Đầu phát 3D Android Himedia HD900B

vcom

Member
Ðề: Đầu phát 3D Android Himedia HD900B

Mình đang sài Himedia 900b và Datage i6, mình đang định sắm thêm 2 chú nữa của hãng khác nhưng chưa thấy có trên thị trường nhiều các đầu HD 3D. Về tổng quan mà nói thì i6 nổi trội hơn chút xíu so với 900b. I6 tuy vỏ nhựa nhưng lại mát hơn rất nhiều so với 900b, mặc dù 900b đã có quạt. Khả năng trình chiếu 3D như nhau, nhưng 900b chưa hỗ trợ phụ đề SRT với file bluray nguyên gốc. Mình sẽ có bài so sánh cụ thể 2 em này trên máy chiếu Optoma để các bác tiện theo dõi. Mình đang cân nhắc con TIZZBIRD nữa nhưng đọc review thấy chưa ổn lắm. Bác nào đã chơi 3D qua đầu HD có kinh nghiệm xin chia sẻ.

Thấy bác này nói là biết bác ấy chưa xài 900B rồi

vcom

Member

Xin chỉ các bác sử dụng Android của HD900B:
Để chạy được android bạn phải up firmware từ 1.0.0.22 trở lên. Bạn có thể download tại đây: HD900 Firmware - Latest Version: 1.0.0.26 (2011-10-31)
1. Vào Setting -> MISC -> USB Upgrade

2. Updating the firmware

3. Sau khi up xong máy sẽ tự động boot lại. Ban vào System -> Run Android at Boot up -> ON để mở hệ điều hành android.

4. Tắt máy mở lại bạn sẽ thấy logo của android xuất hiện (hình robot)

5. Đợi khoảng 30 giây bạn sẽ thấy logo từ màu xám chuyển sang màu xanh lúc này android đã hoạt động.

6. Chon logo android để vào trong bạn sẽ thấy giao diện như sau

7. Đối với firmware 1.0.0.26 hệ điều hành android là 2.2.1
8. Các bạn muốn cài đặt ứng dụng cho máy của bạn các bạn làm theo các bước sau đây:
9. Gắn chuột USB vào, chép ứng dụng vào USB flashdisk ( các file có đuôi apk) : Game, yahoo ....

10. Cắm USB flash disk vào đầu phát
11. Chọn mục OI File Manager -->Click nút mnt (gần biểu tượng ngôi nhà) -->usbmounts -->sdb1 các bạn sẽ thấy những file ứng dụng trong usb flash disk. Việc còn lại các bạn chỉ cần nhấn đúp vào cài đặt.

Chúc các bạn vọc vui vẻ.

Chỉnh sửa lần cuối:

daophuccanh

Member

Mình hum qua làm một con về chạy liên tục 8h vẫn mát rượi phía sau có một cái fan hút nhiệt ra
Đang mò mẫm cài các ứng dụng Anr . Có em này tha hồ vọc
Tex thử 3d trực tiếp coi trên SDcard 32Gb thì không thấy giựt hình vì chưa gắn hdd trong coi qua usb và DLNA HDD gắn ngoài giật tê người lun Không hiểu tại sao
Các thứ khác chưa thử xong có comment chi tiết

Chỉnh sửa lần cuối:

daophuccanh

Member

Bác nào đang dùng R900B review thử cái về vấn đề nhiệt đi.
Em này có quạt làm mát nhưng nhìn 4 phía xung quanh không có cái khe nào để thông gió, không biết dưới đáy có thiết kế khe thoáng không, nếu mà kín bưng thì hiệu quả của quạt sẽ rất kém.
Yên tâm đi đang xài một Em nè chạy gần 10h vẫn mát rượi . Xem thiết kế của nó rất ổn HDD thoát nhiệt qua vỏ nhôm , Bo mạch vi xử lý thoát nhiệt bằng quạt hút

explorer

Well-Known Member

Mình đang sài Himedia 900b và Datage i6, mình đang định sắm thêm 2 chú nữa của hãng khác nhưng chưa thấy có trên thị trường nhiều các đầu HD 3D. Về tổng quan mà nói thì i6 nổi trội hơn chút xíu so với 900b. I6 tuy vỏ nhựa nhưng lại mát hơn rất nhiều so với 900b, mặc dù 900b đã có quạt. Khả năng trình chiếu 3D như nhau, nhưng 900b chưa hỗ trợ phụ đề SRT với file bluray nguyên gốc. Mình sẽ có bài so sánh cụ thể 2 em này trên máy chiếu Optoma để các bác tiện theo dõi. Mình đang cân nhắc con TIZZBIRD nữa nhưng đọc review thấy chưa ổn lắm. Bác nào đã chơi 3D qua đầu HD có kinh nghiệm xin chia sẻ.

Tôi đã review đầu Egreat R300. Bạn coi ở đây : http://www.hdvietnam.com/diendan/22...-0-sata-ngoai-phim-cam-ung-5.html#post2194985

Trong 3 đầu này thì Egreat R300 có nhiều cổng nhất : 6 cổng USB (4 USB 2.0 và 2 USB 3.0), 1 cổng ESata, 1 khe E-Bus Card, 1 khe đọc thẻ nhớ ; và cách tháo lắp HDD gắn trong thuận tiện nhất (khay trượt). Màn hình hiển thị lớn và đẹp nhất (dạng dot matrix, không phải dạng LED)

Vì cùng dùng 1 chip RT1186 nên hãng nào có firmware tốt là chiến thắng

Chỉnh sửa lần cuối:

vcom

Member

Tôi đã review đầu Egreat R300. Bạn coi ở đây : http://www.hdvietnam.com/diendan/22...-0-sata-ngoai-phim-cam-ung-5.html#post2194985

Trong 3 đầu này thì Egreat R300 có nhiều cổng nhất : 6 cổng USB (4 USB 2.0 và 2 USB 3.0), 1 cổng ESata, 1 khe E-Bus Card, 1 khe đọc thẻ nhớ ; và cách tháo lắp HDD gắn trong thuận tiện nhất (khay trượt). Màn hình hiển thị lớn và đẹp nhất (dạng dot matrix, không phải dạng LED)

Vì cùng dùng 1 chip RT1186 nên hãng nào có firmware tốt là chiến thắng
Hình như bác này up lộn box thì phải

vcom

Member

Anh em nào sưu tầm được nhiều ứng dụng android xin post lên cho anh em xài nhé

daophuccanh

Member

Anh em nào sưu tầm được nhiều ứng dụng android xin post lên cho anh em xài nhé

Bác có thời gian tex thử đi cái nào ok thì tập hợp lại Up lên cho anh em thưởng thức ,thì HD900b mới đắt hàng được . Hum qua tex thử mấy game nhưng sao vẫn chưa ngọt ngào . Thức khuya 3 hum này chiến đấu nhưng vẫn chưa ổn . Hiện đã cài được 7 ứng dụng chạy tốt . Tình hình làm thêm mấy em nữa sau đó vứt lên Mediafire cho anh em xài . Hàng mới nên hơi vất vả thôi cố lên

explorer

Well-Known Member

Chẳng có gì là lộn cả. Tôi đang trả lời đúng đề nghị của Bác Mon-men-choi-3D đó chứ. Bác ấy muốn so sánh các đầu HDP chơi 3D hiện hành. Bác sợ người ta không mua Himedia 900B à? Nếu thật sự chất lượng tốt, giá tốt thì việc gì phải sợ chứ ? Tôi chỉ là người dùng, chẳng mua bán hay tiếp thị cho ai cả

Chỉnh sửa lần cuối:

daophuccanh

Member

Chẳng có gì là lộn cả. Tôi đang trả lời đúng đề nghị của Bác Mon-men-choi-3D đó chứ. Bác ấy muốn so sánh các đầu HDP chơi 3D hiện hành. Bác sợ người ta không mua Himedia 900B à? Nếu thật sự chất lượng tốt, giá tốt thì việc gì phải sợ chứ ? Tôi chỉ là người dùng, chẳng mua bán hay tiếp thị cho ai cả

Mỗi hãng có một cái đẳng cấp riêng nhìn chung không thể so sánh hết được . Hàng Bác Hồ Cẩm Đào hết mà . Ăn thua xài lâu mới biết hay dở . Tốt hay không là không bị lỗi trong quá trình xài ,có độ bền theo thời gian . Còn chức năng ăn thua người hiểu biết và xài nó như thế nào , chứ như mấy cái phone của bác í thì bó tay ba bảy 21 ngày xong phim

nguyenvinh1973

Well-Known Member

Con này cũng i chang X6 và i6 thôi, kiểu dáng thanh mảnh và phần Case của máy thì rất tinh xảo, không có ba via như một số sản phẩm khác...mua làm quà tặng thì rất sang trọng. Để dùng thì cũng như các loại đầu HD như I6, X6 thôi.......

jetzhu83

Member

Xin chỉ các bác sử dụng Android của HD900B:
Để chạy được android bạn phải up firmware từ 1.0.0.22 trở lên. Bạn có thể download tại đây: HD900 Firmware - Latest Version: 1.0.0.26 (2011-10-31)
1. Vào Setting -> MISC -> USB Upgrade

2. Updating the firmware

3. Sau khi up xong máy sẽ tự động boot lại. Ban vào System -> Run Android at Boot up -> ON để mở hệ điều hành android.

4. Tắt máy mở lại bạn sẽ thấy logo của android xuất hiện (hình robot)

5. Đợi khoảng 30 giây bạn sẽ thấy logo từ màu xám chuyển sang màu xanh lúc này android đã hoạt động.

6. Chon logo android để vào trong bạn sẽ thấy giao diện như sau

7. Đối với firmware 1.0.0.26 hệ điều hành android là 2.2.1
8. Các bạn muốn cài đặt ứng dụng cho máy của bạn các bạn làm theo các bước sau đây:
9. Gắn chuột USB vào, chép ứng dụng vào USB flashdisk ( các file có đuôi apk) : Game, yahoo ....

10. Cắm USB flash disk vào đầu phát
11. Chọn mục OI File Manager -->Click nút mnt (gần biểu tượng ngôi nhà) -->usbmounts -->sdb1 các bạn sẽ thấy những file ứng dụng trong usb flash disk. Việc còn lại các bạn chỉ cần nhấn đúp vào cài đặt.

Chúc các bạn vọc vui vẻ.

A Xuân cho em hỏi chút, Duyệt web bên Android co xem được Flash hay youtube không?

tethien

Active Member

Trong 3 con xài chip 1186 là Himedia HD900B, Egreat R300, HDPro i6 thì em HD900B này đắt nhất nhỉ.
Có gì nổi trội hơn 2 em kia không mấy bác.

jetzhu83

Member

Trong 3 con xài chip 1186 là Himedia HD900B, Egreat R300, HDPro i6 thì em HD900B này đắt nhất nhỉ.
Có gì nổi trội hơn 2 em kia không mấy bác.

Firmware đỉnh với giao diện hoàn toàn khác hẳn mấy con kia.
nút cảm ứng ở mặt trước nhạy như iPhone vậy

nad238

Member

Firmware đỉnh với giao diện hoàn toàn khác hẳn mấy con kia.
nút cảm ứng ở mặt trước nhạy như iPhone vậy

Cái gì mà "Firmware đỉnh với giao diện hoàn toàn khác hẳn mấy con kia" hả bác? Em hỏi thật, bác đã xem mấy con kia chưa ạ? Theo em, mấy con này đều có nền tảng chipset 1186 nên tính năng nói chung là không khác gì nhau mấy đâu ạ, đặc biệt là với những bản firmware đầu tiên ra vội vàng như thế này. Việc chọn dùng loại nào có thể theo sở thích cá nhân của từng người, có thể do thói quen nữa. Em thì với cấu hình phần cứng tương đương nhau, đều là hàng của TQ, chế độ bảo hành cũng như nhau thì cứ con nào rẻ em chơi. Một số bác cứ thích PR quá lên, nhiều lúc còn phản tác dụng ấy.

vcom

Member

Tình hình là android chạy phim HD được luôn nha anh em.

Bên trên