[Đánh giá] MyGica ATV1200 xuất hiện - Android box đáng mua nhất đầu năm 2013

itvplus

Active Member
Re: Ðề: [Đánh giá] MyGica ATV1200 xuất hiện - Android box đáng mua nhất đầu năm 2013

Link của anh itvplus mình down không được, nó đòi phải được cấp permission, anh cho xin link khác nhé.

Mình lọ mọ trên web thấy có cái link này, không biết có giống firmware của anh itvplus không? Các bạn lưu ý đường dẫn là geniatech.net chứ không phải geniatech.com nhé.

Mã:
http://www.geniatech.net/down-eng/androidtvbox/MX_BOX_4.2_20130613.zip

Down về trong file zip đó có file txt hướng dẫn như sau:

Upgrade instruction:

Notice: You must use the SD card to upgrade, do not use USB disk.
1.Copy the factory_update_param.ubt, factory_update_param.aml, spi_MX.bin, update_V1.01.01MX01_20130613_OS42_normal.img files
into your SD card and insert it to your box.
2.Then hold on pressing the reset/upgrade button, plug in power adapter, until the red LED changes to green, then you can release
the reset/upgrade button.(For the ATV1200 box, the reset button is near HDMI port; For the ATV520 box, the upgrade button is at the bottom side of the box.)
3.The box will upgrade the SPI and firmware automatically. But you should wait for 1-2 minutes, then you will see the upgrading screen.

Không hiểu sao thông tin về bản rom này trên mạng ít quá :-?

Em add permission của bác và bác Tiến rùi ah, bác lọ mọ tìm nhanh ghê, bác tìm đúng rồi. Chính là nó, nó chưa có chính thức gì bác ah, chắc chỉ là "kẹo mút chơi bời" thôi bác nhỉ. Hy vọng bản 4.2 chính thức sẽ sớm có. Em thì lọ mọ trên cái diễn dàn này thấy nó.

Geniatech Enjoy TV - Page 44 - Android Forums

tienlequoc

Well-Known Member
Ðề: [Đánh giá] MyGica ATV1200 xuất hiện - Android box đáng mua nhất đầu năm 2013

Nếu là bản tháng 6 thì khuyên các bác đừng cài, chỉ là firmware test thôi. Lúc trước em cài thử 1 lần rồi.

vuthuytrieu

Ðề: [Đánh giá] MyGica ATV1200 xuất hiện - Android box đáng mua nhất đầu năm 2013

Mình gà âm thanh lắm, nên hỏi điều này các bác đừng cười nhé!
+ AVT có giả mã được âm thanh DTS không?
+ Các tùy chỉnh âm thanh trong AVT1200 mình thấy có HDMI Passthrough là như thế nào và so với DTS thì có gì khác?
+ Chất lượng âm thanh của các phim trên Hayhaytv và HDviet là như thế nào?
+Dùng bộ loa Loa Logitech Z906 để xem phim thì có ok không nữa các bác?

Chỉnh sửa lần cuối:

thaovjp89

Well-Known Member
Re: Ðề: [Đánh giá] MyGica ATV1200 xuất hiện - Android box đáng mua nhất đầu năm 2013

Link của anh itvplus mình down không được, nó đòi phải được cấp permission, anh cho xin link khác nhé.
Không hiểu sao thông tin về bản rom này trên mạng ít quá :-?

Khuyên bác đừng có lên, nó giống như Rom của tronsmart, rom này có từ lâu rùi. Không mượt bằng Rom hiện tại ATV đang có đâu. Update lên rùi muốn quay về mà ko biết cách là khai tử đó nha.
Chúc vui :-bd

vanninhthuan119

Well-Known Member

Mình gà âm thanh lắm, nên hỏi điều này các bác đừng cười nhé!
+ AVT có giả mã được âm thanh DTS không?
+ Các tùy chỉnh âm thanh trong AVT1200 mình thấy có HDMI Passthrough là như thế nào và so với DTS thì có gì khác?
+ Chất lượng âm thanh của các phim trên Hayhaytv và HDviet là như thế nào?
+Dùng bộ loa Loa Logitech Z906 để xem phim thì có ok không nữa các bác?

+ ATV dùng XBMC ra DTS ngon lành.(đ/k phải có dàn âm thanh 5.1,...hoặc loa z906)
+ Muốn có âm thanh DTS bác phải chỉnh trên ATV chế độ này và trong XBMC vào phần cài đặt âm thanh tick hết mấy cái phần định dạng DTS,... cho ra receiver
+ HDViet cho âm thanh hay hơn.
+ Loa Logitech Z906 quá ok.

vuthuytrieu

Bạn cho mình hỏi thêm 1 câu nữa, đó là nếu như mình dùng Z906 cắm vào AVT1200 và xem phim trên HDviet và hayhaytv thì có ra được âm thanh DTS không, và nếu có thì có cần phải chỉnh thêm gì nữa ko?

thaovjp89

Well-Known Member

Bạn cho mình hỏi thêm 1 câu nữa, đó là nếu như mình dùng Z906 cắm vào AVT1200 và xem phim trên HDviet và hayhaytv thì có ra được âm thanh DTS không, và nếu có thì có cần phải chỉnh thêm gì nữa ko?

Đó là những phim online, có DTS hay không còn tùy vào nguồn phim nữa, và trên 2 app này thì ko có đâu bác nhé

vanninhthuan119

Well-Known Member
Muốn chơi online mà có DTS bạn dùng XBMC cài add-on của bác Trungk43 kéo phim trên Fshare về chơi là ok!

vuthuytrieu

Ðề: Re: Ðề: [Đánh giá] MyGica ATV1200 xuất hiện - Android box đáng mua nhất đầu năm 2013

Đó là những phim online, có DTS hay không còn tùy vào nguồn phim nữa, và trên 2 app này thì ko có đâu bác nhé
Thế thì hơi buồn bác nhỉ? Hy vọng là tương lai sẽ có cái DTS trên mấy phim online ở các trang này!

hoviettu

chắc mua atv 1200 rồi mua thêm cái ô cứng nữa quá!
mình cũng giống bác hiện có tivi 3d trước dùng HDplayer imax3d thì xem phim 3d, iso 3d .... giờ muốn đổi gió em android box nhưng hiện tại thì chưa thấy bất kỳ đầu android box nào chơi được 3D ISO và 3D bru cả.

hiện tại đang ngóng xem android box có làm được như HDplayer ko đây.

itvplus

Active Member

chắc mua atv 1200 rồi mua thêm cái ô cứng nữa quá!

Nhu cầu xem phim offline thì phải sắm ổ cứng rồi, hoặc nếu máy tính nhà bạn ổ cứng dung lượng lớn,
ATV1200 có thể truy cập xem phim từ máy tính của bạn qua mạng wifi bằng XBMC mà,
K cần sắm thêm ổ cứng gắn ngoài nữa

phonghoan

Mình Bị này mới sốc nè .update lên 27/9/2013 khởi động lại thì bị đèn đỏ luôn .rút điện và thử nút reset mà vẫn không lên màn hình(hiện đèn đỏ thôi ) Help me !

thaovjp89

Well-Known Member
Mình Bị này mới sốc nè .update lên 27/9/2013 khởi động lại thì bị đèn đỏ luôn .rút điện và thử nút reset mà vẫn không lên màn hình(hiện đèn đỏ thôi ) Help me !

Bricked rồi bác ơi, bây giờ không cả vào được Recovery được đúng không, ?

htpp

Mình lấy của bác Thảo trên forum con atv1200 mấy tháng trước cho bon trẻ xem hoạt hình nhưng giờ bọn trẻ cũng đi học nên ko dùng đến! Full box và phụ kiện và còn khoảng 8-9 tháng bảo hành, bạn nào cần pm mình có giá hữu nghị, mình ở Hà Nội!

Bác còn dùng không, nếu không dùng nữa thì để lại cho e, giá mềm mềm chút là okei

hunterx1

Mình lấy của bác Thảo trên forum con atv1200 mấy tháng trước cho bon trẻ xem hoạt hình nhưng giờ bọn trẻ cũng đi học nên ko dùng đến! Full box và phụ kiện và còn khoảng 8-9 tháng bảo hành, bạn nào cần pm mình có giá hữu nghị, mình ở Hà Nội!

Bác còn dùng không, nếu không dùng nữa thì để lại cho e, giá mềm mềm chút là okei

Em cũng đang muốn mua lại ATV1200, bác nào có pm em với

Alan_Hill

Em cũng đang muốn mua lại ATV1200, bác nào có pm em với

Em vừa mới mua hôm 25 / 12 dùng vài lần . Bác nào lấy sms nhé 0916185667

Bên trên