Đánh giá Dành cho những người dùng VTC HD.

Ðề: Dành cho những người dùng VTC HD.

Ngược lại đúng hơn =))

Đúng đó, kênh HD toàn cái chán òm, kênh SD giờ cũng nét mà nhiều kên phát 16:9, mỗi tội cái HD 05 nhà e ko hiểu sao nó ko làm cái nút chỉnh tỉ lệ màn hình ngày ngoài Remote, mỗi lần chỉnh giãn màn hình là ốm.

quangvu27

Well-Known Member

mình xin hỏi một vài vấn đề
1. tình hình là có người nhường lại cho mình cái đầu vtc HD 05 nhưng không có chảo, vậy mình xin hỏi loại đầu này không dùng chảo, mà dùng ăng ten trời có được không,
2. nếu dùng 1 chảo vtc dùng cho 2 đầu vtc được không
3. đầu vtc hd 05 hết hạn thuê bao xem được bao nhiêu kênh, xin các bạn có kinh nghiệm giúp đỡ

ttung94

Active Member
Re: Ðề: Dành cho những người dùng VTC HD.

mình xin hỏi một vài vấn đề
1. tình hình là có người nhường lại cho mình cái đầu vtc HD 05 nhưng không có chảo, vậy mình xin hỏi loại đầu này không dùng chảo, mà dùng ăng ten trời có được không,
2. nếu dùng 1 chảo vtc dùng cho 2 đầu vtc được không
3. đầu vtc hd 05 hết hạn thuê bao xem được bao nhiêu kênh, xin các bạn có kinh nghiệm giúp đỡ

1. Các loại đầu VTC HD đều là đầu thu vệ tinh nên bẳt buộc phải dùng chảo thu vệ tinh và hướng về vệ tinh Vinasat 1 thì mới xem được
2. Được, nhưng hai đầu này phải bật kênh cùng phân cực H hoặc V, nếu một đầu bật kênh phân cực H (như VTC-HD1), đầu còn lại bật kênh phân cực V (như HTV1) thì sẽ không xem được
3. Khoảng 45-50 kênh gì đó, em cũng không nhớ rõ.

quangvu27

Well-Known Member

cám ơn bác, cho em hỏi thêm nếu em lấy chảo K+ thay chảo Vtc có được không ạ

quangvu27

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Dành cho những người dùng VTC HD.

1. Các loại đầu VTC HD đều là đầu thu vệ tinh nên bẳt buộc phải dùng chảo thu vệ tinh và hướng về vệ tinh Vinasat 1 thì mới xem được
2. Được, nhưng hai đầu này phải bật kênh cùng phân cực H hoặc V, nếu một đầu bật kênh phân cực H (như VTC-HD1), đầu còn lại bật kênh phân cực V (như HTV1) thì sẽ không xem được
3. Khoảng 45-50 kênh gì đó, em cũng không nhớ rõ.

CÓ KÊNH NÀO HD MIẾN PHÍ KHÔNG BÁC

Em hỏi ngu 1 tí là VTV3-HD và VTV6-HD nó phát miễn phí cho toàn dân mà sao VTC không thu 2 kênh này về và phát cho ai có đầu VTC xem ạ? 2 kênh này quả thật cực kỳ hay & chất lượng, giờ phát 16:9 rất ngon lành rồi, em xem SD mà đã thấy thích rồi, đầu VTC ko thu đc VTV-HD mới đau

dhpaul

Well-Known Member

Em hỏi ngu 1 tí là VTV3-HD và VTV6-HD nó phát miễn phí cho toàn dân mà sao VTC không thu 2 kênh này về và phát cho ai có đầu VTC xem ạ? 2 kênh này quả thật cực kỳ hay & chất lượng, giờ phát 16:9 rất ngon lành rồi, em xem SD mà đã thấy thích rồi, đầu VTC ko thu đc VTV-HD mới đau

Quảng bá thì quảng bá nhưng muốn phát vẫn phải xin xỏ VTV đàng hoàng =)) thậm chí có thể vẫn phải mua bản quyền =))

Chỉnh sửa lần cuối:

nexus9x

Well-Known Member

VTC bao giờ phát playboy hay huster hd thì mua về xem tiếp :)):))

dhpaul

Well-Known Member

Hôm nay có 2 kênh bác mong muốn rồi nhớ, dò lại đầu đê =)) Đổi lại, KBS World HD và "HD Thử Nghiệm" đã ra đi không lời từ biệt =))

Hôm nay có 2 kênh bác mong muốn rồi nhớ, dò lại đầu đê =)) Đổi lại, KBS World HD và "HD Thử Nghiệm" đã ra đi không lời từ biệt =))

Ngẫm lại thì 2 kênh này HD chẳng có gì hay, xem giật đùng đùng lóa cả mắt. Xem SD mờ tí đổi lại chịu khó ngồi xa ra vẫn ngon. Hay tại VTC nó làm thành ra giật thế nhỉ?

quanglh73bg

Active Member

Hoan nghênh vtc đã phát vtv3hd và vtv6hd cho bác thuê bao của vtc có thể xem được.

phamtug

Active Member

chúc mừng các bác thuê bao vtc HD nhé từ nay đã có 2 kênh vtv HD xem r cho thỏa nỗi háo hức

dhpaul

Well-Known Member

Ngẫm lại thì 2 kênh này HD chẳng có gì hay, xem giật đùng đùng lóa cả mắt. Xem SD mờ tí đổi lại chịu khó ngồi xa ra vẫn ngon. Hay tại VTC nó làm thành ra giật thế nhỉ?

VTC làm giật chứ ai, xem 2 kênh này trên VTVCab có làm sao đâu =))
Auto kêu VTC giật hình bắt đầu, VTC vẫn còn khối kênh giật =)) Ngoài ra 2 kênh TTXVN và HITV phải nói là "đẹp" hết chỗ chê :((

Chỉnh sửa lần cuối:

dhpaul

Well-Known Member

vậy hả bác e cứ tưởng vtc thay hẳn cho các bác r ai dè thử nghiệm thế mong manh lắm

Thử nghiệm nhưng đề tên kênh đàng hoàng, không phải núp bóng như "HD Thử Nghiệm" cũ thì dự chắc cũng sớm chính thức thôi =)) Dù gì VTC với VTV cũng cùng là người cùng 1 nhà cả :-"
Nhưng hình ảnh vẫ giật thế này thì mở VTV3 SD xem cho đỡ bực :((

Nhưng hình ảnh vẫ giật thế này thì mở VTV3 SD xem cho đỡ bực :((

Công nhận, em mong VTV3 HD & VTV6 HD lắm, giờ thì có rồi, nhưng vẫn bật VTV3 & VTV6 SD xem đỡ nhức mắt hơn. Chán bác VTC quá. Nếu VTC mà cắt cỡ 7-8 kênh HD đi, giữ lại 1 nửa kênh HD mà ra hồn thì em ủng hộ ngay

Bên trên