Đánh giá: Đầu Karaoke VOD VinaKTV V6++

Funlove

Chào các bác

Thấy a e trên diễn đàn có nhiều khen ngợi với e VinaKTV nên hwa e đã xúc con phiên bản mới nhất V6++ giá rổ là 9.8 tr
Sau khi dùng thử 1 ngày e có vài cảm nhận như sau:

1. Về hình ảnh: Con này quảng cáo có HDMI phát chuẩn FullHD nhưng khi e cắm lên TV nó chỉ báo có 720 (ko lẽ là HDReady) e nghĩ HD thì ít ra cũng phải là 1080 (vì con đầu DVD Sony HDMI của e cắm còn báo 1080). E gọi bên nhà cung cấp thì họ nói sẽ Fix trong vòng 2 tháng tới.
Hình ảnh thì những bài cũ e ko nói vì ai cũng bít là xấu mù. Nhưng với những bài mới chỉ ngang với chuẩn DVD (như bài Giấc mơ ko phải anh của CTS) e xem trên Zing còn nét hơn (cắm pc vào TV qua jack VGA) cũng có thể do lỗi của cổng HDMI

2. Về âm thanh: E cũng ko nhận xét gì nhiều vì cũ thì âm thanh dở ẹc rùi. Bài mới thì còn tạm ổn nhưng bài to bài nhỏ cứ phải chỉnh volume suốt rất khó chịu. Còn hay hay không thì lại phụ thuộc vào thiết bị âm thanh của từng ng. Không bít e này dùng chíp xử lý âm thanh gì nhưng nếu so sánh cùng 1 bài hát với nguồn phát là con PC của em (card Creative 4.1 Second Hand 150k) thì chú này thua xa lắm

3. Về bài hát: Công nhận là bài hát mới được cập nhật liên tục nhất là nhạc trẻ. Cái này khiến e hài lòng. Còn tự mình cập nhật qua USB thế nào thì e chưa test được

4. Về phần mềm: Giao diện đẹp, dễ sử dụng nhưng em cảm giác là hơi chậm. Dùng chuột ko dây ok còn bàn phím e chưa thử. Nếu chọn bài bằng điều khiển thì chán thôi rồi nên các bác dẹp nó sang 1 bên hộ e cái. Time khởi động máy cũng tầm 2, 3' ko vấn đề

5. Về phần cứng: Nói là cắm được 2 ổ cứng nhưng e ko thấy tray để cắm thêm ở đâu, có lẽ phải bung máy ra thì mới cắm đc. Tem bảo hành dán tùm lum làm sao mà tháo vỏ hix nói chung là dữ liệu tầm 1.4Tb còn dư tầm 400Gb nữa chắc là cũng ko cần cắm thêm ổ cứng

Kết luận: Với giá 9.8tr như vậy thực sự là e thấy không được như những gì mình mong đợi nếu ko muốn nói là không hài lòng. Với số tiền đó đầu tư 1 con PC để hát còn hay mà hợp lý hơn nhiều. Đây chỉ là ý kiến cá nhân mong các bác đừng ném đá. Bác nào đã dùng rồi có kinh nghiệm post lên chia sẻ cùng a e nhé

ngdhieu

Well-Known Member
Ðề: Đánh giá: Đầu Karaoke VOD VinaKTV V6++

Khi mà Android hoàn thiện App Karaoke (hiện đã có trên điện thoại Samsung) thì các loại đầu chuyên VOD KOK sẽ bị đào thải.
Lúc đó chúng ta sẽ hát KOK VOD bằng đầu HDP hoặc thậm chí là Android tablet. Hi hi.....

gacon_vn

Active Member

Khi mà Android hoàn thiện App Karaoke (hiện đã có trên điện thoại Samsung) thì các loại đầu chuyên VOD KOK sẽ bị đào thải.
Lúc đó chúng ta sẽ hát KOK VOD bằng đầu HDP hoặc thậm chí là Android tablet. Hi hi.....

Chính xác, khi đó việc hát KOK + xem HD + 1 đống tùm lum nghe nhạc lossless nữa sẽ cực kỳ đơn giản và tiện ích. Còn giờ cứ dùng PC làm đầu phát cho lành vì hầu như ai cũng có rồi chứ đầu tư ngót 10trieu về xót lắm :(

Funlove

Chính xác, khi đó việc hát KOK + xem HD + 1 đống tùm lum nghe nhạc lossless nữa sẽ cực kỳ đơn giản và tiện ích. Còn giờ cứ dùng PC làm đầu phát cho lành vì hầu như ai cũng có rồi chứ đầu tư ngót 10trieu về xót lắm :(

Tớ đang tiếc lắm đây. Chán sợ thật

kholauma

Member

1 chiếc PC 1 củ có thể phục vụ tốt nhiều mục đích trong đó có karaoke, mọi thứ đều đơn giản

Cái PC p4 3G là dư chạy mấy cái mkv hoặc Vob, mà bác ở trên đang có đó, nhưng có tiền mua đầu VOD là người ta làm giùm cái tựa bài hát, cái lời mồi bài hát, để cho các bác không có thời gian mà mua, còn chơi cái PC thì nhiêu khê lắm, walaoke treo liên tục vì vừa file vob lẫn file mkv. ngồi sửa cái tựa bài hát trích từ DVD ra đuối luôn, lời mồi bài hát mình làm 2 năm rồi chưa xong, mới được 30% nhạc vàng thôi.

nên mua vẫn tối ưu ở khoảng không có thời gian, và vợ bật cái hát liền. PC thì quên đi, vợ đi ngủ rồi mà chỉnh còn chưa xong nữa...

karaokelamcon

Mềnh ko bàn đến sản phẩm nhé !
Mềnh thấy thế này, đối với những ai chơi KOK cho gia đình thì kể cả mua cái đầu DVD 500k ngoài chựo về cũng ổn, mình ko bàn đến.
Nhưng cái mình đang nói đến là về chuyên nghiệp trong KOK.
Thực ra trước kia mình cũng có ý định mua loại nguồn phát dùng bằng máy vi tính, nhưng nghĩ đến chuyệ tự tìm nguồn KOK mới và thường xuyên cho khách hát thì lại rút lại ngay.Mình kinh doanh KOK để thu lợi nhuận, và sãn sàng trích lợi nhuận để có những cái tốt hơn. Vậy nên những nhà sản xuất đầu KOK chuyên nghiệp như Califonia, Ariang hay sau này là Vinakaraoke, Vietktv, Hanet... là lựa chọn ưu tiên, vì những điều sau :
* Họ sẽ cung cấp bài hát hàng otháng đúng với những gì thị trường đang cần.
* Giá cả về bài hát được chia đều cho nhiều khách hàng nên sẽ có giá rất phải chăng, thực ra là quá rẻ.
* Được hỗ trợ nhiều về bảo hành sản phẩm, kể cả nhũng sản phẩm hết bào hành vẫn được họ hết mình cứu chữa ( có tính phí).
* người đầu tư kinh doanh ko phai lo lắng vấn đề tụt hậu của bài hát mới nữa => có thời gian làm việc khác có ích hơn.
Vậy ai dùng sản phẩm là đầu máy tính hoặc dạng box mạng để kinh doanh KOK có được nhũng gì tôi có ko ?
Hơn nữa việc kinh doanh KOK mà chỉ bỏ khoảng hơn chục triệu ra mua cái đầu, ko dám thay thế để có sản phẩm tốt hơn thì khách hàng sẽ ko giữ mãi được.

Nếu kinh doanh thì những điều bác nói rất đúng, bỏ tiền ra, có khách (nhạc mới), thu lợi nhuận, tái đầu tư.

còn bác chủ topic là dùng gia đình, dăm ba tháng hát hò một chút nên PC ngon bổ rẻ hơn nếu rành PC.

sniperktv

Chào các bác

Thấy a e trên diễn đàn có nhiều khen ngợi với e VinaKTV nên hwa e đã xúc con phiên bản mới nhất V6++ giá rổ là 9.8 tr

1. Về hình ảnh: Con này quảng cáo có HDMI phát chuẩn FullHD nhưng khi e cắm lên TV nó chỉ báo có 720 (ko lẽ là HDReady) e nghĩ HD thì ít ra cũng phải là 1080 (vì con đầu DVD Sony HDMI của e cắm còn báo 1080). E gọi bên nhà cung cấp thì họ nói sẽ Fix trong vòng 2 tháng tới.
Hình ảnh thì những bài cũ e ko nói vì ai cũng bít là xấu mù. Nhưng với những bài mới chỉ ngang với chuẩn DVD (như bài Giấc mơ ko phải anh của CTS) e xem trên Zing còn nét hơn (cắm pc vào TV qua jack VGA) cũng có thể do lỗi của cổng HDMI

2. Về âm thanh: E cũng ko nhận xét gì nhiều vì cũ thì âm thanh dở ẹc rùi. Bài mới thì còn tạm ổn nhưng bài to bài nhỏ cứ phải chỉnh volume suốt rất khó chịu. Còn hay hay không thì lại phụ thuộc vào thiết bị âm thanh của từng ng. Không bít e này dùng chíp xử lý âm thanh gì nhưng nếu so sánh cùng 1 bài hát với nguồn phát là con PC của em (card Creative 4.1 Second Hand 150k) thì chú này thua xa lắm

3. Về bài hát: Công nhận là bài hát mới được cập nhật liên tục nhất là nhạc trẻ. Cái này khiến e hài lòng. Còn tự mình cập nhật qua USB thế nào thì e chưa test được

4. Về phần mềm: Giao diện đẹp, dễ sử dụng nhưng em cảm giác là hơi chậm. Dùng chuột ko dây ok còn bàn phím e chưa thử. Nếu chọn bài bằng điều khiển thì chán thôi rồi nên các bác dẹp nó sang 1 bên hộ e cái. Time khởi động máy cũng tầm 2, 3' ko vấn đề

5. Về phần cứng: Nói là cắm được 2 ổ cứng nhưng e ko thấy tray để cắm thêm ở đâu, có lẽ phải bung máy ra thì mới cắm đc. Tem bảo hành dán tùm lum làm sao mà tháo vỏ hix nói chung là dữ liệu tầm 1.4Tb còn dư tầm 400Gb nữa chắc là cũng ko cần cắm thêm ổ cứng

Kết luận: Với giá 9.8tr như vậy thực sự là e thấy không được như những gì mình mong đợi nếu ko muốn nói là không hài lòng. Với số tiền đó đầu tư 1 con PC để hát còn hay mà hợp lý hơn nhiều. Đây chỉ là ý kiến cá nhân mong các bác đừng ném đá. Bác nào đã dùng rồi có kinh nghiệm post lên chia sẻ cùng a e nhé

Về Hình Ảnh bên VinaKTV chỉ quảng cáo có thể chạy được định dạng Video HD1080 còn hiện tại tất cả video mới bên vinaktv sản xuất đang là định dạng HD720 còn DVD thì phần sau rồi
Về âm thanh : âm thanh karaoke khác với âm thanh 4.1 bác nhé >>>> nếu bác chưa rõ vui lòng tìm hiểu thêm
Về cập nhật usb khi có bài hát mớ bác chỉ cần copy bài hát từ nhà cung cấp sau đó đưa vào đầu với tốc độ 2.0
Về Phần cứng cam kết bác có chỗ để cắm 2 HDD nếu nói sai bên nhà cung cấp sẵn sàng tặng bác thêm 1 bộ nữa. (chú ý khi mua hàng khác hàng cần hỏi nhân viên rõ ràng )
Còn dữ liệu nếu tốc độ sản xuất bài hát mới và fix bài hát cũ của Vinaktv thì 400Gb của bác cũng nhanh hết thôi, vậy nên em nghĩ trước sau bác cũng cần

Và đây là một số cơ bản của em nó
Specifications:
Audio Characteristics Output voltage(V) 2.0(+0.2-1.0)
Frequency Response 20Hz-20kHz ±3dB
Signal/Noise Ratio(dB) ≥80
Dynamic Range (dB) ≥70(1kHz)
Distortion and Noise (dB) ≤-60(1kHz)
Channel Separation (dB) ≥70(1kHz)
Video Characteristics Horizontal Definition(TV line) ≥360
TV System AUTO/NTSC/PAL
Video Out Up-p(V) 1.0±0.2
Output Impedance(Ω) 75Ω
General Power Voltage AC 100-250V/50-60Hz
Power Consumption 60W MAX
Unit Size 305mmX430mmX70mm
Net Weight(no hard drive included) 3KG
Hard Disk Dimension 3.5inch
Interface SATA
Max.Capacity >6000GB
File System FAT32/NTFS
Partition Primary Partition
USB Format USB2.0

Chức Năng

Professional VOD System Supports Two Hard Drive & HDMI Ouput
Exclusive Features:
The latest V6++ system supports 7" wireless touch pad and 19-42" wired touch screen at the same time,now you can stick on your sofa and order your favour songs by Artists, song title, Genre, Word Counts, Language, Song No etc too.

Features:
• Supports Dual 3TB SATA hard drive at the same time, max. up to 6TB
• Supports HDMI output
• Picture in Picture display: you can preview the ordered song ‘s video on VGA screen at the same time while you are operating the menu
• Intelligent Handwriting Recognition System: Handwrite song title or artist name directly on the touch screen to sort a song / artist easily and fast
• Supports single and dual screen (TV+VGA), wireless mouse and touch screen
• New edition high definition user friendly operation interface
• Score function: give score after singing, bring you more fun
• Can store your favour song collections
• Easily add up new songs through high speed USB port from PC to KOD
• Supports MPG¡¢TS¡¢MKV¡¢AVI¡¢DAT¡¢VOB¡¢H.264 ¡¢MP4(Divx,Xvid) multi formats
• Select songs through Artists, Handwriting, song title, Genre, Word Counts, Language, Song No etc
• Build-in professional karaoke mixer let you can plug to TV and sing directly
• Full functions of karaoke such as Echo,Key,Mic Vol,Tone(Bass&Treble) etc

Chỉnh sửa lần cuối:

karaokelamcon

Chào các bác

1. Về hình ảnh: Con này quảng cáo có HDMI phát chuẩn FullHD nhưng khi e cắm lên TV nó chỉ báo có 720 (ko lẽ là HDReady) e nghĩ HD thì ít ra cũng phải là 1080 (vì con đầu DVD Sony HDMI của e cắm còn báo 1080). E gọi bên nhà cung cấp thì họ nói sẽ Fix trong vòng 2 tháng tới.Hình ảnh thì những bài cũ e ko nói vì ai cũng bít là xấu mù. Nhưng với những bài mới chỉ ngang với chuẩn DVD (như bài Giấc mơ ko phải anh của CTS) e xem trên Zing còn nét hơn (cắm pc vào TV qua jack VGA) cũng có thể do lỗi của cổng HDMI

Mình thấy cảm nhận của bạn về cái đầu có những cái đúng và có những vấn đề chưa rõ.
Nếu đầu Vinaktv có toàn bộ bài hát là định dạng 1080 thì ổ cứng nào chịu được nhiệt. Mình thấy họ cho chuẩn HD 720 là vì hạn chế dung lượng chứ ko phải do máy móc.Nhìn vào thông sỗ kỹ thuật thì biết nó nhận được toàn bộ định dạng cơ mà. Với chuẩn HD 720và giao tiếp HDMI la quá tốt so với tất cả những hãng còn lại như Vietktv,spacktv ...chỉ với định dạng MPG và cổng giao tiếp AV.
Với bài hát mới thì mình thấy bên này quá nhiều và sớm hơn so với hãng khác. Cách update bài hát thì khỏi chê luôn.chỉ cần phần mềm do cty cung cấp là kết nối máy tính và vài thao tác đơn giản là cho vào cả trăm bài .khỏi mất công tìm tòi.

Mềnh dịch hộ cho nhé:
Hỗ trợ bộ ổ đĩa cứng SATA 3TB cùng một lúc, tối đa. lên đến 6TB
• Hỗ trợ đầu ra HDMI
• Hình ảnh trên màn hình hiển thị hình ảnh: bạn có thể xem trước các bài hát đã ra lệnh 's video trên màn hình VGA cùng một lúc trong khi bạn đang hoạt động trình đơn
• Nhận dạng viết tay thông minh của hệ thống: viết tay ca khúc chủ đề hoặc tên nghệ sĩ trực tiếp trên màn hình cảm ứng để sắp xếp một cách dễ dàng bài hát / nghệ sĩ và nhanh chóng
• Hỗ trợ màn hình đơn và kép (TV + VGA), chuột không dây và màn hình cảm ứng
• New phiên bản độ nét cao giao diện thân thiện với người sử dụng hoạt động
• điểm chức năng: cung cấp cho số điểm sau khi ca hát, mang lại cho bạn nhiều niềm vui hơn
• Có thể lưu trữ các bộ sưu tập bài hát ủng hộ của bạn
• Dễ dàng thêm các bài hát mới thông qua cổng USB tốc độ cao từ máy tính đến KOD
• Hỗ trợ MPG ¡¢ TS ¡¢ MKV ¡¢ AVI ¡¢ DAT ¡¢ VOB ¡¢ H.264 ¡¢ MP4 (Divx, Xvid) đa định dạng
• Chọn bài hát thông qua các nghệ sĩ, chữ viết tay, tên bài hát, thể loại, tính từ, ngôn ngữ, Nhạc Chưa có bài hát nào ...
• Xây dựng-trong mixer karaoke chuyên nghiệp cho phép bạn có thể cắm vào TV và hát trực tiếp
• Full chức năng hát karaoke như Echo, Key, Mic Vol, Tone (Bass & Treble) vv

Cái mới làm mình rất thích ở cái đầu này là thế này :
Có một chức năng lưu track riêng cho mình.tức là mình chọn hoặc nhóm mình chọn một loạt bài yêu thích, sau đó lưu lại trên đầu với mật khẩu riêng. lần sau đến hát thì chỉ việc nhập pass vào là nó hiện lên track yêu thích của mình,khỏi mất công tìm lại.heee

ngdhieu

Well-Known Member

KOK 1080p lấy nguồn ở đâu ra?
Cưỡng ép lắm thì cũng toàn là dạng upscale thôi.
Định dạng phổ biến vẫn là DVD RIP. Rip tốt thì cũng ko thua 720p là mấy.

aquarius

Mình cũng đang dùng cái này đổi từ 6+ lên 6++ mất thêm 5t5, nói chung về giá thành thiết bị thì đầu karaoke này đúng là ko đáng giá lắm với giá trị thật vì vẫn còn nhiều lỗi, ví dụ như nhiều bài mặc dù có trong list nhưng không thể nào chọn được,nhất là nhạc nước ngoài,cổng hdmi khi gắn vào ko thể vừa chọn bài trên màn hình cảm ứng vừa hát như cổng video thường...

sniperktv

Re: Ðề: Đánh giá: Đầu Karaoke VOD VinaKTV V6++

Mình cũng đang dùng cái này đổi từ 6+ lên 6++ mất thêm 5t5, nói chung về giá thành thiết bị thì đầu karaoke này đúng là ko đáng giá lắm với giá trị thật vì vẫn còn nhiều lỗi, ví dụ như nhiều bài mặc dù có trong list nhưng không thể nào chọn được,nhất là nhạc nước ngoài,cổng hdmi khi gắn vào ko thể vừa chọn bài trên màn hình cảm ứng vừa hát như cổng video thường...

Đến tháng cập nhật bài mới em sẽ xử lý vụ này trực tiếp cho bác

Funlove

Mình thấy cảm nhận của bạn về cái đầu có những cái đúng và có những vấn đề chưa rõ.
Nếu đầu Vinaktv có toàn bộ bài hát là định dạng 1080 thì ổ cứng nào chịu được nhiệt. Mình thấy họ cho chuẩn HD 720 là vì hạn chế dung lượng chứ ko phải do máy móc.Nhìn vào thông sỗ kỹ thuật thì biết nó nhận được toàn bộ định dạng cơ mà. Với chuẩn HD 720và giao tiếp HDMI la quá tốt so với tất cả những hãng còn lại như Vietktv,spacktv ...chỉ với định dạng MPG và cổng giao tiếp AV.
Với bài hát mới thì mình thấy bên này quá nhiều và sớm hơn so với hãng khác. Cách update bài hát thì khỏi chê luôn.chỉ cần phần mềm do cty cung cấp là kết nối máy tính và vài thao tác đơn giản là cho vào cả trăm bài .khỏi mất công tìm tòi.

Mềnh dịch hộ cho nhé:
Hỗ trợ bộ ổ đĩa cứng SATA 3TB cùng một lúc, tối đa. lên đến 6TB
• Hỗ trợ đầu ra HDMI
• Hình ảnh trên màn hình hiển thị hình ảnh: bạn có thể xem trước các bài hát đã ra lệnh 's video trên màn hình VGA cùng một lúc trong khi bạn đang hoạt động trình đơn
• Nhận dạng viết tay thông minh của hệ thống: viết tay ca khúc chủ đề hoặc tên nghệ sĩ trực tiếp trên màn hình cảm ứng để sắp xếp một cách dễ dàng bài hát / nghệ sĩ và nhanh chóng
• Hỗ trợ màn hình đơn và kép (TV + VGA), chuột không dây và màn hình cảm ứng
• New phiên bản độ nét cao giao diện thân thiện với người sử dụng hoạt động
• điểm chức năng: cung cấp cho số điểm sau khi ca hát, mang lại cho bạn nhiều niềm vui hơn
• Có thể lưu trữ các bộ sưu tập bài hát ủng hộ của bạn
• Dễ dàng thêm các bài hát mới thông qua cổng USB tốc độ cao từ máy tính đến KOD
• Hỗ trợ MPG ¡¢ TS ¡¢ MKV ¡¢ AVI ¡¢ DAT ¡¢ VOB ¡¢ H.264 ¡¢ MP4 (Divx, Xvid) đa định dạng
• Chọn bài hát thông qua các nghệ sĩ, chữ viết tay, tên bài hát, thể loại, tính từ, ngôn ngữ, Nhạc Chưa có bài hát nào ...
• Xây dựng-trong mixer karaoke chuyên nghiệp cho phép bạn có thể cắm vào TV và hát trực tiếp
• Full chức năng hát karaoke như Echo, Key, Mic Vol, Tone (Bass & Treble) vv

Cái mới làm mình rất thích ở cái đầu này là thế này :
Có một chức năng lưu track riêng cho mình.tức là mình chọn hoặc nhóm mình chọn một loạt bài yêu thích, sau đó lưu lại trên đầu với mật khẩu riêng. lần sau đến hát thì chỉ việc nhập pass vào là nó hiện lên track yêu thích của mình,khỏi mất công tìm lại.heee

Về vần đề 720 hay 1080 thì e ko đề cập đến nguồn file karaoke là file 1080 hay ko. Vì e đoán là các bác sẽ ko làm 1 bài kok full làm gì cho tốn ổ cứng. DVD hoặc HD720 là ổn rồi. E thắc mắc là tại sao TV của e nó chỉ nhận là 720 thui trong khi đó quảng cáo là hỗ trợ 1080 :D gọi cho bác hộ trợ thì bác ấy bảo e cũng đang đau đầu vì vụ này he he

Funlove

Cái PC p4 3G là dư chạy mấy cái mkv hoặc Vob, mà bác ở trên đang có đó, nhưng có tiền mua đầu VOD là người ta làm giùm cái tựa bài hát, cái lời mồi bài hát, để cho các bác không có thời gian mà mua, còn chơi cái PC thì nhiêu khê lắm, walaoke treo liên tục vì vừa file vob lẫn file mkv. ngồi sửa cái tựa bài hát trích từ DVD ra đuối luôn, lời mồi bài hát mình làm 2 năm rồi chưa xong, mới được 30% nhạc vàng thôi.

nên mua vẫn tối ưu ở khoảng không có thời gian, và vợ bật cái hát liền. PC thì quên đi, vợ đi ngủ rồi mà chỉnh còn chưa xong nữa...

Hồi Tết mình cũng chơi PC đấy, mình đi copy 1 ổ 2Tb dữ liệu KOK mất 350k. Play bằng KMP kết hợp với phần mềm Search Everything để tìm kiếm bài hát (phần mềm này search nhanh cực). Bài nào ko có thì hát online lun trên Youtube, Zing hay sannhac cũng thú vị phết. Nhưng bất tiện là bật cho cả nhà hát thì mình cứ phải ngồi làm nhân viên như ngoài quán thôi :))

Funlove

Ðề: Re: Đánh giá: Đầu Karaoke VOD VinaKTV V6++

Về Hình Ảnh bên VinaKTV chỉ quảng cáo có thể chạy được định dạng Video HD1080 còn hiện tại tất cả video mới bên vinaktv sản xuất đang là định dạng HD720 còn DVD thì phần sau rồi
Về âm thanh : âm thanh karaoke khác với âm thanh 4.1 bác nhé >>>> nếu bác chưa rõ vui lòng tìm hiểu thêm
Về cập nhật usb khi có bài hát mớ bác chỉ cần copy bài hát từ nhà cung cấp sau đó đưa vào đầu với tốc độ 2.0
Về Phần cứng cam kết bác có chỗ để cắm 2 HDD nếu nói sai bên nhà cung cấp sẵn sàng tặng bác thêm 1 bộ nữa. (chú ý khi mua hàng khác hàng cần hỏi nhân viên rõ ràng )
Còn dữ liệu nếu tốc độ sản xuất bài hát mới và fix bài hát cũ của Vinaktv thì 400Gb của bác cũng nhanh hết thôi, vậy nên em nghĩ trước sau bác cũng cần

- Mình hỏi bạn sniperktv là mình tìm mãi ko thấy chỗ cắm thêm ổ cứng vì cứ nghĩ là giống mấy cái HDPlayer có tray để cắm ổ cứng kéo ra kéo vào ấy. Mong bạn giải thích thêm
- Về phần âm thanh, âm thanh KOK là 2.1 rùi nhưng rõ ràng là vs chíp xử lý âm thanh ngon thì âm thanh ra phải hay hơn chứ. :D như cardsound trên máy tính có loại 100k vs loại 100$ đó thui. Khác nhau mà
- Về mặt tốc độ cập nhật dữ liệu của các bạn thì đúng là quá tốt rồi mình ko có gì phàn nàn cả

phamtuan2417

các bác tham khảo SAPKTV nhé.

CÔNG TY TNHH THUẬN THIÊN PHÁT
Địa Chỉ : 246p đà nẵng - Ngô Quyền - Hải Phòng
ĐT: 0313522835 Fax : 0313522811
Mr Tuấn - hotline: 0913.819933
Web: THUẬN THIÊN PHÁT - Attach Page
Email: [email protected]
YH! phamvantuan_2417
Mời quý vị ghé thăm một số bài hát được cung cấp bởi SAPKTV tại đường link này: Kênh của sapktv - YouTube
**** bạn đang kinh doanh dịch vụ hát karaoke.
- bạn đang dùng đầu 6 số - không updata được bài hát mới, không có video clip cho bài hát 1 fire video chạy đi chạy lại, nhạc bè tuy dễ hát nhưng không thể hiện hết được giọng hát của khách, không có chế độ chuyển từ đang hát sang nhạc nhảy ... ... như vậy bạn không cạnh tranh được . tụt hậu về công nghệ
- Bạn đang dùng cây vi tính - bạn mất một nhân viên ngồi bấm bài cho khách, khách mất tự nhiên khi có nhân viên ngồi cạnh, hay khách phải ghi bài hát ra giấy rồi đưa qua 1 cái lỗ để đưa ra ngoài-> thiếu chuyên nghiệp. cây vi tính cho ra đường tiếng không hay vì không phải cây vitính thiết kế để hát karaoke, nếu muốn hát hay phải đầu tư thêm 1 cạc sao rời giá khoảng 4 triệu trở lên. cây hay bị lỗi do virut. khó sử dụng ... ...

Đây là giải pháp cho bạn.
Đầu hát karraoke vod - sapktv:
Gồm 1 đầu sapktv với ổ cứng western dung lượng 2000 GB, màn hình cảm ứng 19 inh
-- khách tự chọn bài hát trên màn hình cảm ứng ( từ cháu nhỏ 2 tuổi cho đến cụ già, người dân tộc, hay người nước ngoài ... ... không biết đọc chữ thì nhìn biểu tượng).
-- update bài hát mới hàng tháng ( Đặc biệt khách có thể tự update bài hát) mà không cần cầm đầu đến nhà sản xuất.
-- giữ liệu hình ảnh HD, âm thanh site
-- kết nối cổng HDMI
-- ... ...
CHUYÊN LẮP GIÁP VÀ PHÂN PHỐI SẢN PHẨM KARAOKE VOD, MÀN HÌNH CẢM ỨNG CHỌN BÀI 19 INH. SAPKTV - phân phối toàn miền bắc, miền trung, miền nam

Tư vấn, thiết kế và lắp đặt hệ thống karaoke chọn bài chuyên nghiệp hàng đầu Việt Nam. Với hệ thống karaoke VOD của chúng tôi các bạn sẽ cảm nhận được sân khấu của chính mình.
Với đường phát tín hiệu HDMI sẽ cho bạn chất lượng hình ảnh sống động, cùng hệ thống âm thanh rạp hát trung thực, Có thể chiều lòng khách hàng khó tính nhất của bạn
(Đầu máy có khả năng lưu trữ 50.000 bài DVD - Video Clip....phim HD. Khi có bài hát mới, bạn có thể mua đĩa VCD,DVD hoặc download bài hát trên mạng về, sau đó copy vào USB. Bạn mở sách hướng dẫn, thực hiện các thao tác theo sách hướng dẫn là bạn có thể cập nhật được bài hát mới vào đầu máy)
"Sản phẩm lần đầu tiên có mặt tại thị trường Việt Nam, đã bao gồm 30.000 Bài hát Video Clip"

*Một số tính năng cơ bản:
"Âm thanh và hình ảnh là chất lượng DVD & Video karaoke không nén, nên chất lượng sẽ trung thực và sống động không như các đầu 4,5,6 số đang có trên thị trường dùng âm thanh midi sẽ rất nhàm chán"

1. Chọn bài theo âm chữ cái : Khi sử dụng chữ cái đầu của ca khúc, bạn có thể tìm thấy tên ca khúc mà mình cần tìm một cách nhanh và chính xác nhất.
2. Chọn bài theo tên ca sĩ, theo ban nhạc : Có thể chọn theo tên ca sĩ mà mình yêu thích, đồng thời cũng có thể chọn tất cả các ca khúc của ca sĩ đó.
3. Chọn bài theo thể loại các loại ca khúc : Nhạc đỏ, nhạc trẻ, bài hát thiếu nhi, bài hát dân ca - cải lương, nhạc disco.
4. Chọn bài theo mã số của bài hát : Mỗi một bài hát đã được gắn 1 mã số (ID). Bạn nhấn mã số (ID) của bài hát. Hệ thống sẽ hiện thị ra bài hát bạn cần tìm.
5. Chọn bài theo ngôn ngữ : (TIẾNG VIỆT, TIẾNG ANH, TIẾNG TRUNG....TIẾNG NHẬT, TIẾNG HÀN)

Các chức năng khác: hát lại bài hát, lưu nhiều bài hát để hát (Mục "Bài đã chọn"), hát lại bài hát vừa hát, chế độ ưu tiên 1 bài hát nào đó, tăng chỉnh âm lượng trong bài hát

6. Nét nổi bật là:
- Chọn bài thông qua màn hình TIVI (Dùng điều khiển, nhìn lên màn hình Tivi để chọn bài)

- Chọn bài thông qua màn hình (Màn hình vi tính, bàn phím, chuột, điều khiển từ xa). Khách hàng sẽ không nhìn thấy chúng ta chọn bài, khách hàng chỉ cần ngồi hát. Ta có thể chọn vài chục bài hát cho khách hàng cùng 1 lúc. Sau đó, hệ thống sẽ chạy lần lượt. Nếu cần ưu tiên bài nào chạy trước chỉ cần nhấn chọn tên bài đó, rồi nhấn phím "Ưu Tiên" là xong

- Chọn bài thông qua màn hình cảm ứng (Khách hàng sẽ tự chọn bài hát yêu thích thông qua màn hình cảm ứng LCD - 19" đặt tại phòng hát)

7. Chức năng quản lý hệ thống : Bảo vệ hệ thống bằng mật khẩu, quản lý ổ đĩa cứng, kiểm tra lỗi thiết bị....

8. Cập nhật bài hát qua cổng USB: Đưa thêm bài mới, xóa bài đã có trong hệ thống, thông tin các ban nhạc, các ca sỹ. Cập nhật phiên bản phần mềm mới.......

9. Đặc biệt : CHỨC NĂNG CHẤM ĐIỂM BÀI HÁT. Sau khi bạn hát hết bài hát. Hệ thống sẽ tự tính toán xem, bạn hát đúng hay sai. Dựa trên thang điểm đã được quy định. Hệ thống sẽ hiển thị ra số điểm tương ứng
CÔNG TY TNHH THUẬN THIÊN PHÁT
Địa Chỉ : 246p đà nẵng - Ngô Quyền - Hải Phòng
ĐT: 0313522835 Fax : 0313522811
Mr Tuấn - hotline: 0913.81.9933
Hỗ trợ trực tuyến YM : phamvantuan_2417
Tư vấn , thiết kế lắp đặt hệ thống karaoke chọn bài chuyên nghiệp, Cung cấp Đầu KARAOKE VOD, SAPKTV - VOD, loa treo tường, âm ly, và tất cả các thiết bị âm thanh khác, cung cấp máy chiếu, lắp đặt phòng hát, lắp đặt phòng karaoke, lắp đặt âm thanh hội trường tại hải phòng, thiết bị âm thanh, dàn karaoke vod, đầu dvd, đầu kỹ thuật số, trọn bộ vod, màn hình vod, ổ cứng ktv, phân phối âm ly, phân phối loa, loa vi tính, mic không dây, âm thanh phòng hát, đầu 6 số, đại lý phân phối âm thanh, điện tử âm thanh, bán âm ly, bán loa treo tường, bán đầu dvd, bán buôn thiết bị âm thanh, mua bán âm thanh, karaoke vod, đầu máy karaoke vod, màn hình cảm ứng vod, âm thanh vod, vod karaoke, vod âm thanh, thiết bị âm thanh, dàn karaoke, đầu dvd, đầu kỹ thuật số, trọn bộ vod, màn hình vod, ổ cứng ktv, phân phối âm ly, phân phối loa, loa vi tính, mic không dây, âm thanh phòng hát, đầu 6 số, đại lý phân phối âm thanh, điện tử âm thanh, bán âm ly, bán loa treo tường, bán đầu dvd, bán buôn thiết bị âm thanh, mua bán âm thanh, thiết bị âm thanh tại hải phòng, karaoke vod, đầu máy karaoke vod, màn hình cảm ứng vod, âm thanh vod, vod karaoke, vod âm thanh

phamtuan2417

mình bên sapktv
xin được chỉnh sửa lại sapktv có cổng HDMI, chạy đuôi mkv, vob, giao diện to đẹp rễ sử dụng có khay chống để lắp thêm ổ cứng ... ... ...

sniperktv

Re: Ðề: Re: Đánh giá: Đầu Karaoke VOD VinaKTV V6++

- Mình hỏi bạn sniperktv là mình tìm mãi ko thấy chỗ cắm thêm ổ cứng vì cứ nghĩ là giống mấy cái HDPlayer có tray để cắm ổ cứng kéo ra kéo vào ấy. Mong bạn giải thích thêm
- Về phần âm thanh, âm thanh KOK là 2.1 rùi nhưng rõ ràng là vs chíp xử lý âm thanh ngon thì âm thanh ra phải hay hơn chứ. :D như cardsound trên máy tính có loại 100k vs loại 100$ đó thui. Khác nhau mà
- Về mặt tốc độ cập nhật dữ liệu của các bạn thì đúng là quá tốt rồi mình ko có gì phàn nàn cả
Khi nào bác cập nhật dữ liệu bác yêu cầu nhân viên mở đầu máy ra. bác nhìn thấy liền ah

---------- Post added at 09:39:41 PM ---------- Previous post was at 09:39:06 PM ----------

bác nhớ đấy nhá tính em nhớ dai lắm đấy tới lúc đó ko thấy đâu em report bác đó ^#(^
Em nhớ mà. bác yên tâm. ưu tiên bác hàng đầu luôn

Bên trên