Đánh giá TV LG 42LA6130

zeromark

Member
Ðề: Đánh giá TV LG 42LA6130

em mới mua em này. Nhưng em dùng calbe HDMI kết nối PC 4410s với máy thì chỉ xuất được hình mà không tiếng. Em nghe nói HDMI chuyển tải được cả hình lẫn tiếng mà các bác. Thêm nữa là em kết nối dây microUSD/HDMI giữa dt sony xperia P và TV thì wifi điện thoại chạy rất chậm hoặc ngừng hẳn kết nối. Em phải làm sao để duyệt web bằng DT/máy tính được ổn thỏa ạ? Anh chị nào thông thái giúp em với!!!!!

chỉnh âm thanh pc mặc định qua hdmi đi bạn. click phải vào cái loa chọn propersite đó.

LêQuân ArT

Well-Known Member

Bên cạnh model LA6130 này còn có 1 model LN6130.các bác rất hay nhầm lẫn.LN 6130 cũng là 1 model rất đáng mua,thông số y hệt LA6200 nhưng k có 3D thôi

longkien

Member

Con lg 42 la6130 là moden 2013 nên là hàng hiếm rồi, các siêu thị bán xả hàng để nhập hàng mới nên giá rẻ, con này mình mua ở lạng sơn.

Salemb

con này hình như ko có wi fi bác nhỉ, chuác mừng bác giá rất dễ chịu nếu chất lượng hình tốt thì thật hợp ví

ndchieu22

Well-Known Member

con này hình như ko có wi fi bác nhỉ, chuác mừng bác giá rất dễ chịu nếu chất lượng hình tốt thì thật hợp ví

model này chỉ có 3D ko có smart tv nên không có wifi bác nhé, bác có nhu cầu mua thì alo em

Các bác tham khảo thêm các dòng mới của LG như lb650 và lb620 nhé. các model mới đã có hàng để phục vụ các bác ak

longkien

Member

trời ạ, lb650 và lb620 giờ mới có, chờ lâu quá ko chịu nổi xúc em la6130 mất rồi, biết thế này cố chờ xúc em lb62o có phải hay hơn ko.

nthoanglien

vị âm thanh xong rồi ạ, nhưng kiú thêm với ạ, em kết nối em nó với laptop HD4410s qua dây HDMI, xem phim online chuẩn HD 720 hoac full hd thì hình bị giật quá chừng luôn, trong khi mạng nhà em nhanh toàn load trước phim rất xa. Em không rõ lý do này là từ laptop hay vì độ quét của TV? nếu em mua TV box minix thì có cải thiện được tình trạng này không hay mua chỉ phí tiền vì TV cùi wá???? huhuhu kiú em với ạ!

thnam35

Member

Các bác cho em hỏi khi xem 3d nó có chức năng điểm nhìn 3d, độ sâu 3d, vậy phải chỉnh 2 cái này như thế nào để có chất lượng 3d tốt nhất vậy

vị âm thanh xong rồi ạ, nhưng kiú thêm với ạ, em kết nối em nó với laptop HD4410s qua dây HDMI, xem phim online chuẩn HD 720 hoac full hd thì hình bị giật quá chừng luôn, trong khi mạng nhà em nhanh toàn load trước phim rất xa. Em không rõ lý do này là từ laptop hay vì độ quét của TV? nếu em mua TV box minix thì có cải thiện được tình trạng này không hay mua chỉ phí tiền vì TV cùi wá???? huhuhu kiú em với ạ!
Tại VGA laptop của bạn yếu hoặc cáp hdmi chất lượng kém thôi.

nanakizhang

Cũng đang muốn săn 1 em này cho phòng khách nhà mình. Bác nào co thanh lý alo e phát nhé. Em ở sg 098.977.9291

ngoisaohyvong

Well-Known Member
Ðề: Re: Đánh giá TV LG 42LA6130

Cũng đang muốn săn 1 em này cho phòng khách nhà mình. Bác nào co thanh lý alo e phát nhé. Em ở sg 098.977.9291

Giờ có model 42LB620T thay thế cho dòng này rồi ANh ! Giá cạnh tranh lắm, lại thêm có DVB-T2, ANh cần giá, pm số điện thoại dưới chữ ký. Em gửi ANh giá tốt ah!

Bên trên