Đầu IMAX3D I18D có xem được phim 3D side by side không ?

quochoa

Well-Known Member
Cho mình hỏi không biết đầu IMAX3D I18D có xem được phim 3D side by side không. Nếu xem được thì bằng cách nào. Mình tải phim Final Destination 4 3D về khi chiếu nó phân ra thành 2 màn hình trên và dưới không có cách nào nhập chung được. Mong diễn đàn giúp dùm, cám ơn!

hoangtuan_neu

Active Member
Ðề: Đầu IMAX3D I18D có xem được phim 3D side by side không ?

Cho mình hỏi không biết đầu IMAX3D I18D có xem được phim 3D side by side không. Nếu xem được thì bằng cách nào. Mình tải phim Final Destination 4 3D về khi chiếu nó phân ra thành 2 màn hình trên và dưới không có cách nào nhập chung được. Mong diễn đàn giúp dùm, cám ơn!
Việc chập hình là của tivi bác nhé ! Đầu phát ko làm việc đó đâu

TamNhinSo.Net

Active Member

Chập hình thì bác phải chỉnh trong Tv rồi. Imax chỉ có nhiệm vụ phát thôi. hiện tại chưa có em đầu phát nào có khả năng chập hình cả!

hd360sg

Chập hình thì bác phải chỉnh trong Tv rồi. Imax chỉ có nhiệm vụ phát thôi. hiện tại chưa có em đầu phát nào có khả năng chập hình cả!
Đính chính tý nhỉ ? chỉ với định dạng sbs thôi , chứ nếu bác phát file iso bluray thì e nó tự động chập đấy chứ (dk : hdp sử dụng chip realtek 1186 , tv 3D , dây hdmi 1.4)

mình có phim trên dưới thì chập dc còn SBS thì ko chập dc. Nhưng bạn tắt đầu đi rồi mở lại. Chỉnh bằng remove của đầu Menu--> và tuỳ chọn phim 3D SBS hay Top and Bottom. Xem ngon lành ko vấn đề gì

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên