Đánh giá đầu thu DVB T2 GBSHD T252 chip Châu Âu của cty GBS

dhpaul

Well-Known Member
Ðề: Đánh giá đầu thu DVB T2 GBSHD T252 chip Châu Âu của cty GBS

Thì đúng rồi thím. Gia công ở TQ cho rẻ. Đến iphone cũng phải gia công lắp ráp tại TQ nói chi mấy cái box dvb-t2 này. Giả sử mình mà mở công ty sản xuất đầu thu thì cũng phải gia công tại TQ cho nó rẻ chứ ko lẽ gia công tại pháp ;))

Gia công ở VN như VNPT cũng được chứ sao bác :-" được thêm tiếng khen là tạo công ăn việc làm cho người dân :-"
Hướng đi của các nhà sản xuất như VNPT hay GBS cũng rất hay nhưng theo em với mức giá cao hơn cần có thêm những tính năng nâng cao hơn. Rất tiếc là những tính năng mới của GBS chưa phù hợp với nhu cầu của khán giả. Em vẫn cho rằng chỉ cần 2 tính năng là âm thanh Dolby và khe cắm DVB-CI là hoàn toàn có thể yên tâm định giá cao hơn các đầu thu khác mà vẫn nhiều người mua. Ngoài ra hướng đi hợp tác với các đơn vị truyền hình trả tiền để phân phối các đầu thu này cũng là ý hay (chỉ xin thêm 1 điều là đừng chặn thu các kênh thuộc dịch vụ khác như AVG đang làm :(()
Chưa thấy bác nào test về khả năng thu sóng của GBS tại các vùng sóng DVB-T2 yếu nhỉ.

pro2740

Active Member

Gia công ở VN như VNPT cũng được chứ sao bác :-" được thêm tiếng khen là tạo công ăn việc làm cho người dân :-"
Hướng đi của các nhà sản xuất như VNPT hay GBS cũng rất hay nhưng theo em với mức giá cao hơn cần có thêm những tính năng nâng cao hơn. Rất tiếc là những tính năng mới của GBS chưa phù hợp với nhu cầu của khán giả. Em vẫn cho rằng chỉ cần 2 tính năng là âm thanh Dolby và khe cắm DVB-CI là hoàn toàn có thể yên tâm định giá cao hơn các đầu thu khác mà vẫn nhiều người mua. Ngoài ra hướng đi hợp tác với các đơn vị truyền hình trả tiền để phân phối các đầu thu này cũng là ý hay (chỉ xin thêm 1 điều là đừng chặn thu các kênh thuộc dịch vụ khác như AVG đang làm :(()
Chưa thấy bác nào test về khả năng thu sóng của GBS tại các vùng sóng DVB-T2 yếu nhỉ.

Đầu của VNPT nó còn làm sẵn cái khe CAM, sau này hợp tác dc với An Viên thì đầu thu VNPT vừa xem dc truyền hình miễn phí, vừa các kênh đặc sắc, nước ngoài.. có tính phí khỏi đổi đầu thu và đc bảo hành 3 năm rồi mang tiếng là xài chip của MỸ nữa. Nếu ai ko cần tính năng xem 2 kênh tv cùng 1 lúc thì chọn đầu thu của vnpt vẫn là chất nhất đó bác :>

windyhanh

Well-Known Member

con này có tính năng ghi hình lại và xem rất tốt nha bác vì nó dùng chip ST của pháp chứ ko phải chip của tàu nhé. Bác cắm usb vào cổng usb đằng sau đầu thu đó

Xin cho hỏi đầu thu này ghi hình lại thì đuôi file của nó là gì? TS? MP4? Cám ơn bạn.

buidinhtuong86

Hôm trước ra đại lý tìm mua cho các cụ 1 cái để xem phim mà chọn mãi cuối cùng cũng làm 1 em GBS này về. Lúc đầu chạy thử mấy mã của Hùng Việt với LTP e thấy hình ảnh nó tối quá. Thấy bác chủ giới thiệu mã GBS này lại quảng cáo xem 2 kênh nên thấy hay hay, em thấy hình ảnh trên mã này phải nói là rất sáng và đẹp :x :x

Lập nick để nâng bốc , hehe...

Đôrêmi

Moderator

Hôm trước ra đại lý tìm mua cho các cụ 1 cái để xem phim mà chọn mãi cuối cùng cũng làm 1 em GBS này về. Lúc đầu chạy thử mấy mã của Hùng Việt với LTP e thấy hình ảnh nó tối quá. Thấy bác chủ giới thiệu mã GBS này lại quảng cáo xem 2 kênh nên thấy hay hay, em thấy hình ảnh trên mã này phải nói là rất sáng và đẹp :x :x

Chém vừa vừa thôi bạn nhé, mình đã hỏi 1 số anh em test đầu thu này, chất lượng hình ảnh chỉ như các đầu thu kia thôi, bên nhóm FB T2 bác Bách cũng đã đánh giá rất chi tiết rồi. Nhìn nick bác mới lập ngày hôm nay mà đã khen GBS thế :D. Thấy bên đó quảng cáo cả bên Ictnews nữa :D :D

HP_digital

Rồi bác, sóng sánh vô bình thường, tùy thuộc vào cách chọn anten cho phù hợp - tùy theo nơi xa hay gần vùng phủ sóng nữa.

Về việc nhận sóng, nhạy sóng thì ko phải bàn, còn việc thu dc nhiều hay ít kênh là do lắp anten nào hoặc cách lắp đặt chưa chuẩn.

Theo tiêu chuẩn, ở Hà Nội thu được 67 kênh, ở TPHCM thu được 69 kênh, chưa kể 2 kênh phát thanh. Nếu chưa thu được đến số lượng kênh này thì xem lại các kết nối, đầu tiếp xúc, vị trí và phương hướng anten, cuối cùng mới là thiết bị.

HP_digital

mấy mã của Hùng Việt với LTP e thấy hình ảnh nó tối quá. em thấy hình ảnh trên mã này phải nói là rất sáng và đẹp :x :x

mình đã hỏi 1 số anh em test đầu thu này, chất lượng hình ảnh chỉ như các đầu thu kia thôi, bên nhóm FB T2 bác Bách cũng đã đánh giá rất chi tiết rồi

Đúng là vậy, mắt người khó phân biệt, chỉ là tương đối.

Còn mình thấy lên hình thì đầu thu GBS sáng nét hơn, logo của kênh ko có bị giựt giựt chíu chíu như 1 số đầu thu DVB T2 khác.

Mình là người bán, càng cần hiểu hơn về sp này và những sp khác để mà so sánh.

Còn người tiêu dùng, ai xài rồi thì post ý kiến lên nha, còn ai chưa xài thì đừng theo lý thuyết suông mà kết luận.

Topic khuyến khích những phản hồi thực tế nhất

Chỉnh sửa lần cuối:

buidinhtuong86

Chém vừa vừa thôi bạn nhé, mình đã hỏi 1 số anh em test đầu thu này, chất lượng hình ảnh chỉ như các đầu thu kia thôi, bên nhóm FB T2 bác Bách cũng đã đánh giá rất chi tiết rồi. Nhìn nick bác mới lập ngày hôm nay mà đã khen GBS thế :D. Thấy bên đó quảng cáo cả bên Ictnews nữa :D :D

Lại được bác Mod nghe nói rồi comment =))

Đôrêmi

Moderator

NHẢM, ĐỪNG TƯỞNG AI CŨNG GIỐNG BẠN

GIỎI HỎI BÁC MODERATOR ĐÔRÊMI XEM =))

Bác xem lại cho mình điều V và VI của nội quy diễn đàn

V. Bài viết (post, thread)
5.1. Tiêu đề (title) ngắn gọn, khái quát nội dung đăng tải trong bài viết
5.2. Không dùng chữ hoa cho toàn bộ hoặc 1 đoạn dài trong bài viết
5.3. Không dùng font chữ lớn hơn 6 cho cả đoạn dài trên 80 kí tự, không dùng font chữ lớn hơn 4 cho cả bài viết.
5.4. Không đăng tải bài viết sai khu vực (sai box)
5.5. Không đăng tải bài viết cùng nội dung với 1 chủ đề sẵn có
5.6. Có thể trích dẫn (quote) nhiều lần trong bài viết, nhưng không trích dẫn 1 đoạn dài quá 10 dòng và chứa trên 2 hình ảnh trong mỗi trích dẫn
5.7. Không bàn luận lạc đề, vô nghĩa
5.8. Bấm nút "Thanks/Cảm ơn" khi cần tri ân người đăng bài, không viết chỉ 1 vài từ ngắn gọn cho mục đích này.

VI. Chữ ký (signature)
Ghi chú: Áp dụng cho các thành viên thường, các thành viên đặc biệt có quy định riêng
6.1. Không quá 5 dòng
6.2. Không sử dụng font chữ lớn hơn 3
6.3. Không dùng quá 3 màu sắc khác nhau, không dùng màu sắc phản cảm, gây khó chịu cho người đọc
6.4. Không dẫn link sang diễn đàn/website khác
6.5. Không post nội dung quảng cáo trực tiếp trong chữ ký, có thể dẫn link từ khu vực thương mại trên diễn đàn HDvietnam vào chữ ký

Đôrêmi

Moderator

Lại được bác Mod nghe nói rồi comment =))

Những người tôi được gọi là "nghe nói" đó toàn anh em có uy tín trên diễn đàn DVBT2, không lẽ muốn biết đầu nào chất lượng ra sao tôi đều phải đi mua 1 cái dùng rồi mới được nói, có gì đâu mà đáng cười nhỉ?

buidinhtuong86

Những người tôi được gọi là "nghe nói" đó toàn anh em có uy tín trên diễn đàn DVBT2, không lẽ muốn biết đầu nào chất lượng ra sao tôi đều phải đi mua 1 cái dùng rồi mới được nói, có gì đâu mà đáng cười nhỉ?

Thế thì em hơn bác là em đang trên tay rồi ạ, bác ko tin lời em thì em cũng chịu thôi.
Ps: thấy bác nghiêm trọng quá nên em không dám cười nữa :p

HP_digital

có thành viên quảng cáo sai chủ đề topic, admin ko xử lý mà còn ủng hộ, pó tay luôn

em nói admin hay mod truy IP thử có trùng ko mà sao ko trả lời

thành viên đó là manager của 1 công ty lớn nên tưởng ai cũng sợ sao ?

topic này mình lập ra để hỗ trợ + tuyên truyền cho nhân dân hiểu thêm về 1 sản phẩm mới của công nghệ DVB T2 , có ý kiến ủng hộ, có ý kiến trái chiều, nhưng đó là trải nghiệm thực tế của người sử dụng, giúp nhà sx hiểu nhu cầu và mong muốn của người dùng... là điều rất tốt, càng dc khuyến khích comment phản hồi khi sử dụng sản phẩm vào đây.

có ý kiến phản hồi mừng muốn chết, vậy mà bị GATO nói là dùng nhiều IP giả làm comment cơ đấy ;)) chiêu này hay, hẳn người gợi ý cũng đã thử nhiều rồi, còn công ty mình ko rảnh thế.

Còn bác nào muốn bàn về đầu thu DVB T2 khác mà cùng level với đầu thu này (vd: AVG, VNPT thì dc), còn level Tàu Khựa VJV, LTP, Tân Nguyên An, VTC, SDTV, v.v... thì xin mời qua topic của hãng đầu thu đó nhé.

Đọc topic này đến đây, giống như việc đang bàn về iphone 5s với 6s mà mấy bác quăng vô con Oppo, BenQ của Tàu để so sánh thật chẳng ra làm sao

Đừng đấu võ mồm nữa, tôi cần 1 topic trong sạch để nhận phản hồi của người dùng và hỗ trợ họ , khen chê gì cũng dc , chứ ko phải để các con buôn vào nói xàm xàm nhé.

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên