Đầu HD xem phim ko có hình (màn hình đen thui)

Keither

Member
Mình có đầu HD Viewlab F1 dạo gần đây down phim mới về (phim 2012) đa số đều ko có hình
đã lên trang chủ Viewlab down firmware mới nhất và update thành công cũng vậy

mà đa số phim ko có hình đều là phim Mỹ hollywood còn phim China thì xem dc, ko hiểu bị sao nữa?
có phải đầu HD bị hư ko tại dây cáp HDMI cũ ko xem dc nhĩ
cáp HDMI mình mua 200k cũng lâu rồi, nghe nói hình như có cáp HDMI 1.4 gì đó

mong các pro chỉ giúp, thanks!

meocon

Well-Known Member
Ðề: Đầu HD xem phim ko có hình (màn hình đen thui)

Giống như các đầu chip thế hệ cũ . Phim nào rip chất lượng thì ko thấy hình , nhưng nếu xem trên đầu phát chip mới thì OK . Cái này do đầu phát a à

cuonglxt

Giống như các đầu chip thế hệ cũ . Phim nào rip chất lượng thì ko thấy hình , nhưng nếu xem trên đầu phát chip mới thì OK . Cái này do đầu phát a à

Chính xác, trước đây mình dùng đầu itab 48 cũng hay bị như vậy cho nên mình đổi đầu HD khác thì xem phim bình thường.

Keither

Member

thế nếu mua đầu HD chip mới, sau này phim bản RIP mới lại phải mua đầu HD mới nữa à?

thanks!

meocon

Well-Known Member

thế nếu mua đầu HD chip mới, sau này phim bản RIP mới lại phải mua đầu HD mới nữa à?

thanks!

2-3 năm chip lại nâng cấp . Phim cũng thay đổi định dạng chất lượng hơn

hdradio

Member

Mình có đầu HD Viewlab F1 dạo gần đây down phim mới về (phim 2012) đa số đều ko có hình
đã lên trang chủ Viewlab down firmware mới nhất và update thành công cũng vậy

mà đa số phim ko có hình đều là phim Mỹ hollywood còn phim China thì xem dc, ko hiểu bị sao nữa?
có phải đầu HD bị hư ko tại dây cáp HDMI cũ ko xem dc nhĩ
cáp HDMI mình mua 200k cũng lâu rồi, nghe nói hình như có cáp HDMI 1.4 gì đó

mong các pro chỉ giúp, thanks!

Cái này do phần mềm thôi bác à, ko phải do chip cũ nhé, bác xem nó có FW mới thì Update cho nó, Trước kia TViX Slim S1 cũng bị và Extreamer cũng bị, nhưng nó có phần mềm khắc phục ngay.

Chúc bác chưa khỏi bệnh cho Em nó sớm.

hdradio

Member

2-3 năm chip lại nâng cấp . Phim cũng thay đổi định dạng chất lượng hơn

Nếu bác ko biết thì bác đừng nói nhé, Slim s1 ra rất lâu rồi mà phim nào nó cũng nhai được đấy bác à, Bác nói do chip, bác có biết Slim s1 chip nào ko ạ? Realtek 1283 ra từ 2010 rồi bác ơi. bác nói chip cũ, em hỏi bác chip cũ là chip nào thế? 1073 hả? 1073 còn em tyco T8 phim nào cũng nhai được kia kìa.

Keither

Member

Cái này do phần mềm thôi bác à, ko phải do chip cũ nhé, bác xem nó có FW mới thì Update cho nó, Trước kia TViX Slim S1 cũng bị và Extreamer cũng bị, nhưng nó có phần mềm khắc phục ngay.

Chúc bác chưa khỏi bệnh cho Em nó sớm.

mình update fw mới nhất từ trang chủ luôn rồi, nhưng tình trạng vẫn y như cũ

có bác nào biết chỗ sữa ko nhĩ?

hdradio

Member

mình update fw mới nhất từ trang chủ luôn rồi, nhưng tình trạng vẫn y như cũ

có bác nào biết chỗ sữa ko nhĩ?

Đảm bảo ko sửa được bác nhé, vì ko pải lỗi phần cứng, FW nó ko hỗ trợ thì chịu rồi, bác xem nó dùng chip gì? có hack sang FW nữa được ko?

hd360sg

thanks!

Ko hẳn đâu bác , cái này là lỗi do fw chứ ko phải do phần cứng hay chíp cũ j cả, cho đến nay theo e được biết là chip realtek 1073 là cũ nhất mà vẫn chơi bình thường điển hình như Tyco T8 plus, vì fw được hãng cập nhật tốt nên ko vấn đề j cả, còn các sp khác cũng sài chíp này nhưng ko được nâng cấp fw nên bị tình trạng như của bác đó.

pucini

Bác dùng thử MKV Toolnix convert lại phim xem sao. Trước e dùng con HD Start cũng bị như bác, xong convert lại thì xem tốt. Bây giờ e dùng fw của Tyco T8 plus đọc ngon hết.

Gau_soc

con này dùng chip SMP8643
EM nghĩ bác kiểm tra lại các đầu jack nối sẽ ok thôi

meocon

Well-Known Member

Kiếm FW Viewlab F1 mới nhất mà up a nha , nhưng e này tuyệt chủng rùi thì phải , lúc trước có xài , BH liên tục , đổi mấy lần . Chán ơi là chán

Chỉnh sửa lần cuối:

hd360sg

HI e này ngày xưa là nhái e dune đây mà, tuy nhiên dune thì h vẫn dc hãng hỗ trợ tốt nên chạy phà phà, còn e này h đố tìm thấy người đỡ đầu, thế nên h cũng căng đấy.

Keither

Member

Kiếm FW Viewlab F1 mới nhất mà up a 2 , nhưng e này tuyệt chủng rùi thì phải , lúc trước có xài , BH liên tục , đổi mấy lần . Chán ơi là chán

mình đã comment mấy lần là đã lên trang chủ down fw mới nhất (6/9/2012) và up rồi
http://www.viewlab.com.cn/service.aspx

con này dùng chip SMP8643
EM nghĩ bác kiểm tra lại các đầu jack nối sẽ ok thôi

mình đã thử nhiều lần rồi, mà có phim xem dc có phim ko xem dc, ko phải tất cả ko có hình đa số mấy phim hollywood 2012 là ko có hình cả

HI e này ngày xưa là nhái e dune đây mà, tuy nhiên dune thì h vẫn dc hãng hỗ trợ tốt nên chạy phà phà, còn e này h đố tìm thấy người đỡ đầu, thế nên h cũng căng đấy.

dạo trước có 1 lần mình ko biết cách chỉnh xem phụ đề rời .srt có đem qua chỗ bác và bác có chĩnh giúp đó :D

hoangtuan_neu

Active Member

Vấn đề này tương đối cũ rồi, bác meocon vào cứ phán linh ta linh tinh. Nguyên nhân chính vẫn là do phim đó được đóng gói với MKV toolnix phiên bản 4.2.0 trở đi nên 1 số đầu phát có hiện tượng như trên.

Cách khắc phục cho bác chủ thớt là bác làm theo hướng dẫn này chắc là được

http://www.hdvietnam.com/diendan/22-hd-media-player/105151-thong-bao-van-de-xem-phim.html

meocon

Well-Known Member

Vấn đề này tương đối cũ rồi, bác meocon vào cứ phán linh ta linh tinh. Nguyên nhân chính vẫn là do phim đó được đóng gói với MKV toolnix phiên bản 4.2.0 trở đi nên 1 số đầu phát có hiện tượng như trên.

Cách khắc phục cho bác chủ thớt là bác làm theo hướng dẫn này chắc là được

http://www.hdvietnam.com/diendan/22-hd-media-player/105151-thong-bao-van-de-xem-phim.html

Phán linh tinh là sao a ? Lúc trước e xài con này rùi , bạn e cũng xài rùi ( nó mua thẳng tại hãng luôn nha ) . BH liên tục , đem qua halo , rùi qua hãng , đổi mới mấy con ( theo lời hãng ) nhưng về xem rùi cũng phải xách qua hãng . Chán đến nỗi nó kêu e ra than .Cũng may ko phải mìhn bán cho nó .

Bên trên