[ĐẬP HỘP Vidon.me V200]Android box của dân mê phim.

tienthanhbk

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: [ĐẬP HỘP Vidon.me V200]Android box của dân mê phim.

Thông tin so sánh giữa 2 GPU của X7 và V200

View attachment 140563

Sức mạnh đồ họa của V200 là gần gấp đôi X7

ghê quá V200 4K luôn.

gía nó cao chót vót nếu về VN tầm khoảng 5.700.000-6.000.000 đồng thấy bác Tiến nói 239USD bên china

Theo thông tin Vidon.me công bố thì em AV200 có khả năng hỗ trợ lên tới 2160p, không biết thực tế ra sao.

tienthanhbk

Well-Known Member

@Mod Tiến : mình có SMS cho bác hồi trưa định nhờ bác order em AV200 cũng bởi vì sợ lộ thông tin với gấu ở nhà, trưa rồi ko dám gọi sợ làm phiền bác, nhưng hình như bác không để ý. Mình đã nhờ bạn order được rồi.
Dù sao cũng cảm ơn bác đã cung cấp các thông tin và đánh giá về em AV200, và mình quyết định mua cho bằng bạn bằng bè :D .
Hy vọng 1 tuần sẽ được trên tay để trải nghiệm.
Hôm nay cũng có 1 tin vui là bản XBMC cũng đã chạy nuột trên A Class, phù phù.

VThanhgtvt

Well-Known Member
Ðề: [ĐẬP HỘP Vidon.me V200]Android box của dân mê phim.

Em này về VN mà 5~6tr thì cũng đáng để xem xét...

hunterx1

mua con này nếu có lỗi thì bảo hành sao hả các bác? Thấy các bác mua em cũng máu quá. Xem trên site ko biết của cty nào nữa, nước nào, trụ sở ở đâu???? các bác chỉ hộ cái để em quyết cái ạ. tks.

trungk43

Member

Thông tin so sánh giữa 2 GPU của X7 và V200

Sức mạnh đồ họa của V200 là gần gấp đôi X7

Nguồn GPUs Comparison: ARM Mali vs Vivante GCxxx vs PowerVR SGX vs Nvidia Geforce ULP

Em này tuy đồ họa mạnh nhưng các tác vụ như web sẽ không được như X7 :d, mà tương đương X5, không biết có đúng k bác Tiến?

tienlequoc

Well-Known Member

Nếu xem các bài so sánh thông số chip thì đúng như thế. Nhưng em dùng thấy cũng nuột. Giao diện đơn giản, trực quan, dễ dùng. Khá thông minh ở việc quản lý việc tải file và chuyển ứng dụng qua thẻ nhớ.

vdung1972

Well-Known Member

Nếu xem các bài so sánh thông số chip thì đúng như thế. Nhưng em dùng thấy cũng nuột. Giao diện đơn giản, trực quan, dễ dùng. Khá thông minh ở việc quản lý việc tải file và chuyển ứng dụng qua thẻ nhớ.

Rồi khi ra mắt nó có được các "cao thủ" thổi lên như gió như bão không bác. Tài thật, các mem cứ gọi là được nhào nặn như bột.

luuducnam

Member

Ko ham Android box, đi ra. Chơi Dune hay Oppo để đảm bảo chất lượng hình ảnh

hang_gom

Well-Known Member

Bạn không thích thì đừng vào viết bài.Thích Dune hay Oppo thì qua đó tìm hiểu,không thích mà cứ tò mò.

tienthanhbk

Well-Known Member

Với HDP bác làm được 1 việc thì Android Box bác làm được 10 việc. Chất lượng audio, video mấy em tầm cao không thua HDP đâu bác.

@Mod Tiến : mình có SMS cho bác hồi trưa định nhờ bác order em AV200 cũng bởi vì sợ lộ thông tin với gấu ở nhà, trưa rồi ko dám gọi sợ làm phiền bác, nhưng hình như bác không để ý. Mình đã nhờ bạn order được rồi.
Dù sao cũng cảm ơn bác đã cung cấp các thông tin và đánh giá về em AV200, và mình quyết định mua cho bằng bạn bằng bè :D .
Hy vọng 1 tuần sẽ được trên tay để trải nghiệm.
Hôm nay cũng có 1 tin vui là bản XBMC cũng đã chạy nuột trên A Class, phù phù.

@Mod Tiến nếu được Bác giúp mình order 1 con với . Many Thanks

dungtam25

Well-Known Member

Với HDP bác làm được 1 việc thì Android Box bác làm được 10 việc. Chất lượng audio, video mấy em tầm cao không thua HDP đâu bác.

Mới cõng em A400 về,vọc chưa xong,nay lại thấy em này.Si nghĩ,si nghĩ cái coi:-? :-? :-?

meomatto

Active Member

Với HDP bác làm được 1 việc thì Android Box bác làm được 10 việc.
Xin hỏi bác là trong 10 việc đấy thì việc nào nó làm tốt nhất hay làng nhàng chả việc nào ra việc nào ạ?

saigon1975

Xin hỏi bác là trong 10 việc đấy thì việc nào nó làm tốt nhất hay làng nhàng chả việc nào ra việc nào ạ?

vui nhĩ, android box cần nhiều thời gian, cải tiến FW... mới thay thế được HDP.
à mà lạ nhĩ các đầu android box thấy hơn 99% là hàng made china không vậy ta, sao mấy ông samsung, Lg, sony, google, Dell, Acer, Asus, không nhảy vào vậy ta

các ông lớm trên sx ra máy tính bảng giá tầm 4-5 triệu đồng thì sx thằng này cũng đâu có khó ta, SS, sony, Lg họ cũng có các smart TV sao họ không suy nghĩ ra đầu android box vừa mạnh vừa giảm gía thành thay vì sản xuất ra các Smart TV nhĩ

phithien

Well-Known Member

vui nhĩ, android box cần nhiều thời gian, cải tiến FW... mới thay thế được HDP.
à mà lạ nhĩ các đầu android box thấy hơn 99% là hàng made china không vậy ta, sao mấy ông samsung, Lg, sony, google, Dell, Acer, Asus, không nhảy vào vậy ta

các ông lớm trên sx ra máy tính bảng giá tầm 4-5 triệu đồng thì sx thằng này cũng đâu có khó ta, SS, sony, Lg họ cũng có các smart TV sao họ không suy nghĩ ra đầu android box vừa mạnh vừa giảm gía thành thay vì sản xuất ra các Smart TV nhĩ

Vì mấy ông lớn biết ngay tại lúc này chưa thể gặm được, android mới bắt đầu đua với hdp, và hdp đã vượt khá xa android về khoản offline, còn online thì android box có cho vui,dân khó tính ko xem nổi

daitritue

Member

Vì mấy ông lớn biết ngay tại lúc này chưa thể gặm được, android mới bắt đầu đua với hdp, và hdp đã vượt khá xa android về khoản offline, còn online thì android box có cho vui,dân khó tính ko xem nổi

Chất lượng xem offline bây h thì mấy con androidbox ngon chả kém cạnh gì HDP kể cả mấy con dune cũng ko hơn là mấy đâu, nói chung cũng 1 9 10 thôi. Nhưng được cái HDP xem offline nó đơn giản đỡ lằng nhằng hơn AB

trungk43

Member

Em không có nhiều thời gian để tìm kiếm và download film, cũng k co nhiều hđd nên chọn phương án xem online là hợp lý, em cũng không cầu kỳ lắm nên xem phim 8-10 GB là cũng happy lắm rồi. Ít nhất cũng được 1 việc rất tốt :d. Bác nào chưa thử HDrepo thì xem qua nhé

Bên trên