Dành cho những người dùng K+HD.

minhhuub

Active Member
Ðề: Dành cho những người dùng K+HD.

Chờ đợi mòn mỏi, cuối cùng thì K+ cũng có khuyến mãi cho các thuệ bao cũ ( dù không được hoành tráng lắm :) ) : THÊM THÁNG THUÊ BAO, THÊM NIỀM VUI CÙNG K+ - Tin tức - Truyền hình số vệ tinh K+

* Nội dung chương trình:
Khách hàng đăng ký mới gói thuê bao Access+, Premium+, HD+ thời hạn 3 tháng, 6 tháng hay 12 tháng sẽ được tặng thêm tương ứng là 1 tháng, 2 tháng và 3 tháng thuê bao miễn phí
Đây là áp dụng khách hàng đăng ký mới mà 8->

vulinh68

Member

Đầu của mình đến tháng 8 cũng hết thuê bao. Đợi xem thế nào làm thêm bộ mới, để trên tầng 3, muốn xem ở đâu thì chỉ việc rút thẻ theo. Không biết mình tính như vậy có đỡ được đồng nào không nhỉ?

nguyentientho94

Active Member

Đầu của mình đến tháng 8 cũng hết thuê bao. Đợi xem thế nào làm thêm bộ mới, để trên tầng 3, muốn xem ở đâu thì chỉ việc rút thẻ theo. Không biết mình tính như vậy có đỡ được đồng nào không nhỉ?

Hình như 1 thẻ chỉ Active cho 1 đầu thu thôi bạn :)

Nếu mà rút thẻ được thì cũng là 1 công lên tận lầu 3 thì bác đem luôn cái đầu ấy đi cho tiện đỡ tốn tiền mua đầu thu. ngu ý của em ạ.

Đôrêmi

Moderator

Nếu mà rút thẻ được thì cũng là 1 công lên tận lầu 3 thì bác đem luôn cái đầu ấy đi cho tiện đỡ tốn tiền mua đầu thu. ngu ý của em ạ.
Đem đầu thu lên sẽ lỉnh kỉnh hơn rất nhiều, còn đem thẻ lên thì gọn nhẹ, tiện lợi.

vậy thôi mua thêm dây chia tín hiệu và bộ remote từ xa luôn ;))

Ý kiến hay nhưng vẫn chưa ổn vì còn phải nối dây từ lầu 1 chỗ đầu thu lên tận lầu 3 là cả 1 vấn đề đó.

Flatland

Well-Known Member
Re: Ðề: Dành cho những người dùng K+HD.

Được mà bác, bác cứ rút thẻ đầu thu K+ HD còn hạn cắm vào đầu thu K+HD hết hạn xem sao nhé, miễn đừng lấy thẻ K+HD cắm vào đầu SD là được.

Vẫn vô tư bác ơi. Miễn là thẻ Nagra. S hay H vẫn chơi tốt. chỉ có điều rút rút nhét nhét nhiều không mệt người cũng mệt thẻ đó nha...

Đem đầu thu lên sẽ lỉnh kỉnh hơn rất nhiều, còn đem thẻ lên thì gọn nhẹ, tiện lợi.

Ý kiến hay nhưng vẫn chưa ổn vì còn phải nối dây từ lầu 1 chỗ đầu thu lên tận lầu 3 là cả 1 vấn đề đó.

giờ thêm 1 đầu thu thì cũng phải thêm dây từ chảo mà anh. quan trọng là giá rẻ hihihi...

vulinh68

Member

Bây giờ mình toàn làm như thế này đấy chứ, nhưng phải rút nguồn, rút dây, rút dây HDMI. Khi mang lên tần 3 lại phải cắm lại 3 bước trên; tất nhiên là cũng chưa đến 1 phút. Đang bàn chuyện khuyến mãi cho thuê bao mới nên mình thử tính là mua thêm đầu mới, cước thuê bao chỉ tốn cho 1 đầu thôi mà.

vulinh68

Member

giờ thêm 1 đầu thu thì cũng phải thêm dây từ chảo mà anh. quan trọng là giá rẻ hihihi...
Mình có mỗi cái chảo VTC từ ngày xưa. Sau khi mua thêm cái ZTV để phòng ngủ, theo lời bác Mí, mình dùng cái LNB 2 cổng kéo 2 đường dây cho đầu K+ và ZTV. Sau đó dùng bộ chia, chia đôi dây cho K+ thành hai dây, dây xuống phòng khách như cũ, thêm mấy met dây vào phòng tầng 3 để chờ. Mà đúng như cô Điêu nói, cũng vì giá đầu thu rẻ...

Mình có mỗi cái chảo VTC từ ngày xưa. Sau khi mua thêm cái ZTV để phòng ngủ, theo lời bác Mí, mình dùng cái LNB 2 cổng kéo 2 đường dây cho đầu K+ và ZTV. Sau đó dùng bộ chia, chia đôi dây cho K+ thành hai dây, dây xuống phòng khách như cũ, thêm mấy met dây vào phòng tầng 3 để chờ. Mà đúng như cô Điêu nói, cũng vì giá đầu thu rẻ...

thì thấy cái gì hợp lý nhất và tiết kiệm nhất thì làm thôi.

hunglong84

Active Member

các bác cho em hỏi .em xin cảm ơn bác trước ạ. là em mua đầu k+ hd, nhưng em về đăng kí gói sd k+72 thì có được ko ạ,

giwof này còn đăng ký gói SD =)) , có TV LCD trở lên thì cứ HD mà táng các bác ah, mua SD phí cái TV đi :)) , rẻ hơn dc bao nhiêu đâu mà xem k sướng bằng :))

Bên trên