Dành cho những người dùng K+HD.

Flatland

Well-Known Member
Ðề: Dành cho những người dùng K+HD.

Thứ 7 mình đi nạp thẻ K+ 3 tháng để xem bóng đá, cửa hàng họ nạp cho bị lỗi về không xem được bực hết cả mình. Họ hẹn thứ 2 đến họ đền nhưng họ lại nói hết thẻ 3 tháng bắt mình nộp thêm 3 tháng, càng bực hơn (3 tháng hè làm gì có bóng đá) :(

Điều đó chứng tỏ họ chưa nạp cho bạn chứ ko phải bị lỗi. Các cửa hàng chính thức của K+ có thể gia hạn cho bạn bất cứ lúc nào trong ngày kể cả chủ nhật.

arcnmsang

Member

Thứ 7 mình đi nạp thẻ K+ 3 tháng để xem bóng đá, cửa hàng họ nạp cho bị lỗi về không xem được bực hết cả mình. Họ hẹn thứ 2 đến họ đền nhưng họ lại nói hết thẻ 3 tháng bắt mình nộp thêm 3 tháng, càng bực hơn (3 tháng hè làm gì có bóng đá) :(

cứ ra đại lý đưa tiền họ gia hạn dùm, không xem được trả tiền lại, chứ mua thẻ làm chi bạn?

1camgiacngotngao

Well-Known Member

cứ ra đại lý đưa tiền họ gia hạn dùm, không xem được trả tiền lại, chứ mua thẻ làm chi bạn?
Gọi là nạp thẻ thôi, chứ đưa tiền họ làm đấy chứ, hôm sau CN thì nhân viên hôm trước nghỉ nên họ hẹn thứ 2

boy_hn

Active Member

Mua thẻ tháng 1 là nhanh và dễ nhất

Thời buổi internet sao không nạp trên mạng mà phải ra đại lý làm chi.

boy_hn

Active Member

K+ từ hôm có kênh k+pc HD thấy chất lượng đi xuống hẳn. Càng ngày càng xuống cấp

thebluez

Active Member

K+ từ hôm có kênh k+pc HD thấy chất lượng đi xuống hẳn. Càng ngày càng xuống cấp

mình mới mua cái TV Samsung 48 inch mà nghe bạn nói vậy thế là hết hứng lắp cái multiroom cho TV luôn, mà kênh PC HD xài TP khác mà ta?

leduongxd

Các bác cho em hỏi chút xem hệ thống của em bị sao. Em đang dùng K+HD - Denon X2100 - máy chiếu BenQ: tiếng ra bình thường, hình ra lúc được lúc mất; thay bằng Denon X2000 hoặc nguồn phát máy tính thì bình thường. Giờ đang phải cắm trực tiếp K+ vào máy chiếu, tiếng qua cổng quang vào Denon @@.

huuanh2014

mình mới mua cái TV Samsung 48 inch mà nghe bạn nói vậy thế là hết hứng lắp cái multiroom cho TV luôn, mà kênh PC HD xài TP khác mà ta?

Bác cứ lắp đi. Em thì em thấy chất lượng vẫn vậy, chẳng có gì thay đổi cả. Xem vẫn nét, vẫn ngon.

Lambn

Member

chất lượng đi xuống nhưng chất lượng vẫn cao nhất trong tât cả các đài phát sóng

thegioi05

Active Member

Chỉ các kênh SD chất lượng đi xuống thôi, còn các kênh HD thì vẫn thế. K+PC phát trên chuẩn DVB - S nên chiếm dung lượng nhiều hơn nên để đảm bảo K+PC HD nét thì phải giảm chất lượng mấy kênh SD thôi.

1camgiacngotngao

Well-Known Member

Nói chung tốn kém tý nhưng K+ chất lượng đẹp hẳn, tiền nào của đấy

thebluez

Active Member

Chỉ các kênh SD chất lượng đi xuống thôi, còn các kênh HD thì vẫn thế. K+PC phát trên chuẩn DVB - S nên chiếm dung lượng nhiều hơn nên để đảm bảo K+PC HD nét thì phải giảm chất lượng mấy kênh SD thôi.

ồ đã thông, vậy qua tết lắp multiroom cho phòng khách

thebluez

Active Member

hình như K+ đã có bản quyền giải U23 gì đấy ở tháng 3 kìa

Flatland

Well-Known Member

PChd phát chuẩn S2, các kênh sd phát chuẩn S1 bác nhé.

HitDat

Member

Các bác xài multiroom HD cho em hỏi với, tại sao khi em tắt đầu thu phụ thì thẻ phụ nó vẫn sáng, và nó vẫn tính giờ mặc dù đã tắt, thế nên để qua đêm là phải sạc lại mặc dù trước đó xem mới 1-2h ạ

Bên trên