Dành cho những người dùng K+HD.

boy_hn

Active Member
Ðề: Dành cho những người dùng K+HD.

K+ phòng hờ vtv3 bị cắt đột xuất nên phát trận siêu cúp châu âu đêm nay trên 2 kênh K+1 và K+PC
K+ lại cắt kênh vtv3 lúc trận siêu cup diễn ra à bác.sao bọn k+ này nó lại bẩn tính thế nhỉ

dhpaul

Well-Known Member

K+ lại cắt kênh vtv3 lúc trận siêu cup diễn ra à bác.sao bọn k+ này nó lại bẩn tính thế nhỉ

Không phải thế, mà là sợ VTV3 đột nhiên "bị" 7 màu giống như chung kết C1 năm nay =)) Nói chung tội nặng trong vụ này không phải của K+ mà là VTV, tất nhiên K+ có một lỗi đó là không hỏi kỹ VTV về việc này.

boy_hn

Active Member

Không phải thế, mà là sợ VTV3 đột nhiên "bị" 7 màu giống như chung kết C1 năm nay =)) Nói chung tội nặng trong vụ này không phải của K+ mà là VTV, tất nhiên K+ có một lỗi đó là không hỏi kỹ VTV về việc này.

Bọn này làm ăn bát nháo quá.e thích xem trên vtv3 vì blv trên vtv3 còn hơn mấy ông k+ bình luận.kiểu này đêm nay lại nge mấy ông blv trên k+ tra tấn lỗ tai rồi

Tarius

Em đang dùng gói SD Pre giờ muốn nâng cấp lên HD thì không biết có ưu đãi gì hơn so với lắp mới k mấy bác?? Vd có sẵn chảo rồi và thu lại đầu sd chỉ tính chênh lệch giữa đầu SD với đầu HD thôi, giá thuê bao k tính ở đây.

boy_hn

Active Member

Em đang dùng gói SD Pre giờ muốn nâng cấp lên HD thì không biết có ưu đãi gì hơn so với lắp mới k mấy bác?? Vd có sẵn chảo rồi và thu lại đầu sd chỉ tính chênh lệch giữa đầu SD với đầu HD thôi, giá thuê bao k tính ở đây.

Trước e cũng nâng cấp lên nhưng chả thấy ưu đãi gì.ra mua cái đầu 2 củ .đóng tiền chênh lệch.còn đầu cũ bán cho đại lý dược có 300k.

Tarius

Trước e cũng nâng cấp lên nhưng chả thấy ưu đãi gì.ra mua cái đầu 2 củ .đóng tiền chênh lệch.còn đầu cũ bán cho đại lý dược có 300k.

Mua mới bao gồm có cả chảo, đầu thu. Mình đang có sẵn chảo thì đại lý phải trừ tiền chảo ra nữa chứ nhỉ?? :)

boy_hn

Active Member

Mua mới bao gồm có cả chảo, đầu thu. Mình đang có sẵn chảo thì đại lý phải trừ tiền chảo ra nữa chứ nhỉ?? :)
E cũng nói như thế nhưng đại lý nó bảo nếu a bán đầu cho e thì a phải bán cả chảo nữa.chứ nó k mua đầu k.mà bán cho nó cả chảo xog lại rước bộ đầu thu và chảo mới về.lại mất 200k tiền công lắp đặt thì thôi hoà vốn.thế nên chảo e sang hoà cho nó.tính ra minh vẫn bị thiệt .nhưng lúc ý e đang máu nên chả ngĩ ngợi nhiều xúc luôn:)

quanhuy90

Member

Bác được ưu đãi đầu thu HD với giá 1 690 000d và bác đóng tiền chênh lệch cho gói thuê bao bác nâng cấp là xong.

Minhsur

Banned

Các bác ạ. Kênh VTV3HD trên K+HD mấy hôm nay shit quá. Phát qua dàn <DAC> chỉ ra được 1 loa, tất cả các kênh khác đều 2 loa như thường. Điên thật cái bọn VTV này.

vulinh68

Member

Các bác ạ. Kênh VTV3HD trên K+HD mấy hôm nay shit quá. Phát qua dàn <DAC> chỉ ra được 1 loa, tất cả các kênh khác đều 2 loa như thường. Điên thật cái bọn VTV này.
Hình ảnh thì càng ngày càng thấy tệ bác nhỉ!

Lambn

Member

kênh này VTV sản xuất, có phải do K+ đâu bác

Minhsur

Banned

Hình ảnh thì càng ngày càng thấy tệ bác nhỉ!
Hình ảnh tệ sẵn rồi nên...quen mắt rồi bác ạ, nhưng em hay nghe âm thanh qua dàn ngoài nên thấy kém dần.
kênh này VTV sản xuất, có phải do K+ đâu bác
Thế nên em mới điên cái bọn VTV này bác ạ. Mấy kênh K+ làm hoặc mua về đều ngon, chỉ mấy kênh VTV là lởm. Thua cả kênh QPVN trên netTV.

ngbmanh

Member

Đeo tai phone thì chỉ có các kênh HD mới nghe được 2 tai - (trừ VTV3HD vẫn 1 tai) - ảo thật

các bác nhà ta cứ phải full HD âm thanh 5.1 thì mới chịu nhưng đa số thì ko phải ai cũng có thể hưởng thụ dc như thế cho dịch vụ truyền hình. mình thì chất lượng hình ảnh tốt âm thanh 2.0 rõ ràng thì cũng ko sao. còn đáp ứng tất cả thì K+ chắc phát sóng khoản 5-6 kênh là cùng để có full HD cùng âm thanh 5.1. lúc đó giá thuê bao khoản 500k/1t cho 1 kênh như thế ko biết các bác có chịu chi ko?

vnckien

Active Member

các bác nhà ta cứ phải full HD âm thanh 5.1 thì mới chịu nhưng đa số thì ko phải ai cũng có thể hưởng thụ dc như thế cho dịch vụ truyền hình. mình thì chất lượng hình ảnh tốt âm thanh 2.0 rõ ràng thì cũng ko sao. còn đáp ứng tất cả thì K+ chắc phát sóng khoản 5-6 kênh là cùng để có full HD cùng âm thanh 5.1. lúc đó giá thuê bao khoản 500k/1t cho 1 kênh như thế ko biết các bác có chịu chi ko?

Không chịu nổi đâu.
Con số thuê bao HD của K+ là bao nhiêu? Chỉ K+ mới biết.

Không chịu nổi đâu.
Con số thuê bao HD của K+ là bao nhiêu? Chỉ K+ mới biết.
Số thuê bao của K+ không đáng là bao, nhưng không ai kiểm soát được VTV Cab mua gói K+ của K+ bao nhiêu tiền. Kẽ hở trong quản lý. Rất chặt chẽ nhưng tạo cơ hội tốt cho các khoản thu nhập của đối tác.

vnckien

Active Member

Đối tác nào bác? Nó là... xyz ấy chứ, phải không nào?

Công nhận chất lượng HD dạo này kém. Cứ 8 kênh HD còn hơn.

Bên trên