Dàn KOK vi tính gia đình của e, e vừa mới hoàn chỉnh. Mời các bác cho ý kiến (có Pic)

hayhay

Well-Known Member
Ðề: Dàn KOK vi tính gia đình của e, e vừa mới hoàn chỉnh. Mời các bác cho ý kiến (có Pic)

Bác quên 1 điều quan trọng nhất.chất lượng ÂM THANH và HÌNH ẢNH ^^!. e lúc đầu cũng làm như bác. xong rồi phải làm nt kia

thấy mấy quán karaoke nó kéo đi lòng vòng mấy phòng còn xa hơn bác

H 9999

Active Member
Ðề: Dàn KOK vi tính gia đình của e, e vừa mới hoàn chỉnh. Mời các bác cho ý kiến (có Pic)

Bác zing ở HP à, mình thấy trong bài karaoke có logo một công ty ở HP
Nếu vga của bác có HDMI và pass đc audio thì bác nên mua dây hdmi khoảng 10m, ít dây hơn mà vẫn nét cả màn vi tính. 10m rẻ lắm, mình mua có 160k. dù sao để pc gần màn vi tính vẫn tiện hơn.
Phòng bác hơn rộng, liệu đôi loa có cân đc ko.

chà ! ở HP àh hôm nào mời các bác sang THỦY NGUYÊN uống trà hát karaoke nhá hiihihi không bằng KTV nhưng a e ta chia sẻ về AUDIO nhé

Zing

Active Member

Bác zing ở HP à, mình thấy trong bài karaoke có logo một công ty ở HP
Nếu vga của bác có HDMI và pass đc audio thì bác nên mua dây hdmi khoảng 10m, ít dây hơn mà vẫn nét cả màn vi tính. 10m rẻ lắm, mình mua có 160k. dù sao để pc gần màn vi tính vẫn tiện hơn.
Phòng bác hơn rộng, liệu đôi loa có cân đc ko.

e đang tính thêm đôi loa nữa. Nhưng k biết chơi loại gì, nó vừa tầm tiền thôi. Khoảng 15,20tr đổ về vì e mới sn 90, đang là sv, hix.

shnahk

sao bác không dùng chuột phím ko dây nhỉ? nó dùng được trong bán kính 10m cơ mà.
kết nối card sound từ máy tính ra amly bác làm thế nào vậy vì tớ thấy đa số chân vào am ly là cái chân to còn chân vào của card sound chỉ là chân nhỏ thôi? tớ cũng định làm 1 bộ như bác cơ nhưng mà chưa biết làm thế nào.
bác có thể post hướng từng bước và linh kiện ra được ko? thanks bác !

P/s: nếu VGA có port HDMI và ti vi cũng có cổng hỗ trợ HDMI thì có thể dùng cổng này để tăng chất lượng hình ảnh không bác?
tớ nghĩ case máy tính để xa nó không ảnh hưởng mấy đến chất lượng âm thanh thì đầu ra âm thanh là amly mà

Zing

Active Member

sao bác không dùng chuột phím ko dây nhỉ? nó dùng được trong bán kính 10m cơ mà.
kết nối card sound từ máy tính ra amly bác làm thế nào vậy vì tớ thấy đa số chân vào am ly là cái chân to còn chân vào của card sound chỉ là chân nhỏ thôi? tớ cũng định làm 1 bộ như bác cơ nhưng mà chưa biết làm thế nào.
bác có thể post hướng từng bước và linh kiện ra được ko? thanks bác !

P/s: nếu VGA có port HDMI và ti vi cũng có cổng hỗ trợ HDMI thì có thể dùng cổng này để tăng chất lượng hình ảnh không bác?
tớ nghĩ case máy tính để xa nó không ảnh hưởng mấy đến chất lượng âm thanh thì đầu ra âm thanh là amly mà

Bác qua topic này của e để thêm thông tin chi tiết nhé. hoặc có thể alo trực tiếp cho em
Thân!!

http://www.hdvietnam.com/diendan/19...ai-gia-chi-tiet-den-tung-phat-kick-chuot.html

sao bác chủ lại không lôi cái case về chung 1 chỗ với cái bàn của monitor luôn nhỉ, lúc đó chỉ cần đi 1 dây tới LCD thôi đã gọn mà lại đẹp nữa...muốn chọc ngoáy gì trong máy vi tính hoặc đưa đĩa DVD vào xem phim cũng tiện nữa, không bị vướng víu cái dàn kia.

Em đang xử dụng bộ kok ở nhà xắp xếp y như bác nêu trên , khá tiện dụng , nhất là để ghi âm chọc ngoáy cho vui

yeu_kung

List nhạc của bác chủ hot quá, e đi cop ở bên Thái Hà gần 1T mà cũng k đc như của bác

Bên trên