[ĐẬP HỘP Vidon.me V200]Android box của dân mê phim.

nsnhd

Well-Known Member
Ðề: [ĐẬP HỘP Vidon.me V200]Android box của dân mê phim.

Về VN thành 1tr5, cũng ok nếu chạy ngon lành 3D ISO và HD Audio

tienthanhbk

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: [ĐẬP HỘP Vidon.me V200]Android box của dân mê phim.

Em chỉ có con Samsung Seria6 (1080p) ghẻ mua từ 6 năm trước + Dàn âm ly 2.0 Bose nên hông có chơi mấy thứ passthrough và digital được.

Dễ thôi, để chế độ Passthrough, output là HDMI.
Mở 1 phim DTS, 1 phim Dolby.
Cắm HDMI trực tiếp vào TV.
Kiểm tra:
1. Nếu TV cùi không có khả năng giải mã DTS, AC3 thì nó sẽ kêu rào rào -> Passthrough tốt. Nếu nghe tiếng bình thường thì không passthrouhg được.
2. Nếu TV có khả năng giải mã DTS, AC3 : Kiểm tra thông tin trên TV xem âm thanh là chuẩn nào, nếu hiển thị DTS hoặc AC3 thì Passthrough tốt, nếu là dạng PCM thì chưa passthrough.

Nếu passthrough ngon là mình Up ngay.

Bạn làm 1 cái hướng dẫn Up rom nhé. Thanks

XUAN GIAO

Member

Hôm trước không cho đặt hàng, hom nay lại lên giá

nghiadhd

Active Member
Ðề: Re: Ðề: [ĐẬP HỘP Vidon.me V200]Android box của dân mê phim.

Dễ thôi, để chế độ Passthrough, output là HDMI.
Mở 1 phim DTS, 1 phim Dolby.
Cắm HDMI trực tiếp vào TV.
Kiểm tra:
1. Nếu TV cùi không có khả năng giải mã DTS, AC3 thì nó sẽ kêu rào rào -> Passthrough tốt. Nếu nghe tiếng bình thường thì không passthrouhg được.
2. Nếu TV có khả năng giải mã DTS, AC3 : Kiểm tra thông tin trên TV xem âm thanh là chuẩn nào, nếu hiển thị DTS hoặc AC3 thì Passthrough tốt, nếu là dạng PCM thì chưa passthrough.

Nếu passthrough ngon là mình Up ngay.

Bạn làm 1 cái hướng dẫn Up rom nhé. Thanks

AV200 dùng phần cứng của Mele M9. Nên sure là passthrough ngon. Bác cứ lên không thích thì flash vidonme rom lại.

Bác chuẩn bị một cái thẻ nhớ 4GB. Tải phần mềm phoenixCard 3.10. Tải bản rom 4.4 hay bản 3.4.5 (em có post link rồi)
Sau khi burn thẻ nhớ xong thì cắm thẻ vào máy (power off). Láy cây tăm chọt nút reset (giử luôn). Bật điên lên. Bác sẽ thấy đèn xanh chớp chớp. Trên TV sẽ hiện cái progress bar. Đợi nó flash xong thì done. Chuyển sang tiếng Anh, cài App.vn và chiến tiếp

tienthanhbk

Well-Known Member

Bác Tiến nhận VB có bị thuế má gì ko ? Nó ghi HĐ là bao nhiêu?

MÌnh chỉ phải thanh toán 6.600VNĐ tiền thủ tục giấy tờ gì đó cho bưu điện. Ngoài ra ko phải trả thêm gì hết.

tienthanhbk

Well-Known Member

Đã thử up rom 4.4 mele cho em AV200, kết quả thất vọng là ko thể nào passthrough, launcher thì toàn tiếng china mặc dù đã đổi ngôn ngữ sang english. Mai quay đầu về máng lợn vậy

lamthoi

Member

Treo giá 49 đô mấy tháng trời , khi bán tăng vọt lên 20 đô nữa không lời giải thích , kiểu làm ăn vừa thủ đoạn vừa khi người như thế này dù cho các hảng Android khác có chết hết cũng gạch nó ra

saimon

Member

@lamthoi
bạn nói vậy là sai rồi.
Lúc giá 49$ là tài khoản member có 3 tháng và remote cũ. Giá đó bán chủ yếu cho mấy bạn thành viên mua test , phần mềm vẫn beta. Kiểu khuyến mãi thành viên mới có giá đó.
Giờ bán đúng giá mà. Được tài khoản member 1 năm (~15$) rùi còn gì + free ship nữa chứ. ( lúc mua giá 49$ có free ship đâu bạn)
Chuyện này cũng đã được thông báo trong forum của nó rồi.

tienlequoc

Well-Known Member

Ít nhất cũng có người đánh giá được chính xác vấn đề. Cái giá mới này vẫn khá thơm so với đa số các sản phẩm có cấu hình tương đương.

lamthoi

Member

Trước đây vào trang chủ Vidon me thấy báo giá 49 đô phía dưới là availabel soon rồi freeship . Nay cũng y như vậy chỉ có giá tăng vọt lên 69 đô , trước đây có người thắc mắc về cái giá rẽ bất ngờ này chính Tienlequoc trả lời nguyên văn rằng : "Do Vidon me bán phần cứng phi lợi nhuận ....." , nay thì lại nói lung tung , mình ghét cái thủ đoạn là treo cái giá 49 đô mà có ai mua được cái giá đó đâu.Thông báo tại sao không đưa vào trang chủ mà đưa vào Forum một cách lập lờ

Giá có thơm mấy thì mình cũng từ nó ra , mua để chúng cười vào mặt mình là thứ con nít ngu si nói gì nghe đó

Chỉnh sửa lần cuối:

tienthanhbk

Well-Known Member

Nhớ ko nhầm thì Vidon chưa bao giờ nói 49$ miễn phí ship.
Mình mua Vidon box đợt đầu hết total 62$ bao gồm cả ship, giá này ko bao gồm 1 năm memberships.
Vậy cái giá 69$ bao gồm phí ship + 1 năm membership thì theo mọi người hợp lý ko ?

nsnhd

Well-Known Member

Nhớ ko nhầm thì Vidon chưa bao giờ nói 49$ miễn phí ship.
Mình mua Vidon box đợt đầu hết total 62$ bao gồm cả ship, giá này ko bao gồm 1 năm memberships.
Vậy cái giá 69$ bao gồm phí ship + 1 năm membership thì theo mọi người hợp lý ko ?

69$ mà làm được những gì các AB, HD Player khác giá mắc gấp 2,3 lần ko làm được, là câu trả lời rồi.
Tất nhiên vẫn có những người trả lời là ko, nhưng chắc NTD thông thái sẽ biết thôi.

tienlequoc

Well-Known Member

Thì đó, có người ko chịu hiểu hoặc cố tình ko chịu hiểu,...:))

hohoo

Member

Không biết các bác xài Vidon.me thấy thế nào chứ cho tiền em bảo em xài đồ Vidon.me thì thà lấy búa đập vào đầu còn sướng hơn xài cái đồ hại não đó.Em có con Av200 lỗi tùm lum tà la nào Redlight problem nào Connect charger,mỗi lần bật AB lên xem là cả 1 cực hình nào rút điện nguồn ra rồi lại cắm vào sau đó bấm nút khỏang 10 giây cho nó mất cái đèn đỏ nếu như không được thì lại điêp khúc rút ra rồi lại cắm vào,nếu như được rồi thì sao coi phim được khoảng 2h thì bị lỗi Connect charger AB xụp khỏi coi gì nữa luôn, mắc dịch mình xài điện nguồn mà mắc mớ gì Connect charger,firmware thì xóa sạch đi cài lại từ đầu nào 3.1.3 , 3.1.5 cũng chả Fix được lỗi,Support thì tào lao chỉ được cái bla bla nào chúng tôi sẽ cố gắng fix lỗi, ok vậy thì mình chờ,chờ dài cổ ra đến tháng 6 nó hạ giá AV200 hơn 1 nửa giá bán sạch hàng tồn kho thằng nào có AV200 bị lỗi thì ráng chịu đi để anh còn ra hàng mới. Em cũng tính gửi trả lại tụi nó để tụi nó kiểm tra xem lỗi gì nếu như lỗi củ tụi nó,nó nói sẽ gửi cho mình cái mới, nhưng mà cái giá bưu điện mất 40€ thôi mất thêm 40€ cho cái AB tào lao này em chịu không nổi mà nó cũng không đáng cho cái thương hiệu này chỉ muốn kinh doanh bán được hàng còn người tiêu dùng xài được hay không thì kệ cha tụi bay.

Đây chỉ là ý kiến cá nhân của em thôi.

phithien

Well-Known Member

Thì ra là vậy, cũng như bao android box khác, lỗi tùm lum. Android box nào được anh ấy nâng bi đều sớm về dĩ vãng: ZTV, Viddonme :D Em thik nhất câu: "tốt trong tầm giá", xài ko được thì bỏ, vì giá tốt :D

Viddon me mà ngon lành ổn định thì thiếu gì nhà phân phối xếp hàng xin chết. cần quái gì viddon me phải bán lẻ từng cái, từng cái cho nhọc thân

Không biết các bác xài Vidon.me thấy thế nào chứ cho tiền em bảo em xài đồ Vidon.me thì thà lấy búa đập vào đầu còn sướng hơn xài cái đồ hại não đó.Em có con Av200 lỗi tùm lum tà la nào Redlight problem nào Connect charger,mỗi lần bật AB lên xem là cả 1 cực hình nào rút điện nguồn ra rồi lại cắm vào sau đó bấm nút khỏang 10 giây cho nó mất cái đèn đỏ nếu như không được thì lại điêp khúc rút ra rồi lại cắm vào,nếu như được rồi thì sao coi phim được khoảng 2h thì bị lỗi Connect charger AB xụp khỏi coi gì nữa luôn, mắc dịch mình xài điện nguồn mà mắc mớ gì Connect charger,firmware thì xóa sạch đi cài lại từ đầu nào 3.1.3 , 3.1.5 cũng chả Fix được lỗi,Support thì tào lao chỉ được cái bla bla nào chúng tôi sẽ cố gắng fix lỗi, ok vậy thì mình chờ,chờ dài cổ ra đến tháng 6 nó hạ giá AV200 hơn 1 nửa giá bán sạch hàng tồn kho thằng nào có AV200 bị lỗi thì ráng chịu đi để anh còn ra hàng mới. Em cũng tính gửi trả lại tụi nó để tụi nó kiểm tra xem lỗi gì nếu như lỗi củ tụi nó,nó nói sẽ gửi cho mình cái mới, nhưng mà cái giá bưu điện mất 40€ thôi mất thêm 40€ cho cái AB tào lao này em chịu không nổi mà nó cũng không đáng cho cái thương hiệu này chỉ muốn kinh doanh bán được hàng còn người tiêu dùng xài được hay không thì kệ cha tụi bay.

Đây chỉ là ý kiến cá nhân của em thôi.
Cám ơn bạn đã nói ra sự thật.

tienthanhbk

Well-Known Member

Xin chia buồn với bác, AV200 của mình ko bị lỗi như bác.
Android box của thằng nào cũng phải có lỗi cứng, lỗi mềm, đừng quên nó là 1 thiết bị điện tử, 1K cái chắc chắn phải có đôi ba cái lỗi.
Bản thân mình bỏ tiền ra mua mà gặp ngay cái lỗi thì chỉ có thằng điên mới không bực mình, nên mình hiểu tâm trạng của bác. Với mình may mắn ko thấy lỗi nên lại cảm thấy hài lòng (tất nhiên ko phải hoàn toàn).
AV200 nếu giá đó thời điểm này là đắt, nhưng thời điểm mới ra mắt nó chỉ đắt hơn giá trị thực 1 chút xíu ko đáng kể.
Bản thân mình đã mua cả 2 loại Vidon và thấy giá nó hợp lý cho nhu cầu, tất nhiên còn 1 số bug nhưng đây là tình trạng chung của android box rồi.

Bên trên