Đầu K+HD có thể thu thêm đươc 1 số kênh miễn phí

minhhuub

Active Member
Ðề: Đầu k+ có thể thu thêm đươc 1 số kênh

Kênh của bọn Khựa hình ngon vãi ;;) hiện tại mình đã thu được tất cả thảy là 174 kênh. Nếu bỏ kênh trùng VTV của bọn VTC ra thì cũng khoảng 160 kênh :))

trung750

Member
Re: Đầu k+ có thể thu thêm đươc 1 số kênh

Mừng quá các bác ôi :-bd Vậy là từ nay các bác thuê bao K+ hết $ đóng thuê bao có thể coi được kênh tỉnh,HTV.
CÒn tôi mai phải ra Đại lý K sắm cho được 1 cái đầu HD SAMSUNG về nhưng không đăng ký thuê bao,tôi chỉ xem kênh free thôi,vậy là K+ đã tấn công luôn các đầu thu trôi nổi >:D<

duyen_pham

Re: Đầu k+ có thể thu thêm đươc 1 số kênh

Mừng quá các bác ôi :-bd Vậy là từ nay các bác thuê bao K+ hết $ đóng thuê bao có thể coi được kênh tỉnh,HTV.
CÒn tôi mai phải ra Đại lý K sắm cho được 1 cái đầu HD SAMSUNG về nhưng không đăng ký thuê bao,tôi chỉ xem kênh free thôi,vậy là K+ đã tấn công luôn các đầu thu trôi nổi >:D<

với đầu thu mua mới bác phải mua 3 tháng thuê bao , với giá 300k/tháng,

minhhuub

Active Member

Kênh HTVC Thể Thao mọi người có bị màn hình đen ngòm ko vậy :-?

Ðề: Re: Ðề: Đầu k+ có thể thu thêm đươc 1 số kênh

mấy tần số ghi Auto thì chỉnh như thế nào ạ.Em đã nhập tần số,tốc độ mã rồi mà vẫn ko đươc

minhhuub

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Đầu k+ có thể thu thêm đươc 1 số kênh

của em vẫn xem bình thường, chỉ lúc nào trực tiếp bóng lăn thì đen thui, hoặc chỉ có mỗi âm thanh thôi

Đúng là sau khi add được nhóm kênh của HTV thì đám kênh VTV, Bóng Đá TV, Thể Thao TV bay mất dép. Hiện tại mình vẫn xem tất cả các kênh HTV bình thường, riêng HTVC Thể Thao thì đen ngòm chả có hình cũng ko có tiếng. Sáng vẫn xem đc bình thường giờ cũng ko rõ là vì sao :-??. May mà còn con MyTV nữa cũng ko xoắn lắm

các bác cho em hỏi đầu k+SD, model: ODS-1400NA có thu được thêm kênh như các bác ko vậy.

BTDBRVT

Re: Ðề: Đầu k+ có thể thu thêm đươc 1 số kênh

các bác cho em hỏi đầu k+SD, model: ODS-1400NA có thu được thêm kênh như các bác ko vậy.
Thu kiểu gì khi ODS-1400NA là đầu DVB S1-MPEG2 trong khi VTC là DVB S2, HTV là DVBS1-MPEG4.
Mở được menu ẩn của nó thì chỉ nghe được tiếng của HTV :))

duyen_pham

Re: Ðề: Đầu k+ có thể thu thêm đươc 1 số kênh

không thu được đâu bác,
* đề nghị bác chủ thớt rename thành k+HD đi nhé, tránh để cho anh em sd hoang mang :))

Thao tran

đúng là mấy kênh HTV chất lượng đẹp quá , có cái âm thanh hơi nhỏ . Em hi sinh mấy kênh VTV trên K+ để chơi mấy kênh HTV luôn . Không biết có cách nào giữ lại được mấy kênh VTV2,4,5,6,9, O2TV trên K+ không vậy mấy bác . Xem được kênh VTC1 chất lượng cũng rất đẹp .

minhhuub

Active Member

Mong là sắp tới nâng cấp phần mềm để add kênh linh hoạt hơn :D

hang_gom

Well-Known Member
Tin giựt gân mong chờ nhất là T8 này bọn tàu khựa tuyên bố coi NHA bằng K+ pre =)) Đang chờ nó đây .HD thì em không tự tin nhưng Pre 72 thì có nghe xí xô xí xào

dhpaul

Well-Known Member
Ðề: Re: Đầu K+HD có thể thu thêm đươc 1 số kênh miễn phí

Tin giựt gân mong chờ nhất là T8 này bọn tàu khựa tuyên bố coi NHA bằng K+ pre =)) Đang chờ nó đây .HD thì em không tự tin nhưng Pre 72 thì có nghe xí xô xí xào

Pờ re 72 mà sập thì đến 99,99% là Hát Đê + cũng sập nốt =))

r0meo

Member
Ðề: Đầu K+HD có thể thu thêm đươc 1 số kênh miễn phí

làm sao để thu Kênh HTVC Thể Thao nhỉ bác ơi tần số là gì vậy ai biết chỉ em với nhé

minhhuub

Active Member
Ðề: Đầu K+HD có thể thu thêm đươc 1 số kênh miễn phí

làm sao để thu Kênh HTVC Thể Thao nhỉ bác ơi tần số là gì vậy ai biết chỉ em với nhé

Tần số 11090 Mhz, Tốc độ mã 28125 kS/s, Điều biến DVBS(QPSK), FEC 3/4, Phân cực: Dọc. Cẩn thận có thể mất nhóm kênh VTV, K+PC, Thể Thao TV, Bóng Đá TV...

Mr Manh

Ti
Tần số 11088 – 28125 (Auto): Thu xem được 10 kênh SD: HTV 1 ÷ 9, Lào Cai, Bình Định, Bình Phước, Đồng tháp.

tần số này hiện tại thấy làm mất mấy kênh VTV , O2TV trên K+ . Không biết còn làm m tínmasất kênh nào nữa không .

Mấy kênh này dòko có tín hiệu là sao nhỉ

duyen_pham

Re: Ðề: Đầu K+HD có thể thu thêm đươc 1 số kênh miễn phí

Tần số 11090 Mhz, Tốc độ mã 28125 kS/s, Điều biến DVBS(QPSK), FEC 3/4, Phân cực: Dọc. Cẩn thận có thể mất nhóm kênh VTV, K+PC, Thể Thao TV, Bóng Đá TV...

do add tp 11088V28125 nên mới làm thay đổi và mất kênh, các tp khác vẫn bình thường

Ti

Mấy kênh này dò ko có tín hiệu là sao nhỉ
bác chú ý các thông số như fec 3/4,, phân cực dọc, điều biến dvbs

Tiger2010

Member

Bác đến ĐLBL gần nhất bảo họ đổi cho sang đầu HD đang hạ giá tốt mà sử dụng lâu dài khỏi phải lo công nghệ HD-SD, tương thích với HD TV luôn, thuê bao thì thích gói nào gia hạn gói đó: nhất cử lưỡng tiện mà.

Bên trên