[Đánh giá]: Review chi tiết Himedia 900B] 3D + Android

totorauxom

Well-Known Member
Ðề: Review chi tiết Himedia 900B] 3D + Android

các bác cho em hỏi em chơi phim BR đuôi .iso sao nó không ra TrueHD thế các bác nhỉ, đã chỉnh HDMI RAW và fw mới nhất
nhờ các bác bác hướng dẫn chi tiết giùm
trân trọng cảm ơn các bác

crazyboy1105

nhìn nuột và đẹp đó chứ, hõtro75 cả ÚB 3.0 là ngon rồi.

Xem youtube(XL) có thể tua tới lui được nếu dùng chuột, bạn nên mua thêm 1 con chuột + bàn phím không dây dùng sẽ rất thích.
Còn vụ muốn xem lại các file mình vừa xem em cũng chịu.

Mình có con chuột không dây apple dùng bluetooth chắc không xài được rồi, nếu mua chuột không dây và bàn phím cho nó thì mua loại gì, ở đâu. Mình xem youtube XL bị hiện tượng nghẹt tiếng khó chịu lắm trong khi hình thi không sao ,có ai bị hiện tượng này không vậy.

erosangus

Re: Ðề: Review chi tiết Himedia 900B] 3D + Android

Ban co the share dung phan mem apk android cua ban duoc khong? minh down thu ve ma bao cai toan khong tuong thich !

htthach

có ai review HD910B ko?
2 cái này khác nhau ntn vậy?

MAIDUONG203

Có vẻ như mua đầu HD900B cũng giống như trò chơi đỏ đen, may hơn khôn.Trên diễn đàn này có nhiều bạn giống mình quá .Con HD900B của mình cũng hay bị lỗi treo máy . Mình đã đem đi bảo hành rồi mà về xem vẫn bị . Cuối cùng đành phải sống chung với lũ, mua thêm cái Dock rời cắm đường USB thì xem mới hết hiện tượng treo máy .

Chỉnh sửa lần cuối:

trung750

Member

các bác cho mình hỏi.Minh vào OI File Mana để cài đặt app mà nó báo như trong hình.Vào accept bấm ok nó vẫn im ru.Giúp mình với.
Thêm nữa là vào app android nó hiển thị bị mất ờ hai bên
Vào ứng dụng của himedia thì Youtube báo lỗi "không mở được file này" nhưng vào YoutubeXl thì vô tư ???
Xin cám ơn

Chỉnh sửa lần cuối:

ql7102004

Member

các bác cho mình hỏi.Minh vào OI File Mana để cài đặt app mà nó báo như trong hình.Vào accept bấm ok nó vẫn im ru.Giúp mình với.
Thêm nữa là vào app android nó hiển thị bị mất ờ hai bên
Vào ứng dụng của himedia thì Youtube báo lỗi "không mở được file này" nhưng vào YoutubeXl thì vô tư ???
Xin cám ơn
HIx,Pro này giống mình nè,cũng kg bik ntn nửa ,Pro nào biết xin chỉ dùm,Thankssssss

trung750

Member

Mày mò suốt,cũng vào được IO Manager.Cài mấy cái App.Nhưng sau khi cài Dolphin Browser thì từ đó trờ đi không vào được bất cứ ứng dụng nào đã cài.Chỉ vào Icon nhấn Ok thì nó cứ nhìn mình cười [-O< .Reset lại máy,up lại firmware thì lại bị tình trạng không vào được IO Manager. ^:)^8-> .Dẫu biết rằng,chỉ nên xem phim,nhưng nó có wifi(cực mạnh) mà không sử dụng được cái Android thì còn gì là "voọc sĩ". Mình mới chơi,nên cũng chẳng có kn gì phù......ù.....
Có bác nào tinh chỉnh được trong Android cho nó hiển thị đầy đủ?? cứ vào bất cứ ứng dụng nào nó cũng không hiển thị full màn hình,màn hình bị mất cả 2 bên trái phải.YouTube thì vẫn k xem được chỉ vào được YouTube XL............

tuhdtphcm

Re: Review chi tiết Himedia 900B] 3D + Android

Mình sợ em này lắm rồi.Hổ trợ thằng em giải quyết những phiền phức của nó mệt muốn đứt hơi luôn.

khanhbz

Bây giờ mới yên tâm về quyết định sử dụng em nó. Cảm ơn bác daophuccanh và các bác.

glory209

Mình đang sd fw 1.0.4.7.
Có bác nào bị hiện tượng thế này ko nhé. Hình ảnh giống như tự bị điều chỉnh sáng tối.vd đang xem film,stop lại quay về home thì màn hình tối om như là độ sáng chỉ còn 10%.hoặc hình ảnh đang sáng tự dưng tối đi.

hungmh80

Active Member
Re: Ðề: Review chi tiết Himedia 900B] 3D + Android

Có vẻ như mua đầu HD900B cũng giống như trò chơi đỏ đen, may hơn khôn.Trên diễn đàn này có nhiều bạn giống mình quá .Con HD900B của mình cũng hay bị lỗi treo máy . Mình đã đem đi bảo hành rồi mà về xem vẫn bị . Cuối cùng đành phải sống chung với lũ, mua thêm cái Dock rời cắm đường USB thì xem mới hết hiện tượng treo máy .

E cũng bị y như bác , phải cắm ổ cứng qua cổng Esata phía ngoài , và còn cái lỗi ko ăn khiển khi xem khoảng nửa tiếng , ấn phải một lúc sau nó mới nhận khiển , buộc phải sống chung với lũ thôi , số đen vớ phải con ko ra gì . Đợi up fw mới ra hôm nay em có khắc phục đc gì ko , hiện giờ chán lắm rồi ..

erosangus

minh moi up firmware mới thì bị mất đi hiện thị thumbail mà h nó hiển thị theo kiểu list file ra thôi, nhìn không đẹp lắm! có bác nào biết cách sửa lại như ban đầu không giúp mình với

Ðề: [Đánh giá]: Review chi tiết Himedia 900B] 3D + Android

Bác hướng dẫn cài phần mềm cho android luôn đi ạ. E tải xuống ròi mà cài cái AppMarket và Viet Mobile TV không được. Thanks bác !!!!!!!

B30TT9

Member

Thỉnh thoảng không nhận HDD và khởi động lâu. (so sánh với em S1)

meocon

Well-Known Member
Ðề: Re: [Đánh giá]: Review chi tiết Himedia 900B] 3D + Android

minh moi up firmware mới thì bị mất đi hiện thị thumbail mà h nó hiển thị theo kiểu list file ra thôi, nhìn không đẹp lắm! có bác nào biết cách sửa lại như ban đầu không giúp mình với

MÌnh up bản mới vẫn có mà bạn , bạn up lại lần nữa thừ xem , hoặc down bản khác test thử

hellomoto

Active Member

em nghe nói con này nó tự động chập khi xem 3D, khỏi phải bấm trên TV, vậy mà sao xem 3D cứ phải bấm nút 3D trên TV, phụ đề lại bị nhòe nữa chứ
vậy cho em hỏi nó bị bệnh gì thế ? (avr 3d và hdmi 1.4)

salenguyenduong

Các dòng 3D này mình đều dùng remote để chập hình ảnh lại mà pác. Chưa gặp tình trạng phụ đề nhòe bao giờ nhỉ, ko hiểu tại sao.

Bên trên