Đánh giá các dịch vụ truyền hình HD của AVG, HCTV, K+,VCTV, VTC

binhhd

Ðề: Đánh giá các dịch vụ truyền hình HD của AVG, HCTV, K+,VCTV, VTC

Mình vừa lấy con VTC HD 08.

Tình hình là xem mấy hôm nay thấy ngon ! Không có vấn đền j lắm !

Thích nhất là xem Euro. Đúng là HD !!

Vote cho VTC HD 08 nhé !!!

có đầu VTC HD8 rồi hả bác, bác đã test xem nó có thêm chức năng j mới chưa, chia sẻ a e biết với nhé.~O)

haison2006

có đầu VTC HD8 rồi hả bác, bác đã test xem nó có thêm chức năng j mới chưa, chia sẻ a e biết với nhé.~O)

Mình dùng thấy rất ngon bác ạ !!

Nó giống như thằng HD 05 thôi nhưng liên doanh với bọn Cty của Đức (có tí EU chắc là ngon !!O:) )

P/s : Made in vẫn là THẰNG BIẾT RỒI nhé !!

haison2006

Ðề: Re: Đánh giá các dịch vụ truyền hình HD của AVG, HCTV, K+,VCTV, VTC

Ngoài HN chổ nào bán nhỉ? Để mình ghé sang Trần Khắc Chân nghía thử....

Con này bác gọi ra VTC là biết chỗ ngay ấy mà

MÌnh lắp ở Hà Đông có 4tr650 thôi . Gọi là đến ngay luôn !!:-c

dichnhankiet

cạnh tranh công bằng đi nào.post số đt tên lên đây để AE xác minh :D

Mình nói thật chứ chẳng phải bịa đặt gì nhưng mấy nhân viên K+ như em điêu phản ứng kinh quá. Lãnhđạo K= nếu thực sự cầu thị muốn cải thiện chất lượng phục vụ thì cứ mở file ghi âm xem em nhân viên đó trả lời mình có đúng vậy không? Còn nếu cần thì cứ mail cho mình , mình sẽ cho số điện thoại của mình để nói chuyện. Mẹ cha K- làm mất hết cảm tình

dichnhankiet

Nghe các bác khen K+ quá nên cũng gọi điện lên tổng đài định lắp 1 cái . Ai dè nghe cái em tổng đài nói chuyện xong xách dép chạy luôn.
Em nhấc máy rồi hỏi mình - Sao?
- Anh muốn hỏi cái đầu thu của mình hiệu gì?
-Là sao?
- Ý anh là hiệu samsung hay hiệu gì
- Bên em có cái chảo thu và đầu thu
- Anh biết rồi nhưng muốn biết nó hiệu gì
- Chờ tí để kiểm tra
- Uh
- Tút tút tút (em cúp máy luôn). Mẹ bố thằng K+
Mình nói thật chứ chẳng phải bịa đặt gì nhưng mấy nhân viên K+ như em điêu phản ứng kinh quá. Lãnhđạo K= nếu thực sự cầu thị muốn cải thiện chất lượng phục vụ thì cứ mở file ghi âm xem em nhân viên đó trả lời mình có đúng vậy không? Còn nếu cần thì cứ mail cho mình , mình sẽ cho số điện thoại của mình để nói chuyện. Mẹ cha K- làm mất hết cảm tình

HNT24681

Well-Known Member

Khiếp, có mấy hôm không vào mà cái topic này trôi khiếp nhỉ :D
Em có mấy ý kiến dư lày với các cụ: Em thấy ta nên dẹp cái chuyển đẳng cấp đẳng queo qua một bên.
Có cụ nào ở đây mờ Pờ rồ vào định nghĩa em nghe phát xem "đẳng cấp" nó là dư lào???
Nói thật các cụ đừng giận, nguyên cái việc các cụ nhận là đẳng cấp thì em đã thấy là cụ chẳng có tí vị gì rồi; em thật, tính em nói thẳng có gì các cụ bỏ quá.
Khôn ngoan ra người ta chọn cái dịch vụ nào vừa hợp túi tiền, vừa phù hợp với nhu cầu sử dụng; không lãng phí.
Nếu các cụ mà thích su pờ sun đây mà dư dả thì lắp K+ dùng; nếu không quá quan trọng cái su pờ sun đây thì lắp Vô tổ chức! Còn không quá cầu kỳ thì AVG, hoặc cáp hay ăng ten xương cá. Thế thôi chứ có gì mà cãi nhau!
Ví tỉ dụ như iem, iem chạ thích phim phiếc; bóng đá bóng điếc lắm; em chỉ thích thời sự mí lị mấy kênh giải trí tổng hợp (hát đê được thì tốt không thì ét đê cũng được :D); đặc biệt là em không có nhiều tiền nhưng lại thích nghịch ngợm nên em đã có lựa chọn của riêng em, và tới giờ thì em đang tạm hài lòng.

Còn em nghĩ cái mà các cụ nói là đẳng cấp ý nó chưa đúng với ý nghĩa của từ đẳng cấp; Đẳng cấp chả ai đi cãi nhau vì mấy chuyện vớ vẩn như trẻ con. Đừng nhìn vào bề ngoài mà oánh ngay cái giá vào mặt con người :D
Các cụ cứ nhìn cái dáng vẻ nông dân của Đoàn Nguyên Đức ấy, nhưng thử hỏi có cụ nào trong cái 4R này dám bảo ông ý là không đẳng cấp? (mà ko biết ông ý có dùng K+ không nhỉ :)) )

Chỉnh sửa lần cuối:

MINBROK

Member

Hài nhất là có một số bác bảo dùng K+ mới ''đẳng cấp'' vì giá nó cao hơn thằng khác nên ''đại gia'' mới dùng đc@[email protected]ác bác quên mất một điều là dân Việt đã máu lên thì cái gì cũng chơi đc tuốt (xe hơi còn mua đắt gấp mấy lần giá gốc đc cơ mà xá gì cái cước truyền hình vài triệu bạc một năm)...Vấn đề ở đây là các hãng dịch vụ có làm cho khách hàng '' sướng'' đc không thôi chứ chả có cái gì gọi là đẳng cấp ở đây cả hehe

tuank+

Member

(xe hơi còn mua đắt gấp mấy lần giá gốc đc cơ mà xá gì cái cước truyền hình vài triệu bạc một năm)...Vấn đề ở đây là các hãng dịch vụ có làm cho khách hàng '' sướng'' đc không thôi chứ chả có cái gì gọi là đẳng cấp ở đây cả hehe

cái này chỉ đếm trên đầu ngón tay thôi , ở việt nam chỉ có ông nào bụng phệ hốt đc tiền của nhà nước và nhân dân thì mới giám chơi trội như thế

Oh, để làm quý sờ tộc, đẳng cấp dễ nhỉ, chỉ cần dùng K+ là đc gia nhập quý s tộc, là đẳng cấp hả :)).....:))....:)) rẻ quá! rẻ quá! =)) =)) =))

music123

Member
Re: Ðề: Đánh giá các dịch vụ truyền hình HD của AVG, HCTV, K+,VCTV, VTC

Em có mấy ý kiến dư lày với các cụ: Em thấy ta nên dẹp cái chuyển đẳng cấp đẳng queo qua một bên.
Có cụ nào ở đây mờ Pờ rồ vào định nghĩa em nghe phát xem "đẳng cấp" nó là dư lào???
Nói thật các cụ đừng giận, nguyên cái việc các cụ nhận là đẳng cấp thì em đã thấy là cụ chẳng có tí vị gì rồi; em thật, tính em nói thẳng có gì các cụ bỏ quá.
Khôn ngoan ra người ta chọn cái dịch vụ nào vừa hợp túi tiền, vừa phù hợp với nhu cầu sử dụng; không lãng phí.
Nếu các cụ mà thích su pờ sun đây mà dư dả thì lắp K+ dùng; nếu không quá quan trọng cái su pờ sun đây thì lắp Vô tổ chức! Còn không quá cầu kỳ thì AVG, hoặc cáp hay ăng ten xương cá. Thế thôi chứ có gì mà cãi nhau!
Ví tỉ dụ như iem, iem chạ thích phim phiếc; bóng đá bóng điếc lắm; em chỉ thích thời sự mí lị mấy kênh giải trí tổng hợp (hát đê được thì tốt không thì ét đê cũng được :D); đặc biệt là em không có nhiều tiền nhưng lại thích nghịch ngợm nên em đã có lựa chọn của riêng em, và tới giờ thì em đang tạm hài lòng.

Còn em nghĩ cái mà các cụ nói là đẳng cấp ý nó chưa đúng với ý nghĩa của từ đẳng cấp; Đẳng cấp chả ai đi cãi nhau vì mấy chuyện vớ vẩn như trẻ con. Đừng nhìn vào bề ngoài mà oánh ngay cái giá vào mặt con người :D
Các cụ cứ nhìn cái dáng vẻ nông dân của Đoàn Nguyên Đức ấy, nhưng thử hỏi có cụ nào trong cái 4R này dám bảo ông ý là không đẳng cấp? (mà ko biết ông ý có dùng K+ không nhỉ :)) )

Đọc hết bài viết của cụ mà em cười vỡ bụng với ngôn ngữ cụ sử dụng =))

nhiều khi đẳng cấp nó nằm ở chỗ nói dài nói dai mà không hiểu nói gì và nói ngắn gọn dễ hiểu đấy.

bluet

Member

Em cũng thấy là dùng K+ cũng không phải là đẳng cấp hơn, chỉ thấy là thực sự hài lòng với chất lượng. Cũng chỉ cần nó không tăng phí thuê bao, không bắt đổi đầu thu, không cắt kênh, phát đầy đủ các giải bóng đá là hơn được mấy nhà cung cấp khác rồi. Em sợ kiểu làm ăn chụp giật kiểu các bác VN nhà mình rồi, mà càng ngày thì các đài càng quảng cáo tinh vi nên các bác muốn lắp thì cứ sang nhà bạn bè hay ra cửa hàng của nó mà tự trải nghiệm. Chứ nhiều comment trên diễn đàn cũng ảo lắm.

thanglvl77

Member

em bỏ phiếu cho VCTV

Flatland

Well-Known Member
Re: Ðề: Đánh giá các dịch vụ truyền hình HD của AVG, HCTV, K+,VCTV, VTC

Em cũng thấy là dùng K+ cũng không phải là đẳng cấp hơn, chỉ thấy là thực sự hài lòng với chất lượng. Cũng chỉ cần nó không tăng phí thuê bao, không bắt đổi đầu thu, không cắt kênh, phát đầy đủ các giải bóng đá là hơn được mấy nhà cung cấp khác rồi. Em sợ kiểu làm ăn chụp giật kiểu các bác VN nhà mình rồi, mà càng ngày thì các đài càng quảng cáo tinh vi nên các bác muốn lắp thì cứ sang nhà bạn bè hay ra cửa hàng của nó mà tự trải nghiệm. Chứ nhiều comment trên diễn đàn cũng ảo lắm.

K+ không phải là đẳng cấp mà chỉ là truyền hình trả tiền đích thực. Về thiết bị, sắp tới K+ tung ra đầu thu HD thế hệ thứ 2, có nhiều tính năng hơn, điển hình như ghi lại chương trình chẳng hạn. Đầu thu SMT 55060 vẫn sử dụng dịch vụ bình thường. Chiến lược của K+ trong giai đoạn tiếp theo là phát triển nội dung (dần chuyên biệt hóa nội dung kênh, dần đưa vào các chương trình mới,...) để giữ lượng thuê bao đã có (mục tiêu chính ) bên cạnh việc phát triển thuê bao mới

lowtech

Member

Có bác nào chắc chắn rằng K+, AVG... không bao giờ bắt đổi đầu thu không?
Hay một ngày đẹp trời nào đó... giống VTC

lcd40inch

Member

Có bác nào chắc chắn rằng K+, AVG... không bao giờ bắt đổi đầu thu không?
Hay một ngày đẹp trời nào đó... giống VTC

VTC đổi đầu thu vì những đầu thu thế hệ đầu tiên của VTC là đầu thu FTA hay nói cách khác VTC không khóa mã những năm đầu tiên. Chính sách của họ là bán đầu thu và thu tiền. Về sau khi các chiêu trò "khóa mã" trên đầu FTA đấu không lại với các anh em DVB nên VTC đành đi theo con đường chính quy là dùng CA. VTC mới mua CA của IRDETO năm 2009 nhé.

K+, AVG, VCTV, SCTV đều đã triển khai CA từ những ngày đầu nên sẽ không lặp lại chuyện như VTC. Chỉ trừ khi bạn mua đầu SD và sau đó chuyển qua dùng HD thì sẽ phải đổi đầu thu. Tuy nhiên nếu các đài này chú trọng vào dịch vụ thì phí đổi đầu thu chắc cũng ít thôi. Chênh nhau vài trăm là cùng.

dhpaul

Well-Known Member

VTC đổi đầu thu vì những đầu thu thế hệ đầu tiên của VTC là đầu thu FTA hay nói cách khác VTC không khóa mã những năm đầu tiên. Chính sách của họ là bán đầu thu và thu tiền. Về sau khi các chiêu trò "khóa mã" trên đầu FTA đấu không lại với các anh em DVB nên VTC đành đi theo con đường chính quy là dùng CA. VTC mới mua CA của IRDETO năm 2009 nhé.

K+, AVG, VCTV, SCTV đều đã triển khai CA từ những ngày đầu nên sẽ không lặp lại chuyện như VTC. Chỉ trừ khi bạn mua đầu SD và sau đó chuyển qua dùng HD thì sẽ phải đổi đầu thu. Tuy nhiên nếu các đài này chú trọng vào dịch vụ thì phí đổi đầu thu chắc cũng ít thôi. Chênh nhau vài trăm là cùng.
CA Irdeto được VTC sử dụng lần đầu tiên vào năm 2006 với đầu thu D901.
Vẫn có thể có trường hợp đổi đầu nếu như nhà đài đột ngột thay đổi hệ thống khóa mã (phần nhiều khi hệ thống đó không an toàn), chẳng hạn như K+ đã từng thông báo đổi một loạt đầu ODS4000V cũ chỉ có hệ thống mã khóa Viaccess sang ODS1400NA có hệ thống mã khóa Nagra với các thuê bao Premium+ vì các kênh chỉ thuộc gói Premium+ không còn sử dụng hệ thống mã hóa Viaccess nữa.

NamBacvn

Vụ đổi đầu khó nói lắm vì công nghệ ngày càng phát triển. Ngày xưa còn là MPeg-2, bây giờ đã có Mpeg 4 nén nhiều hơn mà chất lượng hình ảnh khá tốt. Rồi sẽ có Mpeg 6 hay New Mpeg 4 gì gì đó.

Bên trên