này mấy hôm nay rồi , dù đã up fw mới nhất nhưng vẫn hay xảy ra hiện tượng treo máy và thi thoảng ko nhận ổ cứng .

E đang sử dụng fw : HiMedia_HD900-1.0.4.7-by-CSv1.3a.rar

hiepdau01

Em không vào được IO Filfe Manager trong androi, Các bác giúp E với ạ
Tks

your_rules

vậy là con thua mấy con i5, v5 rồi :), mình cũng không thấy chỗ chỉnh màu với kích cỡ phụ đề nữa

chỉ chình được màu + phụ đề nếu phụ đề là SRT, bạn vào menu sẽ thấy phần phụ đề để chình kích cỡ và màu

anhthu2002

Member

Mình dùng thỉnh thoảng bị hiện tượng chạy film 3D khỏang hơn 1h là bị treo, màn hình màu xanh lá luôn, điều khiển mất tác dụng phải khởi động lại. Xem 2D thì ko thấy hiện tượng này. Đang theo dõi để BH hoặc up FW mới. Bác nào có cùng bị thế này ko?? Chạy Nhạc lossless mình thấy vẫn mượt. Đúng là may nhờ rủi chịu .

whitetiger102

Mình dùng thỉnh thoảng bị hiện tượng chạy film 3D khỏang hơn 1h là bị treo, màn hình màu xanh lá luôn, điều khiển mất tác dụng phải khởi động lại. Xem 2D thì ko thấy hiện tượng này. Đang theo dõi để BH hoặc up FW mới. Bác nào có cùng bị thế này ko?? Chạy Nhạc lossless mình thấy vẫn mượt. Đúng là may nhờ rủi chịu .

Khổ,giống hệt nhau rồi bạn,mình có 2 con luôn,có khi vừa chạy được vài phút cũng đơ,sã quá. Đã cập nhật bản FW mới nhất. Vẫn thấy bị. Bạn khắc phục thế nào rồi?

anhthu2002

Member

Mình mới dùng được 1 tháng thôi, trướcc dùng con Egreat R200 ( giờ cho ông già mình chơi HD luôn :)) ). Mua bộ mới hoàn toàn , vẫn dang theo dõi xem thế nào rồi mới mang đi BH bạn ah.

kietva

Member

youtubex của em này mình coi chỉ được 5 phút là đứng hình ko biêt bị lỗi gì, ko lẽ mang ra bảo hành, mới mua có 1 tháng hơn thôi hixhix

cherrymyy

Member

Khổ,giống hệt nhau rồi bạn,mình có 2 con luôn,có khi vừa chạy được vài phút cũng đơ,sã quá. Đã cập nhật bản FW mới nhất. Vẫn thấy bị. Bạn khắc phục thế nào rồi?

Lỗi treo máy này mình cũng bị nhưng ko chỉ phim 3D mà phim 2D vẫn bị. Lúc trước có bạn chỉ up firmware 38 sẽ hết nhưng mình đã thử và kết quả là chỉ giảm số lần treo thôi chứ ko hết được, đã thử test nhiều firmware khác nhưng vẫn bị treo. Mình ko biết có phải do lỗi phần cứng ko nhưng tình trạng treo máy lúc bị lúc ko làm mình cũng ngán phải đi bảo hành vì lỡ xuống tới chỗ nó ko treo thì biết nói gì đây (đến bây giờ vẫn đang sống chung với lũ có bạn nào có cách khắc phục xin chỉ giúp).

vcom

Member

Lỗi treo máy này mình cũng bị nhưng ko chỉ phim 3D mà phim 2D vẫn bị. Lúc trước có bạn chỉ up firmware 38 sẽ hết nhưng mình đã thử và kết quả là chỉ giảm số lần treo thôi chứ ko hết được, đã thử test nhiều firmware khác nhưng vẫn bị treo. Mình ko biết có phải do lỗi phần cứng ko nhưng tình trạng treo máy lúc bị lúc ko làm mình cũng ngán phải đi bảo hành vì lỡ xuống tới chỗ nó ko treo thì biết nói gì đây (đến bây giờ vẫn đang sống chung với lũ có bạn nào có cách khắc phục xin chỉ giúp).

Bạn thay ổ cứng khác xem. Mình mới nhận 1 máy bảo hành cũng bị như vậy tưởng bị fw up xuống bản 1.0.3.8 vẫn bị, nhưng thay ổ cứng khác test thử thì không bị.

tatam

Well-Known Member

Đầu này được nhiều người ưa chuộng nhưng không hiểu sao 1 tính năng cơ bản là khoá thư mục không được Himedia quan tâm nhỉ?

nanovietnam

Đầu 900b của em cũng bị hiện tượng đang xem thì treo máy phải khởi động lại mới hết. Lúc đầu mới mua ko bị, hiện tượng này mới xuất hiện gần 1 tháng nay. Em đã thử up firmware mới nhất vẫn ko hết, em thử đem đầu ra mở nắp khay ổ cứng để cho quạt thổi trực tiếp vào và xem thì bình thường nên em đoán có thể do hệ thống tản nhiệt ko tốt dẫn đến treo máy (mặc dù khi máy đang chạy em sờ thử thì nghe chỉ ấm ấm thôi) em khó hiểu ở chỗ là sao từ đầu khi mới mua ko bị mà gần đây thì lại bị như vậy. Các anh có ai biết chỉ giúp em cách khắc phục với chứ mỗi lần coi mà phải tản nhiệt kiểu này nhìn nản quá. Thanks all

Máy bạn còn bảo hành thì gửi bảo hành, của mình cũng vậy, không khắc phục được dù đổi tới đổi lui rất nhiều rom
bạn xem thử máy chạy rất nóng và cái quạt gần như chạy yếu xìu.
mất 2 tuần, đổi luôn cái khác, giờ ok rồi

nanovietnam

Mình kết nối mạng qua wifi giữa laptop và HD900, không hiểu sao chép một số file qua HDD xong tắt khởi động lại con HDPlayer là các file mất sạch.
Mình không muốn format lại HDD vì có nhiều film muốn giữ lại, cũng ko có HDD dung lượng lớn tương đương để backup.
Anh em nào có cách nào mách nước giúp mình cái.

tatam

Well-Known Member

Mình kết nối mạng qua wifi giữa laptop và HD900, không hiểu sao chép một số file qua HDD xong tắt khởi động lại con HDPlayer là các file mất sạch.

Mình cũng dùng cổng USB của HDlife V9 copy từ PC qua HDD của V9, PC báo copy xong nhưng chẵng thấy file đâu. Mình dùng chức năng "Check disk ..." của Windows để sửa thì thấy được thư mục, file đã chép.

freshair

Member
Cho mình hỏi cái đầu của mình mới bị hiện tượng sau: gắn ổ cứng vào trong sau đó kết nối đầu với máy tính để copy thì máy tính báo ổ cứng cần format lại thì mới có thể sử dụng được. Trong khi đó vẫn có thể xem phim từ ổ cứng gắn trong đó và ổ đó nếu tháo ra gắn vào hdd box thì máy tính vẫn đọc được bình thường.
Có ai biết cách khắc phụ thì chỉ cho mình với.

ám964

Member
Cho mình hỏi cái đầu của mình mới bị hiện tượng sau: gắn ổ cứng vào trong sau đó kết nối đầu với máy tính để copy thì máy tính báo ổ cứng cần format lại thì mới có thể sử dụng được. Trong khi đó vẫn có thể xem phim từ ổ cứng gắn trong đó và ổ đó nếu tháo ra gắn vào hdd box thì máy tính vẫn đọc được bình thường.

FW chính hảng thì cứ việc up không có gì mà phải lo cả, FW ra sau thì sửa lỗi cho FW trước.
Trường hợp của bạn hơi lạ, bạn cứ up FW mới nhất xem sao.

tatam

Well-Known Member
Ðề: Re: Đầu phát 3D Android Himedia HD900B

Mình đã từng xử lý trường hợp thẻ nhớ của máy hình có tình trạng: Có khi cắm thẻ nhớ qua đầu đọc thì PC cứ yêu cầu format nhưng gắn qua dây USB của máy hình thì PC nhận bình thường và ngược lại có trường hợp gắn thẻ nhớ qua đầu đọc thì PC nhận nhưng gắn qua dây USB của máy hình thì PC không nhận. Với HDD gắn ngoài cũng có trường hợp tương tự. Ngoài ra cũng có trường hợp do PC bị lỗi (lỗi Windows), vì máy này đòi format nhưng máy khác lại không (cùng phiên bản Win). Mình thường dùng phương pháp loại trừ. Trong đa số trường hợp mình dùng tiên ích "scan disk" đã nói ở phần trên đều giải quyết được. Bạn thử vận dụng vào trường hợp của cụ thể của bạn xem sao. Theo mình bạn gắn HDD qua HDD box dùng lệnh "scan disk" để Windows sửa 1 số lỗi về mặt logic của đĩa, chạy khoảng 2 lần. "scan disk có thể sửa các sự cố liên quan đến các cung bị lỗi, các cụm bị mất, các tệp liên kết chéo, và các lỗi thư mục".

Bên trên