Đánh giá chi tiết về LG LW5700: 3D thụ động, ứng dụng, điều khiển cảm ứng

enzogtvt

Member
Ðề: Đánh giá chi tiết về LG LW5700: 3D thụ động, ứng dụng, điều khiển cảm ứng

Các cao thủ cho hỏi con LW5700 nếu xem phim 3D bằng HDplayer thì có cần mua HDplayer hỗ trợ 3D không ạ?? Chả là em đang dùng cái HDplayer Coex cũ chip Realtek 1073, không biết có xem được 3D qua TV 3d thụ động không ạ??

anhtriet

Công nghệ 3D đi theo xu hướng (3D chủ động -> 3D thụ động -> 3D không kính. SoNy, Pana, Toshiba, vizio đã chuyển qua 3D thụ động. Nhưng em thấy panel của LG tốc độ đáp ứng có phần nhỉnh hơn thì phải. Xem ít mỏi mắt hơn so vói SamSung ở cùng tốc độ quét hình 100hz. Không biết mình nói có đúng không.

hahoang90

em cũng tính mua con này nếu so con nay với con sharp LE830 thì mua con nao tôt hơn các bác cho ý kiến để em quyết đinh mua

enterbuy

em cũng tính mua con này nếu so con nay với con sharp LE830 thì mua con nao tôt hơn các bác cho ý kiến để em quyết đinh mua

Nếu xem 3D nhiều thì cứ LG thoi bác ạ, giá hợp lý, nhiều tính năng, đỡ nhức mắt

hahoang90

em thấy tần số quét của con này có 100hz vậy xem khung hình tốc độ cao có bị giật ko

LG-HS102G

Banned

Em mới ra cty bán sỉ múc con LW4500 giá 14tr4. Lên vatgia.com thấy ngoài Hà Nội hàng rẻ hơn hẳn, có khi chỉ 12tr6, thích thật.
Cầm 3 hộp /6 kính phân cực thấy hãnh diện hơn hẳn mấy anh SS chỉ có 1-2 kính mà đắt bỏ đời :))
Em nói các bác đang dùng hàng SS đừng buồn, chứ em thấy chú SS này quảng cáo to mồm quá, trong khi nó chẳng có gì vượt trội nếu không muốn nói là thua kém các thương hiệu khác ở nhiều mặt. Thằng SS này chỉ được áci mẽ thiết kế bề ngoài là giỏi, có lẽ nó đến từ một quốc gia có nền văn hóa "giải phẫu thẩm mỹ" nên nó hào nhoáng hơn chị em đảm đang chăng ?

hôm trước ghé gian hàn LG tại CS mall xem TV led mới của LG 3D quá nổi ( hơn hẳn sony,Pana). CÔng nhận các bác KR dạo này tiến bộ quá.

ghomghiec

các bác cho mình hỏi con LG 47W5700 với con SS 51D6900 thì con nào hơn vậy (chủ yếu mình xem THC và HD) ?

trung750

Member

Các bạn cho tôi hỏi.Con LG này,nó tích hợp đầu thu KTS.Vậy nó có tể dùng cho KTS của cáp SCTV hay HTVC ?Xin cám ơn

phuongdh5s

Con lw4500 em mới mua xem phim nó cứ thế nào ấy, hình như chuyển động của nhân vật khi xem phim trên truyền hình cáp không được nhuyễn như xem tivi thường, chuyển động có phần hơi nhanh. Có cách nào xử lí không các bác ?

Ngoài ra em bị cận nên khi xem 3D có nhiều nét quá, không rõ

pat

Các anh chị ơi cho em hỏi chút:
Em vừa mua TV 3D W5700 LG 42". Cắm ổ cứng HDD vào chiếu phim 3D nhưng màn hình cứ bị chia 2 (hoặc bên trên bên dưới, hoặc bên trái bên phải). Xin cho em cách khắc phục, Cám ơn các anh chị

ktvb4

Member

Em vừa mua TV 3D W5700 LG 42". Cắm ổ cứng HDD vào chiếu phim 3D nhưng màn hình cứ bị chia 2 (hoặc bên trên bên dưới, hoặc bên trái bên phải). Xin cho em cách khắc phục, Cám ơn các anh chị
Bấm vào nút 3D màu đỏ giữa điểu khiển > OK > rồi đeo kính và chọn kiểu chia hình theo đúng như trên phim đang chiếu là xem thôi.

minhhuub

Active Member

Đây cũng là 2 kiểu 3D thông dụng: over under và Slide by Slide mà có gì mà phải khắc phục :-?

pat

Đây cũng là 2 kiểu 3D thông dụng: over under và Slide by Slide mà có gì mà phải khắc phục :-?

Hic, em cũng có đeo kính, nhưng nhìn vào thì vẫn thấy 2 màn hình chiếu cùng lúc, bỏ kính ra vẫn thế. Em ngu lâu dốt bền, nên nhờ anh chị chì giáo thêm. EM cũng bấm vào nút 3D, nhưng chỉ có 3 lựa chọn là 2D->3D, chế độ 2 màn hình trên dưới, chế độ 2 màn hình trái phải. Em nhức đầu quá!

emiuanh

Active Member

Bác Việt nóng thế ? em cũng đang cần con lw5700 đây ai ở SG bán con này báo giá e với, ở enterbuy báo giá khá rẻ nhưng ở tận HN ship về Nha Trang hơi xa.... đang tính kiếm ở SG ship cho nó gần, pm vào inbox giùm em nhé, thanks

ckt4adung

Member

mình thích con này lắm. ko có tiền mua.

---------- Bài trên gởi vào lúc 11:08:24 AM ---------- Bài dưới được thêm vào lúc 11:07:45 AM ----------

bao nhiêu hả bác

geameaux

EM ở Hà Nội, đang định lấy em 47LW5700, bác nào ở HN mà có e này cho em đến xem cái, tiện thể giao lưu luôn. Em cảm ơn!
0912770205

hoaison11

gì kỳ vậy , tui với bx xem hết 1 phim trên D7000 mà có nhỏ giọt nước mắt nào đâu , bác nói cứ làm như công nghệ 3D của SONY và SS là vứt đi ấy. vớ vẫn .
Ông này là Fan của SS hay sao ấy, thấy dở hơi... Trên diễn đàn lúc nào thấy ông ấy la ó um sùm chẳng ra sao cả... Đây là quan điểm cá nhân mà.
Mà ông này chưa bao giờ coi 3D của LG hay sao ấy nhỉ. Rất dễ nhận biết: SS, SN hay PN hình ảnh 3D có chiều sâu, còn LG có độ nổi có cảm giác gần mắt hơn....
Cac bro cho y kien nhe

hiep0204

Các bác cho e hỏi nguồn phim 3d cho TV 3d thụ động, gà mờ quá :D

Bên trên