Dành cho những người dùng K+HD.

boy_hn

Active Member
Ðề: Dành cho những người dùng K+HD.

chắc chắn HD trên 2 kênh vtv kia không thể bằng k+ rồi.nhưng nghe k+ bình luận thì sợ lắm

dunggiang

Member

Đã có VTV1HD và VTV6HD trên K+ rồi :))) thoả mái xem ƯC 2014 với HD nhé

chắc do bác dò sai chưa đúng thôi.chứ em cũng làm theo hướng dẫn trên và đã dò ra vtv1HD và vtv6HD.dò xong thấy chẩ lượng cũng được.tiếng thì nghe rất bé.list kênh lộn xộn hết cả.lên lại dò về mặc định ban đầu.chờ vài hôm nữa k+ test xong chắc sẽ tự động cập nhật vào đầu thu thôi.chậm vài ngày cũng không sao

người vui nhất khi K+ có kênh vtv1HD và vtv6HD là bác rồi ước muốn cuối cùng cũng có rồi nhé

boy_hn

Active Member

thấy đài khách có mà mình không có em thấy ghen tị mặc dù cũng chả mấy khi xem.thôi thì có cho bằng anh bằng em bác ah =))

giomua

Well-Known Member

thêm 2 kênh HD, vậy là chất lượng lại đi xuống sao

boy_hn

Active Member

thấy chât lượng cách kênh HD khác vẫn vậy.không thấy đi xuống khả năng phát ở TP khác

boy_hn

Active Member

phát chung 1 TP thế này thì k+ sắp thành vê tê cê thứ 2 rồi =))

Dĩ nhiên là xuống rồi, các kênh VTV HD chưa chuẩn HD. K+HD vẫn là chuẩn HD.

Không biết thì đừng nên phát biểu linh tinh như linh tinh.

Tóm lại là phát cùng TP hay khác TP vậy cô Điêu ơi :D, thông tin lung tung quá

---------- Post added 10-06-2014 at 09:04 ----------

Dĩ nhiên là xuống rồi, các kênh VTV HD chưa chuẩn HD. K+HD vẫn là chuẩn HD.

Không biết thì đừng nên phát biểu linh tinh như linh tinh.

Tóm lại là phát cùng 1 TP hay khác TP vậy cô Điêu ơi, nhiều thông tin lung tung quá

Tóm lại là phát cùng TP hay khác TP vậy cô Điêu ơi :D, thông tin lung tung quá

---------- Post added 10-06-2014 at 09:04 ----------

Tóm lại là phát cùng 1 TP hay khác TP vậy cô Điêu ơi, nhiều thông tin lung tung quá

dĩ nhiên là khác rồi, mà sao ai cũng có đầu thu vệ tinh vậy mà kiểm tra info đơn giản mà không ai chịu tìm hiểu.

TuyenBMFC

Member

Cùng 1 TP nhé. CTH cũng nhét 10-11 kênh HD trên 1 TP của Vinasat 2

Cùng 1 TP nhé. CTH cũng nhét 10-11 kênh HD trên 1 TP của Vinasat 2

Bác này có biết thông tin chính xác không mà quang bom lung tung vậy nhỉ :D

Theo hiểu biết nông cạn của mình thì 10 kênh HD cũ phát trên Tần số 11668H 30000 FEC 2/3, còn 2 kênh HD mới phát trên Tần số: 11669 H 2/3 30000 , như vậy chắc là khác nhau rồi phải không cô Điêu ơi

Theo hiểu biết nông cạn của mình thì 10 kênh HD cũ phát trên Tần số 11668H 30000 FEC 2/3, còn 2 kênh HD mới phát trên Tần số: 11669 H 2/3 30000 , như vậy chắc là khác nhau rồi phải không cô Điêu ơi

đang chuyển VTV HD sang các TP khác.

TuyenBMFC

Member

Hahaha. Bác nói vậy là mình đủ hiểu trình tới đâu rồi. Mấy bác bên diendanvetinh vào khai thông kiến thức cơ bản về TH vệ tinh cho bác này và cả cô Điêu nữa. Bao nhiêu năm rồi, "điêu" thì vẫn mãi "điêu.

Flatland

Well-Known Member

12 kênh trên 1TP (11669/30000). Dù bạn có nhập 11668, 11669 hay 11670 đi nữa thì cũng vẫn là nó.

Hahaha. Bác nói vậy là mình đủ hiểu trình tới đâu rồi. Mấy bác bên diendanvetinh vào khai thông kiến thức cơ bản về TH vệ tinh cho bác này và cả cô Điêu nữa. Bao nhiêu năm rồi, "điêu" thì vẫn mãi "điêu.

Hehe..... Cảm ơn cảm ơn ;))

Hehe, em ở nông thôn nên kiến thức còn hạn chế, có gì bác chỉ dạy thêm :D.
Có ai đo được bitrate của từng kênh HD phát trên K+ không nhỉ :D

Bên trên